PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : flash drive เล่นกับ xbox ได้ไหมครับ

aomwan
18th September 2012, 06:26
ตามหัวข้อเลยครับ คือว่าจะเอาเกมส์ใส่flash drive แล้วเสียบกับ xbox เล่น แต่ไม่รู้มันจะทำได้หรือเปล่า

aomwan
18th September 2012, 17:30
ไม่มีใครสนเลยหรอ

okorakot
18th September 2012, 19:50
เครื่องJTAGหรอครับ หรือเครื่องแปลงไดร์ธรรมดา

aomwan
18th September 2012, 19:58
แล้วเครื่องไน มันเล่นได้บ้าง ครับ

okorakot
18th September 2012, 20:08
มันก็เล่นได้ทั้งสองเเบบนั่นแหละครับ ผมหมายถึงเครื่องของคุณอะเป็นเครื่องแบบไหน
จากคำถามที่ถามมาว่า"จะเอาเกมส์ใส่flash drive แล้วเสียบกับ xbox เล่น" จริงๆแล้วมันต้องเอาแฟลชไดร์เสียบกับเครื่องแล้วถึงลงเกมใส่แฟลช แล้วจึงจะเล่นได้นะ เพราะมันไม่สามารถพอตเกมจากคอมมาลงแฟลชแล้วเสียบเล่นกับเครื่องได้ เว้นแต่ว่าเครื่องคุณจะเป็นเครื่องJTAG

ถ้าจะให้ตอบจากคำถามที่ถามมามันก็ทำได้นั่นแหละครับ แต่แฟลชไดร์จะต้องมีขนาด16GBขึ้นไปนะ ตัวเกมมันใหญ่ และมันก็ไม่สามารถอ่านได้เกิน32GBด้วย แล้วว่าแต่ว่าทำไมท่านไม่ลงใส่HDDของเครื่องหว่า

oBenjungo
18th September 2012, 20:18
ผมว่ายุ่งยากนะเอาเกมใส่ flash drive น่ะ ซื้อแผ่นมาเล่นดีกว่าครับ แผ่นก็ไม่ได้แพงอะไรมาก ผมซื้อมาแผ่นละ 70 บาทเอง ตอนแรกก็เคยโหลดเองไร้มาเล่นเองด้วยแผ่น princo ถูก ๆ นี่แหละ แต่ปัญหามันเยอะ ก็เลยซื้อเอาดีกว่า

ถ้าเป็น demo น่ะพอทำได้อย่ไม่ต้องแปลงเครื่องอะไรหรอก เพราะผมก็เพิ่งลองโหลด demo resident evil 6 แต่เกมตัวเต็มส่วนมากผมจะเอาแผ่นใส่แล้ว copy ลง HDD แทนแต่ก็ต้องใช้แผ่นอยู่ดี

aomwan
20th September 2012, 06:24
ขอบคุณครับ