PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใส่ PRINT TAB ใน VB ยังหรอครับ ผมงงมาก ๆ วานผู้รู้บอกผมที ???

Kraw
23rd September 2012, 23:35
คือผมเขียนโปรแกรมทั้งหมดออกมาทั้งหมด แต่มีปัญหาเรื่องการใส้ TAB ที่มันจะเซทบบรทัดทั้งหมดตามที่เรา แล้วทีนี้มันไม่เป็นตามที่ผมบอก ผมรันมันก็ติด ๆ กัน พอใส่เลขเยอะมันจนมันขึ้นบรรทัดใหม่

ช่วยผมที ผมงงจริง ๆ นี่ตัวโปรแกรมที่เขียนขึ้นมาครับ

CLS
COLOR 12
PRINT " INTERNET CAFE SHOP "
PRINT "===================="
INPUT "ENTER ID=>"; ID$
WHILE ID$ <> "000"
INPUT "ENTER NAME=>"; NAME$
INPUT "ENTER HOUR=>"; HOUR
PRINT "====================================================="
PRINT " ID NAME HOUR TOTAL DISCOUNT NET"
PRINT "====================================================="
IF HOUR <= 2 THEN
TOTAL = HOUR * 20
ELSEIF HOUR <= 5 THEN
TOTAL = HOUR * 15
ELSE
TOTAL = HOUR * 10
END IF
IF HOUR >= 7 THEN
DISCOUNT = TOTAL * 10 / 100
END IF
NET = TOTAL - DISCOUNT
PRINT ID$; NAME$; HOUR; TOTAL; DISCOUNT; NET
INPUT "ENTER ID => "; ID$
WEND
END

บอกทีน่ะครับใส่ยังไง ?? [หนังสือก็หาย เพื่อนก็ลืมผมก็เช่นกัน] ขอบพระคุณมากน่ะครับ :giveheart