PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [NCSoft ย้ำชัดเจน Blade&Soul เวอร์ชั่นอินเตอร์จะยัง Concept เดิม ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆแน่นอน]

Jomezeollo
24th September 2012, 20:45
[NCSoft ย้ำ Blade&Soul เซิฟเวอร์อินเตอร์จะยัง Concept เดิม ไม่มีเปลี่ยนแปลงแน่นอน]

หลังจากอาทิ์ก่อนทีมงานได้นำเสนอข่าวการเปิดตัวอย่างเป็นทางการของเกมระดับเทพจากเอเชียอย่างเกม Blade&Soul เซิพเวอร์อินเตอร์ไปแล้ว ซึ่งแน่นอนเมื่อข่าวนี้ถูกแพร่ออกไปกระแสการต้อนรับของเกมนี้ก็เพิ่มมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจน เช่นในเวปบอร์ดต่างๆ ก็มีการตั้งกระทู้ถามตอบกันครึกคริ้นสนุกสนาน แต่ก็มีหลายเสียงที่หวั่นๆ ถึงเรตติ้งที่เกมนี้จะได้รับเพราะอย่างที่ทราบกันว่า Blade&Soul ค่อนข้างเป็นเกมที่มีเนื้อหารุนแรงและออกไปทางแนวเซ็กซี่มากนั่นเองครับ เลยทำให้หลายคนวิตกว่าพวกเค้าจะได้เล่นเกมนี้แบบที่จะต้องมีการตัดทอนเนื้อหาหรือเซนเซอร์เกมในบางจุดแน่นอนว่าอาจจะทำให้อรรถรสในการเล่นเกมนี้ตกไปนั่นเองและเมื่อข่าวนี้ส่งไปถึงหูทีมงาน NCsoft ผู้ให้บริการและทีม Bloodlust ทีมพัฒนาเกมนี้ ก็เลยจัดแถลงข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้ซะเลย!!

-------------------------------------------------------------------------

Blade & Soul - Europe debut trailer

http://www.youtube.com/watch?v=4HnvCTe4_Mc&feature=player_embedded

-------------------------------------------------------------------------

โดยในเรื่องดังกล่าวนี้ทางทีมงานยืนยันแน่นอนแล้วว่า "ตัวเกม Blade&Soul ที่จะเปิดให้บริการในเซิพเวอร์อินเตอร์นั้นจะยังคงคอนเซบเดิมไม่มีการตัดทอนใดออกจากเกมเพราะอยากจะคงไว้ซึ่งเอกลักษณ์ความเป็น The Signature Eastern Fantasy ไม่เฉพาะเพียงแค่เนื้อเรื่องนะ การแต่งกายของตัวละครรวมถึงฉากแอคชั่นต่างๆ จะยังอยู่ครบถ้วนไม่ตกหล่นแต่อย่างใด" แถมยังมีข่าวดีมากกว่านั้นอีกด้วยเพราะทางเซิพเวอร์อินเตอร์ท่านจะได้แถมฉากเลือดสาดกระเซ็นติดหน้าจอซึ่งในเซิพเวอร์เกาหลีไม่มีอีกต่างหาก ทั้งนี้คุณ Hyung-Tae Kim ยังหยอดคำหวานมาว่า ถ้ารักเกมนี้รอเกมนี้ก็ขอให้อดใจรออีกสักนิดเพราะต้องการจะทำให้ Blade&Soul เวอร์ชั่นนี้ถูกอกถูกใจผู้เล่นมากที่สุด และหวังเป็นอย่างยิ่งจะได้รับการต้อนรับจากแฟนๆ อย่างมากด้วยเช่นกันครับ

http://www.freemmostation.com/wp-content/uploads/2012/09/blade-and-soul-1.jpg

Blade & Soul Combo Skills Trailer

http://www.youtube.com/watch?v=6s2uk_lOnuQ&feature=player_embedded

ได้ยินแบบนี้ค่อยใจชื้นมาหน่อย เพราะอย่างที่เรารู้กันว่าเกมส่วนใหญ่ที่จะเปิดในอเมริกาเหนือหรือยุโรปได้นั้นจะเข้มงวดมากในเรื่องของฉากความรุนแรงและเนื้อหาที่โป๊เปลือยพอสมควร เพราะเนื่องจากบ้านเค้ามีกฏหมายที่คุ้มครองเยาวชนและสิทธิของสตรีนั่นเองครับ โดยตัวอย่างที่เคยมีอย่างเช่นเกม TERA ที่ตัวละครเด็กอย่างเผ่า Elin โดนเซนเซอร์ไปแล้วนั่นเอง ใครอยากเกาะติดเกมนี้แบบใกล้ชิดก็สามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ http://us.bladeandsoul.com/en/ และหากมีข้อมูลใหม่ๆเพิ่มเติมผมก็จะนำมาอัพเดทให้เพื่อนได้ทราบต่อไปครับ

http://4.bp.blogspot.com/-eY8BjgZDctA/T-r4_g5V9aI/AAAAAAAAABE/EROV_3TkPJg/s1600/4.jpg

