PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับคอมผมหน่อยครับ

DarkDealer
23rd September 2012, 14:21
คือผมมีปัญหา เกี่ยวกับพวก trainer ของเกม แล้วก์ crack บางตัวนะครับ เวลาโหลดมาเป็น .rar พอแตกไฟล์ออกมาแล้วไฟล์ .exe มันจะหายไปตลอดเลยครับ ผมเลยคิดว่ามันน่าจะเป็น เพราะ avira ver.ฟรี ที่ผมโหลดมามันแจ้งเตือน เลยปิดไปชั่วคราวแล้วแตกไฟล์ใหม่มันก็ยังหายไปอีกครับ ผมก็เลยลบ avira ทิ้งเลยครับ แล้วลองแตกไฟล์ดูใหม่แต่ไอ้ .exe มันก็ยังหายไปอีกครับ ตอนนี้เลยไม่รู้ทำไงเลยครับ อดใช้ trainer เลย crack บางอันก็ใช้ไม่ได้

อยากรู้ว่าทำไมไฟล์หายครับทั้งๆที่ไม่มี antivirus และปิด window defender ไปแล้วด้วย และแก้ยังไงครับ ขอบคุณมาก

ปล.ไม่รู้ผิดหมวดป่าวไม่เคยถามเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้

bobo8045
23rd September 2012, 20:53
ถ้าไม่ใช่ที่ตัว แอนตี้ ลบ ก็คงเป็นที่ไฟล์ที่โหลดมาแล้วละมังครับ ไฟล์น่าจะไม่สมบูรณ์

devildark
23rd September 2012, 20:58
แตกไฟล์ที่อื่นแล้วหาไม่เจอเปล่าคับ

chikuva
23rd September 2012, 23:10
ไฟล์ที่โหลดมาไม่สมบูรณ์หรือเปล่าครับลองโหลดใหม่ดู
ระหว่างที่โหลดและแตกไฟล์ก็ปิด anti virus ด้วยนะครับ