PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : assassin creed revelations มันจบยังไงงง?

dffb7iya1234
16th September 2012, 19:06
คือผมเล่นจบแล้วแต่ไม่ค่อยเข้าใจตอนจบของมัน
ช่วยหน่อยครับ:confused: มันค้างคาใจมานาน

16th September 2012, 19:40
:sweatงงนะเนี่ย

Msguzs
16th September 2012, 19:40
ต้องเล่นมาตั้งแต่ ภาคแรกนะถึงจะพอเข้าใจ (มั้ง)

16th September 2012, 19:42
-_-เหรอ:game

-[C]offee[C]hoize-
16th September 2012, 19:46
สำหรับความเข้าใจผม เหมือนกับว่า มันปิดฉาก ของเนื้อเรื่องฝั่งทวีปนี้ไป อ่ะ
เพราะลุง Vizo เค้าได้เดินทางตั้งแต่ภาค 2 จนมาพบ และ เดินตามรอยบรรพบุรุษของเค้าและ ไขปริศนาเรื่องราวบางส่วนใน ภาคแรกด้วย จนสุดท้ายจุดจบและที่เดียวกับ บรรพบุรุษของเค้าคือ Altair แล้ว
จะสังเกตุได้ว่า จะมีบางฉากที่ Altair Vizo และ Desmond ได้อยู่ที่ๆเดียวกันด้วยในตอนสุดท้ายแต่คนละเวลาเท่านั้นเองง (ผมยังไม่ได้เข้าเนื้อเรื่องส่วนเสาดำเลย เข้าแล้วหลุดตลอด :mad3)

jeffzahahaha
16th September 2012, 19:52
offee[C]hoize-;1525530']สำหรับความเข้าใจผม เหมือนกับว่า มันปิดฉาก ของเนื้อเรื่องฝั่งทวีปนี้ไป อ่ะ
เพราะลุง Vizo เค้าได้เดินทางตั้งแต่ภาค 2 จนมาพบ และ เดินตามรอยบรรพบุรุษของเค้าและ ไขปริศนาเรื่องราวบางส่วนใน ภาคแรกด้วย จนสุดท้ายจุดจบและที่เดียวกับ บรรพบุรุษของเค้าคือ Altair แล้ว
จะสังเกตุได้ว่า จะมีบางฉากที่ Altair Vizo และ Desmond ได้อยู่ที่ๆเดียวกันด้วยในตอนสุดท้ายแต่คนละเวลาเท่านั้นเองง (ผมยังไม่ได้เข้าเนื้อเรื่องส่วนเสาดำเลย เข้าแล้วหลุดตลอด :mad3)
ezio ไม่ใช่เหรอ

kabukiput
16th September 2012, 19:55
แนะนำว่าต้องไปหามาเล่นครับ เพราะถ้าให้เล่ากันจริงๆก็คงยาวยืดเป็นวันๆ พิมพ์ในนี้ก็ไม่หมด เพราะนอกจากเกมบนPCแล้ว บนเครื่องแฮนด์เฮลก็ยังมีอีก ไหนจะพวกหนังสั้น นิยายหรือการ์ตูนเขาอีก เยอะแยะครับ

สปอยล์ขั้นรุนแรง!!!!!

แต่ถ้าเล่าแบบคร่าวๆก็คือEzioหลังจากได้รับตำแหน่งเจ้าสำนักที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์นักฆ่า(เว่อร์ไปมั๊ย แต่เป็นจริง)ก็ได้เดินทางออกจากอิตาลี่เพื่อตามหาความจริงบางอย่างเกี่ยวกับบรพบุรุษ(ผมเข้าใจแบบนี้)จนมาถึงประเทศตรุกี จากนั้นก็ออกค้นหาไปเรื่อย จนไปเจอป้อมปราการในภาคแรก(เห็นมั๊ย่วาต้องไปไล่เล่นจริง) แล้วก็รวบรวมกุญแจเพื่อเปิดห้องลับซึ่งในกุญแจนั้นเป็นสิ่งที่เก็บความทรงจำของAltiarไว้ทั้งหมดตั้งแต่เริ่มเป็นนักฆ่าจนเป็นเจ้าสำนักและเสียชีวิตลง ซึ่งเขาก็เข้าไปในห้องนั้น แล้วหยุดหนทางการเป็นนักฆ่าลง แล้วส่งมอบหน้าที่ให้กับDesmond Milesในอนาคตทำ(หลังจากที่ภาค2งงว่าคนที่มาก่อนพูดถึงใครที่ชื่อDesmond) แล้วจึงออกมาใช้ชีวิตธรรมดาๆแบบคนปกติ(เนื้อเรื่องในAssassin's Creed Ember) จนถูกลอบสังหารลงในที่สุด

