PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำฮีโร่เปิดปะทะใน dota 2 หน่อย

Jokibuy
20th September 2012, 08:38
คือผมชอบเล่นตัวแบบเปิดเลยอะครับ ชอบเสี่ยงชีวิตให้ทีมเก็บคิวสบายๆ แนะนำหน่อยครับ ที่ชอบๆก็ es กับ axe นี่แหละ บิลไปเปิดเลย 5555

bnnightmal2e
20th September 2012, 08:45
Enigma Nevermore tidehunter

Jokibuy
20th September 2012, 19:31
Tidehunter เปิดไม่เวิคครับ สำหรับผม แต่ถ้ามี refresher เปิดหรอยแน่ๆครับ มีตัวอื่นไหมครับ ที่เราเปิดแล้วให้ทีมเรามันเก็บคิวสบายๆครับ

sahasin1
20th September 2012, 19:35
Earthshaker ครับ บลิ้งไป กลางวงแล้วก็ สตั๊น อันติ ยกทีมล่ะครับ

godmannyza
20th September 2012, 19:35
phantom assassin ครับ blink ไปเปิดเลย แถมเวลา ตอน blink ไปตี ตีไวขึ้นด้วย มี ท่าที่ทำให้ติดคริ อีก เยี่ยม

Deathbringer
20th September 2012, 19:42
Sandking

จริงๆ มันก็มีตั้งเยอะ ได้แทบทุกตัว ถ้ามีคนตามที่ดี :o

makito
20th September 2012, 19:47
ES , Tiny บลิ๊งค์เปิด แล้วรีบถอย รอ skill cooldown ค่อยไปเสริมอีกรอบ
Treant จะบลิ๊งหรือ skill ww ไปเปิดก็แล้วแต่ถนัด
Chaos Knight unti แล้วเปิดเกมได้เลย (แต่ต้อง late game แล้ว)
Sand King unti แล้วบลิ๊งค์ไปกลางวง (แต่อาจจะยากหน่อย บางทีอาจต้องให้เพื่อนไปล่อให้ก่อน)
Void step basic สุดๆ jump ไป unti แต่หาก unti ไม่ดี อาจทำให้ทีมเราตายเองได้
Skel King stun เปิดซักตัว แล้วเข้าไปรับ dmg แทนเพื่อนๆ ในทีม (แต่ทีมก็ต้องรู้งานด้วย ไม่งั้น skel ไปตายฟรี)

PalMMeR
20th September 2012, 19:53
ผมว่า Treant Protector ผมว่าเจ๋งนะถึกด้วย refresher อีกไม่ต้องไปไหนแล้วชาตินี้ Sladar ก็น่าจะได้นะ Blink สตั้น แต่ต้องจังหวะดีๆหน่อย ระยะสตั้นมันแคบ ไหลหนีเอาถ้าพลาด lol ไม่ใช่ 555+

gafiled1
20th September 2012, 19:53
เเนะนํา เวนอม ครับ ออก บริ้งหรือดาบ ที่ทำให้หายตัวไปกลางวงอันติ+สกิลเเรกยิงอีกหน่อยตายหมู่ครับตัวนี้พิษเเรง

เเต่เห็นผลช้าหน่อย ผมทำเเบบนี้ตายตลอดเเต่ได้คืนมามากกว่า 1kill

Jokibuy
20th September 2012, 20:07
ผมแปลกใจนานแล้ว เวลาผมเล่น sk หรือ es เกมมันไม่แนะนำให้ซื้อ refresher แต่ผมชอบซื้อแหะ

เพราะสิ่งนี้
20th September 2012, 20:28
Tide เล่นดีๆโคตรแสบ ออกรีเฟรชให้ได้ก่อนละ บรรลัยแน่ บลิ้งไปอันติ สกิล 3 จะปิดคิลเนียนๆก็จัดสกิล 1 จบ

หรือคอมโบ ไทนี่ + ไทน์ฮันเตอร์ (แนะนำ) โยนไทน์ไปกลางวงละอันติสะ (ผมใช้บ่อยแสบสรร) จากนั้นไทนี่ตามตั้น ไทน์กดรีเฟรชอันติอีกรอบ

หรือ เล่น คังก้า + อีนิกม่า สเต็ปง่ายๆ อีนิกม่าเปิดอันติ คังก้า อันติตามกลางวง แล้วกดท่า 1

สเต็ปมีให้เล่นเยอะนะ ส่วนตัวท่าจะเล่นตัวแทงค์ เล่น ไทน์ ไทนี่ (แก๊งได้ด้วย) แล้วก็ สเกล(เกิดทีอย่างโหดอะ)

Jokibuy
20th September 2012, 20:36
Tide เล่นดีๆโคตรแสบ ออกรีเฟรชให้ได้ก่อนละ บรรลัยแน่ บลิ้งไปอันติ สกิล 3 จะปิดคิลเนียนๆก็จัดสกิล 1 จบ

หรือคอมโบ ไทนี่ + ไทน์ฮันเตอร์ (แนะนำ) โยนไทน์ไปกลางวงละอันติสะ (ผมใช้บ่อยแสบสรร) จากนั้นไทนี่ตามตั้น ไทน์กดรีเฟรชอันติอีกรอบ

หรือ เล่น คังก้า + อีนิกม่า สเต็ปง่ายๆ อีนิกม่าเปิดอันติ คังก้า อันติตามกลางวง แล้วกดท่า 1

สเต็ปมีให้เล่นเยอะนะ ส่วนตัวท่าจะเล่นตัวแทงค์ เล่น ไทน์ ไทนี่ (แก๊งได้ด้วย) แล้วก็ สเกล(เกิดทีอย่างโหดอะ)

ต้องหาเพื่อนที่เชื่อใจได้นี่สิ ถึงจะเล่นอย่างนั้น

:-3
20th September 2012, 21:41
tiny บลิ๊งไปเก็บตัวนิ่มๆ แล้วรีบถอยออกมา
invoker cyclone เปิด
puck กดสกิล 4 2 แล้วใช้ 1 3 ถอยออกมา

blackop
20th September 2012, 22:09
Tiny บลิ้งไปกวาด โยน แล้วรอเพื่อนเข้า แล้วเราตามช่วยเพื่อนตบ
ไทด์ฮันเตอร์

อ๊อกเมจ บัฟให้เพื่อนทุกคน แล้ววิ่งไปเปิดกลางวงสักตัว เอาตัวเปรี้ยวๆ ตั๊น****เลยแล้วตีสกิลหนืด รอเพื่อนเข้า ถ้าโชคดีไม่ตายก่อนก็ช่วยเพื่อน แก๊ง

เอิธเชค บลิ้งไปเอคโค่ แล้วตั๊นสกิลปิดทาง (หามุมดีๆ ถ้ากดทัน) รอเพื่อนเข้า แล้วสกิล 2 ใส่ซักตัว

นากา เปิดเพลง รอเพื่อน ดาร์กเซียดูด อินิกม่า หลุมดำ แซนคิงอัลติ 5 ศพ (โอกาสนี้หายาก 55)

bootbleach
21st September 2012, 18:02
skeleton king เดินสุยไม่กลัวตายถ้ามีคนตามนะ

NongLaaLaa
21st September 2012, 18:05
สเกล คิง น่ีละฮาร์ดคอ ถ้าชอบแนวบ้าพลังแต่อาศัยต้องฝึกหน่อย BeastMaster ก็เวิคน่ะ รันเกมคุมสามเลนได้ด้วย