PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณโจ๊คเกอร์ครับ Jtag Xecuter DemoN กับ Jtag Cool Runer ต่างกันอย่างไรครับ

สุขสันต์
13th September 2012, 21:47
คุณโจ๊คเกอร์ครับ Jtag Xecuter DemoN กับ Jtag Cool Runer ต่างกันอย่างไรครับ อะไรดีกว่ากัน slim ควรเลือกแบบไหน

joker
14th September 2012, 12:20
ขออธิบายให้เข้าใจอย่างง่ายๆนะครับ

Cool Runner - เป็น IC ที่ใส่เข้าไปในเครื่อง เพื่อให้เครื่อง Xbox360 สามารถเล่นเกมจาก HDD ได้โดยตรง, เล่นข้ามโซนได้, เล่นเกมพวก Emu ได้, รัยโปรแกรมที่ไม่ได้ผลิตจาก MicroSoft ได้ (JTAG)

Demon - เป็น IC ที่ใส่ "เพิ่ม" เข้าไปในเครื่อง Xbox360 ใช้ร่วมกับ Cool Runner เพื่อให้เครื่อง Xbox เครื่องนั้นสามารถเปลี่ยนระบบการ Boot เครื่องได้ ส่วนมากใช้ประโยชน์ในการต่อ online เล่น Xbox live ในเครื่องที่ทำ JTAG แล้ว

สุขสันต์
14th September 2012, 12:58
ถ้างั้นเราก็ติดทั้ง 2 ตัวได้สิครับ คือ เอา cool Runner ไว้เล่นเกมส์จาก HDD เอา Demo ไว้สลับไปเล่นออนไล ได้มั้ยครับ แล้ว RGH อะไรครับ

joker
14th September 2012, 14:15
ถ้าจะเล่น Online ด้วยต้องติด 2 ตัวครับ ส่วน RGH หรือ Reset Glitch hack เป็นวิธีการแปลงเครื่องครับ เราเรียกเครื่องที่มีการแปลงเสร็จเรียบร้อยแล้วไม่ว่าจะเป็นการแปลงแบบ JTAG ดั้งเดิม, RGH1, RGH2 รวมกันเรียกว่าเครื่อง JTAG ครับ แต่บางคนก็เรียกว่าเครื่อง RGH ครับ