PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความเห็นชาวบอร์ด ต่อการคอมเม้นของนักแคสเกมคนนึงหน่อยครับ

nodoka
18th September 2012, 18:40
ขอเซ็นเซอร์ทุกๆชื่อบุคคลที่อยู่ในคลิปเพื่อไม่ให้เป็นการสร้างความเสื่อมเสียครับ

(ภาพจะใหญ่หน่อยนะครับเพราะอยากให้เห็นทุกตัวอักษรอย่างชัดเจน)

http://i533.photobucket.com/albums/ee334/dearkun/58b2a714.jpg << ลิ้งรูปสำหรับคนที่ไม่เห็นเป็นรูปใหญ่

สำหรับผมผมคิดว่ามันก็ไม่ผิดหรอกนะครับที่คนแคสเกมเค้าจะมีสไตล์การแคสเกมแบบหยาบคาย เพราะถือว่าเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของเขา แต่ที่ผมไม่ชอบใจก็เพราะเขาไปคอมเม้นตอบแบบถ่อยๆกับคนอื่นนี่ละครับ สังเกตดูนะครับว่าคนนั้นเขาก็พูดดีๆ จะตอบแบบดีๆกลับไม่ได้หรือไงกัน ซึงผมก็เห็นด้วยกับอีกบุคคลในภาพนะครับ เรื่องคำหยาบในคลิปไม่มีปัญหาหรอก มันถ่อยไอ้ตรงที่ไปเม้นด่าเค้านี่ละ

แล้วชาวบอร์ดท่านอื่นๆว่าไงกันบ้างครับ งดดราม่านะครับ ผมขอร้องเถอะนะ

***เนื่องจากมีสมาชิกบางท่านกล่าวไว้ว่าู้มู้ผมอาจจะโดนบิน ดังนั้น ท่านผู้ดูแลเว็บคนใดเห็นว่ามู้นี้สมควรโดนบินก็จัดการได้เลยนะครับ แต่ก่อนที่จะจัดการอยากให้ชี้แจงด้วยนะครับว่ามันผิดกฏตรงไหนยังไง เพราะในความคิดผมนั้นยังไม่รู้สึกเลยนะครับว่าเนื้อหาของมู้นี้มีอะไรที่ผิดกฏระเบียบเว็บ ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไปก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ***

เหตุผลที่กระทู้จะโดนบินคือ กระทู้ก่อให้เกิดความแตกแยก (กรีณีเกิดดราม่าขึ้นมา) ต้นเหตุเพราะคุณ จขกท ตั้งกระทู้มาแสดงความคิดเห็นในเชิงโน้มน้ามให้คนคล้อยตามถ้าหากมีคนคล้อยตามหมดก็ดี แต่ถ้ามีคนคิดต่างก็ดราม่าแ่ๆ

ปล. ผมไม่ได้อ่านเนื้อหากระทู้ แค่อ่านตรงให้ชี้แจงว่าจะบินยังไงแค่นั้น เลยมาช่วยคลายข้อสงสัย
ปล2. ผมไม่สนใจพวกแคชเกมส์อยู่ละ ผม 1 คน คลิปแคสเกมส์ทุกคลิก ผม Dislike หมดครับ

ขอบคุณครับ

UrAuZi
18th September 2012, 18:45
เตรียมเห็นมู้บินได้เลย ไม่ต้องรออะไรมาก 2 3 หน้ามั้ง

Hann.H.killer
18th September 2012, 18:45
ครับผมเห็นมาหลายคนละนักแคสเกม แต่ไม่กล้าที่จะเข้าไปคอมเม้นเพราะกลัวเป็นเหมือนในภาพ :(

ปล.เขามาเม้นดีๆก็น่าจะตอบกลับดีๆ

:-3
18th September 2012, 18:46
:game ปูเสื่อรอ

nodoka
18th September 2012, 18:47
เตรียมเห็นมู้บินได้เลย ไม่ต้องรออะไรมาก 2 3 หน้ามั้ง

ทำไมมู้ถึงบินหรอครับ ผมทำอะไรผิดกฏบอร์ดไปหรือเปล่า?

deekiing
18th September 2012, 18:50
ขอบคุณจขกท. สำหรับชื่อนางเอก.ครับ *0*

LIVE
18th September 2012, 18:52
นี่แหละ ผมไม่อยากพุดนะครับ ถ้าจะพูดให้ละเอียดจริงๆ เดี๋ยวผมอัดคลิปพูดเองดีกว่า

บอกตรงๆ ผมโคตรเกลียดพวกแบบนี้เลย

Buffalo
18th September 2012, 18:53
ประเด็นแคสเกมส์ มันเป็นประเด็นละเอียดอ่อน(เสี่ยงดราม่า)ครับผมไม่พูดมากดีกว่า เดี๋ยวไม่เข้าหูสาวกบางลัทธิ

