PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รายการสอนภาษาญี่ปุ่น (แบบขำๆำทำส่งครูจ้า)

Arbadius'z
13th September 2012, 20:58
http://www.youtube.com/watch?v=H3gOkPRQ37k

ดูเสร็จแล้วช่วยแชร์กันหน่อยนะครับขอบคุณครับ

:thank

wuttichai
13th September 2012, 22:46
อิคึ ๆๆ ๆ ๆ

animeth
13th September 2012, 23:02
ดีครับทำส่งครูเหรอแต่ แนะนำไรอย่างนะครับ
ขี่จักรยาน ในคลิปคุณใส่ バイク อ่านว่า ไบคุ นะ
หรืออีกอ่านอีกคำก็จะได้ じてんしゃ อ่านว่า จิเตนชะ จักรยาน
ส่วนขี่จักรยาน ก็ได้ว่า じてんしゃにのって อ่านว่า จิเตนชะ นิ โดตเตะ แปลว่า ขี่จักรยาน ครับ
สระว่ายน้ำ = เค้าเรียก プール ฟุรุ นะ

hansamu
13th September 2012, 23:04
จักรยาน ใช้ จิเตนชะ ดีกว่านะ

Arbadius'z
13th September 2012, 23:20
จักรยาน ใช้ จิเตนชะ ดีกว่านะ

ดีครับทำส่งครูเหรอแต่ แนะนำไรอย่างนะครับ
ขี่จักรยาน ในคลิปคุณใส่ バイク อ่านว่า ไบคุ นะ
หรืออีกอ่านอีกคำก็จะได้ じてんしゃ อ่านว่า จิเตนชะ จักรยาน
ส่วนขี่จักรยาน ก็ได้ว่า じてんしゃにのって อ่านว่า จิเตนชะ นิ โดตเตะ แปลว่า ขี่จักรยาน ครับ
สระว่ายน้ำ = เค้าเรียก プール ฟุรุ นะ

ขอบคุณครับแต่อันนี้ของเพื่อนหนะครับเอามาแชร์เฉยๆ คือ ครูนับคะแนน ตามวิว ให้เด็กแข่งกันเป็นอันดับๆ กลุ่มไหนวิวเยอะสุดได้เต็มที่เหลือก็ไล่ๆลงมา
ปล.ผมไม่รู้เรื่องหรอกดูความเกรียนพอละ:o