เครดิต : Playinter

cableneo
24th September 2012, 20:49
ปรับตัวละครหญิงให้น่องเล็กหน่อย นี้ใหญ่จนจะระเบิดอยู่ละ ผมดูแล้วเสื่อมเลย ใหญ่กว่าตูอีก

opaljj
24th September 2012, 20:49
อืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

seagamer
24th September 2012, 20:51
กว่าจะเข้าไทย ลูกหลานของพวกเรา คง CBT

lolikon555
24th September 2012, 21:01
จะเล่นเพราะตัวละครนะ

kinchiro155
24th September 2012, 21:09
ชอบมากๆๆ ตอนนั้นไปเล่น เถื่อนได้เวล 20 กว่าๆๆๆ
สงสัยต้องมุดเข้าไปเล่นซะเเล้ว 555+

No13oDy
24th September 2012, 21:15
ยังคงเป็นเกมที่ติดตามข่าวอยู่ตลอดเวลา. . .น่าสนใจเป็นอย่างมาก

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

HANG-ON
24th September 2012, 21:19
ปรับตัวละครหญิงให้น่องเล็กหน่อย นี้ใหญ่จนจะระเบิดอยู่ละ ผมดูแล้วเสื่อมเลย ใหญ่กว่าตูอีก

น่อง หรือ ขาครับ? น่องคือส่วนที่อยู่หลังหน้าแข้ง ขา คือส่วนด้านบนของหัวเข่าถึงหว่างขานะ :yes