คุณบอม
18th September 2012, 18:57
เอ่อนะแบบว่า

พูดจาหยาบคายไม่ได้แปลว่าต่ำ
ทำตัวระยำ พูดเพราะทุกคำก็ไม่ทำให้มึJดูดี

อิอิ ไปละ
เดียวโดนตบ ><
คิๆ แต่ในรูปมันระยำทั้งคำพูดและการกระทำเลยนะครับ

reconnang
18th September 2012, 18:57
ไม่รู้ไม่เคยกดดู ชอบดูของฝรั่งมากกว่า

exodus
18th September 2012, 18:58
ถ่อยแล้วเท่ ละมั้งครับ

ใครอยากมีค่านิยมแบบนี้ก็มีไป ตราบใดที่เขาไม่ได้ไประรานสิทธิคนอื่น ส่วนตัวก็ไม่ได้ชอบ แต่ก็เป็นเรื่องของเขา

LIVE
18th September 2012, 18:59
แอร๊ย ไม่นะ แค่พูดดักทางเฉยๆ อย่าเป็นประเด็นสิครับ อุ๋งๆ ^^

ผมว่าการพูดของคุณเป็นการเปิดประเด็นมากเลยแหละ

ChrisBVB22
18th September 2012, 19:00
แบบนี้มี2คนครับ พี่ bay riffer หรือ Ghostsee

http://profile.ak.fbcdn.net/hprofile-ak-snc6/187969_117100758374283_195735830_n.jpg

ชาว ROCK

codivine
18th September 2012, 19:05
จะดราม่ามั้ยนะ

pone123
18th September 2012, 19:05
แบบนี้มี2คนครับ พี่ bay riffer หรือ Ghostsee

http://profile.ak.fbcdn.net/hprofile-ak-snc6/187969_117100758374283_195735830_n.jpg

ชาว ROCK

พี่แบร์ถ้าพิมแบบแนะนำเขาดีๆเขาก็ตอบมาดีๆนะครับ ส่วนพี่ซีละก็.... (อย่าไปคอมเม้นกับเขาเลยดีที่สุด)

sin1410
18th September 2012, 19:11
ผมว่าไม่ใช่ พี่แบร์ แน่ ถึงแม้รายการเขาจะ หยาบไปหน่อยแต่ก็ฮ่า เราคุยดีไป เขาก็ดีตอบ ผมว่าน่าจะคนอื่น...

SGT.Kaigitti Taar DarkNes
18th September 2012, 19:13
ทำไมชื่อมันคุ้นๆเหมือนคนในบอร์ดเลย

JumpskyJ
18th September 2012, 19:29
ท่านพลาดแล้ว 5555 ท่านลืม cen url 555+ (ต่อมสาระแนทำงาน)

แต่เค้าไม่พูด ด่า พาดพิงถึงใครๆ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ก้อปล่อยเค้าไป FC ใคร FC มัน อิอิ

เพราะสิ่งนี้
18th September 2012, 19:33
เหตุผลที่กระทู้จะโดนบินคือ กระทู้ก่อให้เกิดความแตกแยก (กรีณีเกิดดราม่าขึ้นมา) ต้นเหตุเพราะคุณ จขกท ตั้งกระทู้มาแสดงความคิดเห็นในเชิงโน้มน้ามให้คนคล้อยตามถ้าหากมีคนคล้อยตามหมดก็ดี แต่ถ้ามีคนคิดต่างก็ดราม่าแ่ๆ

ปล. ผมไม่ได้อ่านเนื้อหากระทู้ แค่อ่านตรงให้ชี้แจงว่าจะบินยังไงแค่นั้น เลยมาช่วยคลายข้อสงสัย
ปล2. ผมไม่สนใจพวกแคชเกมส์อยู่ละ ผม 1 คน คลิปแคสเกมส์ทุกคลิก ผม Dislike หมดครับ

sukhumlive
18th September 2012, 19:38
ให้ผมเดานะ พี่เบย์แน่และ แต่เขาจะทำอะไรก็เรื่องของเขาเหอะครับ:rofl:rofl:rofl:rofl
พี่ซีเขาหื่นนะ 555

tamkawaii
18th September 2012, 19:42
ผมไม่เคยดูแคชเกมครับ

ผมดูแต่ Play Crash (อยากให้รายการนี้กลับมาสุดใจขาดดิ้น T^T)

exodus
18th September 2012, 19:45
จะดราม่ามั้ยนะ

ไม่ดราม่าหรอกครับ เพราะพวกนี้ส่วนใหญ่จะพกความซึนฯมาเยอะ เอาเท้าเขี่ยแล้วก็บอกว่าไม่ได้ทำ ประเด็นมาเดี๋ยวก็เฉไฉกันไปเองนั่นแหละ

kewzaza2002
18th September 2012, 19:46
แบบนี้มันไม่เรียกแรงมาแรงไป
มันเรียก "ปากหมา"
ไม่มีความเท่เลย มีแต่ความสถุน บ่งบอกถึงทางบ้านว่าสอนมาดีแค่ไหน
ถ้าคุณด่าว่าโลกสวย ขอให้คุณอยู่กับโลกโสมมๆ ของคุณนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=JIBF_PkWbpw

