PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเกี่ยวกับPs2ครับ

noomnom
14th August 2011, 20:54
คือผมอยากรู้ว่าPs2มันสามารถดูหนังผ่านUSBได้ไหมครับถ้าได้ช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมครับ
และค้องใช้โปรแกรมอะไรช่วยไหมครับ ขอบคุณครับ

Dead Pepper
15th August 2011, 09:20
ดูได้นะคะแต่ต้องมีโปรแกรมอะไรสักอย่าง เป็นแผ่น DVD ใส่เพื่อเปิดโปรแกรมก่อน แล้วเปิดจึงจะดูใน USB ได้ ซึ่งอันนี้เราก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าแผ่นโปรแกรมที่ว่านั้นชื่ออะไร แต่ PS2 ก็สามารถดูหนังกับแผ่น DVD ได้นะคะ การดูหนังจากแผ่น DVD โดยใช้ PS2 นั้นหัวอ่านค่อนข้างจะสึกไวพอสมควรนะ ( ลองจากเครื่องตัวอ้วนน่ะ ไม่รู้ว่ารุ่น Slim เปิดดูได้เลยรึเปล่า )

noomnom
15th August 2011, 19:09
ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำดีๆ