PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมไม่เข้าใจพวกคุณที่ด่า EA หักหลัง BF3

Punch10sg
21st September 2012, 18:09
ผมรู้ว่าล่อเป๋าแต่จะขอตั่งนิดนึงครับ มันมีด่ากันอย่างเดียว

เกมทุกเกมเค้าก็ลดกันแบบ นี้ 33% 50% 66 % 75% 80% ไม่เห็นเป็นอะไร BF3 ลดหน่อยทำร้องเกมมันก็เกือบปีแล้วนะ เบื่อหวะมันหักหลังตรงไหนไม่เข้าใจ ของเก่าก็ต้องลดราคาเป็นธรรมดา
ถ้าคุณซื้อตั่งแตาเกมออกนี่ก็ 10 เดือนแล้วเล่นหน่ำใจแล้ว แตาถ้าพึ่งซื้อมันก็เป็นเรื่องช่วยไม่ได้ครับ ถ้าอุนหนุนของแท้มาตลอดก็ชินครับ บางเกม ออกมา 1-2 เดือนก็ลดซะแล้ว

ส่วนคนที่บ่นๆอยู่ ผมขอเดาว่าพึ่งซื่อมา1-2 เดือนสินะ ผมก็เข้าใจว่ามันเจ็บ แต่คราวังก็จำเอาไว้ครับ เกมหนะ เก่าก็ต้องลดเเป็นธรรมดาไม่งันเกมก็ร้าง คนไม่่เล่น

เรื่อง Premuim ผมไม่เถียงแล้วกัน มันจงใจทำมาแดกตัง เอาเข้าจริงๆก็่เล่นแค่ Map ธรรมดา Premium ไม่่เล่นหรอกเชื่อเหอะ ส่วนใครจะซื้อ Premium ผมเตือนไว้เลยเดียวมันก็ลดอีก lol

berrygo60
21st September 2012, 18:11
ผมซื้อ Limited มาก็ไม่ได้ คิดอะไรมาก

เห็นมันลด เหลือ 299 ถูกดี

เลยซื้อให้เพื่อนเล่น

อยากให้มาเล่นกันเยอะๆ เกมส์ ดีๆ

diippyjas
21st September 2012, 18:15
โอ้ ไม่นะไม่~

pza00007
21st September 2012, 18:17
ผมก็ซื้อ Battlefield 3 limited edition + Premium มา

เสียดายนิดๆแต่ก็ไม่ได้อะไรมากมาย ผมคิดว่าที่ผมซื้อมาความมันส์เกินราคา ^ ^

iSimilaXi
21st September 2012, 18:30
แต่การที่มาลดขนาดนี้ สำหรับผม มันน่าตบ EA สักครั้งนะ ลดจนขนาดที่ว่า คนซื้อตอนไม่ได้ลดเหมือนเสียตังไปฟรีๆอะ -*-

solowking2
21st September 2012, 18:34
งั้นๆอ่ะผมว่า เกมไหนๆมันก็ลดทั้งนั้น ในสตรีมลด 75% ตั้งเยอะตั้งแยะ
ไม่เห็นบ่นกัน ที BF3 ลดราคานะบ่นเลยนะเนี่ย

Allowed
21st September 2012, 18:43
แต่การที่มาลดขนาดนี้ สำหรับผม มันน่าตบ EA สักครั้งนะ ลดจนขนาดที่ว่า คนซื้อตอนไม่ได้ลดเหมือนเสียตังไปฟรีๆอะ -*-

การที่ 10 ปี ลดครั้ง ? เหมือน วันเกิดคุณนั้นแหละ ที่พ่อแม่ อย่างน้อยต้องให้ของขวัญ ให้ เค้กลูก ? ถึงจะเคยได้่แล้วก็ตาม !!

iSimilaXi
21st September 2012, 18:56
การที่ 10 ปี ลดครั้ง ? เหมือน วันเกิดคุณนั้นแหละ ที่พ่อแม่ อย่างน้อยต้องให้ของขวัญ ให้ เค้กลูก ? ถึงจะเคยได้่แล้วก็ตาม !!

BF3 มาแค่ 1 ปีเอง ทำไม BF2 Complete ไม่ลดบ้างละ T^T ผมจะได้เก็บต่อด้วย

Peekerman
21st September 2012, 18:58
ทั้งหมดที่ดราม่ากันคือคำคำเดียวสั้นๆง่ายๆ "งก"

onalovejung
21st September 2012, 18:59
ผมซื้อ Limited มาก็ไม่ได้ คิดอะไรมาก

เห็นมันลด เหลือ 299 ถูกดี

เลยซื้อให้เพื่อนเล่น

อยากให้มาเล่นกันเยอะๆ เกมส์ ดีๆ

เป็นเพื่อนกับผมไหม :D

เพราะสิ่งนี้
21st September 2012, 18:59
แถลงการ ผมคนนึงที่ด่าEA เพราะ EA ทำไม่ถูกจริงๆ

การตลาดของEA ประกาศว่าจะขึ้นราคาเกมส์ภายในประเทศทั้งหมด ยกเว้นเกมส์เก่าๆจะคงราคาเดิม ทำให้เกมส์ที่ออกมาใหม่ราคาพุ่งพรวดๆแบบครึ่งต่อครึ่ง

อันนี้ผมรับได้ ไม่ว่าไร ยังไงผมชอบผมก็ซื้อ เสร็จแล้วอีกข้อคือ BF3 กล่าวว่า จะจัดให้ PC เหนือกว่าอื่นใด

ปอหลด ชัดๆ ทุกๆ DLC PS3 จะได้เล่นก่อนอาทิตย์กว่าๆเกือบ 2 อาทิต

สิ่งที่ผมรับไม่ได้สุดๆคือ การที่ EA เอาเกมส์ที่แบบว่าอัพราคาขึ้นจนแพงกว่าเดิมเท่าตัว มาขายในราคาไม่ถึง 30 % ด้วยซ้ำไป

ผมเจอมาตั้งแต่ไครซิส 2 ผมกดลิมิเต็ดมา 990 บาท เกมส์ห่วยมาก จนพอแก้แพทเสร็จสับ พวกรีบออกคอมพลีตมาราคา 799

ไม่เท่าไหร่เจอ BF3 ยิ่งเจ็บเข้าไปใหญ่ ขายอะไรไม่รู้มั่วซั่วไปหมด BF3 พรีเมี่ยม (หักหลัง B2K ไป 1 เป๊าะ ซื้อซ้ำกับลิมิเต็ดเต็มๆ) เสร็จมา พรีเมี่ยมอิดิชั่น ทั้งหมดราคาเท่าเปิดตัว (หักหลังทั้งคนเล่นลิมิเต็ดและธรรมดา รวมถึงพรีเมี่ยม)

จนล่าสุดขาย 300 คือไม่เข้าใจว่า EA ไม่มีมุขจะทำยอดขายให้เกมส์ดีขึ้นโดยวิธีอื่นบ้างหรอ เอาแต่ลด ลด ลด จนเกมส์จะดูไร้ค่าอยู่แล้ว หรือเอาตังไปพัฒนา BF4 ? (BF3) บัคยังไม่หมด จะเอาต่อเลยไง ?