akanent
24th September 2012, 21:29
มีเข้าไทยมั้ยนะน่าเล่นมากๆ

Fairy
24th September 2012, 22:01
เขียนพินัยกรรมให้หลานๆเผากงเต็กให้ไปเล่น

ใช่ครับ ฝันไป NCSoft แกประกาศกร้าวว่าจะไม่เข้าไทยทุกเกมส์ตั้งนานแล้วครับด้วยเหตุผลบางประการ(ไอที่จริงก็หลายประการอ่าแหละ)
ตั้งแต่สมัย AION แล้วครับ ซึ่งเกมส์ ดังๆระดับ inter ที่เห็นในไทยก็ C9 แต่ว่า C9 ตอนนี้ก็เป็น อดีตของเกาหลีไปแล้วล่ะครับ
เพราะฉนั้นจง ฝันต่อไปนะครับ แต่ว่าก็ไม่แน่ครับ เมื่อลิขสิทธ์ถูกลงอาจจะนำเข้ามาก็ได้
ซึ่งถ้าจะกล่าวถึง ว่า ทำไมต้องมีเหตุผลที่จะนำเข้าไทยด้วย
1. เลยครับต้องเสียค่าลิขสิทธิ์นำเข้าและลิขสิทธิ์รายเดือนที่สูงมาก สังเกต ว่าเกมส์จากต่างประเทศหลายๆเกมส์ที่เข้ามาในไทย
จะเล่นไปในต่างประเทศแล้ว 2-3 ปี ขึ้นไป ซึ่งทำให้ค่าลิขสิทธิ์ที่ถูกลง แต่ถามว่าแพงมากไหม ความจริงไม่แพงหรอกครับ
แต่เมื่อตีเป็นค่าเงินไทยและภาษีแลวก็เยอะอยู่เหมือนกัน
2. ครับแน่นอนครับข้อนี้สำคัญเป็นอันดับ 2 คนไทยที่เล่นกันไม่นิยมบริโภคเกมส์ประเภท Air -time และก็ของพวกเติมเงิน
ซะส่วนใหญ่ เพราะคนไทยส่วนใหญ่ยังแยกแยะออกว่ามันจำเป็นและคุ้มค่าหรือไม่ แต่ก็มีที่ติดงอมแงมเติมสะบั้นหั่นแหลกก็มีเหมือนกันนะครับ
แต่ว่าเป็นส่วนน้อย ซึ่งรายได้ของเกมส์ก็มาจากการเติม และ Air time น่ะแหละครับ
3. ผู้เล่นคนไทยบางคนเบื่ออะไรง่ายๆ แน่นอนว่าเกมส์ ออนไลน์ต้องมีการ Update สม่ำเสมอ แต่ทว่าการ Update สม่ำเสมอของชาวต่างชาติเป็นรายเดือน
ล่ะครับกระผมซึ่งต่างจากในไทยที่ Update เป็นรายสัปดาห์ แน่นอนนว่ากว่าจะ Update ต้องรอเป็นเดือน และกว่าจะเข้าไทยอีก โอ้ยย = ="
4. ครับ ข้อนี้สำคัญที่สุดของเกมส์ระดับ inter คือ ความเร็ว internet มาตรฐานของไทยเรา และ Spec คอมของผู้เล่นโดยทั่วไปใน ไทย ถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์ต่ำสำหรับชาวต่างชาติ
ที่เกาหลีเน็ตขั้นต่ำเขาประมาณ 16mb ได้ครับ ละก็ Spec อย่างว่าครับ คอมฝรั่งโหดจริงเนื่องจากภาษีอุปกรณ์ที่น้อยและเป็นประเทศผู้ผลิตด้วย
วกกลับมาที่ว่า Spec ของ ผู้เล่นไทยครับ Spec ของผู้เล่นไทยส่วนมากยังอยู่ในระดับต่ำ มันเป็นสาเหตุเนื่องจากผู้เล่นต้องการที่จะเล่นแบบลื่นๆ
และสนุกสนานกับมันแน่นอนว่าถ้านำเข้าแล้วมีคน Spec ถึงเล่นได้แบบลื่นๆ เพียงแค่ 20000-30000 คน ถ้าเป็นผมคงไม่เอานำเข้าหรอกครับ
เนื่องจากต้องมองปริมาณผู้เล่นและอัตราการทำรายได้ของเขาด้วย แน่นอนนล่ะครับ ถ้าเอาเข้ามาแล้วขาดทุนก็ต้องปิดไปอยู่ดีใช่ไหมล่ะครับ
เอาล่ะครับนี่คือสาเหตุอันยาวเหยียดของพี่ NCSoft แก ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้ว่ามีอะไรอีกเปล่าลองหาๆดูนะครับ:rofl
ปล.แน่นปึ้ก 5555

วิเคราะห์จนเห็นภาพเลยท่าน = ="
สรุปเขียนพินัยกรรมต่อ

BoatHaHa
24th September 2012, 22:04
เล่นเซิฟเกาหลีก็ได้ !!!!

Season
24th September 2012, 22:05
คงต้องรอให้ค่าย NCsoft ผลิตเกมดีๆกว่านี้ออกมา แล้วรออีกสัก 5 - 6 ปี มรดก ตกทอดเกมเก่าๆอย่าง Blade & soul , TERA ลิขสิทธิ์คงถูกลง เดี๋ยวค่ายในไทยคงซื้อมาเองหล่ะ

hisawahiroki
24th September 2012, 22:13
คงต้องรอให้ค่าย NCsoft ผลิตเกมดีๆกว่านี้ออกมา แล้วรออีกสัก 5 - 6 ปี มรดก ตกทอดเกมเก่าๆอย่าง Blade & soul , TERA ลิขสิทธิ์คงถูกลง เดี๋ยวค่ายในไทยคงซื้อมาเองหล่ะ

แล้วก็ไม่มีใครสนเพราะ Blade & Soul อีก 5-6 ปีคงไป ภาค 2-3 กันละ

mosjamos
24th September 2012, 22:33
เป็นเกมส์ที่ว่าอยากเล่นมาก โดยเฉพาะพวกตัวละครหญิง :)

Mcarmy
24th September 2012, 22:55
พี่ไทยที่หวัง Blade & Soul ต้องฝันไปแน่ๆ ใช่ะมผมฝันไปใช่มะ ใช่มะะ:mad:

