PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาว Jokergameth เคยเกิดอุบัติเหตุแรงๆกันบ้างไหมครับ ?

sitapong
21st September 2012, 21:12
ของผมที่รุนแรงที่สุดที่เกิดมาก็มี แค่ หัวแตก กับ
ล่าสุดเจองูเขียวหางไหม้ฉกไปทีนึงตอนจะไปซื้อของน่ะครับ (แต่ตอนแรกนึกว่างูเขียวธรรมดาเลยไปซื้อของตามปกติ = =" ดีที่มันไม่หนีเลยไปเช็กซ้ำ ไม่งั้นก็:bye)

ใครเคยเกิดเหตุการณ์อะไรประมาณนี้มั่งเหรอครับ (แล้วถ้าเป็นไปได้อยากรู้ปฏิกิริยาต่อมาด้วยน่ะครับ จะจำไว้เผื่อโดนจะได้จำเป็นกรณีศึกษา)

DarXerO
21st September 2012, 21:25
ของผมโดนรถบัสชนตอนอนุบาล ตอน ม.3 เดินข้ามถนนเดินมอไซชนอย่างจังลอยกลางอากาศปิ้น3ตลบเลย แต่ก็แค่ขาช้ำเฉยๆ(ตระแกรงรถมอไซบุบเลย)

sin1410
21st September 2012, 21:28
ของผมโดนรถบัสชนตอนอนุบาล ตอน ม.3 เดินข้ามถนนเดินมอไซชนอย่างจังลอยกลางอากาศปิ้น3ตลบเลย แต่ก็แค่ขาช้ำเฉยๆ(ตระแกรงรถมอไซบุบเลย)

จริงง่ะ ?!? ของผมแค่กระโดดแล้วลื่น จมูก ไม่โหมงกับขอบโต๊ะไม้หินอ่อน เลือด ออก ปาก จมูก นึกว่าร้ายแรก แต่นิดเดียวนอนแปบเดียวแล้วครูเอาอะไรไม่รู้ใส่ไปแถวๆกร้าม แล้วก็หาย!! เลือดเต็มเสื้อเลย นั้นตอนอนุบาลนะ

Amatzu-Ixanagi
21st September 2012, 21:28
เคยหัวแตกครับ เป็นแผลเป็นจนถึงปัจจุบันเลย - -

banklovefern
21st September 2012, 21:29
ผม ตก ภู เขา ครับ แต่ไม่เป็นไรมากครับ

DarXerO
21st September 2012, 21:31
จริงง่ะ ?!? ของผมแค่กระโดดแล้วลื่น จมูก ไม่โหมงกับขอบโต๊ะไม้หินอ่อน เลือด ออก ปาก จมูก นึกว่าร้ายแรก แต่นิดเดียวนอนแปบเดียวแล้วครูเอาอะไรไม่รู้ใส่ไปแถวๆกร้าม แล้วก็หาย!! เลือดเต็มเสื้อเลย นั้นตอนอนุบาลนะ
จริงครับตอนนั้นไปส่งน้าที่ บขสกับแม่ตอนขับออกมาโดนเต็มๆกระเด็นไปตกขอบถนนเลยแม่ผมเอวหัก ผมขาหักไปเดือนกว่า

fluke1601
21st September 2012, 21:33
วันนี้่ผมเกือบโดนลูกหลงนักเรียนตีกันครับ เรื่องมีอยู่ว่าหลังเลิกเรียนผมก็ไปเล่นฟิตเนสตามปกติ แต่พอขากลับผมเดินออกมาจะไปซื้อของกินที่เซเว่น แล้วจู่ๆก็มีนักเรียนที่ไหนไม่รู้วิ่งมาข้างๆผมแล้วตะโกนด่าไอพวกที่ไล่มัน ไอพวกนั้นมันเลยคิดว่าผมเป็นพวกเดียวกันกับมัน พอดีตรงนั้นเป็น3แยกผมเลยเดินเข้าไปแต่ใครจะโง่เดินไปทางโล่งๆล่ะ ไอคนที่หนีมาก็วิ่งหนีตรงไปตามทางมอเตอร์ไซค์2-3คันก็ตามมันไป ส่วนตอนนั้นตัวผมยืนอยู่หลังตู้ไปรษณย์คอยมันจากไป หลังจากนั้นผมก็เดินไปซื้อขนมที่เซเว่นกินอย่างเอร็ดอร่อยแล้ววินมอไซค์เขาก็เล่าให้ผมฟังว่าไอพวกนั้นมันถามหาผมแล้วขี่เข้าไปในซอยเพื่อหาผม แล้วพี่วินก็บอกให้ผมรีบกลับบ้านผมเลยไปยืนรอรถอย่างระแวง ตอนนั้นเสียวมาก แต่ก็กลับบ้านอย่างปลอดภัยไม่มีเรื่องครับ