ปล.ผมไม่เคยด่า หรือว่าผู้ที่ซื้อเกมส์ลดมาเล่น เพราะยังไงก็สนับสนุนของแท้เหมือนกัน ผมไม่เคยเหยียดหยามอะไร ในคลับผม ไม่เคยแบ่งแยกว่าคนนี้ซื้อตอนลดหรืออะไร กลับดีสะอีก มีเพื่อนเล่นเยอะแยะ ผมด่า แค่ EA ทำไมต้องหักหลังกันด้วย กี่เป๊าะแล้วก็ไม่ทราบ
ปล2. ผมจะด่าหรือยังไง ทำไมต้องมาตั้งกระทู้ให้เป็นเรื่องเป็นราวมิทราบ ผมไม่เคยด่าโดยตั้งกระทู้เหมือนคนเรียกร้องอะไรไร้สาระอย่างคุณ ผมมีสิทธิ์ของผมที่จะด่าหรือว่า เพราะผมก็ไม่ได้โหลดเถื่อนแล้วมาเล่น แล้วมาด่าพล่อยๆหรืออย่างไรก็ไม่นิ ? จริงมั้ย แล้วในเมื่อคุณไม่ใช่ EA คุณจะเดือดร้อนตั้งกระทู้ทำไม ?
ปล3. ถ้าคนที่เขาด่าๆกัน ไปด่าคนที่ซื้อเกมส์ลดว่ามักง่ายก็ว่าไปอย่าง แบบนั้นผมจะไม่เถียงอะไรสักคำนะครับ ?

worakorn3
21st September 2012, 19:00
เหมือนกัน มันเป็นธรรมดา ลดก็ดีแล้ว จะได้ซื้อดอง(?) และก็มีคนเล่นเยอะขึ้นด้วย
ส่วนพรีเมี่ยมเรอะ ช่างมันเถอะ มีที่อยากได้ไม่กี่อย่าง = =" รอมันลดค่อยคุยกัน :o

samekubpom
21st September 2012, 19:00

10 ปีลดครั้งมันก็เป็นแค่คำบังหน้า เป็นกลยุืทธการตลาดของเค้า

Punch10sg
21st September 2012, 19:03
แถลงการ ผมคนนึงที่ด่าEA เพราะ EA ทำไม่ถูกจริงๆ

การตลาดของEA ประกาศว่าจะขึ้นราคาเกมส์ภายในประเทศทั้งหมด ยกเว้นเกมส์เก่าๆจะคงราคาเดิม ทำให้เกมส์ที่ออกมาใหม่ราคาพุ่งพรวดๆแบบครึ่งต่อครึ่ง

อันนี้ผมรับได้ ไม่ว่าไร ยังไงผมชอบผมก็ซื้อ เสร็จแล้วอีกข้อคือ BF3 กล่าวว่า จะจัดให้ PC เหนือกว่าอื่นใด

ปอหลด ชัดๆ ทุกๆ DLC PS3 จะได้เล่นก่อนอาทิตย์กว่าๆเกือบ 2 อาทิต

สิ่งที่ผมรับไม่ได้สุดๆคือ การที่ EA เอาเกมส์ที่แบบว่าอัพราคาขึ้นจนแพงกว่าเดิมเท่าตัว มาขายในราคาไม่ถึง 30 % ด้วยซ้ำไป

ผมเจอมาตั้งแต่ไครซิส 2 ผมกดลิมิเต็ดมา 990 บาท เกมส์ห่วยมาก จนพอแก้แพทเสร็จสับ พวกรีบออกคอมพลีตมาราคา 799

ไม่เท่าไหร่เจอ BF3 ยิ่งเจ็บเข้าไปใหญ่ ขายอะไรไม่รู้มั่วซั่วไปหมด BF3 พรีเมี่ยม (หักหลัง B2K ไป 1 เป๊าะ ซื้อซ้ำกับลิมิเต็ดเต็มๆ) เสร็จมา พรีเมี่ยมอิดิชั่น ทั้งหมดราคาเท่าเปิดตัว (หักหลังทั้งคนเล่นลิมิเต็ดและธรรมดา รวมถึงพรีเมี่ยม)

จนล่าสุดขาย 300 คือไม่เข้าใจว่า EA ไม่มีมุขจะทำยอดขายให้เกมส์ดีขึ้นโดยวิธีอื่นบ้างหรอ เอาแต่ลด ลด ลด จนเกมส์จะดูไร้ค่าอยู่แล้ว หรือเอาตังไปพัฒนา BF4 ? (BF3) บัคยังไม่หมด จะเอาต่อเลยไง ?

ปล.ผมไม่เคยด่า หรือว่าผู้ที่ซื้อเกมส์ลดมาเล่น เพราะยังไงก็สนับสนุนของแท้เหมือนกัน ผมไม่เคยเหยียดหยามอะไร ในคลับผม ไม่เคยแบ่งแยกว่าคนนี้ซื้อตอนลดหรืออะไร กลับดีสะอีก มีเพื่อนเล่นเยอะแยะ ผมด่า แค่ EA ทำไมต้องหักหลังกันด้วย กี่เป๊าะแล้วก็ไม่ทราบ
ปล2. ผมจะด่าหรือยังไง ทำไมต้องมาตั้งกระทู้ให้เป็นเรื่องเป็นราวมิทราบ ผมไม่เคยด่าโดยตั้งกระทู้เหมือนคนเรียกร้องอะไรไร้สาระอย่างคุณ ผมมีสิทธิ์ของผมที่จะด่าหรือว่า เพราะผมก็ไม่ได้โหลดเถื่อนแล้วมาเล่น แล้วมาด่าพล่อยๆหรืออย่างไรก็ไม่นิ ? จริงมั้ง แล้วในเมื่อคุณไม่ใช่ EA คุณจะเดือดร้อนตั้งกระทู้ทำไม ?
ปล3. ถ้าคนที่เขาด่าๆกัน ไปด่าคนที่ซื้อเกมส์ลดว่ามักง่ายก็ว่าไปอย่าง แบบนั้นผมจะไม่เถียงอะไรสักคำนะครับ ?

in my view Ea did nothing wring just disgusting sale which most people can't hold it.

virus007
21st September 2012, 19:04
555+ ไอดีผมเลยมีทั้งRUและก็USเลย

เหมือนกับว่าซื้อUSแล้วแถมRU

Peekerman
21st September 2012, 19:05
มีข้อสงสัยครับคือผมเพิ่งเห็นเกมส์ที่มีคนหลงไหลใน DLC มากขนานี้มันคืออะไรยังไงหรอครับ DLC นี่คือแมพใหม่หรอ ?? สำหรับคนมีถึงเข้าได้อะไรแบบนี้รึเปล่าอ่ะ

Emo
21st September 2012, 19:06
มันเป็นช่วง โปรโมชั่นของ เขาครับ

คนที่ซื้อ แบบ ราคาเต็ม ไม่ใช่ 299.- ก็คิดว่า นึกไม่ถึงเลยว่า มันจะลดขนาดนี้ แล้วอีกอย่าง ลดกันถ้วนหน้า.....

สิ่งที่คนเล่น แบบราคาเต็ม ก็ คิดว่า ทำไม ตู ซื้อ เป็นพัน แล้ว มันซื้อแค่ สองร้อยกว่าบาท มันได้เล่น เท่าราคาเต็ม....

แถมยังถูกมากๆ

(ความคิดผมนะ ผมเข้าใจว่ามันเป็นช่วงโปรโมชั่น ใครๆก็ อยากได้ ราคาถูกๆ)

คนซื้อ ลดราคา เห้ย มันมาแล้ว ลดลงโคตรๆ 299.- แทบกิเรต กินเลย

แถมยัง DLC ก็ลด...

----------------------------------------------

ผมว่านะหมดโปรโมชั่น เหมื่อไหร่ ก็ เงียบกันไปเองแหล่ะ ครับ ราคา ก็ จะกลับมา สู่ ราคาเต็ม เหมือนเดิม

คนที่ซื้อ ราคาลด ก็ ถูกใจแทบตาย เล่นกันทั้งวัน ทั้ง คืน :o

Peekerman
21st September 2012, 19:08
มันเป็นช่วง โปรโมชั่นของ เขาครับ

คนที่ซื้อ แบบ ราคาเต็ม ไม่ใช่ 299.- ก็คิดว่า นึกไม่ถึงเลยว่า มันจะลดขนาดนี้ แล้วอีกอย่าง ลดกันถ้วนหน้า.....

