PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ I am Alive !!!

HOLOGRAM
14th September 2012, 17:03
http://image.ohozaa.com/i/9c1/xmGxnx.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wktU5d3t5jQmpDTn)

คุณคิดยังไงกับ I am Alive ครับ !!!

สำหรับผมเหรอ เอาเป็นว่า เป็นเกมที่น่าเล่นมากเลยทีเดียว ของทุกอย่าง ทุกจำนวนมีค่าครับ ควรรู้ค่าแก่การใช้งาน ถ้าไม่จำเป็นอย่าใช้

Gameplay ทำออกมาได้ดีในส่วนหนึ่งครับ แต่การเคลื่อนไหว มันดูแปลกๆ เช่นตอนขึ้นบันได มือจะจับบันไดไม่ตรง และตอนเด็กอยู่ที่หลังครับ อันนี้ เด็กมันแข็งมากเลยครับ ตัวไม่ขยับเลย ขัดตาในส่วนหนึ่ง ส่วน ความสนุกเอาไปเต็มเลยครับ สำหรับผมนะ

Graphic ไม่ได้สวยหรูหราแต่อย่างใดครับ มีแต่ ขาว ดำ แดง ที่เห็นกันชัดๆ สีของเกมไม่สดมาก ทำให้รับรสชาติ ของเหตุการณ์ในเกมได้ดีเป็นอย่างดีเลยทีเดียว จะเป็นตึกที่ถูกถล่ม ทำออกมาได้ดีมากครับ ออกแบบมาได้ดีทีเดียว

ส่วนเรื่อง AI เหรอ ทำออกมาได้ไม่เลวเลยทีเดียวครับ ค่อนข้างฉลาดเอาเรื่องนิดหน่อย อย่างเช่น ถ้าเราจอปืนที่มันนานๆ มันจะไม่สนใจครับ มันจะเข้ามาบวกเลย เราจะซวยไป ถ้าตอนนั้นในปืนไม่มีกระสุน กระสุน 1 ลูก นับเป็น Item RARE เลยทีเดียวนะ (ผมเคยเก็บได้สูงสุด 3 ลูกเอง)

Story ผมยังเล่นไม่จบเลย ^^ เนื้อเรื่องน่าติดตามอยู่ครับ

Difficulty ความยากของเกม ค่อนข้างยากอยู่ครับ (ผมเล่น Normal ยังจะไม่รอดเลย) มันจะยากตรง Stamina หรือ กำลังนี่แหละ จะขยับต้องคิดให้ดีก่อนครับ ว่าจะไปทางไหน ง่ายๆคือ เกมนี้ทุกอย่างมีจำกัด

สรุป เกมนี้ เป็นเกมที่สนุกเอาเรื่องมากเลยสำหรับผม (ชอบพวกปืนป่าย ฉากอลังการอยู่แล้ว) เล่นได้ไม่ค่อยจะเบื่อครับ แต่ก็เบื่อบ้าง เพราะถ้าตรงไหน มันจะไม่ผ่านจริงๆน่ะ เพราะ จำนวนชีวิต เราก็มีจำกัด ยากอยู่ครับเกมนี้ แต่สนุกไปอีกแบบนะ ไหนแบบ Survival !!!

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวทั้งหมด And No Spoil You GET ???

phacawit
14th September 2012, 17:05
ถึงฉากจบแล้วจะรู้ซึ้ง....

HOLOGRAM
14th September 2012, 17:07
ถึงฉากจบแล้วจะรู้ซึ้ง....

- -'' เหมือนจะสปอย คงไม่หรอกมั้ง คิดไปเองมากกว่า :o

ModernGamer
14th September 2012, 18:39
สำหรับผมนะ ผมชอบตรงที่ AI มันฉลาดนี่แหละ อย่างเราเอาปืนจ่อมัน แล้วกดยิงแบบไม่มีกระสุน มันก็เข้ามาบวกเลย

zalnw445
14th September 2012, 21:23
ผมคิดว่า "มันยัดเข้าไปได้ไง 2 Gb เอง"

ปล.ผมชอบเรื่องบอทนี้แหล่ะ กับตอนจบ ผมยังงงนิด ๆ:hehe

copter2011
14th September 2012, 22:12
สำหรับเกมนี่ผมชอบมาก ในการปีน ทุกอย่างต้องคิดให้ดี บอทก็ฉลาด(เกิน)
ภาพก็ไม่ได้สวยแต่ผุ่นตรงถนนจะได้อารมณ์มาก การเห็นคนลางๆงี้
ผมเล่นจบแล้วน่า:gamer งงกับเนื้อเรื่อง

กลัวสปอย

ทำไม่พระเอกไม่ขึ้นเรือหว่า

Peekerman
15th September 2012, 02:15
ชอบครับ AI ชอบมากประทับใจตอนแรกเลยที่เราเจอศัตรูตัวแรก(ตอนได้มีสปาต้ามา)
ปืนที่ไว้ขู่มือผมไปกดยิงมันเสียงดังแต๊ก(กระสุนหมดๆ)AIมันพูดว่า OK !! (ประมาณว่า ok แกไม่มีกระสุนแล้ว !!!)แล้วเข้ามาบวกเลย

