PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นไงครับ มีคนแย่กว่าคุณอีก

7Resurrect111on
15th September 2012, 15:01
ขี้อาย

ผมไม่มี iphone

ผมไม่มี Line ให้เล่น

สิวเยอะ

ผมไม่เ่ล่น Instragrams

ฟันก็หัก

มีปมด้อย

บีบีแชท ผมก็ไม่มีเล่น

บ้านผมก็จน

หล่อตาก็ไม่หล่อ

ผอมก็ผอม

เ่ล่นดนตรีไม่เป็นสักอย่างเลย

ขับมอไซก็ไม่เป็น

ขับรถก็ไม่เป็นด้วย

หื่นอีก

ขอบตาก็ดำ

เรียนก็ไม่เก่ง ได้เกรด 2

พูดก็มาก

ตูดก็ดำ

ขี้เกียจบ่อย

แฟนก็ไ่ม่มี

แรงก็น้อยอีกต่างหาก

บางทีชอบเพ้อเจ้อกากควายปัญญาอ่อน

สายตาก็สั้น

ขี้ลืม

เล่นบอลโคตรอ่อน

ความสามารถพิเศษก็ไม่มี

กินก็เยอะ

ชีวิตผมก็อ่อน

// ขอบคุณครับ

Msguzs
15th September 2012, 15:10
อย่าเพิ่งท้อครับ ดูผมก่อน

ขี้อาย

สิวเยอะ

ฟันเหลือง

จู๋เล็ก

หลังค่อม

บุคลิกแย่

หน้าตาขี้เหร่ (จัดว่าแย่มากเพราะมันไม่น่าดูเลย)

หนังตาบ่เท่ากัน

ปากปลิ้น

กีฬาไม่มีดีเลย

มีปมด้อย

ขับ รถ ไม่เป็นทุกชนิด

ผมเรียนได้เกรด 1

ขี้เกียจก็ขี้เกียจ

ไม่มีแรงเลย

โดนรังแกตลอด

ต้องโดนดูถูกอย่างเดียว ดูถูกเขาไม่ได้

แฟนก็ไม่มี

ที่คุณว่าคุณแย่แล้ว

อยากบอกให้รู้ว่าทั้งหมดนั้น

ผมแย่กว่าครับ

Rufiorocco
15th September 2012, 15:11
แต่อย่างน้อยคุณก็มีพ่อและแม่คอยเป็นห่วงนะครับ

parkza14
15th September 2012, 15:12
อย่างน้อยก็ขอให้เป็นคนดีแหละ ว่าแต่ทำอะไรไม่เป็นเลยเหรอ

Guilty Crown
15th September 2012, 15:18
^
^
^
เเต่ ผม ว่าคุณ เก่ง เรื่องการต่อสู้ที่สุดในโลกเลย นะ

Fairy
ว้าย ....... ตูดดำ เหมือนกันเลย

อยากบอกว่า เล็กใหญ่ไม่สำคัญ ความมันนั้นไซร้ อยู่ที่ลีลา

act12348
อย่าคิดอย่างนั่นเลยครับ!!

skullza
15th September 2012, 15:26
อย่าเพิ่งท้อครับ ดูผมก่อน

ขี้อาย

สิวเยอะ

ฟันเหลือง

จู๋เล็ก

หลังค่อม

บุคลิกแย่

หน้าตาขี้เหร่ (จัดว่าแย่มากเพราะมันไม่น่าดูเลย)

หนังตาบ่เท่ากัน

ปากปลิ้น

กีฬาไม่มีดีเลย

มีปมด้อย

ขับ รถ ไม่เป็นทุกชนิด

ผมเรียนได้เกรด 1

ขี้เกียจก็ขี้เกียจ

ไม่มีแรงเลย

โดนรังแกตลอด

ต้องโดนดูถูกอย่างเดียว ดูถูกเขาไม่ได้

แฟนก็ไม่มี

ที่คุณว่าคุณแย่แล้ว

อยากบอกให้รู้ว่าทั้งหมดนั้น

ผมแย่กว่าครับ
จู๋เล็ก!!!! โชคดีนะเนี้ยถึงผมจะ
เรียนไม่เก่ง
ติด ร
ติดเกม
บ้ากาม
เหม่อๆ
(เหมือนคุณทุกอย่างหรือแย่กว่า)
แต่ผมก็ไม่เล็กนะคับ :rofl