สิ่งที่คนเล่น แบบราคาเต็ม ก็ คิดว่า ทำไม ตู ซื้อ เป็นพัน แล้ว มันซื้อแค่ สองร้อยกว่าบาท มันได้เล่น เท่าราคาเต็ม....

แถมยังถูกมากๆ

(ความคิดผมนะ ผมเข้าใจว่ามันเป็นช่วงโปรโมชั่น ใครๆก็ อยากได้ ราคาถูกๆ)

คนซื้อ ลดราคา เห้ย มันมาแล้ว ลดลงโคตรๆ 299.- แทบกิเรต กินเลย

แถมยัง DLC ก็ลด...

----------------------------------------------

ผมว่านะหมดโปรโมชั่น เหมื่อไหร่ ก็ เงียบกันไปเองแหล่ะ ครับ ราคา ก็ จะกลับมา สู่ ราคาเต็ม เหมือนเดิม

คนที่ซื้อ ราคาลด ก็ ถูกใจแทบตาย เล่นกันทั้งวัน ทั้ง คืน :o

เสริม: แต่ถ้าคนที่ซื้อราคาลดมาพูดว่า..."ขำไอพวกโง่ซื้อราคาเต็มว่ะ" = =" อันนี้ไม่ได้จะมองโลกในแง่ร้ายแต่เมื่อวานเจอมานะผมเองก็เฉยๆไว้
ปล.ผมควรเอามาพูดมั้ยอ่ะ ?

21st September 2012, 19:13
in my view Ea did nothing wring just disgusting sale which most people can't hold it.

not bad bro. but why you speak english to me ?
for show you intelligent. or show you skill ?
Sry my speech english is not good.

Emo
เสริม: แต่ถ้าคนที่ซื้อราคาลดมาพูดว่า..."ขำไอพวกโง่ซื้อราคาเต็มว่ะ" = =" อันนี้ไม่ได้จะมองโลกในแง่ร้ายแต่เมื่อวานเจอมานะผมเองก็เฉยๆไว้
ปล.ผมควรเอามาพูดมั้ยอ่ะ ?

พูดได้ครับ แต่ต้องระวัง คำที่พูดออกมาครับ บาง คน ก็ ROCK เกินไป ชอบดราม่า

บ้างก็ INDY เฉยๆ ผม ก็ เฉยๆ..... (ผมเป็น อินดี้ :o)

joomn007
ไม่ต้องน้อยใจไป EAมีแผนลดเหลือ99บาท ในอีกไม่นานนี้ ลูกค้าเก่าลูกค้าใหม่เตรียมเฮ้ :cool:

Punch10sg
21st September 2012, 19:17
i
not bad bro. but why you speak english to me ?
for show you intelligent. or show you skill ?
Sry my speech english is not good.

Sorry bro but i would type thai if i could. I use a Swift key 3 on my phone there is no thai key

Peekerman
21st September 2012, 19:25
พูดได้ครับ แต่ต้องระวัง คำที่พูดออกมาครับ บาง คน ก็ ROCK เกินไป ชอบดราม่า

บ้างก็ INDY เฉยๆ ผม ก็ เฉยๆ..... (ผมเป็น อินดี้ :o)

อ๋อครับผมเป็นผู้ชาย = w =""

21st September 2012, 19:26
ไม่ต้องน้อยใจไป EAมีแผนลดเหลือ99บาท ในอีกไม่นานนี้ ลูกค้าเก่าลูกค้าใหม่เตรียมเฮ้ :cool:

ถ้าเป็นงั้น คงบายละ พรีออเดอร์ EA โหลดเถื่อนมาเล่นสักปี ลดเมื่อไหร่ค่อยจัด คงไม่เสียหายอะไร EA ก็กำไรหดไปเอาเองละกัน เซ็ง และ หน่ายสุดๆ

ปล.หรือไม่แคร์ว่าเกมส์จะเป็นไง ปั้มยอดขายให้แซง COD (มีสิทธิ์เป็นไปได้นะเออ)

gafiled1
21st September 2012, 19:28
ผมเสียไป bf3 799 b2k อีกหลายร้อย

Premium ก็ยังไ่ม่ชือเเละไม่คิดจะชือมมันอีกเเล้วด้วยถึงชือก็คงมีสิ่งที่ออกมาโดนใจผมจริงๆๆถึงชือ

raikama
21st September 2012, 19:30
ที่ผมซื้อมาก็ราคาเต็มครับลดเหลือ 299 ก็เฉยๆดีออกลดราคาเพื่อนๆผมฝากซื้อกันเต็ม มีเพื่อนเล่นด้วย สนุกกว่าเดิมอีก

Deathbringer
21st September 2012, 19:40
ผมก็ไม่ได้ซื้อหรอก ก็เข้าใจว่าเกมออกมานานแล้วต้องลดบ้าง แต่ผมว่าลดแบบก็เวอร์ไปอะ แบบไม่แคร์พวกที่ซื้อก่อนหน้านี้เลย

siriuscry
21st September 2012, 19:53
เค้าคงอยากลองขายถูก ๆ แข่งกะของเถื่อนบ้างมั้ง ดูว่ายอดขายมันจะได้ซักเท่าไหร่

Big303
21st September 2012, 20:41
เกมคุณภาพยังไงก็คือเกมคุณภาพ จะมาพูดว่า "ลดจนเกมจะไร้ค่าอยู่แล้ว" มันจะไม่ชุ่ยเกินไปหน่อยเหรอครับ

ซื้อราคาเต็มมาก็ได้เล่นก่อนเป็นปียังไม่พอใจอีกเหรอครับ ถ้าคุณมีบริษัท คุณก็ต้องการเพิ่มกำไรของบริษัท มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

ซื้อ LE มานั่นคือคุณต้องการจะเล่นก่อนคนอื่นในราคาที่ทางบริษัทกำหนดไว้อยู่แล้วตั้งแต่แรก ไม่ใช่ซื้อ LE มา แล้วพอลดราคา ก็มาบ่น ยังงู้นยังงี้

ที่ออกมาพูดนี่ไม่ใช่อะไรนะ ผมก็รำคานเหมือนกันครับ บ่นนู่นบ่นนี่ ผมเองก็ซื้อซีรี่ BF ราคาเต็ม มาตลอด BF2 ซื้อกล่องราคาเต็ม ไม่นานก็ออก Collection รวมภาคเสริม ผมก็ไม่ได้อะไร

BC2 ผมก็ซื้อ LE เพราะอยากจะเล่นก่อนคนอื่น พอลดราคามา ผมก็ไม่ได้อะไร เพราะถือว่าเต็มใจที่จะซื้อราคานั้น ไม่ได้มีใครบังคับให้ซื้อ

แต่ภาค 3 ผมกล้าพูดว่าผมซื้อตอนมันลดราคา ทุกวันนี้ก็ยังอิจฉาพวกที่ซื้อเล่นก่อน แต่ก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยก็ยังดีที่มีโอกาสได้เล่น (ถึงแม้ว่า จะต้องเข้าไปเป็นหมูให้เขายิงก็ตาม)

เกมเก่ามันก็ต้องลดราคาลงเป็นธรรมดาครับ หรือจะให้ BF4 ออกมาในราคา 2190 เพราะ BF3 ราคา 1190 เพราะลูกค้าซื้อแล้วไม่พอใจที่บริษัทจะลดราคา

