PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .:: iNews :: Jailbreak iPhone 5 iOS 6 แหกคุกเรียบร้อย หลังการวางจำหน่ายแค่ไม่กี่ชั่วโมง พร้อมหลักฐาน ::.

okorakot
24th September 2012, 19:28
.:: iNews :: Jailbreak iPhone 5 iOS 6 แหกคุกเรียบร้อย หลังการวางจำหน่ายแค่ไม่กี่ชั่วโมง พร้อมหลักฐาน ::.

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2012/09/Jailbreak-iPhone-5-iOS6.jpg

iPhone 5 อัพเดทความเคลื่อนไหวกับ iTAllNews.com หลังจากการวางจำหน่าย iPhone 5 อย่างเป็นทางการใน 9 ประเทศแรกผ่านไปได้ไม่กี่ชั่วโมง ทีมงาน Absinthe ได้ประกาศถึงการ Jailbreak iPhone 5 บน iOS 6 สำเร็จเรียบร้อย พร้อมหลักฐานหน้าจอ iPhone 5 iOS 6 ติดตั้ง Cydia เป็นที่เรียบร้อย

Grant Paul หรือเป็นที่รู้จักกันในนาม Chpwn หนึ่งในสมาชิก Absinthe Jailbreak ที่ปล่อยผลงานเครื่องมือ Jailbreak iOS 5.1.1 Absinthe V2.x.x โดยที่หลังจากการวางจำหน่าย iPhone 5 อย่างเป็นทางการเค้าได้ทวิตภาพและข้อความให้ทราบถึงการ Jailbreak iPhone 5 สำเร็จเรียบร้อยแล้ว พร้อมกับแสดงภาพที่มีการติดตั้ง Cydia บน iPhone 5 อีกด้วย

http://www.itallnews.com/wp-content/uploads/2012/09/iPhone-5-is-Jailbroken.png

อย่างไรก็ตามทาง Chpwn ยังไม่มีการระบุถึงวิธีการสำหรับใช้ในการ Jailbreak iPhone 5 iOS 6 แต่อย่างใด รวมถึงกำหนดการปล่อยเครื่องมืออีกด้วย ถึงอย่างนั้นมันก็เป็นข่าวดีและความหวังของสาวกด้านมืดอย่างแน่นอน

Credit :: iTAllNews.com

thearm0145
24th September 2012, 19:36
มันคืออะไรหรอครับ..

ChaninKung
24th September 2012, 19:44
เร็วเวอร์=[]=

rusko
24th September 2012, 19:49

jailbreak ครับผม ภาษาไทยก็ แหกคุกไง อิอิ :D

lnw2011
24th September 2012, 19:52
มันคืออะไรหรอครับ.. อธิบายง่ายๆเลยก็คือเนื่องจาก iOS ของแอปเปิ้ลเป็นระบบปิดซึ่งถ้าต้องการใช้งานโปรแกรมไหนก็จะสามารถโหลดได้จากทาง App Store หรือทาง iTunes Store เพียงอย่างเดียว ทำให้ไม่สามารถใช้งานโปรแกรมที่ไม่ได้รับอนุญาติจากทางแอปเปิ้ลได้ การเจลเบรคก็คือการดัดแปลง iOS ของแอปเปิลเพื่อทำให้ iOS ใช้งานโปรแกรมหรือแอพพลิเคชั่นต่างๆที่ไม่ได้รับอนุญาติจากทางแอปเปิ้ลได้นั่นเอง (Cydia ซึ่งเราสามารถโหลดโปรแกรมอื่นๆมาลง โดยผ่านทาง Cydia ได้) และที่สำคัญก็คือสามารถลงแอพพลิเคชั่นต่างๆ โดยที่ไม่ต้องผ่าน App Store (ก็คือลงโดยไม่ต้องเสียตังค์ซื้อแอพนั่นเอง) ปล.ผมก็อปเข้ามาอีกที 555+:)

[In]TerLight'z
24th September 2012, 19:57
เจ๋งจังเลย

TEENOY '
24th September 2012, 20:02

เยลลี่ที่แตกตัวน่ะ

wuttichai
24th September 2012, 20:08
อธิบายง่ายๆเลยก็คือเนื่องจาก iOS ของแอปเปิ้ลเป็นระบบปิดซึ่งถ้าต้องการใช้งานโปรแกรมไหนก็จะสามารถโหลดได้จากทาง App Store หรือทาง iTunes Store เพียงอย่างเดียว ทำให้ไม่สามารถใช้งานโปรแกรมที่ไม่ได้รับอนุญาติจากทางแอปเปิ้ลได้ การเจลเบรคก็คือการดัดแปลง iOS ของแอปเปิลเพื่อทำให้ iOS ใช้งานโปรแกรมหรือแอพพลิเคชั่นต่างๆที่ไม่ได้รับอนุญาติจากทางแอปเปิ้ลได้นั่นเอง (Cydia ซึ่งเราสามารถโหลดโปรแกรมอื่นๆมาลง โดยผ่านทาง Cydia ได้) และที่สำคัญก็คือสามารถลงแอพพลิเคชั่นต่างๆ โดยที่ไม่ต้องผ่าน App Store (ก็คือลงโดยไม่ต้องเสียตังค์ซื้อแอพนั่นเอง) ปล.ผมก็อปเข้ามาอีกที 555+:)

