PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้หูฟังใหม่อยากถามเพื่อนๆว่าจะเอาเเบบไหนดี

yuttipron
10th September 2012, 16:59
ผมมีงบ 3000-4000บาท
อยากได้หูฟังใหม่เเต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะไม่ค่อยได้ซื้อ
ใครเคยใช้ตัวไหนดีๆเเนะนำผมหน่อยครับ ปัจจุบันใขsony890บาท
ที่ดูสนใจ Grado SR80i Grado SR60i Sony ZX-700
ถ้าใครเคยใช้ก็เเนะนำหน่อย หรือจะ้เป็นรุ่นอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

SemIFaIL
10th September 2012, 17:02
Grado ดีกว่า sony หรือป่าว ในความรู้สึก

Ich_Liebe_Dich
10th September 2012, 17:16
เป็นผมเก็บเพิ่มอีกสักพักแล้วซื้อ Beat Monster ครับ ดีจริง มันมีหลายรุ่นด้วยน่ะถ้าจำไม่ผิด

Malik310338
10th September 2012, 17:18
ต้องถามก่อนว่า ฟังเพลงแนวไหน ราคานั้นมันมีหลายแนวมาก อย่างผมชอบฟัง Dubstep , R&B , Electro , KPOP พวกนี้บีทจะเยอะผมเลยเลือกใช้ Beats tour อิอิ

แนะนำให้ไปถามเพจเฮียมั่นคง คับ https://www.facebook.com/munkonggadget1 ลองถามเลยคับ

yuttipron
10th September 2012, 18:24
ต้องถามก่อนว่า ฟังเพลงแนวไหน ราคานั้นมันมีหลายแนวมาก อย่างผมชอบฟัง Dubstep , R&B , Electro , KPOP พวกนี้บีทจะเยอะผมเลยเลือกใช้ Beats tour อิอิ

แนะนำให้ไปถามเพจเฮียมั่นคง คับ https://www.facebook.com/munkonggadget1 ลองถามเลยคับ

rock กับ metal จริงๆฟังหมดครับ

yuttipron
10th September 2012, 18:31
เป็นผมเก็บเพิ่มอีกสักพักแล้วซื้อ Beat Monster ครับ ดีจริง มันมีหลายรุ่นด้วยน่ะถ้าจำไม่ผิด
คือผมชอบฟังเพลงหนักๆอย่าง rock metal จะมีรุ่นไหนเหมาะๆบ้างครับเเล้วราคาจะอยู่ประมาณไหนครับ

SemIFaIL
10th September 2012, 18:37
คือผมชอบฟังเพลงหนักๆอย่าง rock metal จะมีรุ่นไหนเหมาะๆบ้างครับเเล้วราคาจะอยู่ประมาณไหนครับ

ไม่รู้ว่า Gardo ในพวก rock ดีมั้ย ต้องรอพวกเกจิเว็บนี้มาก่อน แล้วถ้า จขกท. ชอบ Full seize Gardo ถือว่าอยู่แนวหน้า แต่ถ้าไม่ Fix ไว้มาก inear sony ฟัง rock metal ดีมาก 3000-4000 นี่

poys
10th September 2012, 18:51
Gardo sr80 ก็ใช้ได้ครับแต่เบสจะไม่หนักเหมือนบีส แต่ตัวนี้คุ้มครับเบสนุ่มลึกฟังสบายดีครับ เหมาะกับพวก เพลงpop ส่วนrock ผมว่าบีสดีกว่าแต่ถ้าแลกมาด้วยราคานี่ผมเชียร์ grado ครับ หรือจะลองเล่นแบบ IE ดูก็ได้นะครับตัวเลือกเยอะดีเหมอนกันครีบ

yuttipron
10th September 2012, 20:37
Gardo sr80 ก็ใช้ได้ครับแต่เบสจะไม่หนักเหมือนบีส แต่ตัวนี้คุ้มครับเบสนุ่มลึกฟังสบายดีครับ เหมาะกับพวก เพลงpop ส่วนrock ผมว่าบีสดีกว่าแต่ถ้าแลกมาด้วยราคานี่ผมเชียร์ grado ครับ หรือจะลองเล่นแบบ IE ดูก็ได้นะครับตัวเลือกเยอะดีเหมอนกันครีบ
เเล้ว Gardo Alessandro MS-1i กับ Gardo sr80i ตัวไหนดีกว่ากันครับผมใกล้จะได้ข้อสรุปละ