PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้โปรแกรม เจาะ พาส winrar เทพๆไวๆพอมีบ้างมั้ย ร่วมแชร์กันหน่อยคับ

brakingz
16th September 2012, 13:22
เบื่อกับปัญหาโหลด โหลด แล้ว ลืมดู พาส หรือ ไฟล์ บางไฟล์โหลด มานาน จนเวปปิด ไฟล์ใหญ่ ๆ

อยาก ได้ Program เจาะๆเด็ดๆ พอมีมั้ยครับ ร่วมแชร์ กันหน่อย ^O^

bunlove123
16th September 2012, 13:25
ดันๆ อยากได้เหมือนกัน

vasili
17th September 2012, 09:48
เท่าที่ผมเจอมาแต่ละโปรแกรมมันก็ดีหมดนะ แต่ผมคิดว่ามันน่าจะอยู่ที่ความแรงของคอมเรามากกว่า ผมเคยไปเจอคนที่เค้ารับแกะรหัส 15 หลัก ของโทรศัพท์มือถือของนอก เค้าแกะเพื่อให้ใช้ซิมของไทยเราได้ เค้าใช้งบสูงมากถึงจะได้คอมที่ใช้เวลาแกะรหัส 15 หลัก แค่ไม่ถึง 1 วัน ถ้าเป็นคอมอย่างเราๆ ใช้เวลาแกะเป็นปีคับ เค้าบอกว่าต้องใช้ cpu แรงๆ และก็ gpu ที่มี2ชิพในการ์ด 1 ใบ และใช้ตัวการ์ดจอ 2-3 ตัว แรม 16-32 gb คือง่ายๆว่า ยิ่งคอมแรง เวลาในการแกะรหัสมันจะน้อยลง แต่ผมไม่แน่ใจว่าแกะรหัสของ rar กับ รหัสมือถือ จะระบบเดียวกันรึเปล่านะ (ความคิดเห็นผมนะ) ก็รอดูผู้รู้ท่านอื่นๆอีกทีนะคับ ^^

CanDiiZ
17th September 2012, 09:52
มีโปรแกรมครับ แต่เจาะนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จริงๆก็ไม่เห็นต้องใช้เพราะเวลาไปเอาไฟล์อะไรมา เค้าก็บอกพาสกันหมด - -a

lionhearts
17th September 2012, 10:10
การเข้ารหัสขึ้นอยู่กับ CPU เป็นหลักนะครับไม่เกี่ยวกับการ์ดจอนะ

yensanore01
17th September 2012, 10:14
ใช้ครับผมเคยรองใช้นานแล้วมันนานมากผมเคยรองเป็นช.ม.ยังไม่เสร็จเลยครับ ผมเลยเลิกใช้เลย
ผมว่ากลับไปเปิดหาที่ไปโหลดมาจะไวกว่าครับ

anuwat11
17th September 2012, 10:26
อยากได้บ้างอะ

tomkingsize
17th September 2012, 10:32
มันมีด้วยหรอ โปรแกรมแบบนั่น

brakingz
17th September 2012, 12:33
โปรแกรม นะมี แต่มัน นานมาก ผม ก็มีบางตัวใช้อยุ่ครับ ยิ่ง รหัสนั้นซับซ้อนมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งใช้เวลามากขึ้นไป

เลยมาตั้งถามๆดูเพื่อนจะมีตัวที่เร็ว ยังไงก็ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับผม

gametoon
17th September 2012, 13:01
มันไม่มีโปรแกรมไหนเร็วกว่ากันซักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าจะใช้ลองหา winrar password recovery

ความเร็วหรือช้ามันขึ้นอยู่กับความซับซ้อนของรหัสผ่านด้วยครับ ยิ่งถ้าใส่อักขระแปลกๆนี่ยิ่งช้าเลยครับ เพราะจริงๆโปรแกรมพวกนี้ไม่ได้ส่องรหัสให้เราหรอกครับ
จริงๆมันก็ไล่ตัวอักษรให้เราไปเรื่อยๆแค่นั้นเอง

เช่น

รหัสที่ตั้งไว้ 12345
ตัวโปรแกรมนี้ก็อาจจะได้ไล่รันตัวเลขตั้งแต่
1
2
3
.
.
.
12345

เช่นเดียวกันกับอักขระครับ ยิ่งมีตัวอะไรแปลกๆหรือการสลับเลขกับตัวอักษรนี้ จะยิ่งช้า ลองคิดดูว่ากว่ามันวนวนครบตัวอักษรที่เป็นไปได้ทั้งหมด
แค่ลองคิดว่าตัวเลขซัก 6 หลัก ความเป็นไปได้ของตัวเลขทั้งหมด ก็ปาเข้าไปเป็นล้านแล้วครับ ยิ่งเพิ่มตัวอักษรไปอีก อาจจะ 2-3 วันก็เป็นได้
เพราะงั้นผมว่าแทนที่จะหาโปรแกรมพวกนี้มาใช้ หาที่โหลดใหม่ดีกว่าเยอะ

ส่วนความสามารถของเครื่องก็เป็นหนึ่งปัจจัยที่ทำให้ค้นหาได้ไวยิ่งขึ้น แต่อย่างที่มีคนบอก กาดจอไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ
สิ่งที่เกี่ยวเต็มๆคือ RAM และ CPU ครับ เพื่อให้มันประมวลผลเร็วที่สุด