PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : “บิลลี โจ” สุดฉุน! Green Day โดนหั่นเวลาโชว์สด ด่ากราดฟาดกีตาร์กลางเวที

zerohut
24th September 2012, 14:12
เปลี่ยนจากงานเทศกาลดนตรี iHeartRadio เป็น iHateRadio เลยทีเดียว สำหรับ “บิลลี โจ” นักร้องนำวง Greenday ที่งานนี้โดนหั่นเวลาการแสดง ถึงขั้นฉุนจัด สบถคำหยาบกลางเวที ซ้ำฟาดกีตาร์ประชดผู้จัดงาน

อยู่ในวงการนี้มายาวนาน แต่ร็อกเกอร์ชื่อดังต้องมาถูกหั่นเวลาการแสดงจาก 45 นาที เหลือเพียง 20 นาที เพื่อให้อัชเชอร์ได้ขึ้นแสดง ทำเอาบิลลี โจ นักร้องดังวัย 40 ปี จากวง Greenday อารมณ์เสีย โดยมาฉุนจัดระเบิดอารมณ์เมื่อเขาเห็นโปรดิวเซอร์ หั่นเวลาโดยบอกเขาว่าเหลืออีกแค่ 1 นาที ระหว่างทำการแสดง เจ้าตัวจึงทนเก็บอารมณ์ไว้ไม่ไหว ระเบิดลงกลางเวทีเลยทีเดียว

โดยบิลลี โจ ได้ชี้ไปยังจอมินิเตอร์ด้านหลังของผู้กำกับเวทีให้ทุกคนในฮอลล์ได้เห็น ซึ่งเป็นข้อความว่า “1 นาที” โดยระหว่างที่เขากำลังร้องเพลงเขาก็สั่งหยุดการแสดงทันที พร้อมสบถออกมาต่อหน้าผู้ชม

“คุณให้เวลาผมแค่ 1 นาทีเหรอ? แค่ 1 นาทีเนี่ยนะ? บอกไรให้นะ กูอยู่ในวงการมาตั้งแต่ปี 1988 แต่***ให้เวลากูอีกแค่ 1 นาทีเนี่ยนะ? ***ล้อกูเล่นเหรอ กูไม่ใช่ไอ้เ_ีย จัสติน บีเบอร์ นะเว้ย @#$%&% กูเหลือหนึ่งนาที หนึ่งนาทีใช่ไหม เดี๋ยวกูแสดงอะไรให้ดู” จากนั้นเจ้าตัวก็ฟาดกีตาร์ลงกับพื้นจนหักเป็นสองท่อน

Green Day เป็นวงอัลเทอร์เนทีฟร็อกที่ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 1987 ซึ่งในการอาละวาดด่ากราดครั้งนี้ เขาใช้คำว่า F*** มากกว่า 20 ครั้ง ในหนึ่งนาทีที่เหลือ ซึ่งก่อนที่จะปล่อยให้ผู้จัดงานได้ทันปิดไมโครโฟนของเขา หลังฟาดกีตาร์ลงกลางเวทีพร้อมโยนทิ้ง เจ้าตัวชูนิ้วกลางและเดินออกไปพร้อมลั่นว่าพวกเขาจะกลับมาใหม่

แม้ว่าการกระทำแบบเลือดร้อนจะเป็นการแสดงออกให้แฟนเพลง Green Day บางส่วนได้รู้สึกสะใจ แต่ก็มีอีกไม่น้อยที่ไม่ชื่นชอบกับพฤติกรรมเกินเหตุของนักร้องดัง โดยมีความเห็นของชาวเน็ต ระบุว่า “มันก็น่าโมโหอยู่หรอก แต่ทำไมเขาต้องแสดงออกแบบนั้นด้วย?”

“ผมเป็นแฟนเพลงตัวยงของ Green Day เลยนะ แต่คิดว่าเขาไม่ควรทำอะไรดราม่าพวกนี้บนเวทีเลย เพราะว่านั่นแสดงให้เห็นถึงความไม่เป็นมืออาชีพ และการแสดงความเห็นถึงบีเบอร์ก็ไม่ใช่เรื่องเลยสักนิด”

“นี่เขาใช้คำว่า f***ing f*** f***ers ทุกๆ 2 วินาทีเลยนะนั่น”

Green Day นับเป็นวงดนตรีที่ประสบความสำเร็จอย่างมากในช่วงยุค 90 และทรงอิทธิพลต่อวงการอัลเทอร์เนทีฟทั่วโลก ซึ่งยอดขายอัลบั้ม Dookie ของ Green Day ในปี 1994 แค่ในสหัฐฯอย่างเดียวก็ทำยอดขายได้มากกว่า 10 ล้านก๊อบปี้แล้ว

