PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ร่างทรง

nalavit02
21st September 2012, 16:07
พวกคุณเชื่อเรื่องร่างทรงไหมครับ(เจ้าพ่อ)
วันนี้ผมไปเชียงใหม่มาไปดูเจ้าพ่อส่าง ร่างทรง คือไปกันประมาณ 10 คนย่าผมได้เสียชีวิต 3 ปีแล้วแล้วเขาก็เข้าร่างไม่เหมือนกับย่าผมเลย ผมพยายามไม่บอกชื่อผมให้ร่างทรงว่าผมชื่ออะไรแต่ร่างทรงเรียกผมว่า หล้า:sweat ย่าผมไม่เคยเรียกแบบนี้เลย และย่าผมเป็นคนรักน้องมาและน้องผมไม่มา พึ่งมาถามหาน้องตอนพ่อผมบอกว่าน้องไม่มาเพราะสอบช่วงท้าย ๆ และจากนั้นก็ทำเป็นถามหาน้อง:sweat และหลังจากนั้นทุกคนที่ไปเชื้อหมดแต่ผมไม่เชื้อคนเดียวเพราะทุกคนไม่สนิทกับย่าเท่าผม อยากถามชาว JKG ว่าคิดยังไงกับร่างทรงครับ

ส่วนผมรู้สึกแย่มาก:sweat

Blackperl
21st September 2012, 16:34
50/50 ครับแต่ของคุณเนียยังไงผมก็ไม่เชื่อครับ

RaverMemories
21st September 2012, 16:37
ผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าลองถามคำถามที่คิดว่าเค้ารู้คนเดียว อย่างเช่นวันเกิดวันอะไร ประมาณนั้นแล้วตอบถูกก็คงเชื่อเพิ่มขึ้นนิดหน่อย ซึงปกติไม่ค่อยเชื่ออะไรแบบนี้ซักเท่าไหร่ ถ้าไม่เจอจริงๆ มันก็บอกไม่ถูกอ่ะนะ

nalavit02
21st September 2012, 17:22
แล้วอีกอย่างนะครับ :o ผมเป็นคนเชียงราย ร่างทรงเป็นคนเชียงใหม่ สำเนียงเชียงราย กับ เชียงใหม่ ไม่เหมือนกันครับ แต่ร่างทรงพูดสำเนียงเชียงใหม่ 555
อย่างเช่น : พ่อคุณหรอ
เชียงราย : ป่อ คิง ก่ะ
เชียงใหม่ : ป้อ คิง หยัง :o

new13th
21st September 2012, 17:32
ผมมีรุ่นพี่อยู่คนหนึ่งเขามีวันเิกิดที่เหมาะกับการเป็นร่างทรง
เขาก็เลยได้เป็นร่างทรง
ผมถามเขาว่าพอเจ้าเข้ารู้สึกอย่างไร
เขาบอกว่ามันจะมึนๆไม่รู้สึกตัว
แล้วเขาก็ดูดวงให้ผมโดยเอาแค่วันเกิด แต่ก็ตรงเหมือนกันนะ............................

Mr.UnHuMan
21st September 2012, 17:39
บางคนหากินบนความเชื่อของผู้อื่น เชื่อครึงไม่เชื่อครึ่งครับของแบบนี้

บางคนก็ตรงอย่างกับตาเห็น บางคนไม่เคยเห็นก็ทำเป็นตรงซะงั้น

ballpoi007
21st September 2012, 19:27
ผมก็เคยเห็นสิ่งเหลือเชื่้อผมมาเยอะ พยายามหาข้อพิสูจน์

ก็ยังไม่พบหลักความจริง- -*+ขี้เกียจ เช่น ร่างทรง เอามือจุ่มน้ำกรด

ซึ่ง- -*เฮ้อ ผมก็พยายามหาว่า น้ำกฏชนิดไหนว่ะ มันจุ่มไปแล้วร่างกายไม่เป็นอะไร ซึ่งผมถามอาจาร์ยวิทย์ เขาบอกไม่มี