Pasin Chanla
21st September 2012, 21:36
หอบหืดเกือบตายคับ

gsp
21st September 2012, 21:37
ขับมอไซค์เเล้วไปเฉี่ยวกะรถสปอร์ต ครับ
เฉียดตายก็คือ ถ้ามันติดไฟเเดงพอดี ผมอาจโดนเรียกมาจ่ายได้ ตายไม่ตายคิดดู ถลอกนิดหน่อย เป็น เเสนอะ 555+

Newdiamond
21st September 2012, 21:40
ของผมโดนรถบรรทุกเบียดตกถนน ดีนะตอนนั้นพ่อขับรถ Jeep เลยไม่เป็นไร

อีกอันนึง เป็นใส้ติ่ง(อุบัติเหตุป่าวเนี่ย- -)

~RIP~
21st September 2012, 21:41
หำเป็นแผล - -
แผลลูกผู้ชาย :yes

zerlkung
21st September 2012, 21:48
เคยแต่นานมากแล้วครับ เลี้ยวรถแบบในหนังเลย หัวเข่าไถไปกับพื้นถนน แล้วรถก็ล้มจากนั้นเราก็ลุกเดินไม่นั่งข้างทาง จนป้าแถวนั้นทักว่าไม่เจ็บเหรอ จากนั้นแหละครับ พอมองลงไปหัวเข่าเป็นรูโบ๋เลย ไปโรงพยาบาลตอนคว้านทำความสะอาดมัน ....สุด ๆ เลย จนตอนนี้มันมีแผลเป็นอยู่แต่คุกเข่าไม่ค่อยได้ครับมันแปล๊บ ๆ

ponzaaz55
21st September 2012, 21:53
มากสุดผมแค่ โดนรถชนจากถนนเลนชิดซ้าย(เลนมอไซ) แล้ว รถถไหลมาประมา 2ช่วงรถเก๋ง ส่วนตัวผม ลอยไปอยู่ กลางปั้ม ประมาณ 3ช่วงรถเก๋ง แต่ไม่เป็นไรมาก แค่จุก แล้ว ก็ถลอกที่หัวเข่า กีบข้อศอก นิดหน่อย (เอาหลังลง)

Meganechan
21st September 2012, 21:54
ตอนผม ป.5 ผมไปเล่นน้ำตก มีเพื่อนกระโดแถวน้ำลึกกันผมก็กระโดดตามหลังจากนั้นผมก็รู้สึกตัวอีกที เกือบจบน้ำตาย 1. คือกระแสน้ำมันแรง 2. น้ำลึกจนขาไม่ถึง ดีที่ผมเกาะหินไว้ทัน

Buffalo
21st September 2012, 22:08
ตอน อนุบาล หัวแตกเย็บ3เข็ม รายละเอียดจำไม่ค่่อยได้ละ
ป.5 ลื่นล้มสังกะสีบาดขา แผลยาวคืบหนึ่ง เกือบถึงกระดูกแต่เย็บแค่7เข็ม นอนโรงบาล3วัน
ล่าสุดก็ขับรถไปจูบท้ายรถคนอื่น คนไม่เป็นไรแต่รถยุบ โดนแม่สวดยาวเลย

