PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Firefox ดู Youtube แบบ HD แล้วกระตุก (ช่วยทีครับบบบ)

nanohero
24th September 2012, 21:23
ผมมีปัญหามากเลยครับเนื่องจากว่า ผมใช้ firefox หรือ chrome ดู Youtube ถ้าดูแบบปกติไม่ได้ดูแบบ HD หรือเต็มจอ มันก็ดูได้ปกติครับ

แต่พอผมปรับมาดู ระบบ HD แบบ Fullscreen เมื่อไหร่ มันจะค้างไม่โหลดต่อ ทำให้ดูไม่ได้เลยครับ ทีแรกผมก็คิดว่าเป็นที่อินเตอร์เน็ต เพราะมันไม่โหลดเลยก็เลยดูไม่ได้
แต่เน็ตผมมัน 1mb ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวผมเลยคิดว่ามันคงจะมีปัญหาแล้วแหละ
ดู HD,Fullscreen ไม่ได้ครับ

และ อีกปัญหานึงครับ คือ ตามเว็บที่ เอาวีดีโอมาลง ที่ก๊อบบี้ลิ้งค์เป็นหน้าเล็กๆ ผมมองวิดีโอนั่นไม่เห็น
มันบอกว่า This plugin is disabled อ่ะครับ

และ Flash player ผมก็เวอชั่นใหม่ด้วยครับ
และถ้าเกี่ยวกับสเปคคอมก็ตัดทิ้งไปได้เลยครับ เพราะเครื่องผมแรงพอสมควร

wanchanakat
25th September 2012, 02:34
ลองโหลดใหม่ !! บางทีจะมีอะไร ชำรุด ลองโหลดไปใหม่ เอา เเบบ ล่าสุดเลยนะครับ หรือบางทีอาจจะกระตุกเพราะเน็ตเป็นบางทีหรือเซฟเวอร์ อะไร ประมาณนี้นะครับ ก็ลอง ๆๆ ดู นะครับ ผมก็ไม่ค่อยเเน่ใจ !!หรือไม่ ก็ ลงวินโด้ ดูใหม่ดู อาจจะเป็นที่ วินโด้ ก็ได้นะครับ ถ้ามันเป็นเเบบนั้นลงวินโด้ ใหม่ดูนะ อาจจะเป็นไว้รัส หน้าจะมีบางส่วน ลอง ๆๆ ลงใหม่ ดูนะครับบ ๆ

reconnang
25th September 2012, 02:46
ผมมีปัญหามากเลยครับเนื่องจากว่า ผมใช้ firefox หรือ chrome ดู Youtube ถ้าดูแบบปกติไม่ได้ดูแบบ HD หรือเต็มจอ มันก็ดูได้ปกติครับ

แต่พอผมปรับมาดู ระบบ HD แบบ Fullscreen เมื่อไหร่ มันจะค้างไม่โหลดต่อ ทำให้ดูไม่ได้เลยครับ ทีแรกผมก็คิดว่าเป็นที่อินเตอร์เน็ต เพราะมันไม่โหลดเลยก็เลยดูไม่ได้
แต่เน็ตผมมัน 1mb ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวผมเลยคิดว่ามันคงจะมีปัญหาแล้วแหละ
ดู HD,Fullscreen ไม่ได้ครับ

และ อีกปัญหานึงครับ คือ ตามเว็บที่ เอาวีดีโอมาลง ที่ก๊อบบี้ลิ้งค์เป็นหน้าเล็กๆ ผมมองวิดีโอนั่นไม่เห็น
มันบอกว่า This plugin is disabled อ่ะครับ

และ Flash player ผมก็เวอชั่นใหม่ด้วยครับ
และถ้าเกี่ยวกับสเปคคอมก็ตัดทิ้งไปได้เลยครับ เพราะเครื่องผมแรงพอสมควร

HD ดูแบบไหน 720p 1080p 2อย่างที่ว่าดูแบบเต็มจอ เนตต้อง 5m อัพเนตคุณ 1m กระตุกก็ไม่แปลก

รูปข้างล่างเนต 12m ตามที่วงเนตยังโหลดก่อนหน้าวีดีโอนิดเดียวเอง ดูที่ 1080p

http://upic.me/i/83/2012-09-25_024733.jpg (http://upic.me/show/39485213)

sarayou
25th September 2012, 12:52
เน็ดผม 3M 480p ยังโหลดไม่ทันเลย 1M จะดูHDกดหยุดแล้วรอโหลดให้เต็มแล้วดูครับ

`mOnsTeRz`
25th September 2012, 13:44
เปลี่ยนเป็น Chrome จบ 55

nanohero
25th September 2012, 20:32
ขอโทษทีครับ เกี่ยวกับเรื่องเน็ต 1mb ผมลืมไป ที่จริงเน็ตผม 10mb ครับ ใช้โคโล จนลืมเลยว่าเน็ตบ้าน 1mb = 100kb/s