Msguzs
15th September 2012, 15:34
^
^
^
เเต่ ผม ว่าคุณ เก่ง เรื่องการต่อสู้ที่สุดในโลกเลย นะ

ผมก็พูดให้ตัวเองเก่งไปงั้นแหละกับ จริงๆผมต่อยไม่เป็นหรอกครับ

gsp
15th September 2012, 15:39
สู้ๆนะครับ จขกท. ยังมีพรุ่งนี้เสมอครับ 555+

jengdexinw
15th September 2012, 15:41
ขี้อาย
ผมไม่เล่น Instragrams
มีปมด้อย
บ้านผมก็จน
ผอมก็ผอม
เล่นดนตรีไม่เป็นสักอย่างเลย
หื่นอีก
ขอบตาก็ดำ
พูดก็มาก
ตูดก็ดำ
แฟนก็ไม่มี
บางทีชอบเพ้อเจ้อกากควายปัญญาอ่อน
ขี้ลืม
กินก็เยอะ
ก็เกือบเท่าคุณแหนะ55แต่ก็เป็นคนดีก็พอ

Nakata2009
15th September 2012, 15:48
ไม่มีใครแย่ที่สุดหรอกครับ

ถ้าคุณท้อแท้ ขอให้ดูเขาคนนี้เป็นตัวอย่างครับ

http://www.youtube.com/watch?v=OgKSX1Jw5oI

Lagger
15th September 2012, 15:54
แล้วมาบอกทำไมอะครับ คุณเห็นว่าเรื่องแค่นี้ แย่ขนาดนั้นเลยหรอ?

April
15th September 2012, 16:01
อย่าไปยอมแพ้คับ

ผมก็

- สิวก็ขึ้น (เยอะด้วย อายตรงนี้แหละ)
- โทรศัพท์ก็เพิ่งพังไปหมาดๆ
- สายตาก็สั้น
- รถก็ขับเป็นแต่ จักรยาน
- ขี้อาย เหมือนกัน
- เพ้อเจ้อนี่ เรื่องธรรมดาคับ ผมก็เป็น

เอาเป็นว่าไม่เป็นไรหรอกคับ ถึงคนอื่นเค้าจะดูคุณเป็นยังไง แต่เราก็เป็นตัวของตัวเองหนะดีแล้ว เป็นคนดีด้วย

UkuleleAlone
15th September 2012, 16:04
กระทู้ละบาย สิวเสี้ยน ฮ่าๆๆๆๆ

jumphot555
15th September 2012, 16:10
3 นิสัยต้องห้ามเพื่อความสำเร็จ
1. ดูถูกตัวเอง ช่างน่าเศร้าที่คนจำนวนมากชอบดูถูกตัวเอง เช่น ฉันไม่เอาไหน ฉันไม่ใช่คนสวย ฉันไม่เก่ง ไม่อดทนอย่างคนนั้นคนนี้ คงทำไม่ได้หรอก อีกมากมายเหตุผลที่คุณคิดล้วนแต่เป็นการเหยียดหยามตัวเองอย่างไม่เกิดประโยชน์ บางคนทำไปโดยไม่รู้ตัว บางคนรู้แต่ตอกย้ำเพื่อป้องกันความรู้สึกผิดต่อตนเองที่ทำไม่ได้ หรือไม่ให้คนอื่นว่าได้ถ้าทำไม่สำเร็จ จึงชิงบอกยี่ห้อตัวเองเสียก่อนว่า ทำไม่ได้

ดังนั้นไม่แปลกเลยที่คุณจะทำไม่ได้จริงๆ เพราะหลังจากที่คุณดูถูกตัวเองแล้ว คุณมักจะมองไม่เห็นผลสำเร็จที่เกิดขึ้นจากความพยายามปรับตัวของคุณ และบางทีก็พานให้หมดกำลังใจ เลิกความพยายามนั้นไป ทั้งที่อีกนิดเดียวคุณอาจประสบชัยชนะก็ได้