ปล.ผมก็อปเข้ามาอีกที 555+ 55555555+

4Ib`z
24th September 2012, 20:39
เยลลี่ที่แตกตัวน่ะ

ฮาคำนี้สุด 5555

faeis2874
24th September 2012, 20:45
อธิบายง่ายๆเลยก็คือเนื่องจาก iOS ของแอปเปิ้ลเป็นระบบปิดซึ่งถ้าต้องการใช้งานโปรแกรมไหนก็จะสามารถโหลดได้จากทาง App Store หรือทาง iTunes Store เพียงอย่างเดียว ทำให้ไม่สามารถใช้งานโปรแกรมที่ไม่ได้รับอนุญาติจากทางแอปเปิ้ลได้ การเจลเบรคก็คือการดัดแปลง iOS ของแอปเปิลเพื่อทำให้ iOS ใช้งานโปรแกรมหรือแอพพลิเคชั่นต่างๆที่ไม่ได้รับอนุญาติจากทางแอปเปิ้ลได้นั่นเอง (Cydia ซึ่งเราสามารถโหลดโปรแกรมอื่นๆมาลง โดยผ่านทาง Cydia ได้) และที่สำคัญก็คือสามารถลงแอพพลิเคชั่นต่างๆ โดยที่ไม่ต้องผ่าน App Store (ก็คือลงโดยไม่ต้องเสียตังค์ซื้อแอพนั่นเอง) ปล.ผมก็อปเข้ามาอีกที 555+:)

ผมก็ฮาไอ้ตรง ผมก็ก็อบเค้ามาเนี่ยแหล่ะ

จริงๆแล้ว cydia มันไม่ใช่การทำเพื่อลงของเถื่อนอย่างเดียวแต่จริงๆแล้วมันก็คือการปลดล็อคเครื่องโดยที่เราจะแก้อะไรมันก็ได้ตามความรู้ความสามารถของเรา
เพราะบางคนชอบเข้าใจผิดคิดว่าลงเพื่อที่จะไม่ซื้อแอปเครื่องอืดบ้างอะไรบ้าง แต่จริงๆแล้วมันป็นผลข้างเคียง(อาจจะเป็นแค่ไม่กี่เครื่อง แก้โดยการลงใหม่)
มันก็เหมือนกับเราเดินตามบรรทัดเดินตามที่เค้ากำหนดไว้(มีของดีอยู่ในมืออย่าปล่อยเสียเปล่าลองดูกับมันใช้ให้คุ้ม อิอิ)

ปล.ผมก็รออยู่นะ อิอิ

Opt!c
24th September 2012, 21:07
พวกที่เจลมีอยู่สองประเภท
1. ผู้มีความรู้ทางด้าน IT ซึ่งอยากเพิ่มความอิสระและใช้ iPhone ให้ถึงขีดสุดของมัน (แต่ใช้แอพแท้)
2. ผู้ที่เงินไม่ค่อยจะมี แต่ดันพยายามผ่อนจนได้ อยากตามกระแสแต่เงินไม่ค่อยจะมีเลยต้องใช้แอพเถื่อน

อย่างที่ 1 ผมสนับสนุน อย่างที่ 2 ก็นะ ...

mbodifu
24th September 2012, 21:15
เก่งโคตรๆ เลยคนทำ

victoria
24th September 2012, 21:29
เก่นเกินแล้วววว ไวกว่าทุกทีด้วย

youfon55
24th September 2012, 21:31
1. ผู้มีความรู้ทางด้าน IT ซึ่งอยากเพิ่มความอิสระและใช้ iPhone ให้ถึงขีดสุดของมัน (แต่ใช้แอพแท้)
2. ผู้ที่เงินไม่ค่อยจะมี แต่ดันพยายามผ่อนจนได้ อยากตามกระแสแต่เงินไม่ค่อยจะมีเลยต้องใช้แอพเถื่อน

อย่างที่ 1 ผมสนับสนุน อย่างที่ 2 ก็นะ ...

ของผมทั้ง ข้อ 1 และ 2 นั่นแหละ :pleasantry

Sensibility
24th September 2012, 21:34
จะไวไปใหน - -

victoria
24th September 2012, 21:35

หลักๆ คือทำให้มันลงแอพเถื่อนได้ แอพที่นอกเหนือจากอยู่ใน store apple ใช้ศักยภาพเครื่องได้เต็มที่ ทำ wall paper ให้เคลื่อนไหว โอ้วววหลายอย่าง เยอะอะ

reconnang
24th September 2012, 22:14

ข้อ 2มันต่างยังไงกับโหลดเกมส์เถื่อนในนี้..เอาเป็นว่า เครื่องของใครก็อย่าไปว่าเขาเลย จะทำอะไรก็มันของเขา

witzabza
24th September 2012, 22:30
http://www.youtube.com/watch?v=XNBP18nrRdw

ตัวนี้ jb ได้ยังครับ

jobyoo
25th September 2012, 16:16
ผมก็ใช้ไอโฟนกากๆของผมต่อไป

mouzep
25th September 2012, 19:31
โห้ยยย ไอนี้มันร้ายยยยย แต่ก็ขอบคุณนะ ๕๕๕๕

alexbigzzz
27th September 2012, 00:04
เร็วจนถ้อเลย... ฮ่าๆๆๆ