GooDByEMyFriend
15th September 2012, 12:09
ผมว่าเกมส์นี้ต้องมีพื้นถานจากเกมส์ Assassin ก่อนน้ะ จะเล่นสบาย

HOLOGRAM
15th September 2012, 19:15
ชอบครับ AI ชอบมากประทับใจตอนแรกเลยที่เราเจอศัตรูตัวแรก(ตอนได้มีสปาต้ามา)
ปืนที่ไว้ขู่มือผมไปกดยิงมันเสียงดังแต๊ก(กระสุนหมดๆ)AIมันพูดว่า OK !! (ประมาณว่า ok แกไม่มีกระสุนแล้ว !!!)แล้วเข้ามาบวกเลย

ตอนแรกผมเล่นกว่าจะผ่าน ตาย 2 รอบแหนะ !!!

HOLOGRAM
15th September 2012, 19:17
ผมว่าเกมส์นี้ต้องมีพื้นถานจากเกมส์ Assassin ก่อนน้ะ จะเล่นสบาย

ก็นิดหน่อยน่ะ แต่ก็นะ Ezio พื้นฐานเยอะจัด ปีนไม่เหนื่อยเลย I am Alive กระโดดที Stamina จะหายหมดเลย !!!

Mr_Firstkillz
15th September 2012, 19:27
ยังโหลดไม่ได้เลยฮ่าาา

stampdown
15th September 2012, 19:43
ไม่รุ้สนุกไหม มีคนบอกไม่สนุกเลยไม่ได้ลองเล่น และเกมส์เล็กด้วย

HOLOGRAM
15th September 2012, 22:36
ไม่รุ้สนุกไหม มีคนบอกไม่สนุกเลยไม่ได้ลองเล่น และเกมส์เล็กด้วย

เกมส์เล็กเหรอ ผมว่าไม่มั้ง คุณโหลดมาลง OK ไม่กี่ GB เองครับ ประมาณ 2 GB แต่เมื่อคุณลองเล่นไปสักพักแล้วคุณจะรู้ว่า ไอ้ 2GB นั้นนะ มันอัดของแบบนี้ ขนาดนี้เข้าไปได้ยังไงกัน ????

piekie
15th September 2012, 22:43
มันเกมส์ที่ผมเล่นได้ไม่ถึง10นาที แล้วก็ลบออกจากเครื่องเลย....

kasidit135
15th September 2012, 22:51
ผมว่าใช้ได้นะ ไม่ได้แย่เท่าไหร่ แต่ก็จะดูเบื่อๆบ้าง(คงเพราะมันไม่ค่อยมีสีสันเท่าไหร่+งงกับทางบ้าง)
1 gb กว่าๆ 2 gb รู้สึกว่าจะเล่นมานานพอสมควรนะ(คิดไปเอง เมื่อไหร่จะจบฟะ 555)
ยังเล่นไม่จบน่ะ เอาคร่าวๆ ถือว่าโอเค มันดูน่าติดตามดีว่าเราจะไปไหนต่อ+กับต้องตัดสินใจอย่างรวดเร็วบ้าง(ในหลายๆครั้ง)
ผมว่าจบรอบเดียวก้เกินพอ 555 แล้วเอาไว้นานๆกลับมาเล่นก็คงรู้สนุกดี ^^

pech111222
15th September 2012, 22:55
ผมตลกที่ตัวเอกเอาเด็กแบกหลังแล้วไล่ฟันคนนี่แหละ เด็กมันแข็งไม่ขยับเลยจริงๆ :o:o

benzjitpanu
15th September 2012, 23:07
มันเกมส์ที่ผมเล่นได้ไม่ถึง10นาที แล้วก็ลบออกจากเครื่องเลย....

มันคงจะอึดอัดสำหรับคุณมากละมั่งครับ ตอนแรกผมก็อยากจะลบนะ ดูๆไม่น่าจะมีอะไร งงตั้งแต่ตรงแรกที่มันให้ถีบคนลงเพื่อเอามีดมันมาเนี่ยแหละ

ตอนแรกไม่รู้กว่าจะผ่านพอผ่านตรงนี้ไปได้คุณจะได้รับอรรถรสที่ไม่เคยได้จากเกมส์ไหนๆมาก่อนครับ ผมเล่นจบแล้วรู้สึกตะลึงกับทุกรายละเอียดทำออกมาได้ดีกว่าเกมส์ปัจจุบันสมัยนี้อีกครับ

ทั้งAIที่ฉลาดมาก ผมเคยเก็บกระสุนได้สูงสุด 6-7 นัด นี่ถือว่าสุดยอดแล้วอะครับ ถ้าเปรียบกับเกมส์อื่นนี้เหมือนมีเป็นพันนัดเลย:o แล้วเป็นเกมส์ที่ต้องคิดตลอด บุกสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้ตายชัวร์ครับ

