PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเป็นมั้ย

Peekerman
23rd September 2012, 04:03
คือผมเป็นคนที่คบกับใครได้ไม่นาน(เรื่องแฟนไม่เคยมีครับ)แต่กับเพื่อนทุกๆคนครับไม่ว่าจะเจอกันโลกอินเตอร์เน็ต สถานที่ต่างๆที่ไปเที่ยวแล้วไปพบเพื่อนมา
หรือจะเป็นที่โรงเรียนไม่เกิน2-3เดือนผมจะตีตัวออกห่างเองอัตโนมัติ เข้ากันได้ดีครับผมเป็นคนเข้ากับคนได้ง่ายๆเฮฮาไปวันๆก็สนิทกันรักกันดี แต่เวลาที่ผมอยู่คนเดียวก็เผลอคิดว่า
มันดีแน่แล้วหรอ ? เราต้องการแน่แล้วหรอ ? ไม่เอาดีกว่ามั้ย... จากนั้นไม่นานก็จะเริ่มห่างๆกันห่างๆกันจนผมอยู่ตัวคนเดียว บางทีผมก็คิดนะว่าผมโดนสร้างมาเพื่ออยู่คนเดียว
เพื่อนๆคนไหนใครเคยเป็นมั้ย ? หรือเพราะว่าผมยังไม่โต ?

LAZT
23rd September 2012, 09:05
เพราะเราสนิทกับคนง่ายนี่แหละ ทำให้ตัวเราไม่น่าค้นหา หรือเพราะเราไม่มีลักษณะเด่นก็มีส่วน

ตอนผมอยู่ม.ต้น จะมีปัญหามาก เพราะผมเข้าหาทุกคน แต่พอไปนานๆก็ออกห่างเหมือนกัน

Peekerman
23rd September 2012, 09:46
อื้ม....เหมือนผมจะเป็นพวกไม่ไว้ใจคนง่ายมั้งคบๆไปต่อให้ดีแค่ไหนก็กลัวว่าเขาจะมาหักหลังเรามาทำให้เราเจ็บปวด(มีปมเรื่องนี้)

mooshirogane
23rd September 2012, 10:02
คือถ้าเป็นผมนะ ถ้ารู้จักกันช่วงแรก ๆ ก็ดูนิสัยกันไป ถ้าเป้นพวกที่ชอบอะไรเหมือนกันก็คุยกันได้ยาว บางคนคุยไปสังพักมันไม่เข้ากันเราก็เปลี่ยนกลุ่ม

เพราะเพื่อนที่คุยตอน ปี 1 กับเพื่อนปัจจุบัน ปี 3 นี้ก็คนล่ะกลุ่มกันนะครับ แบบพอเวลามันผ่านไปเริ่มรู้นิสัยกัน เราก็จะไปอยู่กับคนที่เราอยากคบหาด้วย

นั้นล่ะครับ

ballba
23rd September 2012, 10:02
หมายถึงคบเพื่อนไม่เกินเดือนหรอ = =

ผมก็เคยเห็นคนแบบนี้อยู่นะ

เคยมีเพื่อนบางคนพยายามเข้าไปคุยด้วย แรกๆก็ดี หลังๆเริ่มห่างไป ถามอะไรเหมือนไม่ค่อยอยากคุยอยากตอบ

ผมเลยไม่ได้ใส่ใจอะไร แล้วก็กลัวคนอื่นไม่คุยด้วย สุดท้ายผมก็อยู่คนเดียวเหมือนกัน 5555

Peekerman
23rd September 2012, 10:41
หมายถึงคบเพื่อนไม่เกินเดือนหรอ = =

ผมก็เคยเห็นคนแบบนี้อยู่นะ

เคยมีเพื่อนบางคนพยายามเข้าไปคุยด้วย แรกๆก็ดี หลังๆเริ่มห่างไป ถามอะไรเหมือนไม่ค่อยอยากคุยอยากตอบ

ผมเลยไม่ได้ใส่ใจอะไร แล้วก็กลัวคนอื่นไม่คุยด้วย สุดท้ายผมก็อยู่คนเดียวเหมือนกัน 5555

คือแบบ...ต่อให้เข้ากันได้อะไรยังไงมันเหมือนมีอะไรมากระซิบบอกว่า...ห่างออกมาๆเราจะสบายใจกว่า ??? ผมโดนผีเข้าเปล่านะ