นอกจากนั้น พวกเขายังประสบความสำเร็จจากการเดินสายทัวร์และผลงานเพลงอื่นๆ อีกมากมาย โดยอัลบั้มล่าสุดอย่างอัลบั้ม 21st Century Breakdown ก็ประสบความสำเร็จอย่างล้นหลาม โดยขึ้นชาร์ตอันดับหนึ่ง ทั้งใน อังกฤษ, สหรัฐฯ และ ยุโรป พร้อมคว้ารางวัลอัลบั้มร็อกยอดเยี่ยมจากงานแกรมมี อวอร์ดส์ ด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=g9zogQOmQVM&feature=player_embedded

CR.9GAG IN THAI

kabukiput
24th September 2012, 14:19
มันก็ควรโมโหอยู่ ลองถามนักดนตรีดูนะครับ ซ้อมมาเป็นเดือนๆ บางวงซ้อมมาเป็นปี ต้องมาคัดอีกว่าเลพงไหนเหมาะสมที่จะเล่น แล้วต้องมาดูอีกว่าจะจัดรายการการโชว์ยังไงเอาเพลงไหนไว้ก่อนไว้หลัง แล้วจู่ๆก็โดนผู้จัดบอกว่าเล่นแค่สองเพลงนะจากเดิมที่ต้องเล่นแปดเพลง มันน่าโมโหนะผมว่า ในขณะที่บางวงมันไม่มีอะไรหรอกแต่ได้เวลาเล่นเยอะมากนี่มันอารมณ์เสียจริงๆเล่นเพลงเดิมวนๆซ้ำก็เคยเห็นมาแล้ว

nextcancel
24th September 2012, 14:27
มันก็ควรโมโหอยู่ ลองถามนักดนตรีดูนะครับ ซ้อมมาเป็นเดือนๆ บางวงซ้อมมาเป็นปี ต้องมาคัดอีกว่าเลพงไหนเหมาะสมที่จะเล่น แล้วต้องมาดูอีกว่าจะจัดรายการการโชว์ยังไงเอาเพลงไหนไว้ก่อนไว้หลัง แล้วจู่ๆก็โดนผู้จัดบอกว่าเล่นแค่สองเพลงนะจากเดิมที่ต้องเล่นแปดเพลง มันน่าโมโหนะผมว่า ในขณะที่บางวงมันไม่มีอะไรหรอกแต่ได้เวลาเล่นเยอะมากนี่มันอารมณ์เสียจริงๆเล่นเพลงเดิมวนๆซ้ำก็เคยเห็นมาแล้ว
เห็นด้วยครับ

peetdekza
24th September 2012, 14:28
ความรู้สึกในการโดนตัดเวลาเล่น มันรู้สึกยังไง คุณไม่รู้หรอก ถ้าไม่ใช่นักดนตรีจริงๆ ที่ซ้อมกันมาเป็นเดือนๆ ปีๆ

jinzo
24th September 2012, 14:33
โห ได้ยินแต่คำเพราะๆทั้งนั้นเลย:cool:

theoverhang
24th September 2012, 14:33
อย่างที่ว่าจริงๆแหละ ผมตอนมัธยมเคยเล่นดนตรีมาก่อนฝึกเป็นเดือนๆ แบ่งเวลาจากกิจกรรมอื่นไปให้ดนตรีซะมาก ตอนแรกอาจารย์ให้เล่น 5 เพลง แต่ดัน ไอ่บ้าวงก่อนหน้าพวกผมเล่นเกินอีกโดนตัดไปหลายเพลงเลย เซงครับ ใช้เวลาทุ่มเทไปเยอะมาก

StephanieOnly
24th September 2012, 14:35
เฮียบิลลี่พูดได้ไพเราะเสนาะหูมากเลย :rofl

[In]TerLight'z
24th September 2012, 14:51
ชอบๆๆๆๆๆๆๆ

blackop
24th September 2012, 15:15
เล่นดนตรี****ต้องฝึกเป็นเดือนคิดเนื้อร้องคิดทำนองกันเองนี้แหละที่เรียกว่าศิลปิน ไม่ใช่พวกร้องๆเต้นๆเพลงก็ไม่ได้แต่งเอง เผลอๆลิบซิ้งอีกต่างห่าง สมควรแล้วที่พี่แกเหวียง

benzjitpanu
24th September 2012, 15:32

ความรู้สึกในการโดนตัดเวลาเล่น มันรู้สึกยังไง คุณไม่รู้หรอก ถ้าไม่ใช่นักดนตรีจริงๆ ที่ซ้อมกันมาเป็นเดือนๆ ปีๆ