ถ้ามี ก็ได้สักระยะหนึ่งละมัง- -* เพราะผมเห็นพระนี้ละครับ- -*ต่างจังหวัด เอาผ้าจุ่มไปก่อน พอเอาขึ้นมา ผ้าไห้ม ดำเลยย

แล้วเขาก็เอามือจุ่มลงกำพระอยู่ถ้าจำไม่ผิด เห้ยไม่เป็นอะไร ผมตอนแรก ด้วยความที่ว่าเป็นคนไม่เชื่อ- -*

ผมเลยพูดมาลอยๆ น้ำกรด มันเป็นสารพิเศษไรเปล่า พ่อผมซึ่งเป็นคนเชื่อเรื่องนี้แย้งกับผม แล้วถากกผมกลับมาว่า

***เอามือ***จุ่มดิ ผมด้วยความโมโห จะเอาจุ่มละ ใก้ลละ รู้สึกว่ามัน คันๆแตะไปนิดเลย เอามือออก- -*

บอกว่าไม่ดีก่า แล้วก็โดนโห้ววว รอบวง ในคณะญาติผมเอง- -*

ส่วนร่างทรงนี้เห็นบ่อย จนเบื่อ

ส่วนตัวนะครับ พวกนี้ต่อให้มันมีจริง มันก็ช่วยเราเรื่องการงานการเงินไม่ได้หรอก

ส่วนตัวผมก็เชื่อเรื่องบาปบุญ ทำดีทำเลว พอละครับ- -* ถึงแม้จะเจอมาเยอะ

แต่สิ่งที่เจอมาเยอะของผม มันก็ไม่ได้ช่วยให้ชีวิตผม ร่ำรวยหรือดีขึ้นเลยยย- -* เรื่องจริงนะเออ

Hi_how_r_u
21st September 2012, 19:31
0/100 ไม่เชื่อเลย
โดนหลอกกินตังแล้ว

boye
21st September 2012, 19:37
โปรดใช้จักรยานในการอ่าน

50 50 ครับ

boomman
21st September 2012, 19:42
50/50 ครับ ไม่เชื่อก็อย่าไปลบหลู่

ของจริง ของปลอม ก็แยกแยะ ได้นะครับ ดูที่ค่าครู ค่าครู องค์ไหน แพง เวอร์เกิน 100 บาทขึ้นนี่ .. . ยิ่งเป็นหมื่นไม่ต้องพูดถึง

Pop_PeR
21st September 2012, 20:43
อย่างว่า เรื่องอย่างนี้่ ไม่เชื่ออย่าไปลบหลู่ครับ

gsp
21st September 2012, 20:49
เพื่อนผมก็เป็นครับ พวกทรงเจ้านี่อิ่มดีอร่อยดี สบายด้วย
มันบอกว่า เวลาเจ้าท่านเข้าสถิต ตัวเราจะร้อนเเล้ว สลบไป
เเต่ตื่นขึ้นมาอีกที คนเขาบอกว่ามันเต้นเอามีดเฉือนลิ้นอยู่ ตอนตสติมันตื่นก็บอกว่าไม่รู้สึกอะไรเลย
มันเคยโชว์เเผลที่ลิ้นด้วยครับ ลิ้นไม่ขาดอะ คิดดู

คุณบอม
21st September 2012, 20:57
ไอ้ตัวผมนี่ถ้าเจอร่างทรงเป็นไม่เชื่อไว้ก่อน แต่เรื่องผีเข้าเนี้ยไม่แน่ ญาติผมชอบเข้าตอนงานศพ(ก็ไม่ได้ตายบ่อยหรอก)แบบว่าเข้าแม่ผมด้วยไง เอ้อ!ก็แปลกดี

WgunW
21st September 2012, 21:13
ผมไม่เชื่อนะ แต่ก็พยายามไม่ลบหลู่ ร่างทรงผมว่าเชื่อถือไม่ค่อยได้อะนะ:nea:nea

