PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีการเปนกองกลางหน่อยครับ ขอสูตรการฝึกด้วยครับ

neokus
14th August 2011, 20:04
เอาเจ๋งเจ๋งเลยครับ

Petchrio~
14th August 2011, 21:04
มันก็ไม่มีไรมากนะ ถ้าเป็นตัวรุก ก็ คอมเติมให้กองหน้า ตัวรับ ก็ ลงหลังหน่อย นอกนั้น ก็ ความสามารถเฉพาะตัวนะ แย่งบอล เลี้ยง ยิง อะไรพวกนั้น ต้องไปหาฝึกเอง :clap
ปล. ตอนนี้เล่นกองหลังอยู่ แต่ละนัดเจ็บปวดมากกก :heat

untimate
14th August 2011, 21:44
กองกลาง ให้ฝึกอ่านเกมส์ครับ อ่านเกมส์ให้ขาดว่ามันจะไปทางไหน และตามสเต็บกองหน้าให้ทันว่าเขาจะเล่นชิ่งกับเรา หรือเขาจะไปเอง

ส่วนฝึกก็ ฝึกส่งให้แม่น เล่นลูกสูงให้พอคล่อง ยิงไกลให้ดีดี โยนบอลแม่นๆ ตัดบอลให้ขาด เท่านี้ล่ะมั้งครับ ผมเล่นสลับ นายประตู - กองกลาง สองตำแหน่ง ฮี่ๆๆ

Ps ผมเล่นกลางรุก กับ กลางรับ นะครับ ผมใช้แบบข้างต้น ไป ถ้ากลางรุก ฝึกอ่านเกมให้เยอะๆ เล่นให้ทันเพื่อนกองหน้า

pantasai
14th August 2011, 21:44
อยู่ตรงกลาง ครับ

Naowarat
14th August 2011, 21:54
กองกลางตำแหน่งไหนละครับ ? ... :confused:

montreepot
15th August 2011, 00:59
ฮาาา กองกลางหรอครับ

จะไปอยากอะไร ก็ยืนอยู่แค่ตรงกลางไง เป็นตัวเชื่อม บอลจากหลังไปสู่ หน้า

หรือว่า ผ่อนเกมส์ จากหน้าไปสู่หลัง ถ้าตั้งรับก็ พยายามอย่าให้บอลไปถึงกองหลัง

หรือ ไม่ก็หาตำแหน่งที่คิดว่าดีทึ่สุดยืนไว้ แล้ว รอบอลโต้กลับ

การฝึก ก็ฝีกซ้อมไปเหอะครับ ถ้าเล่นกับ โรงเรียนโค๊ช หรือ อาจารย์ เขาก็จะสอนระบบเอง

เพราะ กองกลางนั้น ระบบต้องสุดยอดที่สุดในทีมอยู่แล้ว หากเล่นไม่ได้ตามระบบของทีม ตำแหน่งอื่นก็เสียหมดแหล่ะครับท่าน

Stormwind
16th August 2011, 01:18
วิ่ง ไล่ จ่าย ยิง

ที่สำคัญ กัดไม่ปล่อย และ เข้าบอลให้หนัก

ซ้อมหนักกว่าตำแหน่งอื่นซัก 2-3เท่า (ถ้าอยากเจ๋งจริงนะ)

kidsylenser
23rd August 2011, 15:37
ผมชอบ กลางรุก แต่เพื่อน ๆ ชอบดันไปอยู่หน้า (ซะงั้น)

อยากลองเล่น 11 คนจังเลย ปกติเล่นแต่ หนามเล็ก 5 คน

ปล.เล่นกลางต้อง อึด ครับ วิ่งขึ้นวิ่งลง จ่ายบอก เปิดบอล ต้อง แม่นมาก ๆ ความเร็วกับความแข็งต้องมี
ยิงไกล ก็ต้องแม่น + ความแรง ทิศทาง ต้อง ดีหมดไม่งั้น ก็แย่

nazaa
25th August 2011, 10:46
กลางรุกผมไม่เป็น จ่ายบอลแย่ ยิงไกลได้แต่น้ำหนัก ทิศทางไม่ได้ แต่ท่ากลางรับเหมือนผมไม่ได้มาเล่นบอลมากกว่า เวลาเจอคู่ต่อสู้ผมมีหน้าที่เบียดแย่งบอลแล้วจ่ายให้เพื่อน มีหน้าที่แค่นี้(ผมได้ส่วนสูงกับความใหญ่ อ้วนนิดๆ) ปกติผมเล่น กลางรับกับหลัง แล้วคุณ จขกท.ตัวเล็กตัวใหญ่ครับ ถ้าตัวเล็กเล่นริมเส้น ถ้าตัวสมส่วนพอดีให้เล่นกลางรุก(กลางสูงนั้นแหละ)แต่ถ้าตัวใหญ่ๆ กลางรับไปเลย ผมเล่นเหมือนมายืนบัง+เบียด+เสียบ แค่นี้ไม่มีไรมากทำให้บอลกับคู่แข่งอยู่ห่างประตูให้มากที่สุด