PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเป็นตำรวจ หรือ ทหาร ครับ

nuttakarn2012
21st September 2012, 19:22
คือว่า

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ ปวช. สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ หนะครับ
คือจะจบอยู่แล้วครับ แต่อยากเป็นตำรวจ หรือ ทหาร ครับ
จะต้องทำยังไงหรอครับ

( ขอแนวทางของผู้ชายกับผู้หญิงนะครับ )

ขอบคุณครับ

Unlock
21st September 2012, 19:31
ผมอยากเป็นทหารคับ ถ้าอายุ 14-17 เตรียมทหารเลยครับ(ยากมาก) หรือ โรงเรียนนายสิบ (ยากรองลงมา) และ ทหารเกณ >>นักทำลายใต้น้ำจู่โจม ผมว่านะ เรียนต่อ ปวส. ดีกว่าคับ หางานดีๆ
ผมว่าถ้าจะเอายศสูงๆ ก็น่าจะยากอะคับ ถ้าสอบนายสิบได้พอมีลุ้นคับ

nuttakarn2012
21st September 2012, 23:13
ผมอยากเป็นทหารคับ ถ้าอายุ 14-17 เตรียมทหารเลยครับ(ยากมาก) หรือ โรงเรียนนายสิบ (ยากรองลงมา) และ ทหารเกณ >>นักทำลายใต้น้ำจู่โจม ผมว่านะ เรียนต่อ ปวส. ดีกว่าคับ หางานดีๆ
ผมว่าถ้าจะเอายศสูงๆ ก็น่าจะยากอะคับ ถ้าสอบนายสิบได้พอมีลุ้นคับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมก็เรียน ร.ด. อยู่ด้วยครับ เรื่องนายสิบก็ว่าจะสอบเข้าครับ เตรียมทหารก็ลองมาแล้วแต่ ไม่ได้เตรียมไรเลย แถมปีสุดท้ายอีกครับ
อยากรู้แนวทาง การสอบ พวกนายสิบ ในเหล่าต่างๆ หนะครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง เตรียมตัวยังไงหนะครับ