Kellidev
21st September 2012, 22:12
ตอน ป.2 มั้ง โดนรถมอไซแว้นชน สลบยาว 3 คืน เย็บกี่เข็มจำไม่ได้แต่แผลฉีกครึ่งท่อนแขนได้
ป.5 กระโดนเล่นตามโขดหินแล้วพลาดตกหัวฟาดขอบหินคิ้วแตก เย็บอีก = = เล็กๆ ที่เหลือไม่แรงเท่าไหร่(ไม่บาดเจ็บอะนะ)

kabukiput
21st September 2012, 22:16
คางแตกครับ ตอนอนุบาล2 คนแตกตื่นกันทั้งห้อง วิ่งไปหายายผม ผมยังนิ่งอยู่เลยจนถึงโรงพยาบาล ประมาณว่าอะไรกันวะ

unloveabel999
21st September 2012, 22:16
ตกบันไดครับ เสี้ยนตำ เจ็บเลย

sanim
21st September 2012, 22:17
ตกต้นกระท้อนครับ จุกมากๆ เลยครับเท่าที่จำได้
ผมก็เคยเหมือนกับ จขกท. ละครับ ผมเคยถูกงูกัด แต่งูนี้ไม่มีพิษนะครับ ไม่งั้น :bye

EndGame
21st September 2012, 22:21
ตกสะพานในสวนตะปูแทงขา= ="

April
21st September 2012, 22:23
อนุบาลโดนโยนหินใส่หัวครับ โดนคิ้ว =w=

manU__gig
21st September 2012, 22:25
ตกภูเขาครับตอนนั้นปั่นจักยานกับรุ่นพี่อยู่(สนิดกันจนใช้คำว่าเพื่อนได้เลย)ดินสไลค์ครับตกกันทั้งหมู่เลย ที่เว็งที่สุดคือโครงผมหักเลยอ่ะผมก็เลยไม่ลุยเขาอีกเลย
ผมโดนไม่แทงขากับแขนครับส่วนพี่ผมอีก2คนก็โดน

colliinz
21st September 2012, 22:29
รถแหกโค้งหน้าไถลกับถนนประมาณ 3 เมตรครับ ทุกวันนี้แทบไม่ขับรถไวเลย XD

yuttipron
21st September 2012, 22:35
นั่งรถกลับบ้านเเม่เป็นคนขับเเม่ตกใจหักรถตกเขาหลายตลบเเต่ไม่มีใครเป็นอะไรเลยน้องผมปลิวออกนอกรถ
ผมกับเเม่อยู่ในรถตกลงไปด้วยกัน เเต่เกือบลืมมันไปละถ้าไม่มาเจอกระทู้นี้

Blackperl
21st September 2012, 22:43
ของผมหรอ อ.2 ครับหัวแตก นั่งยองๆ อยู่บนโต๊ะกินข้าวไม่รู้เป็นไรอยู่เฉยๆก็วูบ ตื่นอีกทีอยู้บนรถพ่อพาไปส่งโรงบาล

ป.2 ทำขวดโค้กลิตร(ขวดแก้ว)ตกลงพื้น โดนเศษแก้าประมาณ3นิ้วปักเท้า เย็บ 8เข็ม

ป.3ไฟช็อตสลบไป 2 ชม.(แม่บอก)

ต่อมมา ป4. ประตูรั้วหน้าบ้านล้มทับขาหัก พอดีร้วมันตกรางแล้วผมไปปิดแล้วก็วิ่งเล่นกะหมาแถวนั้น

แล้วก็ ม.2 โดนรถเฉียวไม่เป็นไรมากแต่คนที่เฉียว น้องสาวเค้าเขาถลอก คนพี่ไม่เป็นไร เกือบได้ซัดกันกลางถนน

มีแค่นี้แหละครับ

THE_NOKIA_LOVE
21st September 2012, 22:44
ผมไม่ได้คิดว่าร้ายแรงที่สุดในชีวิต มันทำให้ผมรู้ได้เลยว่าความประมาทแค่นิดเดียวจะทำให้ผมไปยมโลกได้ วันที่3สิงหา55 เวลา 13.45 ขับเลียบคลอง13ธัญบุรี่ ด้วยความประมาท ขับด้วยความเร็วประมาณ90ลักษณ์ถนนเป็นแบบลูกคลื่นปนหลุมอุกาบาท ทางข้างหน้าเป็นหลุมเล็กๆ ย่ำว่าเล็กรถผมสามารถโดดลงไปได้แต่ด้วยความห้าว คิดจะหลบแต่ไม่ได้มองมอไซต์ทางขวาเลยหักซ้ายเต็มที่ รถเกิดการเสียหลักคล้ายๆดริพคือล้อหลังแซงล้อหน้าไปเลย ตกข้างทางดีไม่ตกคลอง ผมขับมิตซูไททันพลัสเมกาแคบ ราคา706900บาท แต่ต้องใช้เวลาซ่อมนานแบบไม่มีกำหนด แต่ทางศูนย์อ้าง7เดือน ส่วนคนน่ะหรอ ไม่เป็นอะไรเลยครับเดินตัวปลิ้วไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไรเลยมึนนิดหน่อย พ่อผมมาเห็นหรือโครมาเห็นรถผมคิดว่าคนขับตายไปแล้วครับเพราะอาการรถมันหนักมากๆซ่อมยกคัน ศูนย์ประเมินค่าซ่อม4แสนบาทครับ

