PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไม Haters ของ Lil Wayne เยอะจังครับ ?

7Resurrect111on
15th September 2012, 21:04
ผมอะ แฟนคลับของ Weezy เลย
แ่ต่ไม่เข้าใจ ทำไมคนชอบเอาไปเปรียบกับ Eminem ( Eminem นี่ยอมรับจริงครับ ผมก็ชอบ )

คนไม่ชอบ Lil Wayne เพราะ Character เค้าหรอ ? ก็ธรรมดานิครับ แรปเปอร์หลายคนก็ ลุคแนวๆนี้เยอะแยะไป

เพลงหรอ ? Lil Wayne แร็ปเก่งครับ แค่เสียงที่เป็นเอกลักษณ์ของเ้ค้านั้นผมสงสัยว่ามันทำให้คนไม่ชอบ บางคนก็บอกว่าเหมือนเป็ด
ดูความหมายเพลงอย่างเพลง No Love กับ Mirror ( ft. Bruno Mars ) ดิครับ ความหมายดีจะตาย

เจ๋งออกครับ ทำไมคนไม่ชอบ เยอะจัง
อย่างว่าแหละครับ haters gonna hate..

// ขอบคุณครับ

SinSu
15th September 2012, 21:55
เพราะว่าเพลงเขา คนปกติฟังไม่เพราะไงครับ ถ้าฟังผ่านๆจะเหมือนมาบ่นมากกว่าร้องเพลง

~RIP~
15th September 2012, 22:05
มีใครในโลกที่มีแต่คนรักบ้างล่ะครับ ถ้ามีคงเป็นผมแหละ หุหุ

zerohut
15th September 2012, 22:06
เสียงกวนเกิน....(ผมก็ฟังเพลงเฮียแกนะ)

Shizuku
15th September 2012, 22:12
ลองเอา Lil Wayne ไปเปรียบกับ 2pac ดูสิครับ แล้วจะรู้
อีกอย่างเพลง่สวนใหญ่ของเขาจะออกแนวแบบว่า - -"
(ไปฟัง Lollipop ดูสิ)

แต่ส่วนตัวผมก็ไม่ได้เกียจอะไรนะ

thewinman
15th September 2012, 22:15
Eminem นี้สุดยอดแร็ปเปอร์แล้ว แร็ปเร็วมากกกกก

Bytes
16th September 2012, 00:01
มีคนชอบก็ต้องมีคนเกลียดและครับ
บางคนก็มีคนเกลียดแค่คุณไม่รู้เท่านั้นแหละ

espadapat
16th September 2012, 00:03
ผมชอบตอนเขาเล่นกีต้ามากกว่า

spiral
16th September 2012, 00:10
มีคนชอบมีคนเกลียด เหมือนที่ผมเกลียดเกาหลีอ่ะแหละ

[9]:H!LO
16th September 2012, 00:10
เพลงเ้ค้าไม่ดีครับ เรื่องเสียงนั่นก็ส่วนหนึ่ง
คือเนื้อหาห่วยอะ ส่วนใหญ่นะ แรปเปอร์สมัยนี้แร็ปเรื่องห่วยๆ ตามกระแส จะโดนอย่างเงี้ย

duchyzaza
16th September 2012, 00:12
http://www.youtube.com/watch?v=OZLUa8JUR18

สนุกจะตายนะ ผมว่า

:H!LO;1523173']เพลงดีไม่ดี มันไม่ได้อยู่ที่สนุกหรอก
เนื้อหาต่างหาก

เอ้อ..... ลืมไป ว่า เเนว เเรปเปอร์ เน้นเนื้อหาเพลงที่ส่วนใหญ่ขอบคุณครับ :music

vanpersie10
16th September 2012, 00:12
ลองฟังเพลงนี้ดู เพราะมากๆ

http://www.youtube.com/watch?v=y8Gf4-eT3w0

ปล.ผมไม่ได้เกลียดศิลปินรึRapperคนไหนหรอก เพราะเพลงฮิพฮอพมันคือเพลงเพื่อชีวิต ที่สะท้อนถึงสังคม ใครแต่งมาผมฟังหมด

16th September 2012, 00:16
http://www.youtube.com/watch?v=OZLUa8JUR18

สนุกจะตายนะ ผมว่า

เพลงดีไม่ดี มันไม่ได้อยู่ที่สนุกหรอก
เนื้อหาต่างหาก

16th September 2012, 08:23
:H!LO;1523156']เพลงเ้ค้าไม่ดีครับ เรื่องเสียงนั่นก็ส่วนหนึ่ง
คือเนื้อหาห่วยอะ ส่วนใหญ่นะ แรปเปอร์สมัยนี้แร็ปเรื่องห่วยๆ ตามกระแส จะโดนอย่างเงี้ย