อย่างที่ว่าจริงๆแหละ ผมตอนมัธยมเคยเล่นดนตรีมาก่อนฝึกเป็นเดือนๆ แบ่งเวลาจากกิจกรรมอื่นไปให้ดนตรีซะมาก ตอนแรกอาจารย์ให้เล่น 5 เพลง แต่ดัน ไอ่บ้าวงก่อนหน้าพวกผมเล่นเกินอีกโดนตัดไปหลายเพลงเลย เซงครับ ใช้เวลาทุ่มเทไปเยอะมาก

เล่นดนตรี****ต้องฝึกเป็นเดือนคิดเนื้อร้องคิดทำนองกันเองนี้แหละที่เรียกว่าศิลปิน ไม่ใช่พวกร้องๆเต้นๆเพลงก็ไม่ได้แต่งเอง เผลอๆลิบซิ้งอีกต่างห่าง สมควรแล้วที่พี่แกเหวียง

ถูกต้องหมดเลยครับ ถ้าพวกท่านเคยเป็นแบบนั้นแล้วจะรู้เองครับ เพราะผมก็เคยโดนกุส่าคิดไว้ ว่าต้องเล่นอันนี้แบบนี้ แต่พอไกลถึงวันโดน อาจารย์ลดเพลง กลัวเวลาไม่พอ เป็นใคร ใครก็เซ็งครับ

แล้วเขาจะให้วงเก่งๆ เล่นหลังๆ เพราะใกล้ปิดท้ายจะได้มันๆ พวกผมกว่าจะได้เล่น เพราะพวกผมวงรองสุดท้าย รอจนเบื่อเลยละครับ แล้วได้เล่นก็โดนตัดเพลง พวกผมละเซ็งไปตามๆกัน ไหนจะเสียเวลานั่งแต่ง Intro กันอีก

SixxTheRipper
24th September 2012, 16:53
บีเบอร์อยู่เฉยๆยังโดนด่า 55555+

// รัก GreenDay ที่สุด \m/

777
24th September 2012, 16:59
ดูแล้วข้างล่างนั่นน่าจะแฟนบีเบอร์ไม่ใช่น้อยๆ:inlove

Zettron
24th September 2012, 17:12
ผมก็พอจะเข้าใจความรู้สึกของ Billie Joe นะ เพราะเคยเจอเคสคล้ายๆกันมาก่อน

ตอนนั้นเป็นช่วงกลางเดือนธันวาคมของปีที่แล้ว พี่คนที่สอนเบสผมเค้าจับผมเข้าวงที่เค้า้เตรียมไว้ให้เพื่อเข้าประกวดดนตรี

พวกเราซ้อมกันทุกวัน วันละ 1 - 2 ชั่วโมง ซึ่งมันอาจจะไม่ได้เยอะอะไร

แต่พอถึงกำหนดแข่งช่วงต้นเดือนกุมพาพันธ์ของปีนี้ ทีมงานที่เค้าจัดการประกวดกลับออกมาประกาศเลื่อนการประกวดไปซะอย่างงั้น

ทางพวกเราเองก็ไม่ได้ติดใจอะไร แถมคิดว่าดีซะอีกจะได้มีเวลาซ้อมเพิ่ม

แต่หลังจากนั้นไม่นานนักทีมงานก็ออกมาประกาศอีกว่ายกเลิกการประกวดเพราะสถานที่ไม่เอื้ออำนวย

ซึ่งตอนที่ทีมงานออกมาประกาศครั้งนั้นมันเป็นเวลาที่ใกล้จะถึงวันประกวดแล้ว

ก็ลองคิดดูแล้วกันครับ ซ้อมกันมาทุกวันเป็นเวลาเดือนกว่าๆ แต่มาเจอเหตุการณ์อย่างนี้ :sweat

gsp
24th September 2012, 17:18
you have fuking minute for me fucking kidding me fuking fuk fuk fuk

ฟังเเล้วฮาไปด้วยนะเนี่ย 5555+

jabbawockeez70
24th September 2012, 17:27
กว่าจะได้ขึ้นแต่ล่ะงานค่าซ้อมค่าอะไรเหนื่อยๆ เห็นใจอยู่นะ เพื่อนผมมันเล่นสายศิล ขึ้นงานต่างหางานช่วยบ้านมัน ค่าห้องนิก็แพงนะ -*-

