PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ในที่สุดผมก็มีเรื่องมาปรึกษา คิดไม่ตก!

Shanbo
10th September 2012, 02:36
ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ

18&Life
10th September 2012, 02:57
ผมคิดว่าคุณทำถูกที่สุดแล้วครับ อย่างแรกเป็นไปได้ยากมากที่จะได้เจอกัน แล้วก็เดี๋ยวนี้คนในเฟชไว้ใจได้ยากถ้าไม่ใช่เพื่อนหรือคนรู้จัก

เพราะว่าในเฟชรูปของเธออาจจะน่ารักแต่เราไม่มีทางรู้ได้เลยว่าใช่รูปเธอจริงๆหรือไม่ถ้าไม่ได้เจอกัน เราไม่สามารถรู้นิสัยคนคนนึงได้โดยการคุยกันแค่ในโทรศัพท์

ถ้าเราจะรู้นิสัยของคนคนนึงมันต้องมีอะไรมากกว่านั้น แล้วก็ผมขอทิ้งท้ายไว้ว่า "อย่ารักกับInternet" ครับ

Shanbo
10th September 2012, 03:02
ฟังแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นมาบ้างแฮะ ขอบคุณครับ

ไอผมน่ะ ไม่ใช่พระเอกนะ แต่ผมจะเป็นยังไงก็ไม่สำคัญ แต่ถ้าทำให้เธอคนนั้นเสียใจ ผมจะรู้สึกผิดมาก

18&Life
10th September 2012, 03:12
ถ้าคิดแบบนั้นตัวเราเองก็จะเป็นทุกข์ครับ อย่าไปคิดให้รกสมอง คิดแค่ว่าผ่านไปแล้วก็ให้มันผ่านไป

thupsingjr
10th September 2012, 03:13
รักหนะรักได้ เรปบน ก็เกินไป๊ 555+ ผมคนนึงเคยคบผ่านออนไลน์แล้ว ก็พอหลายปี ก็เจอกันจิงๆก็ได้เพราะไม่ได้อยู่ต่างประเทศกันซะหน่อย แต่่ว่า นายคิดมากเกินไป เค้าบอกนายหรอว่า เค้าลำบากที่จะคุย เค้าไม่ได้ว่าอะไรเลยงานเยอะัมันก็จริงอะ เพราะเด่วนี้จารย์แม่มประสาทสั่งซะ เราว่าเป็นเหมือนเดิมอะดีแล้วฮะ ^^ แล้วก็คุยไปเรื่อยๆถ้าจะคบกันจิงๆ นายอย่าขอคบก่อนเลยเพราะว่า โลกออนไลน์มันหายากนักที่จะจิงจังจิงๆ (แต่เรา คบกันนานนะ 555+) แต่ก็เลิกแล้วเพราะว่าเข้ากันไม่ได้เฉยๆ แต่ ขอให้คุยกันเหมือนเดิมเห้อออ อย่าคิดมากๆ

Indreamy_RT
10th September 2012, 09:32
=-=; เด็กน้อย ถ้าคิดว่าระยะทางเป็นอุปสรรคสำคัญสำหรับความรักก็อย่ารักกันดีกว่าคะ

คนรักกันจริงต่อให้อยู่ไกลกันแค่ไหน ถ้าหากทั้ง 2 ฝ่ายซื่อสัตย์ต่อกันก็รักกันไปได้นานคะ ^^

อายุยังน้อย ยังมีอะไรให้ค้นหาให้ลองอีกเยอะคะ ^^

dekdee852
10th September 2012, 09:48
ความรักหรือการตัดสินใจอะไรบางอย่าง อย่าใช้เพียงเวลาอันน้อยนิดหรือสิ่งใดที่ตนคิดเพียงฝ่ายเดียวเป็นเครื่องพิสูจน์ แต่จงใช้เวลาพิสูจน์ให้นานๆ พูดไปมันก็เหมือนซ้ำเติมนะครับ (ซึ่งมันไม่มีอะไรดีขึ้นเลย แต่เจ้าของกระทู้อยากได้คำปรึกษาหรือคำแนะนำ ติเตือน ไม่ใช้คำปลอบ )
การที่เขายอมมาคุยกับคุณทุกวันนั้นก็ถือว่าเขามีความสุขของเขา อันถึงขั้นมากและมากที่สุด เพราะแม้จะยุ่งสักแค่ไหน เขาก็ยังหาเวลามาคุยจนได้ ผมว่าเขาไม่ได้เป็นทุกข์หรือลำบากอะไรเลย แต่มันเหมือนกับเป็นการเติมพลังอย่างหนึ่งด้วยซ้ำ เพียงแต่เราต้องคอยเป็นกำลังใจและปลอบเขาด้วย ว่าอย่าหักโหมหรืออะไรมากไป ไม่ใช่ทิ้งหรือถอยห่างเขาออกมาขนาดนี้

ผมว่าการที่จะทำ ผมว่าให้มันถึงที่สุดก่อนคิดไปเองแล้วตัดสินใจไปเองดีกว่าไหมครับ อย่างน้อยเราก็ถือว่าได้ลองและพยายามแล้ว ไม่ว่าฝ่ายคุณหรือฝ่ายเขา แล้วอีกอย่างการตัดสินใจแบบนี้ คุณได้ถามเขาหรือเปล่า หรือรู้หรือเปล่าว่าอีกฝ่ายเขามีความรู้สึกแบบไหน ผมมองลึกๆว่ามันเป็นความกลัวและความไม่มั่นคงของฝ่ายคุณเพียงคนเดียว...และทำให้เจ็บทั้งสองฝ่าย...