ผีทะเลติดเกม ด่าเค้าแล้วบล๊อค เขาพูดดีๆ ด้วยไม่ฟัง

ควายแท้ๆเลย

sukhumlive
18th September 2012, 19:52
แบบนี้มันไม่เรียกแรงมาแรงไป
มันเรียก "ปากหมา"
ไม่มีความเท่เลย มีแต่ความสถุน บ่งบอกถึงทางบ้านว่าสอนมาดีแค่ไหน
ถ้าคุณด่าว่าโลกสวย ขอให้คุณอยู่กับโลกโสมมๆ ของคุณนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=JIBF_PkWbpw

ผีทะเลติดเกม ด่าเค้าแล้วบล๊อค เขาพูดดีๆ ด้วยไม่ฟัง

ควายแท้ๆเลย
พี่โกสนี่เอง-*- 555

nakiann123
18th September 2012, 19:54
คนนี้ผมเคืองมานานละ เห็นหลายคลิปแล้ว LOL

Instinger_Zone
18th September 2012, 20:06
เรื่องแบบนี้มันก็ขึ้นอยู่กับจิตใจอะนะ แบบว่าบางทีคนมันแรง ไม่ว่าจะมีอะไรแรงๆหรือเบาๆมากระทบ ก็คงจะโต้ตอบกลับไปแบบแรงๆอยู่ดี
ส่วนคนที่มาโพสท์เชิงไม่ชอบนั้นก็พูดแบบว่าค่อนข้างเบานะ แต่ถึงอย่างนั้นก็เถอะ เจ้าของคลิปคงจะไม่สบอารมณ์บางอย่าง
เลยโต้ตอบกลับไปแบบนั้น เพราะคิดว่าจริงๆแล้วบางทีเจ้าของคลิปอาจจะสามารถโต้ตอบแบบเบาๆได้เช่นกัน

สรุปแล้วโดยส่วนตัวนั้น คิดว่า เจ้าของคลิปผิดครับ

TEENOY '
18th September 2012, 20:15
ไมร่รู้นะว่าใครช่วงหลัง ๆ ผมก้ไม่ได้ดูหรอกแคชเกม
แต่ที่ว่าพี่เบย์นี่คงไม่น่าใช่ ตามความรู้สึกผมน่ะนะ

12349
18th September 2012, 20:22
ดราม่าโดนล็อกกรทู้ 100 เปอร์เซ็นต์ ยะฮู้!!!~~~~

ballba
18th September 2012, 20:23
ตามที่ผู้แสดงความเห็น เขาก็ไม่ได้มีเจตนาจะต่อต้านหรือขัดแย้งอะไร

เพียงแค่บอกว่าลดคำหยาบบ้างก็ดีครับ

แต่ เจ้าของคลิป ก็กลับหยาบใส่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่พูดดีๆให้แก่ผู้แสดงความคิดเห็นแบบว่า

พี่ก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ มันก็ไม่เห็นจะดูแย่ตรงไหน

ทำไมต้องตอบคอมเมนต์ ที่แสดงถึงจิตสำนึกในตัวเอง

แล้วจะด่าคนมาดูทำไมว่าให้ไปดูคลิปอื่น

ต้องถามว่า ถ้าจะไม่ให้มีคนมาแสดงความคิดเห็น แล้ว จะโพสคลิป เพื่ออะไร

ในทุกๆคลิปก็มีทั้งคนที่ชอบและคนไม่ชอบ

แล้วถ้าไม่เปิดใจยอมรับ คิดเพียงแค่ว่าใครที่คอมเมนต์ไม่เข้าตา ก็ด่ากลับ

มันเป็นสันดารในตัวของแต่ละคนครับ

ผมบอกได้เลยว่า ถ้าผมมีคลิปแบบนี้ แคชเกมส์แบบนี้ ผมคงไม่่โพสกลับแบบนั้นหรอก

มีคนมาว่าผมหยาบคาย มาติผม หาจุดบกพร่องตรงนั้นตรงนี้

ผมก็จะรับความคิดเห็นไว้ เพื่อพัฒนาตนเองต่อไป ว่าควรจะแก้ไขไหม

ผู้คอมเมนต์ส่วนใหญ่มีความคิดเห็นอย่างไร

แต่บางคนก็ปิดประตูอยู่กับโลกตัวเองไปวันๆ รับฟังแต่พวกเดียวกัน ก็ปล่อยเขาไป

Hann.H.killer
18th September 2012, 20:28
ตามที่ผู้แสดงความเห็น เขาก็ไม่ได้มีเจตนาจะต่อต้านหรือขัดแย้งอะไร

