PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเกี่ยวกับ Sony Xoeria ทุกรุ่น

rokill123z
17th September 2012, 21:18
ผมเล็ง Sony Xperia ไว้แล้วครับ
แต่ผมไม่รู้ว่าตัวไหนของ Xperia เป็นตัวล่าสุด และดีที่สุด
เพราะที่ผมค้นหาดูมันมีหลายรุ่นมากๆ เลย มากจริงๆ
สิ่งที่ผมต้องการคำตอบก็คือ Sony Xperia ตัวไหนเป็นตัวล่าสุด
และสามารถเล่น instagram กับ Socialcam กับ skype ได้ไหม
และสามารถซื้อแพ็คเกจยังไง เช่นพวกอัตราค่าบริการ AIS , DTAC , TRUE 3ค่ายอันไหนคุ้มสุด
ที่ผมสงสัยก็มีเท่านี้ครับ เพราะโซนี่ตอบโจทย์ทุกความต้องการของผมจริงๆ
ฟังเพลง ถ่ายภาพ เล่นเน็ต แชทต่างๆ คุณภาพหน้าจอ เฉดสี ที่เหลือก็รอคำตอบเรื่องที่ถามละครับ

ปล.ขอโทษที่ตั้งกระทู้ใหม่นะครับเพราะกระทู้นั้นไม่มีใครเขาสนใจผมแล้ว

SemIFaIL
18th September 2012, 00:11
ผมเล็ง Sony Xperia ไว้แล้วครับ
แต่ผมไม่รู้ว่าตัวไหนของ Xperia เป็นตัวล่าสุด และดีที่สุด
เพราะที่ผมค้นหาดูมันมีหลายรุ่นมากๆ เลย มากจริงๆ
สิ่งที่ผมต้องการคำตอบก็คือ Sony Xperia ตัวไหนเป็นตัวล่าสุด
และสามารถเล่น instagram กับ Socialcam กับ skype ได้ไหม
และสามารถซื้อแพ็คเกจยังไง เช่นพวกอัตราค่าบริการ AIS , DTAC , TRUE 3ค่ายอันไหนคุ้มสุด
ที่ผมสงสัยก็มีเท่านี้ครับ เพราะโซนี่ตอบโจทย์ทุกความต้องการของผมจริงๆ
ฟังเพลง ถ่ายภาพ เล่นเน็ต แชทต่างๆ คุณภาพหน้าจอ เฉดสี ที่เหลือก็รอคำตอบเรื่องที่ถามละครับ

ปล.ขอโทษที่ตั้งกระทู้ใหม่นะครับเพราะกระทู้นั้นไม่มีใครเขาสนใจผมแล้ว

T,TX,V ครับตัวใหม่สุดละจาก sony V คือ ตัวแรงสุดของ sony เขา แถมตัวนี้จัดหนักมากกว่า T หรือ TX ที่เป็นรุ่นเรือธงของ sony ซะอีกส่วนราคานะจะ 18990-19990 ในไทย
เพราะต่างประเทศเล่นกับ 20000 up ที่เดี๋ยวแล้วมันมาพร้อมกับความถึกเป็นรุ่นใหญ่สุดในบรรดาถึกทั้ง 3 รุ่นได้แก่ Go < Acro S < V
แต่ถ้าเป็นไทยก็ Acro S กับ SL(ก็ S นั้นแหละแค่อัพ cpu จาก 1.5 GHz เป็น 1.7 GHz เท่านั้นเอง) แต่ SL ต้องรอหน่อยมันยังไม่จำหน่ายจริง
ส่วน app บอกเลยว่าได้ครับแถมีฟีเจอร์เด็ดๆ เยอะมากกับ app พวกนี้เป็นลูกเล่นเสริมเพียบ แถมรอเตรียมอัพ JB เลยเห็นว่า sony อัพให้เลย
เรื่องของค่ายบอกไม่ได้จริงๆ แต่ผมว่า True ดีมากอยู่นะ แต่ Dtac มันค่อนข้างมีแพ็คเก็ตจาก Sony เยอะมาก เพราะเป็นค่ายแรกที่ร่วมมือการตลาดเจ้าแรกกับ sony

ส่วนนี้สเปค V ตัวแรงสุดจาก Sony ถ้า sony ไม่เอาเข้าคงจะพลาดอย่างแรง กระแสตัวนี้มาแรงมากในหมู่คนตาม IT
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Sony_Xperia_V.asp

zerokoza
18th September 2012, 17:51
ตอนนี้ผมใช้ Arc S ครับเเต่คิดว่าจะเปลี่ยนเป็น iphone 4s ไม่ก็ iphone 5

..ไม่ใช้ arc S ไม่ดีน่ะเเต่ลูกเล่นมันยังไงไม่รู้ไม่ค่อยชอบเลย เเต่เเรกชอบของใหม่ไง 5555
หลังเริ่มเบื่อ !!!!