PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม ร.ด.เรื่อง ส.ด.9 หน่อยครับ ช่วยที่ครับ

ballpoi007
11th September 2012, 18:58
คือว่าผมจะไปทำ ส.ด. 9พรุ่งนี้

ทะเบียนบ้านของผม

มันอยู่ที่ เขตบึงกุม

แต่สถานภาพ ผมเป็นผู้อาศัยแน่นอนละ- -*

แต่ว่า พ่อผม อยู่ที่อุบลราชธานี

แม่ อยู่ ชัยภูมิ- -*

ซึ้ง ถ้าผมไปทำที่เขต บึงกุม นี้สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

อีกคำถาม ถ้าสมมุติมันไม่ได้ ผมจะสามารถ อ้างป้าผม

ซึ่งเอามาเป็นผู้ปกครองแทนแม่ได้หรือไม่ครับ เพราะ ผมทะเบียนบ้านเดียวกับป้า

ก็เอา ทะเบียนบ้านป้า มา ได้หรือเปล่า หรือยังไงครับ

ยังไงก็ช่วยที่นะครับ

เพราะว่ามันไกลมากเลย อุบล ผมไม่อยากไป- -*

เพื่อนผมคนหนึ่ง ทะเบียนบ้านพ่อมันร้อยเอ็ด แต่มันทำ ได้ ที่นครปฐม ผมก็ งง- -*

เพราะมันต้องทำเรื่องนำปลด พฤหัส นี้

cableneo
11th September 2012, 19:11
มีตั้งนานไม่ยอมทำ เรื่องแบบนี้ ครบ 17ปี เป็นชายต้องรีบทำโดยด่วน ถ้ามาเอามันสุดท้ายก็แบบนี้แหละ วุ่นวาย+งง ผมนี้ 17 ปีปุ๊ป หลังจากวันเกิด 1 วันผมทำเลย

พ่อแม่ จดทะเบียนสมรส ให้ทำทะเบียนบ้านพ่อ อย่างเดียวย้ำอย่างเดียว

ไม่ได้จด พ่อ-แม่ หย่าไม่ได้ทำทะเบียนสมรส ใช้ของแม่ได้

ของผมนี้อ้างไม่ได้ขึ้นอยูที่ พ่อละครับ

เกิดเป็นชายไทยทั้งทีอายุครบ 17 ปี ควรขึ้นทหารกองเกิน อย่ามัวรอแต่ให้คนอื่นสั่ง แล้วมาทำจะเป็นแบบนี้ เหมือนเพื่อนผมโคตรควายอะ ถ้าเขาไม่สั่งก็ไม่ทำ จะไปทำแถวบ้านโดน หัสดีหลอกด่า พ่อ-แม่ จนต้องหยุดเรียนไปทำถึง อุบล

ballpoi007
11th September 2012, 19:16
คือว่า เรปบน ทางบ้านผมมันมีปัญหาอ่าละครับ คือพ่อผม ทิ้งใบทะเบียนบ้านหายย

แล้วไม่เจอมัน ไปเจออีกที่คือมันอยู่ต่างจังหวัดไงครับ- -*

แล้วจนมาถึงเส้นตาย ซึ่งผมก็รู้สึกเซง แต่ผมก็แล้วแต่ยังไงก็ได้

ชายไทย มันต้องทำ ส.ด.9กันทุกคนอยู่แล้วครับ มันบังคับไม่ว่า ร.ด. หรือ ทหารกองเกิน

เอ่อคือว่านะครับ พ่อแม่ผมไม่ได้จดทะเบียน ก็ทำของแม่ได้ใช่ไหมครับ แล้วไม่ต้องใช้ สำเนาทะเบียนบ้านของพ่อผมใช่ปะครับ

อีกอย่าง ผมใช้ของป้าผมแทนได้ไหมให้เป็นผู้ปกครอง รบกวนเรปบน ตอบอีกที่ ขอบคุณครับ

cableneo
11th September 2012, 19:33
คือว่า เรปบน ทางบ้านผมมันมีปัญหาอ่าละครับ คือพ่อผม ทิ้งใบทะเบียนบ้านหายย

แล้วไม่เจอมัน ไปเจออีกที่คือมันอยู่ต่างจังหวัดไงครับ- -*

แล้วจนมาถึงเส้นตาย ซึ่งผมก็รู้สึกเซง แต่ผมก็แล้วแต่ยังไงก็ได้

ชายไทย มันต้องทำ ส.ด.9กันทุกคนอยู่แล้วครับ มันบังคับไม่ว่า ร.ด. หรือ ทหารกองเกิน

เอ่อคือว่านะครับ พ่อแม่ผมไม่ได้จดทะเบียน ก็ทำของแม่ได้ใช่ไหมครับ แล้วไม่ต้องใช้ สำเนาทะเบียนบ้านของพ่อผมใช่ปะครับ

อีกอย่าง ผมใช้ของป้าผมแทนได้ไหมให้เป็นผู้ปกครอง รบกวนเรปบน ตอบอีกที่ ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ได้สมรส ก็ของแม่ก็ได้ครับ ถ้าทำของป้า พ่อ-แม่ ต้องเสียชีวิต

ballpoi007
11th September 2012, 19:37
ถ้าไม่ได้สมรส ก็ของแม่ก็ได้ครับ ถ้าทำของป้า พ่อ-แม่ ต้องเสียชีวิต

อ่อครับ เข้าใจแจ่มแจ้งละ ถ้าสมมุติจะทำใก้ลๆ ก็ต้องฆ่าพ่อแม่ตัวเองก่อน- -*

ถึงจะทำกับป้าได้ เพราะฉะนั้น ก็ต้องไปทำชัยภูมิใก้ลสุดละ

cableneo
11th September 2012, 20:06
อ่อครับ เข้าใจแจ่มแจ้งละ ถ้าสมมุติจะทำใก้ลๆ ก็ต้องฆ่าพ่อแม่ตัวเองก่อน- -*

ถึงจะทำกับป้าได้ เพราะฉะนั้น ก็ต้องไปทำชัยภูมิใก้ลสุดละ
ก็ให้พ่อย้ายมาสิครับ

ballpoi007
11th September 2012, 21:06
ก็ให้พ่อย้ายมาสิครับ

คือว่า ถ้าจะนำปลดที่หลัง ไม่นำปลดพร้อมเพื่อน คือไปนำปลดเองได้ไหมครับ คือทางครอบครัวตอนนี้มีปัญหาอยู่ครับ

เลยไปไม่ได้ ถ้านำปลดเองได้

เวลานำปลด นอกจากใบ ส.ด.9 ใบรับรองสถานศึกษา แล้วใช้อะไรอีกครับ ขอบคุณครับ

cableneo
11th September 2012, 21:47
คือว่า ถ้าจะนำปลดที่หลัง ไม่นำปลดพร้อมเพื่อน คือไปนำปลดเองได้ไหมครับ คือทางครอบครัวตอนนี้มีปัญหาอยู่ครับ

เลยไปไม่ได้ ถ้านำปลดเองได้

เวลานำปลด นอกจากใบ ส.ด.9 ใบรับรองสถานศึกษา แล้วใช้อะไรอีกครับ ขอบคุณครับ
ปลดเองได้ครับ ปลดที่ หัสดีที่เราทำสด.9 นี้แหละ ปิดเทอมนี้ก็ปลดเลย

ballpoi007
12th September 2012, 00:31
นำปลด ใช้อะไรบ้าง ส.ด.9 ใบรับรองสถานศึกษา แค่นั้นหรอครับ