เพียงแค่บอกว่าลดคำหยาบบ้างก็ดีครับ

แต่ เจ้าของคลิป ก็กลับหยาบใส่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่พูดดีๆให้แก่ผู้แสดงความคิดเห็นแบบว่า

พี่ก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ มันก็ไม่เห็นจะดูแย่ตรงไหน

ทำไมต้องตอบคอมเมนต์ ที่แสดงถึงจิตสำนึกในตัวเอง

แล้วจะด่าคนมาดูทำไมว่าให้ไปดูคลิปอื่น

ต้องถามว่า ถ้าจะไม่ให้มีคนมาแสดงความคิดเห็น แล้ว จะโพสคลิป เพื่ออะไร

ในทุกๆคลิปก็มีทั้งคนที่ชอบและคนไม่ชอบ

แล้วถ้าไม่เปิดใจยอมรับ คิดเพียงแค่ว่าใครที่คอมเมนต์ไม่เข้าตา ก็ด่ากลับ

มันเป็นสันดารในตัวของแต่ละคนครับ

เห็นด้วยครับ ถ้าไม่ให้แสดงความคิดเห็น จะมีช่องคอมเม้นหาอะไร

oI3lacKLisTo
18th September 2012, 20:28
เด็กก็งี้แหละเห็นคนเขาทำแล้วดังเลยทำตามสมัยก่อนอะไม่มีเลยแคชเกมส์

ผมชอบอยู่คนเดียว Fapgamer ดูแล้วเหมือนพรีวิวเกมส์ แต่ไอพวกเด็ก...เล่นไปด่าไปมากกว่า :hehe

ไอพวกที่ชอบทำเป็นโหดเขาพูดดีๆด้วยทำเป็น ด่ากลับ มันคิดว่าเท่มั้ง หึ๋ย :dash

I Love PewDiePie :music

scapegoat_7
18th September 2012, 20:48
พูดจาหยาบคายไม่ได้แปลว่าต่ำ
ทำตัวระยำ พูดเพราะทุกคำก็ไม่ทำให้***ดูดี

อันนี้ก็ถูกครับแต่ คนที่แคสถ้าเขาพูดในคลิป หรือ พูดกับพ้องเพื่อนหยาบๆก็ไม่เป็นไรหรอกครับเป็นกันทุกคนอยู่แล้ว

แต่เมื่อคนเขาถาม / ให้คำแนะนำ ด้วยคำพูดีๆ ก็ควรตอบกลับไปดีๆ แต่ที่เขาตอบแบบนั้น เรียกว่า ถ่อย-สถุนครับ

มันไม่ได้เรียกว่า นิสัย มันเรียกว่าสันดารบ่งบอกถึงทางบ้านครับ ผมก็เป็นคนพูดไม่เพราะ แต่เวลาตอบกับคนที่ไม่รู้จัก

ผมพูดดีตอบดี เพราะถ้าคุยกันในโลกจริงๆ ตอบไปแบบนั้น โดนตีนแน่นอนครับ

พวกแคสเกมมีแต่พวกหัวเกรียนที่ตามเลียไข่แหละครับ ยกย่องบูชาหยั่งกะพ่อ แตะนิดแตะหน่อยก็ตามประนามแล้วครับ

พวกเลียไข่มันไม่สนหรอก คนที่มันบูชาจะถูกหรือผิดมันเข้าข้างตลอดแหละครับ ถ้าพ่อมันไม่ชอบใคร มันก็เกลียดตามไปด้วยครับ

เลยไม่ต้องแปลกใจเลยครับ ถ้าใครเม้นไปเเล้วโดน dislilk ment เยอะ

Meganechan
18th September 2012, 20:54
เด็กมักจะชอบลอกเรียนแบบ และแยกแยะไม่ออก แคสเกมส์หยาบแบบ ขำๆ พอว่าบ้างนะ แต่ แบบนี้ก็เคือง

ดูจากที่เขาคอมเม้นมา หน้าจะเด็กหัวเกรียนๆดีๆนี้แหละ -*-

ผู้บริหาร
18th September 2012, 20:54
ปากหมาแต่จริงใจ กับ ปากหวานแต่เสแสร้ง คุณจะเลือกอะไร ??

babymaster
18th September 2012, 21:01
ปากหมาแต่จริงใจ กับ ปากหวานแต่เสแสร้ง คุณจะเลือกอะไร ??

