PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้ช่วยตอบทีครับผม เกี่ยวกับอินเทอร์เน็ต

Teerawat_s
18th September 2012, 21:48
คือว่าผมเอาโมเด็มที่บ้านผม ไปเสียบกับโมเดม อีกเบอร์นึงอ่ะครับ (คนล่ะบ้าน) แต่ใช้ ชื่อผู้ใช้ของ เบอร์เก่า แต่มันดันเล่นได้ แล้วมันจะเรียกเก็บค่าอินเทอร์เน็ดเพิ่มไหมครับ กรณีใช้ แบบนี้:eek:

Teerawat_s
18th September 2012, 22:08
ดันๆๆๆ ขอร้องหล่ะครับๆๆๆ

pop99
19th September 2012, 12:26
ผม:confused: กับคำถามนะครับ แนะนำแบบนี้ละกัน

โมเด็ม มันไม่เกี่ยวไรหรอกครับ ที่จะเสียเงินก็คือบ้านไหนติดเน็ตบ้านนั้นก็เสียเงินตามสัญญาที่ทำไว้กับผู้ให้บริการตามเบอร์โทรที่ขอมา

ส่วนโมเด็ล ของบ้านท่านไปต่อเบอร์บ้านอื่น ก็ไม่เกียวกับบ้านท่านครับ :confused::)

Teerawat_s
19th September 2012, 21:27
ครับแต่ โมเด็มมัน บันทึก username ของบ้านผมไว้อ่ะครับ แต่ไปต่อบบ้านอื่นมันใช้ได้อ่ะครับ

pop99
19th September 2012, 22:01
ครับแต่ โมเด็มมัน บันทึก username ของบ้านผมไว้อ่ะครับ แต่ไปต่อบบ้านอื่นมันใช้ได้อ่ะครับ

เน็ตบ้านท่านก็เหมาจ่ายอยู่แล้ว จะไปเสียเพิ่มอะไร ที่บ้านที่ท่านเอาไปต่อเขาก็มีเน็ตถ้าไม่มีสัญญาณเน็ตเอาโมเด็ลไปต่อก็ไม่มีทางติดหรอกครับ

มันไม่เกี่ยวหรอกครับที่โมเด็ลท่านบันทึก username ของบ้านท่านไว้ แล้วจะไปต่อเน็ตเบอร์ไหนก็ใช้ได้ ไม่ต้องกังวลครับ

chikuva
20th September 2012, 06:34
เกี่ยวครับเพราะปรกติมันจะมี user และ pass เซฟใว้กับตัวโมเด็มครับกรณีที่ไม่ได้เปลี่ยนค่า
ส่วนเรื่องค่าบริการยังไงก็เสียรายเดือนตามปรกติครับ

Teerawat_s
20th September 2012, 21:49
ขออีกสักหนึ่งเสียง เพื่อตอกย้ำความมั่นใจครับผม :p (สมมุติแล้วถ้าเสีย บ้านไหนเป็นคนเสีครับ)