PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา ISdone.dll

dark_KBG
7th July 2011, 20:12
ISdone.dll มันเออเร่อขึ้นมาตอนจะลงเกมส์ super street fighter 4 แถมเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ เลยไม่ทราบว่าจะแก้ยังไง เข้าไปดูที่กูเกิล ก็เห็นบอกให้โลหดไฟล์ ISdone.dll นี้มาแล้วเอาไปลงที่ System32 ผมก็ลองแล้วแต่ก็ยังแก้ไม่ได้ เลยลองลงที่ SysWOW64 ด้วยเพราะเครื่องผมเป็น วิน 7 64 บิท
ใครพอจะทราบวิธีแก้กรุณาช่วยหน่อย ครับ ลองลงหลายๆ เครื่องก็ยังไม่ได้ อาจเป็นเพราะโหลดมาไม่สมบูรณ์หรือเปล่า Putlocker!

untimate
8th July 2011, 05:53
ลองครับที่ compatibility ดูครับ ไม่รุ้ของ 64 Bit มีใหม่นะครับ เพราะบางเกมส์ที่เล่นไม่ได้ผมลองปรับตรงนี้เป็น windows xp ก็สามารถเล่นได้ปกติครับ

dark_KBG
8th July 2011, 11:32
ลองครับที่ compatibility ดูครับ ไม่รุ้ของ 64 Bit มีใหม่นะครับ เพราะบางเกมส์ที่เล่นไม่ได้ผมลองปรับตรงนี้เป็น windows xp ก็สามารถเล่นได้ปกติครับ

ลองแล้วครับ คือที่มันเป็นปัญหาเพราะมันลงไม่ได้อ่าครับ ลองเปลี่ยนเป็น วิน xp แล้วก็ยังไม่ได้

ขอบคุณที่ช่วยครับ

catroon2000
8th July 2011, 23:11
ลองแล้วครับ คือที่มันเป็นปัญหาเพราะมันลงไม่ได้อ่าครับ ลองเปลี่ยนเป็น วิน xp แล้วก็ยังไม่ได้

ขอบคุณที่ช่วยครับ

ลองลงเป็นแบบ 32 Bit หรือยังครับผม? เพราเท่าที่ผมได้อ่านมานี่ท่านใช้เป็น 64 Bit อยู่ใช่ป่ะครับ?

dark_KBG
11th July 2011, 01:22
เอ่อ คือว่า ปัญหามันเกิดตอนที่ลงอะครับ มันลงอะไรไม่ได้เลย ลองทั้ง xp ทั้ง วิน 7 ตอนนี้คิดได้อย่างเดียว ไฟล์เสีย ละมั้ง ....

pu19822005
2nd November 2012, 09:48
[]เอ่อ คือว่า ปัญหามันเกิดตอนที่ลงอะครับ มันลงอะไรไม่ได้เลย ลองทั้ง xp ทั้ง วิน 7 ตอนนี้คิดได้อย่างเดียว ไฟล์เสีย ละมั้ง ....[/QUOTE]