ผมเลือก ปากหวานแต่จริงใจ มีป่าว
ถ้าปากหมาแต่จริงใจ มาปากหมาจะจริงใจหรือไม่จึงผมตบนะ
ถ้าปากหวานแต่เสแสร้ง ถ้าผมไม่รู้ก็แล้วไป ถ้ารู้ผมตบนะ

James47
18th September 2012, 21:05
เดี๋ยวนี้ชอบอยู่ 2 คน พี่ Fap กับ พี่เอก แคสไม่ต้องหยาบแต่สนุก ไอ่ที่ตอนนี้ฮิตชอบทำตัวมีกระแส แคสหยาบๆ ไม่เห็นสนุกเลย เมื่อก่อนชอบนะ แต่ตอนนี้เขาเหมือนพยายามทำตัวมีกระแส - -

SCP
18th September 2012, 21:21
http://imgflip.com/i/3daw

NightTheHCG
18th September 2012, 22:06
"การจะเป็นนักแคชเกมที่ดีเนี้ย เราไม่จำเป็นต้องใช้คำหยาบ ไม่ใ่ช่ว่าอะไรมา ก็เห้ยไอ่***** ไอ่สัตว์ด่า****หมด" ปัจจุบันคนที่พูดประโยคนี้กลับกลายเป็นสิ่งที่เขาเคยพูดไว้ซะเอง....
ส่วนตัวผมชอบ พี่ Heartrocker มากกว่าอ้ะครับ เมื่อก่อนผมชอบพี่ Law มากมีเสื้อด้วย แต่ตอนนี้ผมเฉยๆ แบบมันหยาบแต่ฮาผมก็รับได้นะ แต่นี้แบบหลังๆมานี้ *****ในคลิปนี้แบบ 20 - 30 คำผมไม่ไหวอ้ะ แบบเมื่อก่อนผมแค่เปิดคลิปฟังก็มีความสุขแล้ว แต่ปัจจุบันถ้าผมนั่งเปิดเหมือนได้ยินคนมานั่งด่าข้างๆหูเลยครับ ช่องของผมก็ไม่มีไรมากหรอก ก็ตัดๆคลิปเล็กๆน้อยๆมา ส่้วนมากก็เป็นคลิปพี่เขานั้นและเอาฉากฮาๆมา แต่ปัจจุบันผมไม่ได้ทำของพี่เขาแล้ว เพราะมันไม่มีคลิปในฮาเลยครับ ที่ผมพูดเพราะผมก็แฟนคลับนี้ละ ผมอยากให้มันมีการปรับปรุง ผมชอบพี่เขามาก (ไม่ใช่เกย์นะเว้ย) แต่ไม่ได้ชอบแบบขาดสติ ใครแตะต้องไม่ได้ ด่า****หมด ส่วนมากผมก็จะดูอยู่ห่างๆเท่านั้นและ เพราะถ้าผมไปตอบในคลิปเขาก็คงจะได้คำตอบมาว่า "นี้คือสไตล์ผมคุณไม่ชอบก็ออกไป , ผมเป็นแบบนี้ของผมอยู่แล้วรับไม่ได้ออกไป" จากนั้นคำด่าก็คงตามมาเพียบ มันเกินไปอ้ะ คุณจะมาบอกว่านี้สไตล์ผม แต่คุณไม่รับฟังใครเลย ใครตอบอะไรที่แหวกแนวหน่อยก็ ไล่ๆๆๆ แบบนี้มันไม่มีทางพัฒนาหรอกครับ

satornarm
18th September 2012, 22:22
พี่ Ghostsee นี่หว่าหรือนี่

gsp
18th September 2012, 22:27
ทำอย่างกะเเมมมันเป็นพระเจ้าอะครับ
ไม่เคยสนด้วยซ้ำไป ไอพวกเเกงค์เเคชเกมส์เนี่ย
คือ ใช่ว่าเล่นเกมส์เก่งนะ เเต่มันคนดัง ดังมาเเต่ไหนไม่รู้เเค่นั้นเเหละ
ลองเด็กเกรียนๆทำให้ดูดิ โดนด่าเละ
ไอพวกคอมเม้นก็ไม่กล้าเนอะ กลัวไรมัน อำนาจบารมีเยอะจริงๆ

gsp
18th September 2012, 22:31
บ้านผมรุ่นต่างกันเเค่นี้เขาไม่เห็นเรียกพี่เลย เขาเรียก มุงกุกันได้
โด่รำคาญจัด ดูก็งง เหมือนเล่นกันเองอะ จะดูไปทำไม
อ่าน walkthought ไปเลยนิ ง่ายๆ ไม่ต้องไปดูไอพวกนี่อยู่
ปล.ไม่ต้องมาว่าผมเกรียนนะ ไม่รู้จะไปสรรเสริญมันทำไม เขาถามดีๆ ก็ตอบดีๆดิ