คิดเอาเองเถอะครับ พูดวนไปวนมา เดี๋ยวด่าเดี๋ยวเลีย ฝรั่งดูถูกคนไทยแค่ไหน ถ้าเล่นกับฝรั่งบ่อย ๆ ก็จะรู้ครับ

21st September 2012, 20:59
เกมคุณภาพยังไงก็คือเกมคุณภาพ จะมาพูดว่า "ลดจนเกมจะไร้ค่าอยู่แล้ว" มันจะไม่ชุ่ยเกินไปหน่อยเหรอครับ

ซื้อราคาเต็มมาก็ได้เล่นก่อนเป็นปียังไม่พอใจอีกเหรอครับ ถ้าคุณมีบริษัท คุณก็ต้องการเพิ่มกำไรของบริษัท มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

ซื้อ LE มานั่นคือคุณต้องการจะเล่นก่อนคนอื่นในราคาที่ทางบริษัทกำหนดไว้อยู่แล้วตั้งแต่แรก ไม่ใช่ซื้อ LE มา แล้วพอลดราคา ก็มาบ่น ยังงู้นยังงี้

ที่ออกมาพูดนี่ไม่ใช่อะไรนะ ผมก็รำคานเหมือนกันครับ บ่นนู่นบ่นนี่ ผมเองก็ซื้อซีรี่ BF ราคาเต็ม มาตลอด BF2 ซื้อกล่องราคาเต็ม ไม่นานก็ออก Collection รวมภาคเสริม ผมก็ไม่ได้อะไร

BC2 ผมก็ซื้อ LE เพราะอยากจะเล่นก่อนคนอื่น พอลดราคามา ผมก็ไม่ได้อะไร เพราะถือว่าเต็มใจที่จะซื้อราคานั้น ไม่ได้มีใครบังคับให้ซื้อ

แต่ภาค 3 ผมกล้าพูดว่าผมซื้อตอนมันลดราคา ทุกวันนี้ก็ยังอิจฉาพวกที่ซื้อเล่นก่อน แต่ก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยก็ยังดีที่มีโอกาสได้เล่น (ถึงแม้ว่า จะต้องเข้าไปเป็นหมูให้เขายิงก็ตาม)

เกมเก่ามันก็ต้องลดราคาลงเป็นธรรมดาครับ หรือจะให้ BF4 ออกมาในราคา 2190 เพราะ BF3 ราคา 1190 เพราะลูกค้าซื้อแล้วไม่พอใจที่บริษัทจะลดราคา

คิดเอาเองเถอะครับ พูดวนไปวนมา เดี๋ยวด่าเดี๋ยวเลีย ฝรั่งดูถูกคนไทยแค่ไหน ถ้าเล่นกับฝรั่งบ่อย ๆ ก็จะรู้ครับ

ณ ตอนนี้ปีกว่าครับ ผมเล่น BF3 มา เกมส์ยังไม่ถึงสมบูรณ์ที่สุดด้วยซ้ำไปครับ เล่นมาเจอบัคประปราย บัคบางบัคเลวร้ายจนขนาดผมเองรับไม่ได้

บัคด่าน B2K เกือบทุกด่าน ตรงระเบียงทางเดินจะมีราวเหล็กเป็นช่องๆ ไม่สามารถยิงผ่านช่องนั้นได้ (ใครยิงจากข้างล่างแล้วเจอคนอยู่ข้างบนเสียเปรียบมากๆ)
RPG 7 และ SMAW ถ้ายิงไม่ตรงจุด ระบบ ทำลายสิ่งของไม่ทำงาน
ซากรถทั่วไปใน Map แข็งเกร่งกว่าซากรถถัง
บัคบ้านถล่ม อยู่ห่างจากบ้านประมาณ 1-2 เมตร ตาย
บัคหินด่าน Armored kill ด่าน Death ไรสักอย่างที่มืดๆ เจ๊ทกระแทกไม่ระเบิด
บัคยานพาหนะ เวลาข้ามสิ่งกีดขวางต่างๆ อยู่ดีๆตูมตาม
เดินอยู่ดีๆ Bad luck (อันนี้รับไม่ได้ ถึงนานๆจะเจอทีก็ตาม)
ปรับปืนทุกแพทช์ทำให้เวลาโหลดแพทช์ใหม่ ต้องมานั่งฝึกปืนเก่าๆแทบทุกกระบอก (จะบอกว่าเป็นผลดีที่ผู้เล่นจะได้เปลี่ยนไปใช้ปืนโหดๆในแพทช์นั้นๆ ทำให้เกมส์ไม่น่าเบื่อ ?)

พูดตรงๆ ผมเองก็ติดตาม BF มาตลอด BF ช่วงแรกๆถึงผมยังจะไม่จริงจังเท่าไหร่ ผมจึงไม่ได้อะไร

แต่พอมาพักหลังๆดูกับสิ่งที่เกิดขึ้น ประกาศขึ้นราคาเกมส์ในไทยให้มีราคาเท่ากับเมืองนอก เพื่อไม่ให้เกิดการที่เมืองนอกมาเอาเกมส์ในไทยไปจำหน่ายเข้าใจและรับได้

แต่ทำแบบนี้มันตบหน้ากันชัดๆ ออกมาสัก 1-2 ทางเลือกก็โอเค นี่ออกมากี่ทางเลือกกันแล้วครับ ?

ลิมิเต็ด ธรรมดา พรีเมี่ยม พรีเมี่ยมอีดิชั่น แล้วก็ล่าสุดกิจกรรมที่ลดราคาเหลือ 300 แต่คงจำหน่ายไม่นานก็คงหายเนื่องจากช่วง 10 ปี BF

ผมไม่เข้าใจว่าที่ผมบ่นบริษัท ผมไม่มีสิทธิ์หรือยังไงมิทราบ ผมไม่ได้ขโมยของใครมาเล่นแล้วมาด่าปาวๆ แล้วผมก็ไม่เคยไปด่าแบบตั้งกระทู้อะไรมาให้มันรกบอร์ด ใช้แค่พื้นที่ในคลับบ่นลอยๆไปก็แค่นั้น

ยังมีคนอุส่า ไปเห็น หรือจะไปเห็นจากที่ไหนก็ไม่ทราบ นำมาตั้งกระทู้ให้แตกแยกกันปล่าวๆอีก

อีกอย่างคิดจะเพิ่มกำไรให้บริษัทไปทำสิ่งอื่นๆ หรือพัฒนาเกมส์ในซีรี่ย์ ทำไมไม่ทำให้บัคที่ผมกล่าวมาหายไปให้ได้ก่อน

ปล.ถึงผมพูดในบอร์ดนี้ไป คุณก็ไม่ต้องกลัวบริษัทจะขึ้นราคา BF4 หรอกครับ เพราะยังไงก็แค่เรป 1 เรป ในบอร์ดประเทศไทย ซึ่ง EA คงไม่สนใจอยู่แล้ว
ปล2.ผมใช้ชื่อ TH_BoYzZ ในเกมส์เวลาไปเล่น ไม่เคยโดนดูถูกนะครับ มีฝรั่งบางคนจำได้ เจอกันทักทายก็ยังมี ผมว่าคงอยู่ที่ นิสัย และอารมณ์ รวมถึงคำพูดที่พิมพ์ไปในเกมส์ของคุณเองด้วยแหละครับ ถ้าคุณเล่นดี ช่วยเหลือทีม ไม่ One man show ใครจะมาดูถูกคุณมิทราบครับ

boomman
21st September 2012, 21:00

ฝรั่งมันแบนคนไทย ไง แบนไม่ให้เขาเซิฟ ด้วยเนอะ

Big303
21st September 2012, 21:13
แล้วแต่คุณเถอะครับ คิดว่าทำแบบนี้ดีก็ทำต่อไป ผมพูดด้วยสันดารจริงของผม ไม่ได้อินโนเซนโพสเรื่อยเปื่อย แคร์ความรู้สึก user ครับ

