PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาในการต่ออินเตอร์เน็ตกับทรูอ่ะค่ะ

Priscillia
22nd September 2012, 11:34
พอดีใช้เครื่องโน้ตบุคของ ASUS แล้วก็ใช้บริการอินเตอร์เน็ตของทรู แต่ทุกครั้งจะไม่สามารถต่อไวเลสได้หากเปิดแค่ไวเลส แล้วก็เครื่องโน้ตบุคนี้ แต่ไอพอด มือถือโนเกีย หรือโน้ตบุคเครื่องอื่นอย่างSamsungก็ต่อติดนะคะ มีแต่โน้ตบุคASUS ที่ต่อไม่ติดแล้วก็จะขึ้นคำว่า Error 324 (net::ERR_EMPTY_RESPONSE): The server closed the connection without sending any data. อันนี้มันขึ้นเวลาใช้กูเกิลโครมอ่ะค่ะ ส่วน บราวเซอร์อื่นๆก็ไม่ติดไปเลยค้ะ ไม่ได้ขึ้นอะไร และสิ่งที่น่าแปลกมากก็คือ ถ้าเอาไอพอดไปใกล้ๆแล้วต่อเน็ต หรือเอามือถือเข้าไปใกล้ๆเครื่องแล้วต่อเน็ต เครื่องก็จะต่อติดขึ้นมาทันทีค่ะ เหมือนจะต้องให้มีตัวเหนี่ยวนำในการต่อเน็ต มันเป็นปัญหาที่ไม่เคยพบเจอเลยค่ะ ไม่ทราบมีวิธีแก้อย่างไร รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