PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่โจ็กครับ ขอถามราคา hdd ทีแปลง ลงเครื่องสลิมครับ

taleks
13th September 2012, 21:31
Hdd ที่ร้านพี่โจ็ก มีราคาเท่าไรบ้างครับ
แล้วลงเกมได้กี่เกมครับ
ของผมเครื่องสลิม 4GB ใส่HDD250GB สามารถใส่เพิ่มได้อีกไหมครับ ใส่ในเครื่องเพิ่มนะครับ
แปลงแล้วครับ
ขอบคุณนะครับที่ตอบ

okorakot
14th September 2012, 09:20
ใส่เพิ่มไม่ได้นะครับ(เว้นแต่เครื่องJTAGหรือRGH) แต่250GBมันก็เยอะแล้วนา ขนาดมากกว่านี้ผมว่าก็คงไม่มีขายแล้วล่ะครับ จะมีแต่ในพวกเครื่องLimited Editionนู้นน่ะครับ

ส่วนราคาHDDเครื่องSlimก็ตามนี้เลยนะครับ:cool:

http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?cPath=62&products_id=667

joker
14th September 2012, 12:50
แนะนำให้หาซื้อ HDD ที่เป็น External ดีกว่านะ เพราะว่าเรามี HDD internal อยู่แล้ว ใช้ USB HDD เสียบต่อเครื่องแล้วเล่นได้เลยครับ เพราะพี่ตั้งค่าไว้ให้เรียบร้อย (โหลดเกมผ่าน FreeStyle Dashboard) ส่วนราคานี่ให้ไปเช็คดูที่ร้านคอมครับ ราคาเช็คมาล่าสุด 2TB น่าจะอยู่ประมาณ 3,700-3,800 บาทครับ แต่ HDD แบบ USB จะลงพวก DLC ไม่ได้นะครับ ใช้ได้เฉพาะลงเกมเท่านั้น

สุขสันต์
15th September 2012, 08:47
แนะนำให้หาซื้อ HDD ที่เป็น External ดีกว่านะ เพราะว่าเรามี HDD internal อยู่แล้ว ใช้ USB HDD เสียบต่อเครื่องแล้วเล่นได้เลยครับ เพราะพี่ตั้งค่าไว้ให้เรียบร้อย (โหลดเกมผ่าน FreeStyle Dashboard) ส่วนราคานี่ให้ไปเช็คดูที่ร้านคอมครับ ราคาเช็คมาล่าสุด 2TB น่าจะอยู่ประมาณ 3,700-3,800 บาทครับ แต่ HDD แบบ USB จะลงพวก DLC ไม่ได้นะครับ ใช้ได้เฉพาะลงเกมเท่านั้น คุณโจ๊กเกอร์ไม่ทราบว่า DlC คืออะไรครับ และในกรณีที่เรา
ใช้ HDD แบบ USB สามารถใช้ได้เลยหรือว่าต้องนำไปแปลงอะไร ก่อนหรือเปล่าครับ

okorakot
15th September 2012, 12:18
DLCก็เหมือนกับส่วนเสริม ภาคเสริม อะไรทำนองนั่นอะครับ มันจะทำให้ตัวเกมมีeventมากขึ้น