:-3
18th September 2012, 23:27
ลองกดดูชื่อของคนที่โดนด่าอ่ะ เขาท่าจะชอบดูมากเลยนะ กลับโดนแบบนี้

ไอ่พวก fc ****ก็ปกป้องอยู่ได้ เลียจนไข่แฉะแล้วมั้ง 555555+ แผล่บๆๆ :p

exodus
18th September 2012, 23:36

หลงประเด็นหรือเปล่า เคสนี้มันออกแนว "ถ่อย" มากกว่า "ปากหมา" นะผมว่า ลองกลับไปอ่านดูดีๆก่อนจะดีมั้ย?

ปากหมาแต่จริงใจ กับ ปากหวานแต่เสแสร้ง ใครจะเลือกอะไรมันก็สุดแท้แต่คนๆนั้นจะติดสินว่ามันเหมาะกับตัวเองนั่นแหละครับ

แต่จะบอกว่า ไอ้คนจำพวกแรกน่ะ "ปากแตก" มาเยอะแล้วครับ(ทั้งๆที่จริงๆมันก็ไม่ควรจะโดนอะนะ)

การให้เกียรติคนอื่นนี่มันทำยากทำเย็นอะไรขนาดนั้นเชียว...

Wiz Khalifa
18th September 2012, 23:41
ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับผม ส่วนมากก็ไม่ได้ชอบดูอยู่ละการแคชเกมส์ แต่มาด่าคนที่เขาพูดดีๆเขาแนะนำก็ควรแก้ไข ไม่ใช่ไปว่าเขานะครับ

CORNETTO
18th September 2012, 23:48
ถ้าตามที่ผมคิดนะ เขาก็ตอบแรงไปจริงๆแหละ การที่เขาจะพัฒนารายการต่อไปได้ ต้องมี "คนดู" รายการถึงจะยังคงอยู่ เพราะฉะนั้น การที่แฟนคลับหรือคนดูบางคน อยากให้ลดคำหยาบลง ถ้าเป็นผม ผมก็จะดูว่าผมหยาบไปมั๊ย แล้วค่อยปรับปรุง

แต่หาก ไม่ยอมรับ ยังคงสไตล์ตัวเองเอาไว้ ถึงคนดูเขาจะชอบ แต่ก็ต้องมีวันที่คนดูเขาหมดไป แล้วบวกกับตอบกลับคนดูไปแรงมากๆแบบนั้น หากเป็นผม ก็คงเกลียดไปเลย

"ลดคำหยาบ ไม่ใช่ไม่ให้พูดหยาบ" เขาคอมเม้นไว้ แต่กลับมาไล่คนดู แบบนี้รายการไม่เวิร์คหรอกครับ

# คอมเม้นได้แย่มากฮะ

nan chao
18th September 2012, 23:52

พูดดีนะครับนึกถึงนิยายน้ำเน่าประมาณพระเอกปากร้ายแต่ใจรักอะไรทำนองนั้นเลย
ถูกของคุณครับ(ขออณุญาตคิดแทนว่าถูกนะ) ปากหมาแต่จริงใจไงๆก็ต้องดีกว่าอยู่แล้ว
แต่อย่าลืมว่าในโลกนี้ก็ยังมีคำว่า"การกระทำสำคัญกว่าคำพูด"อยู่นะครับ
ดังนั้นต่อให้คุณจริงใจแค่ใหนแต่ถ้าเอาแต่ปากหมาอย่างเดียวแต่ไม่เคยแสดงให้เห็นเลยว่าจริงใจ ก็เป็นแค่ไอ้ถ่อยครับ
และยิ่งเอามาใช้กับสังคมออนไลน์ที่ซึ่งการแสดงความเห็นไม่เป็นเพียงแค่คำพูดแต่มันคือการกระทำที่จะบ่งบอกความเป็นตัวคุณแล้ว...
สรุปคือเจ้าของชาแนลถ่อย และข้อแก้ต่างคุณก็invalidครับ