2. วิจารณ์ตัวเองในแง่ลบ คนที่เอาแต่คิดและมองหาข้อเสียของตัวเอง มักจะชอบพูดว่าตัวเองไม่ดีอย่างนั้น
อย่างนี้ ไม่ว่าจะพูดกับตัวเองหรือพูดกับผู้อื่น การวิจารณ์ตัวเองในแง่ร้ายๆ เช่นนี้ ยิ่งเป็นการตอกย้ำให้คุณมองเห็นและหาเจอแต่สิ่งไม่ดี แถมยังทำให้คนรอบข้างที่ได้ยินลดทอนความเชื่อถือในตัวคุณไปด้วย

ทั้งที่ความจริงแล้วคุณอาจจะมีข้อเสียที่ว่านั้นเพียงนิดเดียว เช่น พร่ำว่าน้ำหนักเพิ่มทั้งที่โดยรวมแล้วน้ำหนักไม่ได้มากเกินมาตรฐานรูปร่างไม่ได้น่าเกลียด และสุขภาพก็แข็งแรงดี ยังมีส่วนดีๆมากมายที่น่าพูดถึง หากคุณพูดแต่ในแง่ลบ แง่ลบเหล่านี้ก็ยังเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ ทีนี้แทนที่คุณจะมองเห็นจุดอ่อนที่เป็นจริงแล้วปรับปรุงให้ดีขึ้น กลับกลายเป็นว่าอะไรๆในตัวคุณกลับแย่ไปเสียหมดทั้งนั้น จนไม่รู้จะปรับปรุงอะไรบ้าง หรือจะเริ่มปรับอะไรก่อนดี

3. ลงโทษตัวเอง หลายคนชอบเฝ้าคิดถึงแต่สิ่งที่ผิดพลาด และพร่ำพูดว่าเป็นความผิดของตัวเอง เช่น ฉันไม่น่าทำอย่างนั้นเลย ฉันผิดเอง ฉันแย่มากที่อดใจกินขนมไม่ได้ เย็นนี้ฉันจะไม่กินอะไรอีกเลย ฯลฯ ไม่ว่าจะเป็นการกล่าวโทษตัวเองหรือการลงโทษตัวเอง ล้วนไม่ได้สร้างแรงจูงใจให้เกิดการปรับตัวครั้งต่อไป เพราะปัญหาไม่ได้อยู่ที่การกระทำที่จบไปแล้ว แต่ต้นเหตุอยู่ที่การควบคุมสติต่างหาก ยิ่งคุณทำโทษตัวเองยิ่งทำให้เกิดทุกข์ ร่างกายอาจเจ็บป่วย จิตใจหดหู่หมองเศร้า ฯลฯ เพราะฉะนั้นเลิกกล่าวโทษสิ่งที่ผ่านมา ครั้งต่อไปตั้งใจและตั้งสติให้มากกว่านี้จะดีกว่า

ไม่มีใครเกิดมาดีพร้อม การดูถูกตัวเอง พร่ำวิจารณ์ข้อเสียของตัวเองรวมถึงการลงโทษตัวเอง ยิ่งเป็นการทำลายกำลังใจในการปรับปรุงตัวของคุณทั้งสิ้น เพราะฉะนั้นด่านแรกที่คุณจะฝ่าฟันเพื่อปรับตัวเป็นคนใหม่ คือเลิกการกระทำ ( ร้ายๆ ) ต่อตัวเองนี้ให้ได้เสียก่อน และลงมือตั้งใจทำสิ่งที่มุ่งหวัง ผลสำเร็จคงไม่ไกลเกินคาด

http://www.formumandme.com/article.php?a=659

redrock
15th September 2012, 16:18
หากคุณท้อ จงเอานี่ไปดู:cool:

http://www.youtube.com/watch?v=a8AuCArVHMk

TEENOY '
15th September 2012, 16:18
กระทู้ละบาย สิวเสี้ยน ฮ่าๆๆๆๆ

สิวเสี้ยนไม่ใช่เรื่องตลกอย่ามาล้อเล่นนะ

อย่าเครียดครับ จขกท.

