เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบครับเรื่องกีต้าร์

tigerza7779
17th September 2012, 19:30
คือตัวผม เล่นเพลงจบเพลงได้แล้วตีคอร์ดเป็นอ่าน tab เป็น ไม่ได้ไปเรียนมาเลย คือตอนนี้ผมอยากเล่นให้คล่องขึ้นครับ จับกีต้าร์วันละ 1-3ชม.
อยากทราบว่า ถ้าเรียนกีต้าร์เนี่ย เรียนอาทิตย์ละ 1-2 ชม. เรียนเสร็จกลับมาฝึกต่อวันละ 1-2ชม. เนี่ยจะรู้เรื่องไหมครับ ถ้าเรียน มันเลือกเรียนได้ไหม ว่าไปเรียนการ solo เลย เพราะผมชอบมากๆ solo อะ
ผมอยาก solo หรือ Sweep Picking ได้เร็วๆอะครับ แบบว่าพอสมัครเรียนปุ๊ม เลือกเรียน solo ได้เลยมั้ยครับ แล้วการ solo หรือ Sweep Picking ใช้เวลานานไหมครับ(ประมาณ) ถ้าผมเรียนอาทิตย์ละ 1-2ชม. หลังจากเรียนเสร็จทุกวัน
จะกลับมาฝึกที่บ้านต่อจากที่เขาสอนวันละ 1-2 ชม.ครับ ถึงปีไหมครับ solo หรือ Sweep Picking ได้แบบคล่องๆอะครับ

salimz
18th September 2012, 17:29
ส่วนมากที่เค้าสอนกันจะเป็นพวก สเกล โหมด จะเอาไว้ใช้ในการแกะเพลง ไม่ต้องอ่านแทป ส่วนพวก ลูกโซโล่เค้าจะมีทริคให้ แต่ส่วนมากก็ต้องกลับมาฝึกเองอยู่ดี อันนี้รวมถึงสวีปด้วยครับลองฝึกเองก็ได้เริ่มจากสวีป 3 สายล่าง พอคล่องแล้วลองเปลี่ยนตำแหน่ง หรือสวีป 4 - 5 สาย ให้คล่องก็พอครับ ฝึกกับเพลงที่สวีปเยอะๆไม่น่าเกิน3เดือนก็คล่องล่ะครับ

tigerza7779
18th September 2012, 18:20
ส่วนมากที่เค้าสอนกันจะเป็นพวก สเกล โหมด จะเอาไว้ใช้ในการแกะเพลง ไม่ต้องอ่านแทป ส่วนพวก ลูกโซโล่เค้าจะมีทริคให้ แต่ส่วนมากก็ต้องกลับมาฝึกเองอยู่ดี อันนี้รวมถึงสวีปด้วยครับลองฝึกเองก็ได้เริ่มจากสวีป 3 สายล่าง พอคล่องแล้วลองเปลี่ยนตำแหน่ง หรือสวีป 4 - 5 สาย ให้คล่องก็พอครับ ฝึกกับเพลงที่สวีปเยอะๆไม่น่าเกิน3เดือนก็คล่องล่ะครับ
ขอบคุณครับ