untimate
19th September 2012, 00:14
ผมหละเบื่อพวกนักแคสเกมส์ทั้งหลาย ที่นิสัยดีดีผมดูมีแค่คนเดียวคือน้องเอ็กครอสอะไรซักอย่างเนี่ย ยอมรับทั้งด้านดีด้านลบของตัวเอง [ผมก็ไม่ได้เข้าไปนั้่งดูหรอก เคยเปิดผ่านๆผมว่าน้องเค้าแคสเกมส์ดีที่สุดแล้วมั้ง] ส่วนคนที่เหลือ คนมาคอมเม้นติน นิด ติ หน่อยไม่ได้ แทนที่จะเอาส่วนที่โดนติ โดนว่า โดนใส่ความเห็น ไปพัฒนาต่อ กลับมาด่าคนที่มาบอกจุดด้อยของตัวเองเพื่อให้ตัวเองได้ปรับปรุงตรงจุดด้อยจุดนั้น ไม่อยากพูดไรมาก เบื่อนักแคสเกมส์ทั้งหลายแหล่ [ยกเว้นบางคน]

Deluxe
19th September 2012, 00:40
"เพราะเกรียนส่วนใหญ่มันคิดว่าถ่อยแล้วเท่ไง"

Peekerman
19th September 2012, 00:46
เค้าชื่อซีครับ :dance (ไร้สาระๆ)

Edit: HeartRocker !!!

CodeMagane
19th September 2012, 00:52
แคสหยาบไม่ว่า แต่ถ้าตอบแบบหยาบๆ งี้ไม่ไหวอะ

DeadCarnival
19th September 2012, 00:55
ไอ้คนมาติมาแนะนำ ก็ด่าเขากลับเฉย อยากรู้มากเลยว่าไอ้คำด่าว่า "ไอ้พวกโลกสวย" นี่มันเท่มากเลยหรือยังไง

ดูจากคำพูดกับความคิดคนอื่น ก็ตัดสินได้ละว่าชีวิตเขาผ่านอะไรมาบ้าง ไม่แน่คนที่มันด่าๆไปนี่ผ่านอะไรมาเยอะกว่ามันอีกซะด้วยซ้ำ

บางคลิปถึงกับบอกที่อยู่อย่างละเอียดเลย ถ้าเกิดเขาไปจริงๆขึ้นมาไอ้หมอนี่มันจะทำอะไรผมล่ะสงสัยเหลือเกิน..

mandragon66
19th September 2012, 01:01
เขาบอกดีๆแต่กลับไปด่าเขาแบบนั้นแถวบ้านเรียก ถ่อย

maxk4255k
19th September 2012, 01:03
เบื่อพวกเด็กๆ"หัวเกรียนๆ" มานั่งพูดคำหยาบแล้วแครชเกม!!!!

แครชสนุกก็ว่าไปอย่างนะ สำหรับผมเฉยๆอ่ะ งั้นๆ

(ที่พูดมาไม่รวมคุณออยเนอะ)

ปล.ต้มมาม่าอีกแล้วกำ

Mcarmy
19th September 2012, 01:22
ขำๆ ยามว่าง ^^ เสียดายมีคนทำ Link ไว้ก่อนแล้วแต่มันทำมาแล้วนี่ ฮุๆ

Peekerman
19th September 2012, 01:31
ขำๆ ยามว่าง ^^ เสียดายมีคนทำ Link ไว้ก่อนแล้วแต่มันทำมาแล้วนี่ ฮุๆ

Search คำพูดมันลงไปในกุเกิ้ลกระจ่างงง >...<

exodus
19th September 2012, 01:31
^
^
^
เพราะคำหยาบมันเป็นจุดสนใจง่ายไงครับ มันปลุกกระแส หรือ เรียกร้องความสนใจได้ดีเสมอ ที่สำคัญมันเปลืองสติปัญญาน้อยกว่า

หลายรายการบน Youtube เป็นจุดสนใจได้ดีแม้ไม่ได้ใช้คำหยาบ เท่าที่เห็นหลายๆรายการเลยที่ดูท่าจะขายความเป็น "ปัญญาชน" มากกว่า "ถ่อยแล้วเท่" ซะด้วยซ้ำ

ไอ้คนมาติมาแนะนำ ก็ด่าเขากลับเฉย อยากรู้มากเลยว่าไอ้คำด่าว่า "ไอ้พวกโลกสวย" นี่มันเท่มากเลยหรือยังไง