gsp
16th September 2012, 22:11
แนะนำว่าต้องไปหามาเล่นครับ เพราะถ้าให้เล่ากันจริงๆก็คงยาวยืดเป็นวันๆ พิมพ์ในนี้ก็ไม่หมด เพราะนอกจากเกมบนPCแล้ว บนเครื่องแฮนด์เฮลก็ยังมีอีก ไหนจะพวกหนังสั้น นิยายหรือการ์ตูนเขาอีก เยอะแยะครับ

สปอยล์ขั้นรุนแรง!!!!!
ไม่ได้ถูกลอบสังหารครับ
ทาง ubisoft บอกมาเเล้วไอตัวนั้นมันเเค่มายิ้มให้ ezio ทำใจให้สบายเเล้วพักบ้าง

RlucksN
17th September 2012, 02:39
ไม่เข้าใจตอนจบของใครครับ เอสซิโอ้ หรือ เดสมอน ?

เอสซิโอมันจบเคลียแล้วนะ ไม่น่ามีอะไรค้างคา

ส่วน เดสมอนก็ไปต่อภาค3 ตอนนี้มาอยู่ที่ศูนย์หลบภัยที่พวกผู้มาก่อนสร้างไว้ (ไอ้แผนที่ที่โผล่ตอนจบภาคแรก)

อยากรู้อะไรเพิ่มลองถามมาครับ

**เอสซิโอไม่ได้ถูกลอบฆ่านะครับ ป่วยโรคติดเชื้อที่ทรวงอก แล้วไม่ยอมรักษาก็เลยเสียชีวิต**

17th September 2012, 11:25
เล่นมาก็งงเลยของเดสม่อนอ่ะแล้วไอ้ผมเหลืองนั่นคือใครอ่ะครับ

RlucksN
17th September 2012, 11:54
เล่นมาก็งงเลยของเดสม่อนอ่ะแล้วไอ้ผมเหลืองนั่นคือใครอ่ะครับ

ผมเหลืองคนไหนครับ บอกรายละเอียดกว่านี้ได้มั้ย หรือหมายถึงคนที่ตัวเรืองแสงสีเหลือง? Jupiter

http://images1.wikia.nocookie.net/__cb20111216204208/assassinscreed/images/thumb/c/c7/Jupiter-render.png/250px-Jupiter-render.png

18th September 2012, 15:57
ไอ้คนที่ชื่อว่่า Clay Kaczmarek น่ะครับ

nan chao
18th September 2012, 16:04
ไอ้คนที่ชื่อว่่า Clay Kaczmarek น่ะครับ

ใช่คนที่ติดอยู่ในโปรแกรมตอนเริ่มเรื่องป้ะ เป็นคนที่โดนจับมาใช้เครื่องamnimusก่อนหน้าเดสมอนด์ คนนี้ตายไปแล้วแต่จิตยังติดอยู่ในเครื่องรู้จักกันในนามsubject16

18th September 2012, 16:12
เข้าใจแว้ว:)ขอบคุณครับ

CodeMagane
18th September 2012, 16:56
เกมส์นี้เนื้อเรื่องสุดๆเลย สร้างเป็นหนังได้หลายภาคอยู่ 5555+

RlucksN
18th September 2012, 19:26

หนึ่งใน Assassin ที่แทรกซึมเข้ามาอยู่ใน Abstergo โดนจับเข้าเครื่อง Animus ในชื่อ Subject 16 เพื่อเข้าไปค้นข้อมูลในอดีต จนในท้ายที่สุดเกิดbleeding effectขั้นรุนแรงจนไม่สามารถแยกบุคลิคระหว่างตัวเองกับบรรพบุรุษได้ สุดท้ายเลยตัดสินใจค่าตัวตาย (คือใช้เครื่อง animus มากไปจนสามารถเข้าไปค้นข้อมูลได้โดยที่ไม่ต้องใช้เครื่อง animus เหมือนที่เดสมอนเข้าไปค้นข้อมูลของ Altair โดยไม่ได้ตั้งใจในภาค 2)