PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่อง เสียง คอมคับ

bassurachar
13th September 2012, 20:25
คือ ผมเอาได้การ์ดเสียงมา(เพื่อนมันให้ฟรี) audigy คับ รุ่นอะไรจำไม่ได้ แต่ลง ไดเวอร์ ล่าสุดแล้ว

มีปัญหาก็คือว่า เวลาเล่นเกม บางอย่างเสียงมันหายไปอะคับ ยกตัวอย่างเช่น

tom clancy's ghost recon future soldier

เวลาคุยกันอย่างเงี้ย บางทีก็มีเสียง บางทีก็ไม่มีเสียง (เสียงคุยนะคับ) แต่เสียงยิงปืน คอปเตอร์ ระเบิด อย่างนี้มี

เสียงที่ไม่มีเช่น Move out RPG RPG (ด่าน2)

คือ ด่าน2 ที่คอปเตอร์มันกำลังจะรับ agent เราอะคับ ในซับมันขึ้นว่า RPG แต่เสียง ไม่มีเสียงพูดว่า RPG เป็นเสียงระเบิดเลย แล้วพอคอปเตอร์ มันบอกว่า ให้ไปเจอกันที่อื่น เสียงก็ไม่มีอะคับไม่รุ้เป็นเพราะอะไร

หรือว่า ผมใช้หูฟังกากๆ เสียบกับการ์ดเสียง มันเลยเป็นแบบนี้

ผมใช้หูฟังแบบมีไมค์ด้วยอะคับ 2in1

ปล. ขอบคุณล่วงหน้า

nextcancel
16th September 2012, 18:02
การ์ดไม่ตรงรุ่นหรือเปล่า หรือท่านปิด Effect เกมส์หรือเปล่า

bararasza
16th September 2012, 18:11
ของผม ตรง RPG มันก็ไม่มีนะ รู้สึกตอนนั้น ตัวเอกหูมันอื้อไม่ใช่หรอ หรือผมจำผิด ตอนนั้น ผมจำได้ว่าติดบั๊ก หันเป้าไม่ได้