ขนาดผมหล่อยังโดนเกลียดเลย // สะบัดผม 3 เส้น
เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะผมมันหล่อเกินหน้าเกินตาไงล่ะ // สะบัดผม 3 เส้น

Msguzs
15th September 2012, 17:17
แล้วยังไงละ ถ้าจะเอากำลังใจผมไม่ให้หรอกนะ เพราะคุณครบ 32

คนเรามันพัฒนาได้ คิดว่าคนอื่นเขาได้ดีมาแต่เกิดเหรอ

สิ่งที่คุณต้องการตอนนี้ไม่ใช่กำลังใจแต่แรงพลักดันที่จะเปลี่ยนชีวิตตัวเอง

ถ้าคิดว่าแค่เกิดมาหายใจไปวันวันมีข้าวกินก็พอแล้วก็แล้วแต่คุณ แต่ผมบอกไว้เลย ว่าวันหนึงตอนคุณแก่คุณจะหันมามองตัวเองว่าทำไมไม่สู้ที่จะเปลี่ยนแปลงชีวิตสักครั้ง ไม่วิ่งตามฝันสักครั้ง

พอคิดได้คุณก็แก่เกินไปแล้ว ตอนนี้ยังทันเก็บเปรี้ยวไว้กินหวาน ยอมเหนื่อยสักช่วงหนึงของชีวิต เพื่ออนาคตที่ดียันแก่ อย่างผมเองมีเป้าหมายในชีวิตชัดเจนว่าต้อง ได้ทำงานที่ตัวเองรัก สะสมเงินให้ได้เยอะเยอะ มีหน้าที่การงานที่ดีและมีความสุขก่อนอายุ 30

ผมไม่ได้แค่ฝันผมลงมือทำ ผมยอมเหนื่อยก่อนเพื่ออนาคตที่จะได้ช้ชีวิตอย่างมีความสุข ทุกวันนี้ผมทำงานวันละ 10 ชม. กลับบ้านมาอ่านหนังสือ หาความรู้เพิ่มและกำลังเรียนปริญญาเอกเพิ่ม บอกตามตรงว่าเหนื่อยสายตัวแทบขาดด

แต่ผมไม่เคยท้อเลยเพราะผมรู้ว่ายิ่งเหนื่อยก่อนเยอะเท่าไหร่ ชีวิตในวัยหนุ่มและวัยแก่ผมหลังจากนี้ก็ยิ่งมีความมั่นคงและความสุขมากเท่านั้น

คุณจำคำผมไว้เลยนะ "สิ่งที่ทำในวันนี้จะมีผลกับคุณในวันครั้งหน้า" จะนั่งท้อแท้ใช้ชีวิตไปวันวันยันแก่ หรือสักครั้งหนึงในชีวิตได้าสู้สุดใจเพื่อบางสิ่ง ได้วิ่งตามฝัน คุณเลือกเอาเองเลย

เงิบเม้นนี้ 555+

ผมเชื่อว่า คำพูดเหล่านี้จะกลายเป็นคำพูดของ จขกท. ใน อนาคตครับ

ขอให้พบหนทางเร็วๆนะครับ

---------------
หล่อสักแปป :heart

Zatsune Miku
15th September 2012, 17:52
ผมก็เหมือน จขกท. เกือบทุกอย่าง !!

love Barcelona
15th September 2012, 17:59
พวกคุณมันเป็นเหมือนกระจกของคนหลายคนคับร่วมทั่งผมด้วย คุณคิดว่าตัวเองมีปมด้อยแล้วคุณตองลองไปมองดูคนพิกาณนะครับเค้ายังสู้จนได้เหลียนทองให้คนไทยได้ดีใจกันอยู่เลย

sarawut787
15th September 2012, 18:01
ผมหลังค่อม
ผอม
หน้าตาไม่สามารถบอกได้เราต้องไปตรงสเป็กใครสักคนแหละ (คิดว่างั้น)
มีขี้แมลงวันอยู่บนหน้า5จุด (เซ็งบรรลัย)

คุณบอม
15th September 2012, 18:05
โถคุณน่ะ โชคดีตัวผมนี่ไม่มี "ตา" ....................... ตอนนี้มีแต่ยาย ตาตายไปแล้ว 555555

Dark Energy
15th September 2012, 18:10
ผมอยากจะบอกว่า บนโลกนี้น่ะ ไม่มีอะไรที่ไร้ค่าหรอกครับ แม้แต่ขรี้ ก็ยังมีคุณค่าในตัวของมันเอง
คนเราก็มีข้อดีต่างกันครับ เชื่อผมเถอะ ไม่มีใครเก่งไปหมด หรือแย่ไปหมดหรอก