AV Fanboy
21st September 2012, 21:14
ลูกพี่ลูกน้องผมก็เป็นร่างทรงนะผมเองบอกได้เลยว่าไม่เชื่อพวกนี้เหมือนกันแต่....
รุ่นน้องผมมันไปดูดวงกับลูกพี่ลูกน้องผมนี่แหละแล้วผมก็อยู่แถวนั้นด้วยสิ่งที่ผมเห็นคือ....
รุ่นน้องผมมันมันท่าทางแปลกไป(เด็กผู้หญิงม.ปลาย)พูดภาษาอะไรก็ไม่รู้เหมือนไม่ใช่คนเดิมเลย
แต่ไอ้ลูกพี่ลูกน้องผมมันพูดภาษาไทยปกติคุยกันไปเรื่อยเลย
สรุปคือลูกพี่ลูกน้องผมเป็นคนทรงแต่ไม่ได้เข้าทรงตัวเองแต่เข้าคนที่มาหาดูดวงหรือรุ่นน้องผมแทน
ผมก็ไม่ได้ไปถามรุ่นน้องมันนะว่ามันรู้ตัวรึเปล่าตอนเข้าทรงหรือมันแกล้งเอากันแน่(แต่ผมคิดว่ามันไม่ได้แกล้งแน่ เพราะมันไปกันหลายคน)
แล้วผมจะเชื่อดีไหม?

zabaha12
21st September 2012, 21:33
0/100
ผมไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ :yes

จริงๆ เกิดมาไม่เคยเชื่อเรื่องเหนือธรรมชาติเลย -*-

restore
21st September 2012, 22:00
ร่างทรงมีทั้งที่ช่วยเหลือคนและหลอกหาตังค์ สำหรับพี่เชื่อนะเพราะรู้เห็นมา แต่อย่างมงายแค่นั้นเอง ใช้สติให้ดีก็พอ

exodus
22nd September 2012, 01:55
ผมละอยากถ่ายคลิปตอนตบกระโหลกร่างทรงจริงๆ แต่กลัวจะถูกต่อต้านมากกว่าการโต้เถียงหาข้อเท็จจริง

เพราะฉะนั้น พวกเธอว์จงบูชาผีกันต่อไป

bank9398
22nd September 2012, 02:00
พอออกจากร่างทรง แล้ว ลองถาม ร่างทรงดูสิครับว่า ตอนเขาเข้ามาว่า เขารู้สึกตัวไหมครับ ถ้าไม่ คือหลอก ถ้ารู้สึก คือจริง

อีกอย่างครับเป็นสาระ การเข้าทรง หรือ เจ้าพ่อ เจ้าพ่อสามารถบังคับตัวเรา ได้ถึง 50 / 50 แล้วแต่เขาว่าจะปืดอะไรบ้าง ปิดหูไม่ให้ได้ยินปิดตา ไม่ให้ได้เห็น อย่างงี้ครับ ความรู้สึกในขณะโดนเข้าทรงคือ ถูกทับ เหมือนมีอะไรมา ทับเหมือนผีอำอ่าครับ

ปล. ประเทศไทยแปลกอยู่อย่างนึงครับ คือ มีการเข้าทรง ประเทศอื่นไม่เห็นจะมีเลยเนาะ

BoonTew
22nd September 2012, 02:24
ของแบบนี้ถามคนที่เชื่อก็บอกว่ามีจริง ถามคนที่ไม่เชื่อก็บอกว่าไม่มีจริง

