PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆที่เล่น Torchlight 2แล้ว แต่ทำไมเวลาตีมอนเตอร์แล้วออกเกมส์ เข้ามาใหม่มอนจะหายไปหมดเลย

SabaiJaiSukhum
22nd September 2012, 08:32
เป็นกันมั้งมั้ยคะ อยากไห้เหมือนภาคที่แล้วที่้ ออกแล้วเข้ามามันจะสุ่มเรื่อยๆ หรือต้องเป็นโหมดออนไลน์ใช่มั้ยคะ จะได้ซื้อซักที เพราะเกมส์สนุกม้ากกกกกกกกกกกกก

bankvocal
22nd September 2012, 09:36
ผมไม่หายนะ

22nd September 2012, 18:44
ของเราหายค่ะแบบตีมอนเสร็จ ออกเกมส์กลับมาเล่นแล้วมอนที่เราตีไปหายหมดเลยค่ะ ประมาณว่ามัน ฟาร์ม ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นภาคแรกเข้ามาจะมีมอนตลอดอะ

yagyami
22nd September 2012, 18:51
ของเราหายค่ะแบบตีมอนเสร็จ ออกเกมส์กลับมาเล่นแล้วมอนที่เราตีไปหายหมดเลยค่ะ ประมาณว่ามัน ฟาร์ม ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นภาคแรกเข้ามาจะมีมอนตลอดอะ

ผมเองก็เป็นครับ ว่าจะฟาร์มเวลซะหน่อยเลยต้องเดินไปข้างหน้าเรื่อยๆ ยาก ยิ่งไปเล่นแบบ Veteran ด้วย

parkpoompb
22nd September 2012, 18:53
เข้าแล้วออกใหม่ ย้ายๆไปแมพอื่นก่อนแล้วค่อยย้ายมาที่ที่จะเวล

salerde
22nd September 2012, 20:14
เราต้องเล่นผ่านไปเรื่อยๆ แล้วค่อยกลับมาที่เดิม มอนส์มันจะเกิดป่าว

parkpoompb
22nd September 2012, 20:18
ตามนั้นเลยครับไปที่อื่นเรื่อยๆก่อน

22nd September 2012, 21:10
ลองแล้วค่ะ ตอนนี่้เล่นเลเวล 15 เข้าและออกเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ก็เหมือนเดิม มีมอนเตอร์มาจริงแต่เหมือนเป็นแบบที่เรายังสู้ไม่หมดในครั้งที่แล้ว ไม่ได้มาแบบ ฟึ่บๆ เหมือนครั้งแรกเลยค่ะ ใครใช้ของแท้มีปัญหานี้มั้ยคะ เพราะ อยากเล่นออนไลน์เหมือนกัน เล่นกะน้องทะเลาะกัน

22nd September 2012, 21:37
ตอนนี้ทำได้ แล้วค่ะ สำหรับคนที่ไม่ได้เราลองเล่นแบบแลนกะน้องแล้วก่อนจะกดจอย จะมีไห้กดติ้กถูกค่ะ แล้วแผนที่มันจะรีใหม่เลย

thera0095
22nd September 2012, 22:55
อยากหาเพื่อนเล่นแต่ แลนไม่เป็นอะครับ

salerde
23rd September 2012, 10:01
ตอนนี้ทำได้ แล้วค่ะ สำหรับคนที่ไม่ได้เราลองเล่นแบบแลนกะน้องแล้วก่อนจะกดจอย จะมีไห้กดติ้กถูกค่ะ แล้วแผนที่มันจะรีใหม่เลย
จริงด้วย ผมลองทำดูละ ถ้าเราโหลดเกมส์ แล้วเลือกเล่น Lan (สร้างห้องเล่นคนเดียว) พิมพ์ชื่อห้อง ติ๊กถูกอย่างที่ว่า มันจะรีแมพใหม่หมด เลือกระดับความยากใหม่ได้ รับเควสซ้ำได้ด้วย เควสเราก็ไม่หายไปไหน เอาไว้ปั้มฟามร์ อิอิ

burinrat
23rd September 2012, 11:59
มอนแมพใหญ่ มอนตายแล้วตายเลยครับ

หากจะฟาร์ม ต้องข้าดันที่มีเควสด้านหน้า เข้าแล้วปราบบอสแล้ว เข้าไปใหม่มอนยังเหมือนเดิมครับ ตรึม เจอบอสด้วย ฟาร์มได้เรื่อยๆ (เหมือนภาค1 ซื้อใบวาปครับ)