PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามการจัดเกมส์เเท้ครับ

gsp
15th September 2012, 15:26
ปีนี้เป็นปีโคตรซวยของผมครับ งานเยอะมาก
ที่ตลาดก็โดนภาษีป้ายเข้าไปเเม่ผมถึงกับเอา ps3 ตัวโปรดผมไปขาย
เเต่ก็เเหละ ผมก็มีเงินมา 20000กว่าในกระเป๋า คือผมอยากจะจัดเกมส์เเท้สักครั้งในชีวิต

ป.2-ป.6 ก็เล่นเเต่เเผ่นปั้ม play2 เเล้วก็ไปเล่น sf pb xshot ตามสมัยเกรียน
ม.1 - ปัจจุบัน ก็เล่นเเต่เกมโหลดจากเว็ปนี้ ไม่เคยใช้ของเเท้
เเล้ววันนี้ผมกะว่าจะเอาจริงกันสักที
ผมอยากซื้อ ac3 ครับ (คอมไหวมั้ยไม่รู้ไม่ไหวค่อยเอาตังค์ซื้อ xbox เเทนเเมม)
ผมอยากทราบว่า

1. มันมีเวอร์ชันธรรมดามั้ยผมเห็นในเว็ปมันมีเเต่ 2 เวอร์ชันพิเศษ
2.วิธี preorder
3. วิธีใช้
4. วิธีเข้าเกมส์

ช่วยเนะนำหน่อยนะครับ ผมอยากจัดเเท้สักครั้งบ้าง

MeMBeR
15th September 2012, 15:38
แนะนำ สตีม(STEAM) เลยครับ ถ้ามีอะไรถามก็โพสถามตรงนี้หรือในกลุ่มตรงลายเซ็นเลยครับ

gsp
15th September 2012, 15:40
ใน steam มันมี ac3 ราคาเท่าไรบ้างอะครับ pc นิ

MeMBeR
15th September 2012, 15:43
ใน steam มันมี ac3 ราคาเท่าไรบ้างอะครับ pc นิ
ราคา AC3 ยังไม่มาอะครับ ตอนนี้

Rchanglyl
15th September 2012, 15:50
ขออนุญาติถามครับ การเงินในบ้านไม่คล่องหรอครับ

gsp
15th September 2012, 16:03
ขออนุญาติถามครับ การเงินในบ้านไม่คล่องหรอครับ
ก็คล่องนะ เเต่เเม่ผมขายของบนตลาดไง
พวกภาษีอีก ค่าคุ้มครองอีก ก็เพื่อร้านของเราอะจะทำไงได้
ก็เลยต้องจ่ายกันเยอะหน่อย ขนาดขายเครื่องเสียงอะนะ 555+

addgolf22
15th September 2012, 16:09
แนะนำเว็ป zest ครับ จัดส่งประมาณ3-7วันครับ ถ้าสั่งทางsteam เราจะไม่ได้แผ่นนะครับ แต่ถ้าสั่งทางzest เราได้ผ่านครับ เวลาผมซื้อแท้ ผมสั่งเว็ปนี้ตลอดเลยครับ
ac3 แบบธรรมดา มีครับ ราคาไม่น่าจะเกิน899ครับ เพราะภาคก่อนๆ 699 เองครับ(เกมนี้ผมก็จะสั่งนะครับ)
ส่วนการpreorder กับวิธีใช้ ทางเว็ปมีบอกครับผม
วิธีเข้าเกม ต้องศึกษาเอาเองครับ

https://www.zest.co.th/ เว็ปครับ

gsp
15th September 2012, 16:12
แนะนำเว็ป zest ครับ จัดส่งประมาณ3-7วันครับ ถ้าสั่งทางsteam เราจะไม่ได้แผ่นนะครับ แต่ถ้าสั่งทางzest เราได้ผ่านครับ เวลาผมซื้อแท้ ผมสั่งเว็ปนี้ตลอดเลยครับ
ac3 แบบธรรมดา มีครับ ราคาไม่น่าจะเกิน899ครับ เพราะภาคก่อนๆ 699 เองครับ(เกมนี้ผมก็จะสั่งนะครับ)
ส่วนการpreorder กับวิธีใช้ ทางเว็ปมีบอกครับผม
วิธีเข้าเกม ต้องศึกษาเอาเองครับ

https://www.zest.co.th/ เว็ปครับ
เเล้ว era ไรนั่นละครับ หรือมันคนละ เวอร์ชัน
ผมอยาก pre เเบบ ราคาถูกสุดเลยครับ เอาถูกๆๆๆๆๆ

Excellent_
15th September 2012, 16:15
เเล้ว era ไรนั่นละครับ หรือมันคนละ เวอร์ชัน
ผมอยาก pre เเบบ ราคาถูกสุดเลยครับ เอาถูกๆๆๆๆๆ

new era กับ zest เหมือน กัน ครับ

zest เขา เอา จาก new era ไปขาย อีกที

addgolf22
15th September 2012, 16:19

era=????? น่าจะเป็นคนละแบบนะครับ
ผมว่าน่าจะถูกแล้วนะครับ เพราะว่าผมเห็นเว็ปนี้ ดีที่สุดแล้วนะครับ แล้วก็เกม ac3 ที่ผมคาดไว้ก็น่าจะราคา699 นะครับ ไม่น่าจะมีที่ถูกกวว่านี้แล้ว

จากที่ผมสั่งเว็ปนี้มานะครับ ผมสั่งac ภาคก่อนๆมา จะเสียค่าจัดส่งและค่าอะไรเล็กน้อย อีกประมาน 50-100
คือแบบว่าถ้าสั่งเกม ac3 ราคา 699ก็เตรียมตั้งไว้800 ได้เลยครับ
แต่ข้อดีคือ เรามีแผ่นไว้สะสมนะครับ

gsp
15th September 2012, 16:29
new era กับ zest เหมือน กัน ครับ

zest เขา เอา จาก new era ไปขาย อีกที
อ๋อ เพิ่งรู้ะ พอดีเพิ่งอยากลองจริงๆ เตรียมงบไป 800 ใช่ปะ
โอเค เปิดเน็ตตลอดไม่มีปัญหา เเล้วของจะจัดส่งประมาณวันไหนได้ครับ

newpinktancom
15th September 2012, 18:05
ไม่รอซื้อ Will U ครับตัวไหม่เหนว้า หมื่นกว่าบาทนะครับ ac3 ก็น่าจะลงครับ

gsp
15th September 2012, 23:00
ไม่รอซื้อ Will U ครับตัวไหม่เหนว้า หมื่นกว่าบาทนะครับ ac3 ก็น่าจะลงครับ
ไม่ไหวครับ xbox มัน 9000 กว่าเองม้ง เเถมปุ่มมันถนัดดี เคยไปเล่นร้านกับเพื่อน มีฟังต์ชันเคลื่อนไหวกัน ชอบๆ