PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนถามชื่อหนังหน่อยครับ

Forbidden
15th September 2012, 19:14
อ่านๆแล้วอาจจะงงหน่อยนะครับเพราะผมเองก็จำไม่ค่อยได้

เป็นหนังที่เก่าแล้ว เรื่องเป็นแนวฟันดาบเก่าๆอ่ะครับ เรื่องมันเป็นแบบว่า พระเอกเป็นคนจากที่อื่นแล้วมาช่วยพวกคนทำสงคราม พวกศัตรูจะเป็นเหมือนพวกคนป่าอ่ะ ใส่กระดูกไรต่างๆนาๆ

แล้วมีคำนึงผมจำได้แม่นที่พระเอกพูดคือ "มันเป็นคน" แล้วมีฉากที่พวกพระเอกเข้าไปในธรรมไปสู้กับหัวหน้าเผ่ามั้ง = = แล้วตอนจบเพื่อนพระเอกก็สู้แล้วมานั่งตายที่เก้าอี้แล้วตอนจบพระเอกก็นั่งเรือกลับ

อาจจะยากหน่อยนะครับแต่ช่วยๆหน่อย เพราะผมก็จำไม่ได้เหมือนกันหนังนานมากกกกกก ตั้งแต่ผมยังเรียนประถมอยู่เลยมั้ง

dantae_adam
15th September 2012, 19:17
เอ่อ จำได่ว่า พระเอกเป็นคนนอก ที่ฟังภาษาที่พูดไม่ออก แล้วพอนานไปพระเอกเราฟังไปฟังมาแล้วรู้เรื่อง ไช่ป่ะ

Forbidden
15th September 2012, 20:27
เอ่อ จำได่ว่า พระเอกเป็นคนนอก ที่ฟังภาษาที่พูดไม่ออก แล้วพอนานไปพระเอกเราฟังไปฟังมาแล้วรู้เรื่อง ไช่ป่ะ

น่าจะใช่มั้งครับ ถ้ารู้ก็บอกหน่อยนะครับ รออยู่