เนื่อแท้คนเราต้องมองที่จิตใจ การหยั่งถึงน้ำใจคนไม่อาจใช้พิสูจน์ด้วยเวลาเพียงน้อยนิด หรือกกับอะไรแค่บางสิ่ง...

คุณก็อย่าดูหมิ่นน้ำใจตัวเองและอีกฝ่ายมากเกินไปครับ

เอาเถอะครับ ไหนๆเรื่องมันก็ผ่านมาแล้ว สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวคุณเองจะตัดสินใจ หรือทำยังไงต่อไป

สุดท้ายก็ขอให้มีความสุขมากๆ และก้าวเดินต่อไปอย่างถึงที่สุดนะครับ จงพยายามในสิ่งที่ตนคิดและยึดมั่น จงอย่าละทิ้งความพยายามในสิ่งที่ทำมาถึงแม้จะลำบากหรืออนาคตจะมืดมนขนาดไหนก็ตาม แต่เมื่อคนเราได้พยายามอย่างถึงที่สุดแล้ว ผมไม่คิดหรอกเราจะไม่มีความสุขไปกับมัน แล้วในท้ายที่สุดเราทุกคนจะต้องล้มเหลว... สู้ๆครับ

sertnalove
10th September 2012, 09:54
ค่ารถ บขส ไปเชียงใหม่ กทม มันก็ 500-600 เองครับ ค่าต่อรถแถวไปอีกนิดหน่อย ไปเลยครับ ไปหารักแท้:rose

จากนั้นก็ ซั่มมมมม ซั่มมมมมม แล้วก็แยกทาง :blush (บรรทัดนี้ล้อเล่นครับ)

ความรักเปรียบเช่นได้ทุกอย่าง และทุกอย่างมักมี 2 ด้านเสมอ ! จงค้นหาด้วยตัวเองเถิด ความรักที่แท้จริง มิใช่การใถ่ถากถามบน Internet :bye

khewinmin
10th September 2012, 09:58
ผมว่านิสัยคุณก็ไปกันได้น่ะครับ คนนิสัยเหมือนกันอยู่กันไม่ค่อยได้หรอกครับ
ผมก็เป็นคนเงียบๆโลกส่วนตัวสูงไม่ค่อยแสดงออกอะไรมาก แต่แฟนผมเป็นคนร่าเริงผิดหูผิดตา เอาใจใส่คนอื่น ขี้งอนบ้าง
ซึ่งต่างกับผมมาก แล้วเราก็ชอบอะไรไม่เหมือนกันเลย แต่มันช่วยเติมเต็มสิ่งที่เราขาดไปได้อย่างลงตัวครับ
ปล. ไม่รู้เกี่ยวไรแค่อยากบอก555+

Kellidev
10th September 2012, 13:23
ที่คุณไม่อยากทำให้เธอเสียใจมันก็ดีนะครับ แต่ผมไม่เห็นว่ามันจะทำให้เธอเสียใจยังไง โลกนี้มันกลมทำให้มีโอกาสที่จะเจอกัน
เทียบแล้ว กทม. กับ เชียงใหม่ มันยังใกล้กว่าคนที่เขาห่างกับข้ามประเทศอีกนะครับ

onisuke
10th September 2012, 13:40
ไม่รู้หรอก ใครก็ตอบกันไม่ได้ว่าคุณ ผิดหรือถูก แต่ตัวคุณนั้นแหละ ถามตัวคุณเองดูหรือยัง ใช้ความรู้สึกตัดสินก่อนครับแล้วใช้เหตุผลมาเป็นตัวกรองอีกที ถ้าคุณรักเค้าแล้วเค้าก็รักคุณแค่เชียงใหม่เองไปหาเค้าเดือนล่ะครั้งยังไหวเลย ^^

lionhearts
10th September 2012, 13:54
พูดแต่ "เป็นไปไม่ได้" เคยลองพยายามทำดูหรือยัง "ทำไม่ได้หรือไม่ได้ทำ"

aip studio
10th September 2012, 14:11
ถ้าคุณรู้สึกว่าเข้ากันไม่ได้จริงๆ ก็บอกเค้าตรงๆดีแล้วครับ แต่อย่าลืมว่า ธรรมชาติสร้างมุษย์ไม่ให้สมบูรณ์แบบเพราะ จะได้อยู่ร่วมกันอีกครึ่งนึงของชีวิตที่จะมาเติมเต็มส่วนที่เราขาด มันไม่ใช่ความสมบูรณ์แบบแต่มันคือความพอดี

Veeliving
10th September 2012, 21:21
อยากได้อะไร...ก็ไปไขว่คว้าเอาเอง

Shanbo
11th September 2012, 01:36
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ ตอบช้าไปหน่อยขออภัยครับ ข่วงนี้ยุ่งมากๆ