PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ PC หน่อยครับ

sertnalove
15th August 2011, 11:59
ผมอยากสอบถามว่า

CORSAIR H 100(ชุดน้ำ)
มันสามารถใส่เข้ากับ Case
CASE - X-PREDATOR

ผมไปหาข้อมูลใน Google ตามรูปภาพต่างๆและ วีดีโอ เห็นว่า มันเป็นพัดลมคู่ 2ตัวติดกัน ยาวเป็นแถว

แล้วติดด้านบน Case ก็เลยจะมาถามว่า จะสามารถติดได้ไหม กับCase ตัวนี้

เพราะด้านบน Case X-PREDATOR สามารถติดตั้งพัดลม 23cm ถ้าแกะออก แล้วยัด CORSAIR H 100

พัดลมมันเป็นแนว ยาว อะครับ มันติดด้านหลังไม่ได้ เพราะติด M/B

ก็เห็นทุกเว็บมันติดแต่ด้านบน ก็เลยมาสอบถามครับ มันจะได้ไหม = =

KoreaFever
15th August 2011, 16:13
จริงๆติดตรงไหนก็ได้ที่มันติดได้อะครับในส่วนของหม้อน้ำ

ingkung
15th August 2011, 16:36
ที่ พัดลมติด บนเพราะ มันจะดูดความร้อนออก

จะติดข้างหลังก็ได้ แต่มันมีพัดลมเคส ติดอยู่ ต้องเอาออก

มันแล้วแต่คนนะครับ อีกอย่าง ติดไกล สายไปไม่ถึงว่าไง 55+

sertnalove
15th August 2011, 20:49
ครับๆ ขอบคุณมากครับ