PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข้อสงสัย???

devildust2
15th September 2012, 17:40
ผมมีข้อสงสัย ทำไมเกมส์ที่ upload กันนี่ ส่วนใหญ่ จะเป็นเว็บที่เสียตังค์ ค่า premium ซึ่งผมไม่เข้าใจนะ.....ทั้งๆที่ เว็ปแบบฟรีก็มีอยู่นะ .....แต่เกมส์ใหม่ๆก็ไม่วายเอาเว็บที่มันโหลดยากๆมาอยู่ดี......ไม่ได้จะว่าพวก uploader ทั้งหลายนะ ครับ ก็แค่ข้อสงสัยน่ะครับ....:sweat:sweat:sweat

newpinktancom
15th September 2012, 17:59
ส่วนมากที่ผมโหลดจากทุกคนที่ไห้โหลด ก็โหลดเต็มสปีดนะครับ 800+ แต่ต้องโหลดผ่านโปรแกรม internet download ครับ

RlucksN
15th September 2012, 18:12
จขกท ไปโหลดลิงค์เกมเก่าๆหรือเปล่าครับ สมัยนี้เห็นใช้one 2 upกันเยอะแยะแล้วนะ ผมเห็นมีแค่putเท่านั้นนะที่โหลดช้า

แล้วส่วนใหญ่คนที่อัพเนี่ยเขาจะอัพไว้หลายๆที่ ก็เลือกโหลดเอา

devildust2
15th September 2012, 18:49
จขกท ไปโหลดลิงค์เกมเก่าๆหรือเปล่าครับ สมัยนี้เห็นใช้one 2 upกันเยอะแยะแล้วนะ ผมเห็นมีแค่putเท่านั้นนะที่โหลดช้า

แล้วส่วนใหญ่คนที่อัพเนี่ยเขาจะอัพไว้หลายๆที่ ก็เลือกโหลดเอา

แต่บางเจ้าก็ไม่ one2up mediafire หรือ saveyoufile นะครับ.......ผมก็แค่ลงลัยว่า ได้ประโยชน์อะไรกับเว็บพวกนี้....

ViCtiM 2 Die 4™
15th September 2012, 19:05
นอกจากลิงค์โหลดยากแล้ว ยังครอบลิงค์หาเงินอีกใช่ไหมครับ

ผมขอตอบได้เลยว่า "การอัพเกมๆนึงมันไม่ง่ายครับ เพราะเวลาอัพช้ากว่าเวลาโหลดถึง 70% ถ้าอยากอัพไวๆต้องไปเช่าโฮสสำหรับอัพเดือนนึง 5000บาท ขึ้นไป

และถ้านักอัพโหลดจะมีรายได้สักนิดนึง เราก็พร้อมสนับสนุนใช่ไหมครับ เพราะสำหรับเรานักดาวโหลดแล้ว ไม่ต้องเสียอะไร นอกจากค่าเน็ด ค่าไฟ

ส่วนถ้านักอัพโหลดบางคน อัพในโฮสช้า แถมยังครอบลิงค์หาเงิน 2-3ชั้น อันนี้ผมก็ไม่เลือกที่จะโหลดของคนๆนั้นเลย ไปหานักอัพคนอื่นก็ได้มีเยอะแยะครับ"

ปล. ความเห็นส่วนตัว

เพราะสิ่งนี้
15th September 2012, 21:20
Origins กับ Steam ช่วยท่านได้ครับ