PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีล้างเครื่อง+ลง Window+ลงโปรแกรม หน่อยครับ(มือไหม่)

surinpaok00
18th September 2012, 22:38
คือผมเป็น มือไหม่ หัดทำครับ ไม่รู้อะไรเลยแต่อยากทำดู
ไม่รู้จะปรึกษาใครดีเลยลองมาที่นี้ดูครับ
ช่วยบอกขอควรระวังด้วยนะครับ
มีคลิปด้วยยิ่งดีเลย แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ
สอนล้างคอม จนถึงเล่นได้เลยนะครับ
ขอ window(สำหรับเล่นเกมส์)+โปรแกรมต่างๆ(เอาแค่สำคัญนะครับ) จะเอามาเล่นเกมส์ :o
จะลองทำโดยโปรแกรม VMware ดูครับ
ถ้าได้ก็จะลองกับคอมผมเลย :) นี้คิดจะทำครั้งแรกเลยนะครับ
ไปศึกษาหลายเว็ปแล้ว แต่ไม่แน่ใจยัง งง งง ก็ไม่ต้องละเอียดมากก็ได้ครับผมเข้าใจง่ายอยู่
เยอะไปป่าวเรา:o

ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
ถ้าวันนี้ไม่ทำแล้ววันไหนจะเป็น ^ ^

CrYzTeX
19th September 2012, 00:26
Windows สำหรับเล่นเกม....
Windows 7 Ultimate [แนะนำแบบดั้งเดิม ห้ามใช้แบบ Edition]

Driver LAN/Audio/ฯลฯ [ต้องไปโหลดในเว็บยี่ห้อ Mainboard ที่ใช้อยู่ครับ]
Driver VGA [เปิด GPU-z ดูครับว่ารุ่นอะไร]

ถ้าวันนี้ไม่ทำแล้ววันไหนจะเป็น ^ ^
ผมว่าถ้าคุณพูดแบบนี้แล้ว อย่าทำใน vmware เลย

surinpaok00
19th September 2012, 11:26
ทำให้คนไม่รู้เรื่องอย่างผม ไม่รู้เรื่องเข้าไปใหญ่ เลยครับผม ^^

แต่ก็ขอบคุณมากครับ

SuKy
19th September 2012, 11:32
ลง windows เดี่ยวนี้ง่ายมากๆ คลิกๆไม่กี่ step ก็จบแล้ว
สิ่งที่ยังเป็นปัญหาอยู่คือเรื่องของ Driver แนะนำให้ไปโหลดมาให้ครบก่อน format หรือขี้เกียจอย่างน้อยก็โหลด driver LAN/WLAN มาก่อน

piekie
19th September 2012, 12:40
แนะนำ ให้ไปหาคนที่เค้าเป็น ให้เค้าสอน มีอะไรถามครับ
มาถามอย่างนี้ร้อยทั้งร้อยก็ทำไม่เป็นหรอก
ยิ่งเป็นเพื่อนยิ่งดี มันจะตอบทุกข้อสงสัย
เลี้ยงข้าว เลี้ยงอะไรเค้าซักมื้อ
ลงวินโดว มันไม่ยาก แต่ที่ยากที่สุดคือ
เมื่อมันมีปัญหาแล้ว นี่แหละมันจะยาก
ไปดูตามเว็บก็เท่านั้นแหละครับ

armnaajaa
21st September 2012, 01:31
ลง windows เดี่ยวนี้ง่ายมากๆ คลิกๆไม่กี่ step ก็จบแล้ว
สิ่งที่ยังเป็นปัญหาอยู่คือเรื่องของ Driver แนะนำให้ไปโหลดมาให้ครบก่อน format หรือขี้เกียจอย่างน้อยก็โหลด driver LAN/WLAN มาก่อน
แล้วมีแผ่นwindowsแล้วหรือยังลงง่ายๆๆลงวิน7นะง่ายมากแล้ว

wAkie
21st September 2012, 02:05
Ghost ตัวเดียวจบ ง่ายด้วย สะดวกอีก เร็วด้วย ^^"

desterdum
21st September 2012, 04:49
ใช่ เห็นด้วยครับ gost ตัวเดียวจบ ไม้ต้องลงโปรเเกรมหลักเพิ่ม

NeLian
21st September 2012, 05:53
ลงวินโดไรอะ 7 ง่ายจะตาย แต่64 bit หาไดเวอร์ยาก

CrYzTeX
21st September 2012, 06:08
ลง Windows ก็เหมือนลงเกมครับ ลงเกมไม่เป็น ก็ลง Windows ไม่ได้.......

chikuva
21st September 2012, 07:40
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=10953&p=106638&viewfull=1#post106638

surinpaok00
24th September 2012, 00:54
ขอบคุณมากครับลงได้นานละแต่ไม่ได้เข้ามาดู

ขอโทษทีนะครับ;)

ปิดกระทู้ ยังไงหรอครับ

bobo8045
24th September 2012, 14:28
ถ้าจะลงใน Vmware ต้องไปเพิ่ม Device CD/DVD Rom ในตัว Vmware แล้วให้มันมา Mapping กับ ตัว CD/DVD Rom ของ Host ซึ่งคุณอาจจะใช้ CD/DVD Rom จริงๆ หรืออาจจะเป็น Virtual Drive ก้ตามแต่ จากนั้น ก้ตั้งบูต ในVmware ให้อ่าจจากตัวที่เราเพิ่มเข้าไป จากนั้คุณจะลงจากแผ่น(กรณีใช้ Drive จริง)หรือจะ mount image ISO(กรณี ใช้ Virsual Drive) ก้ตามสะดวกครับผม

robinkik
24th September 2012, 16:08
สั้นๆ ง่ายๆ ดูเเล้วทำตาม ครับ เมี๊ยว!!

http://www.youtube.com/watch?v=K3eC7kXtaJo