ผมว่าทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับตัวเราทั้งนั้นแหละ แค่ไม่ไปดูถูกความเชื่อของคนอื่นที่เขาคิดไม่เหมือนเราก็พอ

kabukiput
22nd September 2012, 02:27
เปอร์เซ็นมันพอมีครับ แต่ลองถามถึงสิ่งที่เป็นความทรงจำที่มีเฉพาะคุณกับย่าดูแล้วจะรู้เลย

blacklotus55
22nd September 2012, 02:54
ง่าย ๆ
จงเชื่อในสิ่งที่ตาเห็น ไอ้ที่อยู่ตรงหน้า มันเป็นใครกันหล่ะ ใช่ย่าท่านไหม ถ้ามันไม่ใช่ มีเหตุผลอะไรมายืนยันว่ามันใช่ คิดง่าย ๆ
จงเชื่อในส่ิ่งที่หูได้ยิน ไอ้ที่อยู่ตรงหน้า มันพูดเป็นเสียงย่าท่านเหรอ เสียงไม่ใช่ อ้าว ก็ไม่ใช่อีก เหตุผลง่ายมาก ๆ
จงเชื่อในสิ่งที่ผิวกายสำผัสได้ ก็เหมือนสองข้อแรก ก็มันไม่ใช่ย่าท่าน มันเป็น "ใครวะเนี่ย" เอ๊า ก๊มันคนละคน คิดง่ายอีก
จงเข้มแข็ง มีสติ แยกแยะ สิ่งใดที่ ตาเห็น หูไดยิน ผิวกายสำผัส มันเป็น "ความจริง" ตั้งสติและระลึกถึง "ความจริง"
จงอย่าได้งี่เง่า ให้สิ่งที่ "ตาเราไม่อาจมองเห็น" "หูเราไม่อาจได้ยิน" "ผิวกายเราไม่อาจสำผัส" มาครอบงำเรา เพราะมันไม่ใช่ "ความจริง"
ก็ออกข่าวอยู่ทุกวันว่าเรื่องแบบนี้มันแหกตา ก็คิดเอาเอง โต ๆ กันแล้ว ร่างทรงมันก็เป็น "คน" เหมือนเรา มันบินได้เมื่อไร ค่่อยว่ากันใหม่

ถ้าร่างทรงมันมีของจริงนะ ง่ายมาก ๆ อีก
ไปบอกให้ทหารเขาไปจ้างมาให้คอยบอกเลย ว่าโจรใต้มันจะวางระเบิดครั้งต่อไปที่ไหน มีประโยชน์ดีกว่ามั้ยเนี่ย ไม่ต้องมาคอยทำนายกำหนดชีวิตอย่างโน้นอย่างนี้ให้ใครเขาหรอก (เอ้า หรือไม่จริง)

ต่อไปใครที่เป็นเพศชาย ลูกผู้ชายฟังไว้เลย
ชีิวิตเรา "ขึั้นอยู่กับว่าลูกผู้ชายอย่างเรา จะมีสติ ปํญญา ดำเนินชีวิตเราเองให้เป็นไปในทิศทางที่เราต้องการ ชีวิตเราต้องอยู่ในกำมือเราเว้ย" ไม่ใช่ให้ใครก็ไม่รู้มาบอกว่า "ชีวิตเราจะเป็นอย่างโน้น อย่างนี้" ต้องสะเดาะเคราะห์ ฟังแล้วมันทุเรศ
(เอ้า หรือไม่จริง อีกแล้ว)

Z€l2oN€
22nd September 2012, 04:29
ว่ากันว่า ถ้าคนมีของ แล้วไปยังศาลเจ้าพ่อองค์ดำแล้วของจะขึ้นแกันถ้วนหน้า

ปล. เรื่องนี้เพื่อนมันเห็นกับตาตอนไปเข้าค่ายร.ด. ที่เชียงใหม่

Zeallar
22nd September 2012, 06:45
ก็แค่ธุรกิจหลอกต้มชาวบ้านที่เชื่อในวัฒนธรรมไทยไปวันๆ