ปล ทุกวันนี้แม้แต่มอไซเคยขับ80-100 ตอนนี้เหลือ50-70 รถใหญ่ตอนนี้เหลือไม่เกิน80ครับ อุทาหอนร้ายแรงที่สุดครับ ตอนจับพวงมาลับรถอีกคันมือสั่นตั้งแต่คลอง15ถึงก.ม8เลยครับแถมขับแค่60 ทุกวันนี้กลัวจนขึ้นสมองเลย

John Marston
21st September 2012, 22:46
ผมหลายเหตุการณ์ครับเอามาเหตุการณ์นึง ขับมอไซค์ชนหมาตายคาที่รถตีลังกากี่ตลบไม่รู้แต่ผมไปอยู่ในคลองข้างทาง(ไม่มีน้ำ)แต่ยังขับรถได้อยู่:bye

Zpatan
21st September 2012, 22:56
เคยตอนกำลังจะกลับจากรร.โดนเด็กแว้นขับมอไซเฉี่ยวตัวผมนี้หมุนไปรอบลุกขึ้นมาหันไปมองมัน ซ้อนกันมา3คนลงไปนอนกันเกลี่อนถนนเลย ได้ยินน้องม.ต้นที่เดินตามหลังพูดว่า "พี่****โครตคนเหล็กเลย" ปัจจุบันประโยคนี้ จำไม่เคยลืม คิดแล้วก็ฮาตัวเอง

theyus01
21st September 2012, 22:58
ผมเดินไปเห็นผู้หญิงคนนึงแล้วผมดูสภาพตัวเองอีกที ตกหลุมละครับ!!!! (ตกหลุมรัก)

NCIS{Fc}
21st September 2012, 23:09
รถชนขาหักดามเหล็ก ซี่โครงหักแทงปอด 2 ซี่ หัวแตกเย็บ 7 เข็ม นอนรพ.เกือบ 3 เดือน

Maxthon
22nd September 2012, 00:11
เคยแต่มอไซล้มกลิ้งหลายตลบเลยล่ะ แต่ไม่เป็นไรมาก ลุกขึ้นมายืนงง

BL!TZ
22nd September 2012, 00:51
หลายครั้งอยู่เอาที่แรง ๆที่สุดเลยนะ เคยตอน ป.1 รถเก๋งควํ่า น้ากำลังจะพาไปดูที่เรียนพิเศษ ขากลับ หักหลบรถกำลังข้ามถนน แม้งข้ามถนนไม่ดู น้าผมเลยหักหลบ ด้วยความเร็ว 80กว่า + พวงมาลัย auto ทำให้รถควํ่าเข้าข้างทางตัวรถไปฝาดเสาไฟฟ้า หัก2ต้น น้าผมไม่เป็นไร ผมกับแม่แขนหักหัวแตก คนแถวนั้นมีแต่คนบอกไม่น่ารอด ! แต่แม่ผมบอกว่าผมช็อคหมดสติ ตั่งแต่รถหมุนแล้วครับ คิดแล้วหวาดเสียว กุรอดมาได้ไงเนี้ย !! 5555

boomman
22nd September 2012, 07:45
ผมเคยอ่ะครับ ตอนขี่มอไซไปก่ะเพื่อนครับ 5 คัน

พอดีขี่เร็วมาก 80 ได้ พอดีทางนั้นมันเป็นทางโค้ง ขวา (ฝนพึ่งหยุดตก)

เพื่อนผมคนแรกมันหักเลี้ยวขวาเพื่อจะเลี้ยวแต่ทางมันลื่น ล้มไปนึง เพื่อนผมคนที่สองซ้อนกับเพื่อนอีกคน ก็ล้มไป กลิ้ง ส่วนผมก็ตามมาติดๆ ล้มลงไป โดยตัวผม ลอยเด้งออกมา มอไซมันไหลไปหน้า ตัวผมไปด้านหลัง หลังของผมกระแทกพื้น โชคดีช่วงนั้น รถราไม่ค่อยเยอะ