BestG036
15th September 2012, 18:11
คุณยังดีกว่าผม เกรด 2 เมื่อเทอมที่แล้ว ผมทำพลาด ได้เกรด 0.39 ก่อนรีเกรดนะ โหดมั้ยละ -*-

jabbawockeez70
15th September 2012, 18:15
หว่า มีคนมีมาดราม่าด้วยเห้ย --"

สู้ต่อไปครับไอ้หมดแดง

แต่ผมไม่เล็กนะครับ :p

7Resurrect111on
15th September 2012, 18:21
ครับ ขอบคุณครับ

ผมไม่ใช่คนแข็งแกร่งอะไร ผมก็เจ็บปวดในชีวิตเหมือนกัน
ก็พยายามเข้มแข็งอยู่ครับ ผมเลยระบายเล็กๆน้อย เผื่อจะดีขึ้น
ไม่ชอบที่ตัวเองอ่อนแอและกากแบบนี้เหมือนกัน

ผมคิดว่าผมคิดอะไรได้เยอะเลยครับ

BoomSuperNoob
15th September 2012, 18:22
line สำหรับแอนดรอยโหลดเล่นได้ผ่านคอมครับ

1.โหลด blue

2.ลงไลน์

3.สมัครไลน์

4.เล่น

ง่ายไหมละครับ แค่คุณมีโทรศัพท์กับอีเมล์แล้วก็คอมที่มีอินเตอร์เน็ตให้ใช้ก็เล่นได้แล้ว

ปล. Instragrams ก็ทำได้มั้งนะ

Hann.H.killer
15th September 2012, 18:55
อย่าเครียดครับ คุณยังมีพ่อแม่ และเพื่อนๆชาว Jokergameth อยู่เคียงข้างเสมอ :cool:

kanguro
15th September 2012, 19:02
แค่นั้นไม่ถือว่าแย่ครับ คนพิการยังแย่กว่าอีกนะครับ

Maxthon
17th September 2012, 17:58
ผมก็อ้วน

พูดติดอ่าง เลยไม่มีความกล้าในการพูดกับคนอื่นเลย

ถ้าสนิทก็คุยเยอะชิบหอง

สิวเยอะ

กินกินกิน

ขี้เกียจ

ขี้รำคาน

ไม่หล่อ

เงินไม่ค่อยจะมี

ปัญหาส่วนตัวเยอะ

เน็ตบ้านก็แสนกากรันทดจริง

คอมก็ใช่ว่าแรง

โดนหญิงเมิน

หื่น

ซาดิส

ฉลาดแต่เสิอกขี้เกียจให้ตาย

ฯลฯ

แต่ผมก็ยังมีชีวิตเป็นปกติอยู่ได้ทุกวัน ผมไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อน ผมมีเพื่อน ผมมีความสุข แค่ทำตัวเราให้มันชิน ชีวิตมันก็มีความสุขแล้ว^^

tonthebg
17th September 2012, 19:44
ว๊ายยยยยย ฟันเหลือง มีพวกแล้ว 555 ฟันผมหักเหยินอีก โดนแซวอีก สิว ก้เยอะ แต่ลดลงไปหน่อย ต้องดูแลกัน ครับของ อย่างงี้

ไม่มีใคร Prefect ไป ทุกอย่าง

Ehiins
17th September 2012, 20:09
คิดมากมันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ทำให้ตัวเองดูมีประโยชน์ซะ เดี๋ยวก็มีคนเห็นค่าคุณ

HANG-ON
17th September 2012, 21:22
ขี้อาย

สิวเยอะ

ผมไม่เ่ล่น Instragrams

ฟันก็หัก

มีปมด้อย

บ้านผมก็จน

ผอมก็ผอม

เ่ล่นดนตรีไม่เป็นสักอย่างเลย

ขับมอไซก็ไม่เป็น

หื่นอีก

ขอบตาก็ดำ

พูดก็มาก

ตูดก็ดำ

แฟนก็ไ่ม่มี

แรงก็น้อยอีกต่างหาก

สายตาก็สั้น

ขี้ลืม

ความสามารถพิเศษก็ไม่มี

กินก็เยอะ

ชีวิตผมก็อ่อน

ไม่มี iphone...มือถือ หน้าที่หลักคือโทรเข้าโทรออก รับข้อความ ส่งข้อความ อย่าไปใส่ใจอย่างอื่น มีใช้ก็พอ