น่าแปลกที่ 50Cent เนื้อหาก็ Sex แต่มีแต่คนชอบ 50Cent

ถ้าฟังเน้นความหมายดีๆ ผมว่าก็ต้อง Game , Drake , Wiz , Eminem อะ

// ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

16th September 2012, 16:34
ผมว่าพวก Drake Wiz มันออกแนวกระแสนะ
50Cent คนเกลียดก็มี ไม่ใช่ไม่มี แต่ไม่มากเท่ากับ Wayne
ตอนนี้ผมว่าแร็ปเปอร์ที่ดีจริงๆ น่าจะเป็น Lupe Fiasco

แล้วมีใครรู้จัด T.I บ้างละ

ผมว่าโอเคนะ ไม่ถึงกับชอบแต่ก็โอเค
ชอบเพลงล่าสุด

http://www.youtube.com/watch?v=xvM3YwmDfwE

emaxxx12
16th September 2012, 21:25
แล้วมีใครรู้จัด T.I บ้างละ

sentinel12
17th September 2012, 13:37
ส่วนตัวผม ผมไม่ชอบ เพราะ ชอบทำเหมือนตนเก่ง ทุกอย่าง
เล่นกีตาร์ได้ไฟแลบ (แต่จริงๆ เอิ่ม ลองหาๆ ดูนะครับ คลิปที่ lil wayne เล่น กีตาร์) ผมเลยไม่ชอบ

Aequitas
17th September 2012, 13:49
เล่นกีตาร์ได้ฮามากอ่ะครับ ผมดูแล้วอายแทน กล้าเล่นได้ไง ฮ่าๆๆๆ

mhooza
17th September 2012, 23:50
ธรรมดาอ่ะนาย มีคนรักก็ต้องมีคนเกลียด

exodus
18th September 2012, 09:17
เพราะ Lil Wayne มันไม่ใช่คนที่มีความสามารถจริงๆแต่ถูกดันด้วยโปรดักชั่นไงครับ

ไอ้เรื่องเล่นกีต้าร์น่ะเหรอครับ แหกตา ทั้งเพ ตัวมันน่ะเล่นอะไรไม่เป็นซักอย่าง พูดตรงๆ มันยังสู้เด็กมัธยมบ้านเราไม่ได้เลย

แต่จะด่าไปก็เท่านั้น เพราะศิลปินเมืองไทยมันก็ไม่ได้ต่างอะไรกับ Lil Wayne มากมายนัก ดังเพราะสื่อโปรโมต ฝีมือก็งั้นๆ

ส่วนพวกเก่งๆน่ะเหรอครับ หันไปทำอย่างอื่นหมดแล้ว รอให้มีค่ายมาโปรโมตก็อดตายกันพอดี

ปล. ในความรู้สึกผม Lil Wayne นี่เห่ยกว่า พุด เดชอุดม ซะอีก อย่างน้อย พุด ก็เล่นเปียโนได้ดีนะครับ แต่หมอนี่มันไม่มีอะไรเลย

ผมว่าอย่าดูถูกพลังของ MTV และ VH1 จะดีกว่า พวกนี้ชี้เป็นชี้ตายได้ว่าสังคมควรจะฟังเพลงอะไร ควรจะชอบศิลปินคนไหน และใครควรจะดัง
ขอแค่อยู่ในสังกัดที่มีคนที่มีพาวเวอร์พอจะกุมบังเหียนก็มีสิทธิเป็นศิลปินระดับโลกได้แล้ว มีคนไม่น้อยที่รังเกียจอำนาจเบ็ดเสร็จของสื่อทางดนตรี 2 ค่ายนี้ที่ทำตัวเป็นพี่เบิ้มตลอดเวลา
V
V
V

18th September 2012, 20:54
ไม่หรอกครับ จะถูกดันมากมายยังไงก็ดังขนาดนี้ไม่ได้หรอก ไงๆก็ต้องมีความสามารถยอยู่แ้ล้ว

เรื่อง vid ที่เ่ล่นกีต้าร์ เขาก็ให้ดูรู้ว่าเล่นไม่เป็น จะไปคิดจริงจังกันทำไมครับ
เรื่องความสามารถ Lil Wayne ก็ Entertain ผู้ชมได้ดี ด้วยลักษณะท่าทาง ( เสียงก็เด่นชัดเป็นตัวเอง )
แร็ปจริงๆผมว่างั้นๆนะ แต่ไม่ได้ห่วยอะไร

EMINEM เคยบอกไ้ว้ประมาณว่า
" if you're my real fans , you shall respect Lil Wayne "

Haters gonna hate ครับ