honeymtlp
24th September 2012, 23:19
พี่ไทยที่หวัง Blade & Soul ต้องฝันไปแน่ๆ ใช่ะมผมฝันไปใช่มะ ใช่มะะ:mad:
ใช่ครับ ฝันไป NCSoft แกประกาศกร้าวว่าจะไม่เข้าไทยทุกเกมส์ตั้งนานแล้วครับด้วยเหตุผลบางประการ(ไอที่จริงก็หลายประการอ่าแหละ)
ตั้งแต่สมัย AION แล้วครับ ซึ่งเกมส์ ดังๆระดับ inter ที่เห็นในไทยก็ C9 แต่ว่า C9 ตอนนี้ก็เป็น อดีตของเกาหลีไปแล้วล่ะครับ
เพราะฉนั้นจง ฝันต่อไปนะครับ แต่ว่าก็ไม่แน่ครับ เมื่อลิขสิทธ์ถูกลงอาจจะนำเข้ามาก็ได้
ซึ่งถ้าจะกล่าวถึง ว่า ทำไมต้องมีเหตุผลที่จะนำเข้าไทยด้วย
1. เลยครับต้องเสียค่าลิขสิทธิ์นำเข้าและลิขสิทธิ์รายเดือนที่สูงมาก สังเกต ว่าเกมส์จากต่างประเทศหลายๆเกมส์ที่เข้ามาในไทย
จะเล่นไปในต่างประเทศแล้ว 2-3 ปี ขึ้นไป ซึ่งทำให้ค่าลิขสิทธิ์ที่ถูกลง แต่ถามว่าแพงมากไหม ความจริงไม่แพงหรอกครับ
แต่เมื่อตีเป็นค่าเงินไทยและภาษีแลวก็เยอะอยู่เหมือนกัน
2. ครับแน่นอนครับข้อนี้สำคัญเป็นอันดับ 2 คนไทยที่เล่นกันไม่นิยมบริโภคเกมส์ประเภท Air -time และก็ของพวกเติมเงิน
ซะส่วนใหญ่ เพราะคนไทยส่วนใหญ่ยังแยกแยะออกว่ามันจำเป็นและคุ้มค่าหรือไม่ แต่ก็มีที่ติดงอมแงมเติมสะบั้นหั่นแหลกก็มีเหมือนกันนะครับ
แต่ว่าเป็นส่วนน้อย ซึ่งรายได้ของเกมส์ก็มาจากการเติม และ Air time น่ะแหละครับ
3. ผู้เล่นคนไทยบางคนเบื่ออะไรง่ายๆ แน่นอนว่าเกมส์ ออนไลน์ต้องมีการ Update สม่ำเสมอ แต่ทว่าการ Update สม่ำเสมอของชาวต่างชาติเป็นรายเดือน
ล่ะครับกระผมซึ่งต่างจากในไทยที่ Update เป็นรายสัปดาห์ แน่นอนนว่ากว่าจะ Update ต้องรอเป็นเดือน และกว่าจะเข้าไทยอีก โอ้ยย = ="
4. ครับ ข้อนี้สำคัญที่สุดของเกมส์ระดับ inter คือ ความเร็ว internet มาตรฐานของไทยเรา และ Spec คอมของผู้เล่นโดยทั่วไปใน ไทย ถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์ต่ำสำหรับชาวต่างชาติ
ที่เกาหลีเน็ตขั้นต่ำเขาประมาณ 16mb ได้ครับ ละก็ Spec อย่างว่าครับ คอมฝรั่งโหดจริงเนื่องจากภาษีอุปกรณ์ที่น้อยและเป็นประเทศผู้ผลิตด้วย
วกกลับมาที่ว่า Spec ของ ผู้เล่นไทยครับ Spec ของผู้เล่นไทยส่วนมากยังอยู่ในระดับต่ำ มันเป็นสาเหตุเนื่องจากผู้เล่นต้องการที่จะเล่นแบบลื่นๆ
และสนุกสนานกับมันแน่นอนว่าถ้านำเข้าแล้วมีคน Spec ถึงเล่นได้แบบลื่นๆ เพียงแค่ 20000-30000 คน ถ้าเป็นผมคงไม่เอานำเข้าหรอกครับ
เนื่องจากต้องมองปริมาณผู้เล่นและอัตราการทำรายได้ของเขาด้วย แน่นอนนล่ะครับ ถ้าเอาเข้ามาแล้วขาดทุนก็ต้องปิดไปอยู่ดีใช่ไหมล่ะครับ
เอาล่ะครับนี่คือสาเหตุอันยาวเหยียดของพี่ NCSoft แก ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้ว่ามีอะไรอีกเปล่าลองหาๆดูนะครับ:rofl
ปล.แน่นปึ้ก 5555

Mustas
25th September 2012, 00:24
น่อง หรือ ขาครับ? น่องคือส่วนที่อยู่หลังหน้าแข้ง ขา คือส่วนด้านบนของหัวเข่าถึงหว่างขานะ :yes
เกมนี้ต้นขาใหญ่เวอร์ มาก - -* ก็ดีเหมือนกัน จะได้อ่าน เควสออกสักที