แรกเริ่มเดิมทีคำๆนี้มาจากเว็บดราม่าเอาไว้ "กระแนะกระแหน" พวกดัดจริตที่ชอบคิดว่าตัวเองอาศัยอยู่ในยูโทเปียจนลืมไปว่าตัวเองกำลังอาศัยอยู่บนโลก + พวกที่มีแนวคิดสุขนิยมแบบสุดโต่งแต่ตัวเองก็ยังเป็นแค่คนเดินดินคนหนึ่งที่ปฏิบัติตัวไม่ได้ต่างไปจากคนอื่น แต่มักเอาแนวคิดของตัวเองมาดูถูกคนอื่นอยู่เสมอๆ(ทั้งๆที่ก็ใช้ชีวิตในแบบเดียวกัน) แต่หลังๆคำๆนี้เริ่มใช้แพร่หลาย จนไปถึงมือพวกที่ขาดเหตุและผล รวมถึงพวกตรรกะวิบัติทั้งหลาย ใช้ด่าคนที่คิดดี(และทำจริงได้) จนหลังๆเว็บจ่า(ดราม่า)ก็บัญญัติศัพท์ใหม่ให้พวกนี้ว่าไอ้พวก "โลกมืด" ไปซะ

ไม่ว่าจะ "โลกสวย" หรือ "โลกมืด" ทั้งคู่ต่างก็อยู่ในจุดที่มัน "เกินจริง" ทั้งนั้น ประเด็นสำคัญคือการยอมรับสิ่งที่เป็นโดยไม่ใส่ไข่ใส่สี และใช้สติปัญญาไตร่ตรองดูให้ดี และพิจารณาว่าอะไรที่มันเกินจริง เพ้อฝัน คิดเหมาเอาเอง และอะไรที่ทำจริงได้ มีเหตุและผลมารองรับ เรื่องบางอย่างคิดบวกมากไปก็โลกสวย บางอย่างคิดลบมากไปก็โลกมืด ^^

namping
19th September 2012, 01:47
เกรียนได้โล่เลยว่ะ
ผมดูอยู่2คนอ่ะ LawBreakerTV กับ HEARTROCKER
คนอื่นไม่ค่อยได้ไปดู
2 คนนี่ถึงเค้าจะพูดหยาบบ้างแต่ไม่ถึงกับมาทำตัวเกรียนเหมือนพวกนี้เลย

เดียวนี้ law คลิปมีสาระชอบๆ แต่ Heart นี่จะพาไปเล่นเกมส์ให้สนุกไม่เกรียนดี

Namies123
19th September 2012, 06:32
ส่วนใหญ่พวกนี้อายุไม่เกิน 17-18 หรอกครับที่ทำตัวสถุนแบบนั้นน่ะ ถ้าจะดูจริงๆผมชอบคนที่เป็นผู้ใหญ่แล้วมากกว่านะ 19-20+ อะไรเงี้ย

ที่ชอบที่สุดก็ พี่เอกนั่นแหละขานั้นแกฮาสุดแล้ว (สำหรับผมนะ) ที่สำคัญพวก FC แคสเกมบางคนอายุมันเยอะกว่าพวกแคสอีก ยังไปเีีรียกพี่อยู่ได้

scorlar01
19th September 2012, 07:54
สำหรับผมพูดคำหยาบในเกมส์ผมก็เฉยๆน่ะครับ เรื่องธรรมดา แต่คนที่เค้ามาพูดตักเตือนเค้าก็พูดถูกแล้วแหละครับ แค่เตือนถึงกับโดนด่าเลย

เป็นผมผมไม่ยอมหรอกพูดดีๆด้วย แต่ปากส้นteenใส่แบบนี้ อนาคตไปไม่รอดหรอกครับ

theyus01
19th September 2012, 23:40
ผมชอบ HEARTROCKER กับ Bay Riffer นะ

คุณเอกหนิแทบไม่พูดคำหยาบแต่ตรงกันข้ามกลับเป็นที่สนใจแล้วทำให้คนดูชอบ (เอกลักษณ์ของเขาเลยก็ว่าได้)

ขนาดว่าเข้าชแนลแล้วต้องรีเฟรชทุกวันแล้วหลายรอบด้วยเพื่อดูว่ามีคลิปใหม่มายัง

พี่เบย์คนนี้ผมก็ติดตามดูมาเป็นปีละนะมีหยาบบ้างแต่ทำก็ทำให้ฮา แล้วไม่เคยด่าว่าคนอื่นแบบไร้เหตุผล ดีมาดีไป ร้ายมาก็ร้ายกลับ

อ่านอังกฤษให้คนดูรู้เนื้อเรื่อง ยกตัวอย่าง (Silent hill homecoming ) และ อื่นๆ

มีบ้างที่โกสซีมาร่วมแคชเกมส์ กับ พี่เบย์ บางคนอาจจะคิดว่าพวกเดียวกันป่าวไรเงี้ย ผมพูดตรงๆอย่าเอาไปเทียบชั้นเลยครับ

เวลาผมดูผมคิดว่า โกสซี เป็นแค่เงา ครับไม่สนใจ นักแคชเกมส์ถ่อยที่ได้แต่พูดคำหยาบแต่กลับน่ารังเกียจแล้วเที่ยวด่าคนอื่นแบบนี้