ไม่มี Line ให้เล่น...คุณก็ยังมี JKG ให้เล่น ไม่ใช่แค่ให้เล่น แต่ให้คุณได้แสดงความคิดเห็น บอกเล่าเรื่องราวต่างๆได้อย่างอิสระ

สิวเยอะ...ถ้ามันขึ้นได้ มันก็หายได้ แค่ยังไม่ถึงเวลาที่มันจะหายขาด ผมเองก็เยอะ เต็มหน้า แต่ไม่ซีเรียสอะไรมาก มันเป็นฮอร์โมนของเรา ถ้าเลือกได้ ร้อยทั้งร้อยไม่อยากมีสิวแหละ

Instragrams...ผมเองก็ไม่เล่นครับ และมีคนอีกเยอะที่ไม่เล่นมัน...

ฟันหัก...แค่จุดเล็กๆของร่างกาย ไม่ต้องซีเรียสหน่า

มีปมด้อย...ถ้าคุณไม่ยึดติดกับปมนั้น มันก็ไม่ใช่ปมด้อยครับ

บีบีแชท...ผมก็ไม่มีเล่น ผมมองว่ามันเป็นตัวสูบเงิน เอะอะเติมโปร น่าเบื่อ

บ้านจน...ไม่มีใครอยากเกิดมาลำบากหรอกครับ แต่พอมีพอใช้ ไม่ฟุ่มเฟือยกับกิเลส มันก็พอดีแล้วใช่ไหมล่ะ?

หล่อก็ไม่หล่อ...ไม่หล่อ แต่บุคลิกดี ก็จะทำให้คุณดูดี

ผอมก็ผอม...จงภูมิใจครับ ผอมจะทำให้อ้วน ง่ายกว่าทำให้อ้วนเป็นผอมนะ น้ำหนัก เหมือนปีนหน้าผาด้วยมือนะ ปีนขึ้นง๊ายง่าย แต่เสือกลงยาก -*-

เล่นดนตรีไม่เป็นซักอย่าง...แค่คุณทำจังหวะได้ มันก็คือดนตรีครับ อาจเป็นแนวเคาะจังหวะ ไม่ได้เล่นเป็นเครื่องดนตรี แต่มันก็คือดนตรี ดนตรีไม่มีขอบเขตครับ

ขับมอไซไม่เป็น...มันฝึกกันได้ครับ

ขับรถไม่เป็น...ฝึกกันได้เช่นกันครับ

หื่น..เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ชายครับ ใครไม่หื่นสิ เกย์ ตุ๊ด แต๋ว กระเทย วอก...

ขอบตาดำ...พักผ่อนให้มากๆ ดื่มน้ำเยอะช่วยได้ครับ

เรียนไม่เก่ง...การเรียนไม่ได้วัดความฉลาดครับ คนฉลาดบางคนก็ไม่ได้เรียนหนังสือแต่สร้างชื่อให้ประเทศได้ ผิดกับบางคน จบ ป.โท ฆ่าตัวตายเพราะอกหัก อันนี้มันคนโง่ของแท้ครับ

พูดมาก...คิดซะว่าคุยกับตัวเอง ปรับความเข้าใจกับตัวเองแล้วกันนะครับ

ตูดดำ...แล้วไง เราไม่ได้โชว์ตูดให้คนอื่นเห็นซักหน่อย จะแคร์ทำไม

ขี้เกียจ...ทุกคนมันขี้เกียจหมดแหละครับ ไม่มีใครขยันตลอดเวลาหรอก

แฟนไม่มี...อยู่คนเดียวไปก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้เดือดร้อน มีแฟนสิเดือดร้อนมากขึ้น ปัญหาจะตามมาอีกแยะ มองหาซักคนที่คิดว่า "ใช่" และเธอคือ "คู่ชีวิต" เป็นคนแรกและคนเดียวดีกว่าครับ