ไม่พอใจโพสผมก็ไม่ต้องอ่าน ทำเป็นไม่เห็นก็ได้

เรื่องขึ้นราคา BF4 ผมก็แค่ยกตัวอย่างในกรณีที่ลูกค้าเก่าไม่พอใจก็เท่านั้นเอง ถ้าแยกคำว่ายกตัวอย่างไม่ออกก็ไม่มีประโยชน์ที่จะสื่อสารกันแล้วครับ

เรื่องฝรั่งนั้น เจอฝรั่งดีก็ดีใจด้วยครับ เผอิญผมไม่ได้เจอเหมือนคุณ ขอบคุณครับ

21st September 2012, 21:18
แล้วแต่คุณเถอะครับ คิดว่าทำแบบนี้ดีก็ทำต่อไป ผมพูดด้วยสันดารจริงของผม ไม่ได้อินโนเซนโพสเรื่อยเปื่อย แคร์ความรู้สึก user ครับ

ไม่พอใจโพสผมก็ไม่ต้องอ่าน ทำเป็นไม่เห็นก็ได้

เรื่องขึ้นราคา BF4 ผมก็แค่ยกตัวอย่างในกรณีที่ลูกค้าเก่าไม่พอใจก็เท่านั้นเอง ถ้าแยกคำว่ายกตัวอย่างไม่ออกก็ไม่มีประโยชน์ที่จะสื่อสารกันแล้วครับ

เรื่องฝรั่งนั้น เจอฝรั่งดีก็ดีใจด้วยครับ เผอิญผมไม่ได้เจอเหมือนคุณ ขอบคุณครับ

ที่ผมโพสๆไปก็คงไม่ต่างอะไรกับคุณแหละครับ แต่มันดันมีบางคนแคร์และมีการนำมาเป็นประเด็นตั้งกระทู้ไงครับ

ส่วนเรื่องฝรั่ง คุณก็ไปเหมารวมว่าเขาดูถูกคนไทย แล้วมาแก้ในเรปนี่ว่าเจอฝรั่งดี ก็ดีใจด้วย ผมว่าขั้นตั้น น่าจะปรับปรุงพฤติกรรมการเล่นของคุณก่อน

ถ้าคุณทำดี ใครจะด่าคุณ หรือดูถูกคุณล่ะครับ

เรื่อง BF4 ผมแค่ชี้แจงถึงความเป็นไปได้ที่ในเรื่องที่คุณยกมาน่ะครับ เพราะฉะนั้นหายห่วง

graphicphoto
21st September 2012, 21:22
ผมทำใจละคอมกาก อุตส่าห์ซื้อ BF3 มาแต่ตอนมันให้ Beta เจือกไม่ไปเล่นกับเขาเพื่อลองว่าเล่นได้ไหม แล้วมันดันมาลดอีก เอื๊อก!
แต่ไม่รู้ทำไมเครื่องผมมันเล่น Crysis 2 ไม่แลคนะ เล่น Multiplayer ก็ลื่นกว่า BF3 อีก แล้วผมก็คิดว่าเกมส์มันดีกว่า BF3 นะ:sweat

ballmaxtools
21st September 2012, 21:32
ถ้าเป็นงั้น คงบายละ พรีออเดอร์ EA โหลดเถื่อนมาเล่นสักปี ลดเมื่อไหร่ค่อยจัด คงไม่เสียหายอะไร EA ก็กำไรหดไปเอาเองละกัน เซ็ง และ หน่ายสุดๆ

ปล.หรือไม่แคร์ว่าเกมส์จะเป็นไง ปั้มยอดขายให้แซง COD (มีสิทธิ์เป็นไปได้นะเออ)

นายไม่ซื้อเกมส์ของ EA บริษัท มันก็ไม่เจ๊งหรอกครับ :o:o

Punch10sg
21st September 2012, 23:17
ณ ตอนนี้ปีกว่าครับ ผมเล่น BF3 มา เกมส์ยังไม่ถึงสมบูรณ์ที่สุดด้วยซ้ำไปครับ เล่นมาเจอบัคประปราย บัคบางบัคเลวร้ายจนขนาดผมเองรับไม่ได้

บัคด่าน B2K เกือบทุกด่าน ตรงระเบียงทางเดินจะมีราวเหล็กเป็นช่องๆ ไม่สามารถยิงผ่านช่องนั้นได้ (ใครยิงจากข้างล่างแล้วเจอคนอยู่ข้างบนเสียเปรียบมากๆ)
RPG 7 และ SMAW ถ้ายิงไม่ตรงจุด ระบบ ทำลายสิ่งของไม่ทำงาน
ซากรถทั่วไปใน Map แข็งเกร่งกว่าซากรถถัง
บัคบ้านถล่ม อยู่ห่างจากบ้านประมาณ 1-2 เมตร ตาย
บัคหินด่าน Armored kill ด่าน Death ไรสักอย่างที่มืดๆ เจ๊ทกระแทกไม่ระเบิด
บัคยานพาหนะ เวลาข้ามสิ่งกีดขวางต่างๆ อยู่ดีๆตูมตาม
เดินอยู่ดีๆ Bad luck (อันนี้รับไม่ได้ ถึงนานๆจะเจอทีก็ตาม)
ปรับปืนทุกแพทช์ทำให้เวลาโหลดแพทช์ใหม่ ต้องมานั่งฝึกปืนเก่าๆแทบทุกกระบอก (จะบอกว่าเป็นผลดีที่ผู้เล่นจะได้เปลี่ยนไปใช้ปืนโหดๆในแพทช์นั้นๆ ทำให้เกมส์ไม่น่าเบื่อ ?)

พูดตรงๆ ผมเองก็ติดตาม BF มาตลอด BF ช่วงแรกๆถึงผมยังจะไม่จริงจังเท่าไหร่ ผมจึงไม่ได้อะไร

แต่พอมาพักหลังๆดูกับสิ่งที่เกิดขึ้น ประกาศขึ้นราคาเกมส์ในไทยให้มีราคาเท่ากับเมืองนอก เพื่อไม่ให้เกิดการที่เมืองนอกมาเอาเกมส์ในไทยไปจำหน่ายเข้าใจและรับได้

แต่ทำแบบนี้มันตบหน้ากันชัดๆ ออกมาสัก 1-2 ทางเลือกก็โอเค นี่ออกมากี่ทางเลือกกันแล้วครับ ?