AUSTIN
24th September 2012, 17:29
เข้าใจความรู้สึกบวกกับสะใจจริงๆชอบประโยค ที่บอกกรูไม่ใช่จัสตินบีเบอร์นะไอ้*** โดนใจมากครับ

exodus
24th September 2012, 17:30
ผมไม่เห็นจะเคยรู้สึกยังงั้นเลย ซ้อมมาเยอะ ฝึกมานาน ก็ไม่เห็นเกี่ยวกับการโดนตัดโชว์นี่นา โชว์อื่นก็มีให้เล่นอยู่ดี
ดีซะอีก เล่นไม่ต้องเยอะแต่ได้เงินเต็ม มีเวลากินเบียร์อีกต่างหาก อันที่จริงเหตุผลเรื่องคิวนี่จริงๆมันก็เป็นเหตุผลที่ฟังขึ้นนะ เพราะการจัดงานมันสามารถเกิดเรื่องยุ่งยากได้เสมอ โดยเฉพาะกับตารางเวลา
ถึงจะน่าหงุดหงิดบ้าง ว่าทำไมไม่เซ็ตตารางเวลามาให้ดีๆตั้งแต่แรกจะได้กะถูก แต่ถ้าฉุนขาดขนาดนี้ผมว่าอีโก้แล้วหละ แต่ก็นั่นแหละใครอยากทำอะไรก็ทำ คนเราต่างความคิด

xxxaaa14
24th September 2012, 17:39
ผมก็พอจะเข้าใจความรู้สึกของ Billie Joe นะ เพราะเคยเจอเคสคล้ายๆกันมาก่อน

ตอนนั้นเป็นช่วงกลางเดือนธันวาคมของปีที่แล้ว พี่คนที่สอนเบสผมเค้าจับผมเข้าวงที่เค้า้เตรียมไว้ให้เพื่อเข้าประกวดดนตรี

พวกเราซ้อมกันทุกวัน วันละ 1 - 2 ชั่วโมง ซึ่งมันอาจจะไม่ได้เยอะอะไร

แต่พอถึงกำหนดแข่งช่วงต้นเดือนกุมพาพันธ์ของปีนี้ ทีมงานที่เค้าจัดการประกวดกลับออกมาประกาศเลื่อนการประกวดไปซะอย่างงั้น

ทางพวกเราเองก็ไม่ได้ติดใจอะไร แถมคิดว่าดีซะอีกจะได้มีเวลาซ้อมเพิ่ม

แต่หลังจากนั้นไม่นานนักทีมงานก็ออกมาประกาศอีกว่ายกเลิกการประกวดเพราะสถานที่ไม่เอื้ออำนวย

ซึ่งตอนที่ทีมงานออกมาประกาศครั้งนั้นมันเป็นเวลาที่ใกล้จะถึงวันประกวดแล้ว

ก็ลองคิดดูแล้วกันครับ ซ้อมกันมาทุกวันเป็นเวลาเดือนกว่าๆ แต่มาเจอเหตุการณ์อย่างนี้ :sweat

คิดว่าซ้อมเพื่อพัฒนาฝีมือแล้วกันครับ ไว้รอบหน้าค่อยเอาใหม่ ผมก็เคยเจอแบบนี้นะ เข้าใจเหมือนกัน

tff007
24th September 2012, 17:45
เห้ยย 40 แล้วหรอนั้นทำไมหน้าไม่แก่เลยเท่อีกด้ว 55

xxxaaa14
24th September 2012, 17:45
ของผมฝนตกครับ ไม่มีหลังคาด้วย ได้เล่นสองเพลง ซ้อมมา 5 เพลง แถมยังซ้อมทุกอาทิตย์อีก

บางเรื่อง ก็ขึ้นอยู่กับคนจัดงานด้วยครับ ว่าเค้าเตรียมความพร้อมมาแค่ไหน

geomanOo
24th September 2012, 17:50
ผมนึกว่าไมค์ที่พีเเกโยนไปโดนหัวใครซะอีกดัก ปัก

sentinel12
25th September 2012, 02:44

เหมือนวงผมจะลง งานเดียวกัน และสุดท้ายก็ ไม่ได้เล่น งาน ที่ปราณบุรี ใช่ไหมครับ 555

Zettron
25th September 2012, 07:10
เหมือนวงผมจะลง งานเดียวกัน และสุดท้ายก็ ไม่ได้เล่น งาน ที่ปราณบุรี ใช่ไหมครับ 555ไม่ใช่ครับ ของผมที่นครปฐม ฮ่าๆ :)

petchcmu
25th September 2012, 08:02
เป็นใครก็ไม่พอใจเป็นผมเอากีต้าไปตีหัวผู้จัดการแล้ว 555