PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin's Creed : Revelations ของพี่ RAMIS ครับ

pamzar5546
23rd September 2012, 13:55
ผมลองลงหลายครั้งแล้วครับ ขึ้นแบบนี้ตลอดเลย (win7 32bit)

โหลดแบบ FULL GAME - SKIDROW ครับ

ลองทั้งลงแล้วไม่ลง crack
ลองทั้งลง crack ที่ให้มา
ลองทั้งลงตัว update นับๆแล้ว เกือบ 10 รอบครับ

จากกระทู้นี้
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=96832

อยากทราบวิธีลงที่เล่นได้ครับ
เพราะบางทีผมอาจลงผิดวิธี

มันเ็นได้หลายสาเหตุครับ
ส่วนตัวที่เคยเจอ เกิดจากโดน no32 ไม่ให้มนเล่นครับ
อาจจะไม่ใช่ nod 32 เเต่อาจจะเป็นพวก wds ก็ได้ครับ

ในคอมมีแต่ร่มแดงครับ ผมหุบร่มตลอดเวลาเปิดคอม

gsp
23rd September 2012, 15:54
มันเ็นได้หลายสาเหตุครับ
ส่วนตัวที่เคยเจอ เกิดจากโดน no32 ไม่ให้มนเล่นครับ
อาจจะไม่ใช่ nod 32 เเต่อาจจะเป็นพวก wds ก็ได้ครับ

pamzar5546
24th September 2012, 18:17
อย่าว่าผมโง่เลยนะครับ เคยเป็น Elite Member บอร์ดเก่า ก่อนเวปจะเป็นแบบนี้
เปลี่ยนใหม่หมดจนผมงงระบบมัน ไม่ีรู้จะ PM ให้พี่ RAMIS ตรงไหน
ก็เลยต้องมาตั้งกระทู้ถาม หวังว่าคงจะมีคนช่วยได้

PentiumIQ
24th September 2012, 21:09
โหลดเเบบrepack blackboxดีกว่าผมเคยเป็นเเต่พอโหลดblackboxมันก็หาย

gsp
24th September 2012, 21:19
อืม ก็คือเกมส์มันโดนบังคับให้ปิด
หรือมันก็เล่นไม่ได้อะครับ

ubisoft mon มีียัังครับ เพื่อนผมก็เป็นให้ผมลงกับ flash drive มันลงมาไม่ครบ
มีขึ้น ubisoft ไหมละครับ

boye
24th September 2012, 21:25
จะบอกให้รู้ว่า เป็นประจำล่ะ Crack Skidrow แต่ย่อมมีทางออกเสมอ (crack skidrow ดียุนะครับ)

ทางที่ดี ไปโหลด Crack จากที่อื่น น่าจะดีกว่านะครับ

ปล. ขอดู Problem ด้วยครับ

pamzar5546
25th September 2012, 19:56
อืม ก็คือเกมส์มันโดนบังคับให้ปิด
หรือมันก็เล่นไม่ได้อะครับ

ubisoft mon มีียัังครับ เพื่อนผมก็เป็นให้ผมลงกับ flash drive มันลงมาไม่ครบ
มีขึ้น ubisoft ไหมละครับ

ขึ้น Ubisolf game launcher ครับ แล้วก็ขึ้นตามรูป

จะบอกให้รู้ว่า เป็นประจำล่ะ Crack Skidrow แต่ย่อมมีทางออกเสมอ (crack skidrow ดียุนะครับ)