ลิมิเต็ด ธรรมดา พรีเมี่ยม พรีเมี่ยมอีดิชั่น แล้วก็ล่าสุดกิจกรรมที่ลดราคาเหลือ 300 แต่คงจำหน่ายไม่นานก็คงหายเนื่องจากช่วง 10 ปี BF

ผมไม่เข้าใจว่าที่ผมบ่นบริษัท ผมไม่มีสิทธิ์หรือยังไงมิทราบ ผมไม่ได้ขโมยของใครมาเล่นแล้วมาด่าปาวๆ แล้วผมก็ไม่เคยไปด่าแบบตั้งกระทู้อะไรมาให้มันรกบอร์ด ใช้แค่พื้นที่ในคลับบ่นลอยๆไปก็แค่นั้น

ยังมีคนอุส่า ไปเห็น หรือจะไปเห็นจากที่ไหนก็ไม่ทราบ นำมาตั้งกระทู้ให้แตกแยกกันปล่าวๆอีก

อีกอย่างคิดจะเพิ่มกำไรให้บริษัทไปทำสิ่งอื่นๆ หรือพัฒนาเกมส์ในซีรี่ย์ ทำไมไม่ทำให้บัคที่ผมกล่าวมาหายไปให้ได้ก่อน

ปล.ถึงผมพูดในบอร์ดนี้ไป คุณก็ไม่ต้องกลัวบริษัทจะขึ้นราคา BF4 หรอกครับ เพราะยังไงก็แค่เรป 1 เรป ในบอร์ดประเทศไทย ซึ่ง EA คงไม่สนใจอยู่แล้ว
ปล2.ผมใช้ชื่อ TH_BoYzZ ในเกมส์เวลาไปเล่น ไม่เคยโดนดูถูกนะครับ มีฝรั่งบางคนจำได้ เจอกันทักทายก็ยังมี ผมว่าคงอยู่ที่ นิสัย และอารมณ์ รวมถึงคำพูดที่พิมพ์ไปในเกมส์ของคุณเองด้วยแหละครับ ถ้าคุณเล่นดี ช่วยเหลือทีม ไม่ One man show ใครจะมาดูถูกคุณมิทราบครับ

อันนี้เข้าใจผิดว่าผมไปเห็นโพสคุณหรือปล่าวเนี้ย ผมดูตามหน้าแรก คนก็โพส กัน เยอะไปไหม. ใน Club ไม่เคยเข้าด้วยซ้ำ

Zpatan
21st September 2012, 23:38
ผมเคยซื้อมานะbfbc2แบบลิมิเต็ทที่ได้แมพเวียดนามมาด้วย พูดตามตรงไม่คุ้มกับเงินที่เสียเพิ่มเลย คนเล่นเวียดนามน้อยมาก แมพธรรมดาให้ปืนมาใช้ก่อนเล่นวันเดียวก็ปลดได้แล้วละ ปัจจุบันผมซื้อแบบปกติพอไม่เอาแล้วลิมิตงลิมิเต็ท เกือบลืมๆ มันลดราคาก็ดีแล้วนะครับคนจะได้เล่นกันเยอะขึ้น

skyhot004
21st September 2012, 23:39
ลองไปดูในSteam

เกม1000-2000บาท

ลด75%

ไม่มีใครด่า

BF3ลด75%บ้าง

ด่าเละ

RlucksN
22nd September 2012, 04:49
ไม่เคยซื้อผ่าน origin เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง

ผมว่าการที่เขาลดราคาBFเหลือเท่านี้ ผมมองแค่ว่ามันเป็นการตลาดอะ ไอ้ที่หักหลังคนซื้อก่อนนี่ผมว่าไม่ใช่และ เกมมันออกมานานมากแล้วจะมีลดราคามันก็เรื่องปกติ ถึงจะใช้เหตุฉลอง 10 ปีในการลดมันก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ คนที่ซื้อก่อนก็ได้เล่นก่อนไปตั้งนานแล้ว ไม่เห็นจะเป็นไร การลดราคาแบบนี้ก็เหมือนเชิญชวนให้คนมาซื้อกันเยอะๆ(เหมือนผมที่รอเกมใน steam ลดก่อนค่อยซื้อ)

แล้วการลดราคาเกมผมไม่เห็นว่ามันจะทำให้เกมดูด้อยค่าลงเลยนะ ดีซะอีก จะได้ช่วยคนที่ไม่ค่อยมีกำลังซื้อหันมาซื้อเกมแท้บ้าง

ปล.ผมไม่ได้ตามข่าวหรืออะไรเท่าไหร่นะ ตอบตามที่อ่านในกระทู้นี้

Mercury
22nd September 2012, 09:15
ซื้อ Limited มา 1599 บาท แถม B2K ให้ สำหรับเด็กอายุ 13 เงิน 1599 บาทที่ผมเก็บเองไม่ใช่จะหาได้ง่ายๆนะครับ ผมใช้บัตรเครดิตแม่แล้วเอาเงินที่เก็บเองไปให้แม่นะ แล้ว EA ดันออก Premium Edition ให้ที่มีตัวเกมพร้อม + B2K + Premium ที่ราคา 1590 บาท ถ้ามันไม่ใช่เงินผมเองผมจะไม่บ่นเลย แล้วกลายเป็นว่าผมต้องจ่ายอีก 1590 บาทซื้อ Premium ถ้าจะเล่น คือผมต้องเสียเงินเป็น 2 เท่าจาก Premium Edition แล้วคนเล่นใหม่ๆก็ไม่น่าจะแคร์เรื่องเลเวล ยศอะไรต่างๆหรอก

RlucksN
22nd September 2012, 10:34
ซื้อ Limited มา 1599 บาท แถม B2K ให้ สำหรับเด็กอายุ 13 เงิน 1599 บาทที่ผมเก็บเองไม่ใช่จะหาได้ง่ายๆนะครับ ผมใช้บัตรเครดิตแม่แล้วเอาเงินที่เก็บเองไปให้แม่นะ แล้ว EA ดันออก Premium Edition ให้ที่มีตัวเกมพร้อม + B2K + Premium ที่ราคา 1590 บาท ถ้ามันไม่ใช่เงินผมเองผมจะไม่บ่นเลย แล้วกลายเป็นว่าผมต้องจ่ายอีก 1590 บาทซื้อ Premium ถ้าจะเล่น คือผมต้องเสียเงินเป็น 2 เท่าจาก Premium Edition แล้วคนเล่นใหม่ๆก็ไม่น่าจะแคร์เรื่องเลเวล ยศอะไรต่างๆหรอก

มันออกติดๆกันเลยเหรอครับ ถ้าออกติดๆกันก็โครตน่าเกลียด(นึกถึง capcom ตอนออก MVC3 เป็น UMVC3 เลย)แต่ถ้าเว้นช่วงนานหน่อยผมว่าก็ไม่น่าเกลียดนะ เห็นค่ายอื่นๆเขาก็ทำกัน

ปล.ผมไม่เคยเล่น bf3 หรอกนะ แค่อยากรู้เรื่องเฉยๆ 555

kidnan
22nd September 2012, 10:35
ผมไม่สนผมแค่ช็อคเฉยๆเสียไปเยอะอยู่แล้วมาลดแบบนี้คนซื้อแท้ก็ของขึ้นกันอยู่นะครับ...

22nd September 2012, 13:58
นับว่าเป็นการตลาดที่น่าเกลียดที่สุด ใครที่เรียนการตลาดคงจะเข้าใจว่าการที่ EA ทำการตลาดแบบนี้ แปลว่าสินค้าของเค้าอยู่ในวงจรชีวิตผลิตภัณฑ์ช่วงไหน

ผมไม่ได้ว่าลอยๆ แต่ลองพิจารณาดู จะเข้าใจครับ

ไม่อยากอธิบายเดี๋ยวหาว่าหลักการเยอะโลกสวยอีก

นายไม่ซื้อเกมส์ของ EA บริษัท มันก็ไม่เจ๊งหรอกครับ :o:o

อย่างน้อยก็คิดจะสนับสนุนน่ะครับ ไม่ได้ปากว่าตาขยิบ

whiteking7
22nd September 2012, 14:29
ผมรู้ว่าล่อเป๋าแต่จะขอตั่งนิดนึงครับ มันมีด่ากันอย่างเดียว

เกมทุกเกมเค้าก็ลดกันแบบ นี้ 33% 50% 66 % 75% 80% ไม่เห็นเป็นอะไร BF3 ลดหน่อยทำร้องเกมมันก็เกือบปีแล้วนะ เบื่อหวะมันหักหลังตรงไหนไม่เข้าใจ ของเก่าก็ต้องลดราคาเป็นธรรมดา
ถ้าคุณซื้อตั่งแตาเกมออกนี่ก็ 10 เดือนแล้วเล่นหน่ำใจแล้ว แตาถ้าพึ่งซื้อมันก็เป็นเรื่องช่วยไม่ได้ครับ ถ้าอุนหนุนของแท้มาตลอดก็ชินครับ บางเกม ออกมา 1-2 เดือนก็ลดซะแล้ว