double6
22nd September 2012, 07:01
จริงๆก็มี

เก๊ๆก็มี

ผมเชื่อแบบนี้ แต่ผมไม่เคยไปอะน่ะ

nalavit02
22nd September 2012, 10:48
ง่าย ๆ
จงเชื่อในสิ่งที่ตาเห็น ไอ้ที่อยู่ตรงหน้า มันเป็นใครกันหล่ะ ใช่ย่าท่านไหม ถ้ามันไม่ใช่ มีเหตุผลอะไรมายืนยันว่ามันใช่ คิดง่าย ๆ
จงเชื่อในส่ิ่งที่หูได้ยิน ไอ้ที่อยู่ตรงหน้า มันพูดเป็นเสียงย่าท่านเหรอ เสียงไม่ใช่ อ้าว ก็ไม่ใช่อีก เหตุผลง่ายมาก ๆ
จงเชื่อในสิ่งที่ผิวกายสำผัสได้ ก็เหมือนสองข้อแรก ก็มันไม่ใช่ย่าท่าน มันเป็น "ใครวะเนี่ย" เอ๊า ก๊มันคนละคน คิดง่ายอีก
จงเข้มแข็ง มีสติ แยกแยะ สิ่งใดที่ ตาเห็น หูไดยิน ผิวกายสำผัส มันเป็น "ความจริง" ตั้งสติและระลึกถึง "ความจริง"
จงอย่าได้งี่เง่า ให้สิ่งที่ "ตาเราไม่อาจมองเห็น" "หูเราไม่อาจได้ยิน" "ผิวกายเราไม่อาจสำผัส" มาครอบงำเรา เพราะมันไม่ใช่ "ความจริง"
ก็ออกข่าวอยู่ทุกวันว่าเรื่องแบบนี้มันแหกตา ก็คิดเอาเอง โต ๆ กันแล้ว ร่างทรงมันก็เป็น "คน" เหมือนเรา มันบินได้เมื่อไร ค่่อยว่ากันใหม่

ถ้าร่างทรงมันมีของจริงนะ ง่ายมาก ๆ อีก
ไปบอกให้ทหารเขาไปจ้างมาให้คอยบอกเลย ว่าโจรใต้มันจะวางระเบิดครั้งต่อไปที่ไหน มีประโยชน์ดีกว่ามั้ยเนี่ย ไม่ต้องมาคอยทำนายกำหนดชีวิตอย่างโน้นอย่างนี้ให้ใครเขาหรอก (เอ้า หรือไม่จริง)

ต่อไปใครที่เป็นเพศชาย ลูกผู้ชายฟังไว้เลย
ชีิวิตเรา "ขึั้นอยู่กับว่าลูกผู้ชายอย่างเรา จะมีสติ ปํญญา ดำเนินชีวิตเราเองให้เป็นไปในทิศทางที่เราต้องการ ชีวิตเราต้องอยู่ในกำมือเราเว้ย" ไม่ใช่ให้ใครก็ไม่รู้มาบอกว่า "ชีวิตเราจะเป็นอย่างโน้น อย่างนี้" ต้องสะเดาะเคราะห์ ฟังแล้วมันทุเรศ
(เอ้า หรือไม่จริง อีกแล้ว)

ครับไม่ใช่ย่าผมจริงๆ ผมสนิทกับย่าที่สุด ขอบคุณท่านมากครับ

khunnieboy
22nd September 2012, 15:53
50 / 50 เช่นกัน ไม่เชื่อไปซะหมด เพราะส่วนใหญ่ก็โดนหลอกทั้งนั้น

7Resurrect111on
22nd September 2012, 15:57
เห็นกระทู้นี้ขัดตาว่ะครับ ชักตะหงิดๆแล้ว :rtfm

ทำไมกระทู้นี้ไม่ตกๆไปซะที งมงายกันอยู่ได้

ร่างทรงไม่มีจริงครับ มันหลอกลวง ฉลาดได้แล้ว

JamiesMc'Avoid
22nd September 2012, 16:21
เคยเจอกับตัวครับ เพื่อนผมทำเงินหาย 18000 มันไปให้ร่างทรงช่วย ผมเลยไปเป็นเพื่อน ปรากฏว่าร่างทรงบอกชื่อคนที่โขมยไปถูกจริงๆ

*แต่นั่นก็ยังไม่ทำให้เชื่อใด้ 100 % : (