PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Sumsung Galaxy Y เป็นรอยคราบน้ำที่หน้าจอ!

โอมอาร์ม
16th September 2012, 20:25
คือว่าโทรศัพท์มือถือผมรุ่น Sumsung Galaxy Y ซื้อมาไม่นานอ่ะคับประมาณ 3 เดือนแต่อยู่มาวันหนึ่งเอาใส่ในกระเป๋าแล้วเล่นคอมเล่นไปซักพักจับออกมาดูเวลาก็เป็นรอยซะงั้นลองฟอร์แมตเครื่องก้อแล้วไปแช่ในถังข้าวสารก็แล้วปิดเครื่อง ( 150 รอบ ) ก็แล้วพอไปร้านเค้าบอกว่าต้องเอาไปกระแทกอะไรมาแต่ผมก็ไม่ได้กระแทกพอเอากลับบ้านถูไปถูมาประมาณครึ่งชั่วโมงปรากฏว่าดีเฉยเลยครับแต่มันก็เป็นอีกช่วงนี้เริ่มเป็นถี่มากเช็ดจนเป็นแผลเลยไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะครับ

jooninw
16th September 2012, 20:29
ทิ้งแล้วซื้อใหม่คับ กากมาก

bitch735
16th September 2012, 20:38
ผมเซงมากเลยซื้อตอนออกใหม่ๆแพงชิหาย กากมากครับต้องทนใช้เก็บตังซื้อไอโฟน T_T

โอมอาร์ม
17th September 2012, 19:49
โอ้ว! ผมไม่ได้รวยขนาดนั้นผมไม่มีเงินซื้อใหม่หรอกครับแล้วมีวิธีแก้มั๊ยครับเนี่ยตอนนี้กำลังส่งศูนย์

zerokoza
17th September 2012, 19:54
เพื่อนผมก็ใช้น่ะ มันออกมาพร้อม Galaxy S III นี่ครับจำได้ เเต่เพื่อนผมมันไม่มีปัญหาเลย ถ้ามีประกันกับศูนย์ไปหาประกันเลยครับ