PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจำไม่ค่อยเก่งเท่าไรหรอกครับ

Winnejiro
12th September 2012, 21:35
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้, ผมมีเรื่องมีเล่าให้คุณฟังด้วยละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยนะครับ:

ในชีวิตจริง ผมจำสิ่งต่างๆไม่ค่อยเก่งเท่าไรหรอกครับ
ผมสามารถลืมสิ่งที่ผมพูดถึง หรือสิ่งผมได้ทำไปได้อย่างรวดเร็วเลยละครับ

อย่างเช่น:
เพื่อนของผมเล่าให้ผมฟังว่า...
ผมถามเขาว่า "ผมได้กินมือเที่ยงแล้วหรือยังครับ ?"
หลังผมพึ่งได้กินมือเที่ยงจริงๆเสร็จเมื่อ 3 นาทีที่แล้วนะครับ, Hahaha! :hehe

และ ก็ผมเคยถามน้องของผมว่า "วิน(นี่)ได้อาบน้ำแล้วหรือยังเหรอครับ ?"
หลังจากการอาบน้ำเพี่ยง 5 นาทีเท่านั้นละครับ

แล้ว... ใช่ครับ, ผมก็ลืมว่า ผมมีดูเหมือนอย่างไรด้วยครับ

ผมชี้ที่เขา(กระจก) และที่ตัวของผมเอง และถามคุณแม่ของผมว่า...
"เขาคือผมเหรอครับ ?" :confused:

และเมื่อนานมาแล้ว...
ผมเคยคิดว่า ผมไม่มีชื่อด้วยละครับ

AHH!! HA! HA! HA! HAHAHAHA HAhahahahahaha!!

บางที... ผมอาจจะชอบทำเรื่องตลกๆอยู่บ่อยๆในชีวิตจริงเลยละครับ :rofl
(Oops!, ผมขอโทษที่หัวเราะเสียงดังเกินไปนะครับ :blush )

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

assist05
12th September 2012, 21:36
ผมว่าคุณเป็นคนที่เล่าเรื่องได้น่าสนใจมากเลยหละ

~!-!eRo~
12th September 2012, 21:47
อ่านเเล้วลอยครับบ

เเค่นี้พอ... :heart

cableneo
12th September 2012, 21:52
ผมก็เป็นคนลืมง่ายนะ แต่พออ่านหนังสือแล้วพูดตามในบรรทัดนั้น ก็เริ่มมีสติ เริม่จำสิ่งต่างๆที่เคยพูดเคยทำได้แม่นยำขึ้น หัดวาดรูป ใช้สมอง ฟังเพลง 1 เพลงแล้วต้องร้องตามให้ถูก มันช่วยได้มาก

UkuleleAlone
12th September 2012, 21:53
เอาเป็นว่าไม่ ลึก ไม่เก็ท ฮ่าๆๆๆๆ

April
12th September 2012, 21:58
นายสุภาพมาก นับถือๆ // มันเป็น โจ๊กใช่มั้ยครับ

[9]:H!LO
12th September 2012, 23:11
แปลกคนนะครับวินนี่
ไปหาหมอเหอะ :o ล้อเล่นน่า

book0147
12th September 2012, 23:56
ข้าพเจ้าชอบมากเลยครับวิธีเล่าของคุณเนี่ย
อ่านแล้วสนุก น่าติดตามดี