ชอบเพ้อเจ้อ...แต่ผมชอบเพ้อฝัน มันเป็นแรงผลักดันทำให้ฝันเป็นจริงครับ

สายตาสั้น...คุณยังไม่แก่หนิครับ (คนแก่สายตายาว :D)

ขี้ลืม...ทุกคนก็เลยลืมเหมือนกันหมด ใครมาว่าคุณขี้ลืม อย่าลังเลที่จะสวนกลับไปว่า พูดเหมือน***ไม่เคยลืมเถอะ

เล่นบอลโคตรอ่อน...แล้วไง ของงี้มันฝึกกันได้

ความสามารถพิเศษ...ลองค้นหาดูครับ คุณมีแน่นอน ถึงมันจะซ้ำกับคนหลายๆคน แต่ก็มีคนอีกหลายคนที่ทำไม่ได้แบบคุณ ลองค้นหาดูครับ ซักวันต้องเจอแน่นอน

กินเยอะ...กินน้อยพลังน้อย กินมากพลังมาก กินมากเกิน=พลังเกินขีดจำกัด

ชีวิตอ่อน...แบงค์พัน ถึงมันจะยับ มันจะสกปรกแต่มันก็ยังมีค่า1000บาท เปรียบเสมือนชีวิตคนเรา ถึงมันตกต่ำ ขัดสนแค่ไหน แต่ชีวิตเราก็ยังมีคุณค่าไม่เปลี่ยนแปลงครับ :bye

manzeedman
17th September 2012, 21:39
หน้าด้านเข้าไว้

ผมมี 3310 (ยังใช้ได้)

ผมมี facebookให้เล่น

ล้างน้ำเปล่าบ่อยๆ

เล่น อย่างอื่นแทน

ดีกว่าไม่มีฟันเลยคับ

มีปมด้อย (มีปมเด่นด้วยเชื่อผมสิ)

บีบีแชท ผมก็ไม่มีเล่น ผมแชทในfacebook แทน

บ้านผมพอเพียง

คารมเข้าไว้

ผอมก็ออกกำลังกาย เล่นเวท

เล่นดนตรีไม่เป็น ลองกีต้า (หัดกับหนังสือเพลง)

ขับมอไซก็ไม่เก่ง (จักรยานก็พอละ)

ขับรถก็ไม่ได้(ขับเรือ****เลย)

หื่นอีก (เข้าห้องน้ำครับ)

ขอบตาไม่ดำ (อย่านอนดึกบ่อย)

เรียนไม่เก่ง (ดีกว่าเกรด1คับ)

พูดน้อยต่อยหนัก

ตูดก็ดำ(ของผมเขียวอะ)

ขี้เกียจบ่อย(ข้อนี้เหมือนกัน)

แฟนก็ไม่มี(หาเอาไมยาก ผู้หญิงมากกว่าผู้ชายอยู่แล้ว)

แรงก็น้อยอีกต่างหาก(ออกกำลัง)

บางทีชอบเพ้อเจ้อกากควายปัญญาอ่อน(ผมก็เป็น)

สายตาก็สั้น(ใส่คอนแทคเลนส์แบบใสเอา)

ขี้ลืม(ทบทวนให้ดีๆ)

เล่นบอลโคตรอ่อน(ไม่มีใครเทพแต่เกิดครับ)

ความสามารถพิเศษก็ไม่มี(ใช่ว่าจะมีทุกคน)

กินก็เยอะ (จะได้อ้วนๆ)

ชีวิตผมก็อ่อน(ถ้าไม่เริ่มแก้ไข อิหหน่อยชีวิตคงจะกากด้วยคร้าบบบ)

// ขอบคุณครับ ภูมิใจในความเป็นคนเถอะครับ สู้ๆๆ

beamclubza
17th September 2012, 22:32
2นี้ก็เก่งละผม 1.99 มา 3ปียังไม่บ่นเลย :blush

nuninza15
17th September 2012, 23:39
สิ่งที่คุณมีเหมือนคนอื่นรู้ไหม มันคืออะไร มันคือ เวลา คุณจะใช้มันยังไง ให้คุ้มกว่าที่คนอื่นเขาใช้กัน คุณได้มีโอกาสได้ใช้เหมือนคนอื่นเขาจงใช้ซะ