PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : winlogon.exe ได้หยุดงาน ช่วยหน่อยคับ T^T

woraphotsukjit
19th September 2012, 15:24
คือพอดีว่า มันขึ้นมา winlogon ได้หยุดทำงาน ทุกๆครั้งหลังจากเปิดเครือ่งอะคับ ลอง restart กี่ครั้งก็เหมือนเดิม ตอนเเรกผมก็คิดว่าคงไม่เปนไร เเต่ลองเข้าไปเล่นเกมดูหลายๆเกมจากที่เล่นได้ลื่นๆ มันก็กระตุก เป็นจังหวะๆ ทุกเกมเลย เเล้วเครื่องคอมก็ดูหน่วงๆด้วย เเล้วผมก็ลองสเเกนไวรัสเเล้วก็ไม่หายก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมอยากรู้มากเลยว่ามันเป็นอะไร เเล้วมีวิธีเเก้ยังไงคับ

pop99
19th September 2012, 18:11
ผมไม่แน่ใจนะครับ ลองดูที่ Task Managerครับว่ามี winlogon.exe กี่ตัวและรันโดย System
หรือยูสเซอร์ท่าน ถ้ามีเกินกว่า 1 ตัวก็น่าจะเป็นไวรัส แต่ถ้าไม่มีก็อาจจะเป็นที่ไฟล์มันอาจเสียหายก็ลองหา
ไฟล์นี้จากเครื่องอื่นมาลงทับดูครับ อยู่ที่C:\WINDOWS\system32 ครับ