PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนวิธีลงเกมส์ใน samsung galaxy tab หน่อยครับ

firstpk16
15th August 2011, 18:39
พอดีโหลดดเกมศืจากลิงค์ mediafire มา Asphalt 6 Adrenaline HD Galaxy_TabV3.1.6 by gear second.apk พอโหลดเสร็จก็ใส่ลงใน Meme SD card ใช่ไหมครับ
หลังจากนั้นก็ใช้โปรเเกรม install ลงเครื่อง พอลงเสร็จเข้าเกมส์มันบอกให้โหลดเกมส์ผ่าน wifi พอกดต่อปุ๊ปจะให้เปิด wifi อย่าเดียวเลยจะโหลดโดย 3G ก้ไม่ได้ผมก็งงมากเลยว่าจะทำยังไง
เป็นเเบบนร้เกือบทุกเกมส์เลยที่ภาพสวยไฟมันจะใหญ่ประมาน 3-500MB เเต่มันโหลดไม่ได้อ่ะครับใครรู้บ้างตอบทีนะครับ

GuJokE
15th August 2011, 19:06
เอ่อ ผมก็ไม่เคยเล่น Asphalt 6 อะนะคับ เพราะเครื่องผมไม่ไหว

แต่ว่ามันจะมีบางเกมอ่ะ ที่พอลง .apk และยังเล่นไม่ได้ ต้องต่อ wifi หรือ edge ก็ได้ ถ้าตังเหลือ

เพื่อที่จะโหลด file data มาก่อน จะมีในพวก เกมส์ใหญ่ๆ และอีกตัวก็ เกมส์ที่ป้องกันการละเมิด ต้องต่อ net เพื่อยืนยันก่อนไรงี้อะคับ

firstpk16
15th August 2011, 20:21
อ๋อครับอย่างงั้นเดี๋ยวลองไปนั่งจิปกาเเฟเล่นเน็ต wifi เเรงๆของ ture HS ละกันครับ (สรุปคือต้องโหลดไฟล์มันมาอีกต่อถึงจะเล่นได้ใช่ไหมครับ)

GuJokE
22nd August 2011, 22:43
ใช่ครับ เกมส์ภาพนิ้งซะขนาดนั้น

ต้องมี data พ่วงมาแน่นอน