ทางที่ดี ไปโหลด Crack จากที่อื่น น่าจะดีกว่านะครับ

ปล. ขอดู Problem ด้วยครับ

ไม่รู้มันเกิดจากอะไร เคยโหลด blackbox เล่นจบแล้วครับ แต่อยากลองแบบ FULL

เดี๋ยวจะลองลงแคร็กตัวอื่นนะครับ

jackylucky
25th September 2012, 22:50
หึหึ ต้องกลับคืนวงการซะแล้วเรา :victory

เอาเป็นว่าลองไปหาแคร๊กจากที่อื่นตามที่เรปบนว่านะครับ ถ้าไม่ได้ก็ตามเบสิคขั้นต้นคือ ลบเกมส์"โดยใช้ Uninstall จาก Control panal" ครับ ห้ามกด shift+delete ที่เราลงเกมส์ไว้ เด็ดขาด
เนื่องจากไฟล์เกมส์มันไปเก็บไว้หลายที่ ถ้าเราลงไปเราจะไม่สามารถเรียกใช้ที่ control panal ได้อีกจนกว่าจะลงใหม่. . . แต่ก็นั่นแหละ พอลบจาก control panal เสร็จก็ให้เราไปตรวจเช็คก่อนว่าลบหมดหรือยัง ขอย้ำนะครับ "ให้เช็คดูก่อน" เพราะว่าไฟล์แคร๊กอันเก่าอาจจะไม่ถูก uninstall ไปด้วยได้ แล้วก็ลงใหม่เลย โดยถ้ายังไม่ได้อีกก็ให้ลบ
Ubisoft game launcher ออกครับ แล้วหาโหลดมาใส่ใหม่ แล้วก็หาแคร๊ก(อันใหม่) มาใส่ครับ

เอาเป็นว่า ถ้ามันยังไม่ได้ ลองมาดูที่ลายเซ็นต์ผมนะครับ เคยแก้ปัญหาพวกนี้อยู่(เยอะ)

หากมีอะไรคืบหน้าบอกด้วยนะครับ ไม่ว่าจะได้หรือไม่ได้ แต่ถ้ามันมีอะไรขึ้นไม่เหมือนเดิม หรืออาการผิดไปจากเดิม ก็บอกเลยครับ

:cool:

pamzar5546
26th September 2012, 19:25
หึหึ ต้องกลับคืนวงการซะแล้วเรา :victory

เอาเป็นว่าลองไปหาแคร๊กจากที่อื่นตามที่เรปบนว่านะครับ ถ้าไม่ได้ก็ตามเบสิคขั้นต้นคือ ลบเกมส์"โดยใช้ Uninstall จาก Control panal" ครับ ห้ามกด shift+delete ที่เราลงเกมส์ไว้ เด็ดขาด
เนื่องจากไฟล์เกมส์มันไปเก็บไว้หลายที่ ถ้าเราลงไปเราจะไม่สามารถเรียกใช้ที่ control panal ได้อีกจนกว่าจะลงใหม่. . . แต่ก็นั่นแหละ พอลบจาก control panal เสร็จก็ให้เราไปตรวจเช็คก่อนว่าลบหมดหรือยัง ขอย้ำนะครับ "ให้เช็คดูก่อน" เพราะว่าไฟล์แคร๊กอันเก่าอาจจะไม่ถูก uninstall ไปด้วยได้ แล้วก็ลงใหม่เลย โดยถ้ายังไม่ได้อีกก็ให้ลบ
Ubisoft game launcher ออกครับ แล้วหาโหลดมาใส่ใหม่ แล้วก็หาแคร๊ก(อันใหม่) มาใส่ครับ

เอาเป็นว่า ถ้ามันยังไม่ได้ ลองมาดูที่ลายเซ็นต์ผมนะครับ เคยแก้ปัญหาพวกนี้อยู่(เยอะ)

หากมีอะไรคืบหน้าบอกด้วยนะครับ ไม่ว่าจะได้หรือไม่ได้ แต่ถ้ามันมีอะไรขึ้นไม่เหมือนเดิม หรืออาการผิดไปจากเดิม ก็บอกเลยครับ

:cool:

ตอนนี้ได้แล้วนะครับ รู้ปัญหาแล้ว มาจาก ubisoft game launcher ตัวเก่า จากเกม ghost recon : future soldier
ลองลบ แล้วลงใหม่ทั้งหมดดู
ผมลงแคร็กผิดด้วยครับ ที่จริงต้องก้อปไฟล์ทั้งหมดลงในโฟลเดอร์เกม
ผมดันเอาไฟล์ในโฟลเดอร์ orbit ไปลงทับใน ubisoft game launcher
ขอบคุณมากครับ เข้าเกมได้แล้ว :yes