ส่วนคนที่บ่นๆอยู่ ผมขอเดาว่าพึ่งซื่อมา1-2 เดือนสินะ ผมก็เข้าใจว่ามันเจ็บ แต่คราวังก็จำเอาไว้ครับ เกมหนะ เก่าก็ต้องลดเเป็นธรรมดาไม่งันเกมก็ร้าง คนไม่่เล่น

เรื่อง Premuim ผมไม่เถียงแล้วกัน มันจงใจทำมาแดกตัง เอาเข้าจริงๆก็่เล่นแค่ Map ธรรมดา Premium ไม่่เล่นหรอกเชื่อเหอะ ส่วนใครจะซื้อ Premium ผมเตือนไว้เลยเดียวมันก็ลดอีก lol

ผมเห็นด้วยเลยครับ
ผมก็คนนึงที่ซื้อเล่นตั้งแต่ Pre order แบบ limited กับ Origin ราคาเต็ม มี DLC เสริมทุกตัวของ BF3 ยกเว้นชุด Premium (เพราะพักหลังไม่ค่อยเล่นแล้ว)
ส่วนตัวผมมองว่าจ่ายแพงได้เล่นก่อนตั้งแต่วันที่25 เดือน 10 เลยนะท่าน >< (จำวันถูกไหม) จำได้ว่าผมเล่นได้ 5วัน วันที่30 ตุลาคม 2555 นายกปูบอกเอาอยู่ แล้วน้องน้ำก็มาเที่ยวบ้านผมครึ่งหลัง 555

ผมก็ไม่ได้ซื้อหรอก ก็เข้าใจว่าเกมออกมานานแล้วต้องลดบ้าง แต่ผมว่าลดแบบก็เวอร์ไปอะ แบบไม่แคร์พวกที่ซื้อก่อนหน้านี้เลย
ที Steam ลด 75-99% ไม่มีใครว่า Steam เลยวุ้ยเห็นเฮฮา ดีใจกันใหญ่

พอ Origins ลดราคาทั้งร้านโดนด่าตรึม
ยิ่งพอมาลด BF3 โดนด่าแหลกเลย นี่ละคนไทย 555
คุณไม่คิดว่าซื้อก่อนได้เล่นก่อนละครับ ค่าเล่นก่อนคิดง่ายๆ พวกจ่าย 299 เริ่มมาเวล 1 ไม่มีไรสักอย่างจะสู้อะไรพวกเล่นมาเป็นปีละ
ประสบการณ์ ฝัมือ อาวุธ ต่างกันเยอะ

อันนี้ผมเห็นด้วยแค่ว่าเด็กยังหาเงินเองไม่ได้นะครับ
ส่วน Premium เอาเข้าจริงๆ คุณก็ไม่ค่อยได้ไปเล่นแมปเสริมเค้าหรอกครับ
ยังไงเสียแมปเดิมๆ ก็สนุกกว่า มุมมองผมนะ

ไม่เคยซื้อผ่าน origin เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง

ผมว่าการที่เขาลดราคาBFเหลือเท่านี้ ผมมองแค่ว่ามันเป็นการตลาดอะ ไอ้ที่หักหลังคนซื้อก่อนนี่ผมว่าไม่ใช่และ เกมมันออกมานานมากแล้วจะมีลดราคามันก็เรื่องปกติ ถึงจะใช้เหตุฉลอง 10 ปีในการลดมันก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ คนที่ซื้อก่อนก็ได้เล่นก่อนไปตั้งนานแล้ว ไม่เห็นจะเป็นไร การลดราคาแบบนี้ก็เหมือนเชิญชวนให้คนมาซื้อกันเยอะๆ(เหมือนผมที่รอเกมใน steam ลดก่อนค่อยซื้อ)

แล้วการลดราคาเกมผมไม่เห็นว่ามันจะทำให้เกมดูด้อยค่าลงเลยนะ ดีซะอีก จะได้ช่วยคนที่ไม่ค่อยมีกำลังซื้อหันมาซื้อเกมแท้บ้าง

ปล.ผมไม่ได้ตามข่าวหรืออะไรเท่าไหร่นะ ตอบตามที่อ่านในกระทู้นี้

+100 กระโหลก

ลด75%

ไม่มีใครด่า

ด่าเละ

+1 ไปตามนั้น
ผมซื้อ Saint Row The Third มาราคาเต็มเป็นพัน รวม DLC บางตัวอีกล่อไปจะ2พันเอา
มันลดราคาตั้งไม่รู้กี่หนแล้ว (เกินปีแล้ว) ผมยังไม่แคร์เลย ถือว่าเราได้เล่นก่อนชาวบ้านเค้า lol

Hardcorewing
22nd September 2012, 14:34
ผมล่อไปเต็มราคาช่วงแรกเงิบเลยทีเดียวมาเห็น

22nd September 2012, 23:16

ลด75%

ไม่มีใครด่า

ด่าเละ

ก็ถ้าไอเกมส์ 1000-2000 มันไม่มีขายในไทยแบบกล่องราคา 699-799 อะนะ

ถามจริง มีสักกี่คนอะ กดเกมส์ในสตีม ตอนมัน 59.99 ดอลล่าอะ :heat

xaoninlove
22nd September 2012, 23:29
เกมส์มันเก่าแล้ว คนเล่นก็น้อยลงเรื่อย ๆ ลดราคาเพื่อลูกค้าก็ไม่แปลกหรอก .

whiteking7
23rd September 2012, 13:15
ก็ถ้าไอเกมส์ 1000-2000 มันไม่มีขายในไทยแบบกล่องราคา 699-799 อะนะ

ถามจริง มีสักกี่คนอะ กดเกมส์ในสตีม ตอนมัน 59.99 ดอลล่าอะ :heat
ผมแล้ว 1 คนพี่บอย lol
ผมชอบของแถมที่มันให้ใน TF2 lol

RlucksN
23rd September 2012, 14:32

ก็ถ้าเรากดซื้อไปแล้ว แล้วตอนหลังถึงมันจะลดราคา มันก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนะครับ ก็เพราะเราตัดสินใจซื้อไปแล้ว ได้เล่นก่อนคนอื่นไปแล้ว เพราะมันคือการตัดสินใจของเรา

ไม่ใช่ว่าพึ่งซื้อเมื่อวาน วันสองวันต่อมา****ลดราคา 75% อันนี้น่าด่ามากครับ แต่เราก็เป็นคนซื้อเอง จะด่า steam ก็ไม่สมควรนะ เพราะทุกๆวันมีคนซื้อเกมตลอด จะหาช่วงลดราคาให้ไม่กระทบคนก็คงยาก

อีกอย่างความรู้สึกของคนมันไม่เท่ากัน บางคนซื้อไปแล้วเป็นเดือนก็บ่นว่าลดราคา่ทำไม บางคนซื้อไม่กี่วันแล้วเกมมันลดไม่บ่นก็มี

floyza
23rd September 2012, 15:06
EA ไม่ทงไม่ถามสุขภาพกูซ๊ากกคำ !!