ส่วน เพื่อนอีก 2 คนที่เหลือ ไม่ได้ล้ม เพราะเขาขี่ช้า :blush

graphicphoto
22nd September 2012, 07:55
ของผมตอนอนุบาล 1 ครับเพื่อนมันเล่นชิงช้าอยู่แล้วมันก็ไม่แบ่งผมครับ ผมเลยจะลอดใต้มัน[ไม่รู้ว่าตอนนั้นคิดได้ไงทำไมไม่ไปอีกทาง:sweat]แล้วมันก็ไม่พ้นจริงๆครับ โป๊ก!หัวแตกครับ เลือดกระฉูด เป็นแผลจนถึงวันนี้เลย ผมไม่ขึ้นด้วย:rofl

๏WILD-DOG๏
22nd September 2012, 08:04
โดนรถกระบะไหลเหยียบครับตอนเป็นเด็ก คือแบบเหยียบผ่านหน้าอกเลยแต่ไม่เป็นไรเลย แค่ได้ขึ้นรถพยาบาลตอนโดนเหยียบรู้สึกแค่แน่นหน้าอก ยังเเปลกใจนิดหน่อยจนถึงตอนนี้ว่ากุรอดมาได้ไง:sweat

mrgonk
22nd September 2012, 08:14
ติดหมากฝรั่งตราแมวดำครับ ตอนป.4(ในกล่องมีรูปเครื่องบินสวยๆ) หาซื้อแถวบ้านไม่ได้ ออกถนนใหญ่ ขากลับมองซ้าย-ชวาแน่ใจว่าไม่มีรถมาแล้ว จะข้ามถนน ดวงครับรถทหารลงมาจากสะพานข้ามคลอง ชนเข้าเต็มๆครับ โดนแขนขวาหักหัวฟาดพื้นแตก ถูกคนชนอุ้มไปโรงพยาบาลศิริราช เวลานั้นประมาณ 6 โมงเย็นกว่าๆ ถึงโรงพยาบาลตำรวจ จราจรที่ป้อมมาถามว่าบ้านอยู่ไหน ก็เลยบอกไปแบบสลึมสลือ เพราะตอนนั้นยังชาๆอยู่ พ่อผมมารับกลับบ้าน(สมัยนั้น ปี 2511) หมอจับผมกดไว้เอาผ้าก๊อดใส่ปากให้กัด เพื่อจะทำการต่อกระดูกแขนที่หัก(นึกภาพออกไหมครับ เล่นกันสดๆไม่มีการฉีดยาชา) ผมกัดผ้าเกือบขาด เรียบร้อยแล้วหมอก็เอาปูนปลาสเตอร์มาหุ้มแขนให้ แล้วเย็บแผลที่หัว แล้วให้พ่อผมพากลับบ้าน คู่กรณีผมเป็นนายทหาร ท่านให้ค่าทำขวัญมา 4,000 บาท(สมัยนั้น) ผมรักษาตัวอยู่ 3 เดือนจึงหาย แต่ก็ไปโรงเรียนได้ตามปกตินะครับ

Namies123
22nd September 2012, 09:21
ขี่จักรยานแข่งกับพี่ตอน ป.4 มั้ง แล้วถึงตอนเลี้ยวโค้งพอดีขาผมไปติดในรถพี่แล้วผมก็ปั่นไม่ได้ จากนั้นก็ลอยลิ่วลงมาจากจักรยาน

หน้าถไลไปกับพื้นปูน (ที่โครตหยาบ) หน้าเกือบครึ่งนึงเลือดท่วมเป็นแผลใหญ่ กลายเป็นโทบิไปเลย 55 จากนั้นก็ลุกขึ้นมา

แล้วก็เดินกลับบ้้านแบบงงๆ ส่วนพี่ผมหายไปไหนไม่รู้จำไม่ได้ และคนแถวนั้นก็เอาจักรยานมาจอดให้ โชคดีตอนนั้นสงกรานต์ เปิดเทอมมา

แผลหายยังกับไม่เคยเกิดขึ้น จริงๆผมว่ามันน่าจะเป็นแผลเป็นเลยนะ