ตั้งแต่เจอศัตรูก็ต้องคิดแล้วครับ ขนาดจะไปอีกทียังต้องคิดว่าStaminaจะไปถึงเป้าหมายหรือป่าว ยิ่งตอนลงไปอยู่ด้านล่าง ที่มีฝุ่น Stamina จะลดตลอด ทำให้อาจจะต้องหยุดปืนขึ้นไปสูบอากาศข้างบนก่อน

จอปืนนานๆก็ไม่ได้ต้องคิดไว้ทำไว้ครับ ว่าจะต้องจัดการตัวไหนแล้ว ไปต่อที่ตัวไหน ธนูก็สำคัญครับ จุดสำคัญเลย ต้องใช้สลับกันปืนให้ทันในบ้างที ถือว่าสนุกมากๆเลยครับ เกมส์ปัจจุบันหลายๆเกมส์สู้ไม่ได้เลย

ปล. ผมเล่นแบบ Normal ครับ จบแล้วยังอยากจะเล่นใหม่อีกรอบเลย แต่ตอนจบก็ทำให้งง อยู่เหมือนกัน เกมส์2G แต่ยัดรายละเอียดทั้งหมดไปได้ไง นับถือจริงๆครับ

jeditrainer
16th September 2012, 04:39
เกมระบบน่าสนใจนะครับ ถ้าเป็น Open world นะดีมาก แต่ที่ผมนั่งดูแล้วรู้สึกว่า Texture พื้นผิวในเกม รายละเอียดต่ำมากจริง ๆ ถ้าเทียบกับเกมยุคนี้
มันน่าจะทำได้ดีกว่านี้ ผมว่าเพราะมันไม่ละเอียดพอเนี่ยแหละ รู้สึกว่าไม่ค่อยน่าตื่นเต้นเท่าไหร่ พูดง่าย ๆ รู้สึกไม่สมจริงนั่นแหละ อีกอย่างสคริปท์ตัวเกมก็ซ้ำ ๆนะครับ
สังเกตดี ๆ ศัตรูยกมือท่าเดียวกันหมด เลือกยิงขาศัตรูจะไม่ตาย แต่ถ้าไปยิงปลายนิ้วก้อยมันก็ตายได้ทันที(เอากับมันสิ)

HOLOGRAM
16th September 2012, 09:17
มันคงจะอึดอัดสำหรับคุณมากละมั่งครับ ตอนแรกผมก็อยากจะลบนะ ดูๆไม่น่าจะมีอะไร งงตั้งแต่ตรงแรกที่มันให้ถีบคนลงเพื่อเอามีดมันมาเนี่ยแหละ

ตอนแรกไม่รู้กว่าจะผ่านพอผ่านตรงนี้ไปได้คุณจะได้รับอรรถรสที่ไม่เคยได้จากเกมส์ไหนๆมาก่อนครับ ผมเล่นจบแล้วรู้สึกตะลึงกับทุกรายละเอียดทำออกมาได้ดีกว่าเกมส์ปัจจุบันสมัยนี้อีกครับ

ทั้งAIที่ฉลาดมาก ผมเคยเก็บกระสุนได้สูงสุด 6-7 นัด นี่ถือว่าสุดยอดแล้วอะครับ ถ้าเปรียบกับเกมส์อื่นนี้เหมือนมีเป็นพันนัดเลย:o แล้วเป็นเกมส์ที่ต้องคิดตลอด บุกสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้ตายชัวร์ครับ

ตั้งแต่เจอศัตรูก็ต้องคิดแล้วครับ ขนาดจะไปอีกทียังต้องคิดว่าStaminaจะไปถึงเป้าหมายหรือป่าว ยิ่งตอนลงไปอยู่ด้านล่าง ที่มีฝุ่น Stamina จะลดตลอด ทำให้อาจจะต้องหยุดปืนขึ้นไปสูบอากาศข้างบนก่อน

จอปืนนานๆก็ไม่ได้ต้องคิดไว้ทำไว้ครับ ว่าจะต้องจัดการตัวไหนแล้ว ไปต่อที่ตัวไหน ธนูก็สำคัญครับ จุดสำคัญเลย ต้องใช้สลับกันปืนให้ทันในบ้างที ถือว่าสนุกมากๆเลยครับ เกมส์ปัจจุบันหลายๆเกมส์สู้ไม่ได้เลย

ปล. ผมเล่นแบบ Normal ครับ จบแล้วยังอยากจะเล่นใหม่อีกรอบเลย แต่ตอนจบก็ทำให้งง อยู่เหมือนกัน เกมส์2G แต่ยัดรายละเอียดทั้งหมดไปได้ไง นับถือจริงๆครับ

6-7 นัด :eek: เยอะจัด

ก็ตามนี้แหละ ใช้ความคิดเยอะดีเกมส์นี้ เล่นเอามึนไปเลย !!! ^^