ขออนุญาติใข้คำ แรงเวอร์ นะครับ

ผมว่า EA ทำแบบนี้ ไม่มีจิตสำนึกต่อลูกค้า คนไทยอย่างผม รับไม่ได้

18&Life
23rd September 2012, 15:37
ลดแล้วผมก็คิดว่าดีนะได้มีคนเยอะๆ แต่จะบอกว่าไม่คิดอะไรกก็ไม่ได้เพราะมันแอบน้อยใจคิดอยู่เสมอว่า "ทำไมไม่ลด Premium บ้างวะ"

23rd September 2012, 15:43
ก็ถ้าเรากดซื้อไปแล้ว แล้วตอนหลังถึงมันจะลดราคา มันก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนะครับ ก็เพราะเราตัดสินใจซื้อไปแล้ว ได้เล่นก่อนคนอื่นไปแล้ว เพราะมันคือการตัดสินใจของเรา

ไม่ใช่ว่าพึ่งซื้อเมื่อวาน วันสองวันต่อมา****ลดราคา 75% อันนี้น่าด่ามากครับ แต่เราก็เป็นคนซื้อเอง จะด่า steam ก็ไม่สมควรนะ เพราะทุกๆวันมีคนซื้อเกมตลอด จะหาช่วงลดราคาให้ไม่กระทบคนก็คงยาก

อีกอย่างความรู้สึกของคนมันไม่เท่ากัน บางคนซื้อไปแล้วเป็นเดือนก็บ่นว่าลดราคา่ทำไม บางคนซื้อไม่กี่วันแล้วเกมมันลดไม่บ่นก็มี

ท่าทางจะไม่เข้าใจนะ คือผมจะสื่อว่า ผมซื้อมาเนี่ย แล้วมันมาเลหลัง ผมด่าบริษัท ผมก็มีสิทธิ์จะด่าของผมใช่มะ แล้วยังไงต้องมาเป็นประเด็นกระทู้หรอ

อ้อ จะบอกให้ การตลาด EA ห่วยมาก ใครที่ซื้อ BF3 ตั้งแต่เปิดตัวมา ลองสังเกตุดีๆนะ

BF3 LE ได้ BF3+B2K 1599 บาท จากนั้นเกมส์กำลังดัง ขาย BF3 ธรรมดา 1599 บาท

จากนั้น ขาย พรีเมี่ยม รวมทุก DLC ราคา 1599 บาท (คนที่ซื้อ LE กับ BF3 ธรรมดา + B2K ก็เยอะนะ) เสร็จพรีเมี่ยมได้ไม่กี่วัน ออกตัว พรีเมี่ยมอิดิชั่นมาสะงั้น (1599 บาท ได้ทุกอย่าง)

ทำแบบนี้ส่อให้เห็นชัดเจนว่า เกมส์มันเข้าขั้นตกต่ำอย่างเห็นได้ชัดแล้ว

ลองเปรียบเทียบ BF3 กับ BFBC2 ดูนะ BFBC2 ต้องมาลดราคาอะไรไร้สาระแบบนี้ไหมภายในปีเดียว ? แถมคนเล่นตอนที่ BF3 ยังไม่ประกาศเปิดตัวมา ยังเยอะกว่า BF3 ด้วยซ้ำไป

ปล.ส่วนตัวไม่ได้มีอคติ กับคนที่ซื้อลดราคาหรอกนะ ยังไงก็ได้เล่นด้วยกันอยู่ แต่บริษัททำการตลาดห่วยๆงี้รับไม่ได้ เปิดตัวเกมส์สะดังเอาไม่อยู่ สุดท้ายมาตายด้วยโปรโมชั่น ลด แลก แจก แถม อะ หรอ

Plusz
23rd September 2012, 15:57
เห็นด้วยกับเป็ดเหลืองง '

eggmix98
23rd September 2012, 16:18
กลับกันผมรู้สึกดีใจมากเลยที่เค้าปรับ ราคา
ส่วนตัวซื้อมาตั้งเเต่ Limited B2K เเละก็ Premium ที่เพิ่งออกใหม่เเรกๆเลย
คนไม่มีกะตังอยากสัมผัสเกมเเรก หรืออยากเล่น เเต่ งบน้อยก็ได้เล่นกันไป ไม่โปรก็พอใจเเล้วครับ
BF3 ยินดีต้อนรับผู้เล่นหน้าใหม่ทุกนาย :cool:

RlucksN
23rd September 2012, 20:13
ที่ผมพิมพ์ไปไงครับ ว่าผมแค่เข้ามาอ่านดู ไม่ได้รู้เรื่องราวอะไรด้วย

เกมมันจะตกต่ำ คนเล่นน้อยลง สู้CODไม่ได้ ผมก็ไม่รู้เพราะไม่เคยเล่น ไม่รู้ว่าตอนนี้คนเล่นเยอะอยู่มั้ย

แต่ผมกลับคิดว่าการตลาดแบบนี้มันไม่ห่วยอะ แค่ลดราคาเกม ผมเฉยๆ

เอาเป็นว่าผมขอโทษแล้วกันนะครับ ถ้าพิมพ์อะไรไม่ดีไปหรือมันไปขัดใจใครเข้า ขอโทษจริงๆครับ

jabbawockeez70
23rd September 2012, 20:30
จะลดอะไรก็ช่างเหอะครับ แอดผมมาหน่อยไม่มีเพื่อนเล่น --"

jabbajoker

whiteking7
24th September 2012, 06:28
สรุปคือมุมมองมันแตกต่างกันครับ
พี่บอยเค้ามองว่ามันทำการตลาดแบบนี้ไม่ดี
แต่ส่วนตัวผมชอบเกมนี้นะ แต่เลิกเล่นเพราะติดเรียนจริงๆ 555
กลับมาอีกที อะไรวะขายเยอะแยะไปหมด ผมก็เลยเลิกยาวเลย lol ไปนั่งเล่น Sleeping Dogs ในสตรีมดีกว่า
Me ลอยตัวเหนือปัญหา แว่บๆ

smokebigbite
24th September 2012, 07:09
ผมพอใจละซื้อกล่องมา 1300 เล่นได้ 4 วัน ขายต่อเพื่อน 900

แบบว่ามันไม่ใช่แนวจริงๆ

Eryx
24th September 2012, 07:20
ที่ EA ลดราคาเกมแบบนี้น่าเกลียดหรือไม่ ? ตอบเลยว่าไม่น่าเกลียด

แต่ขอบ่นช่วง B2K กับ Premium นิดนึงคือ

มันแสดงถึงการที่ EA ไม่รับผิดชอบและไม่มีการวางแผนที่ดี

แย่สุดเลยคือ ให้ซื้อ Map ซ้ำซากตอน B2K ใน Premium

แต่ก็ไม่ยอมทำมาตรการช่วยเหลือคนที่ซื้อไปแล้ว ต้องมาซื้อซ้ำอีก

EA ก็คงมีมุมมองอีกแบบก็คือ เค้ายอมหั่นราคาขายต่ำกว่าที่เคยตั้งเอาไว้

ต่อให้ซื้อ B2K แล้วไปซื้อ Premium ก็ยังถือว่าลูกค้าได้กำไรอยู่

แต่ผมก็หวังนะว่าคราวหน้า ผมคงไม่ต้องซื้อ Map ที่ผมมีอยุ่ใน ID อยู่แล้วซ้ำไปซ้ำมาอีก

themzaza07
24th September 2012, 07:50
ผมเพิ่งจะจัด มาม่ะวาน 299 5 5+

dasakorn
24th September 2012, 08:55
ผมก็ซื้อ Battlefield 3 limited edition + Premium มา

เสียดายนิดๆแต่ก็ไม่ได้อะไรมากมาย ผมคิดว่าที่ผมซื้อมาความมันส์เกินราคา ^ ^

โดนมาเหมือนกัน

ว่างๆเจอกันได้

http://upicy.com/image-2F0E_505FBD95.jpg (http://upicy.com/share-2F0E_505FBD95.html)