PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ถาม] God Of War กับ Sleeping Dog ซื้ออันไหนดี ??

Pan'go
17th September 2012, 12:53
1. คือพรุ่งนี้จะไปซื้อเกมส์อ่ะ เราอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่าเกมส์ไหนสนุกกว่ากัน :yes คือใจจริงจะไปซื้อ GOW แต่พี่ชายบอกว่า SPD สนุกมาก เลยตัดสินใจไม่ถูกเลย :dntknw
2. Farcry 3,Last Of Us,Wacth Dog,GTA V,Assasin's Creed 3,War Z,Metal Gear,Hitman Absolution // เราอยากรู้วันวางจำหน่ายกับ Platform ที่ลง จะได้เก็บตังรอเกมส์ที่จะออกก่อนเลย แต่ไม่รู้ก็ไม่เป็นไร :cool:
ปล.เพื่อใครบอกว่าน่าจะไปลงในหมวด Console คือเรามี Ps3 กับ Pc แต่ Pc ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ แต่ก็พอถูๆไถๆได้อ่ะนะ :o ขอบคุณล่วงหน้านะ :giveheart

yagyami
17th September 2012, 13:09
1.god of war ลงเฉพาะ PS3 (ถ้าจะซื้อตัวนี้ซื้อแบบคอลเล็กชั่นครับ รวมทุกภาคที่ออกวางขายทั้ง PSP และ PS2 แบบ HD Remastered เห็นราคาอยู่ที่ 1,000 กว่า)
Sleeping dog PC ก็มี

2.Far Cry 3 platform PC,PS3,Xbox360
Last of us platform น่าจะ Exclusive for PS3 เพราะค่าย Naughty dog ยังไม่เคยพอร์ทลงเครื่องอื่นนอกจาก Sony
Watch dog platform PC,PS3,Xbox360
Assassin's Creed platform PC,PS3,Xbox (PC ออกช้ากว่าตามเคย)
War Z platform PC แต่รู้สึกจะ พอร์ทลงคอนโซลด้วย
Metal gear ไม่เห็นเคยลง PC ซักกะภาคคุณโคจิมะเนี่ย
Hitman platform PC,PS3,Xbox360

piekie
17th September 2012, 13:18
God Of War เป็นเกมส์ที่สนุกที่สุดในสามโลกแล้วครับ
ตื่นตาตื่นใจมากๆ ยิ่งใหญ่อลังการดี

RlucksN
17th September 2012, 13:28
god of war 3 มันเสียตรงที่พอเล่นจบแล้วจบเลย ไม่มีnewgame+

ถ้าเป็นผมก็ซื้อGOWครับ ชอบตั้งแต่ภาคแรก ถึงจะโจมตีไม่เร็วเท่าdmc แต่น้ำหนักการฟาดแต่ละทีนี่โครตสะใจ

Pan'go
17th September 2012, 13:32
god of war 3 มันเสียตรงที่พอเล่นจบแล้วจบเลย ไม่มีnewgame+

ถ้าเป็นผมก็ซื้อGOWครับ ชอบตั้งแต่ภาคแรก ถึงจะโจมตีไม่เร็วเท่าdmc แต่น้ำหนักการฟาดแต่ละทีนี่โครตสะใจ

God Of War เป็นเกมส์ที่สนุกที่สุดในสามโลกแล้วครับ
ตื่นตาตื่นใจมากๆ ยิ่งใหญ่อลังการดี
ขอบคุณนะ สรุปว่า GOW ละกัล SPD เอาไว้อีกสัก 2 อาทิตย์ค่อยเจอกัน :bye

jamesz
17th September 2012, 16:15
GoW ครับ เป็นเกมที่ทำให้ผมอยากได้ps3 และซื้อpsp เพราะอยากเล่น555