PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้ anti-virus อ่ะครับ

RaGOK__JKG
25th September 2012, 08:30
คือตอนนี้เครื่องไม่มี anti-virus ครับเลยอยากได้มาลงไว้หน่อย แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี
อยากได้แบบใช้ทรัพยากรเครื่องน้อยๆอ่ะครับ

shaphirus
27th September 2012, 22:49
แนะนำ AVAST Free ครับ กดลงทะเบียนใช้ฟรี 1 ปี ภาษาไทย ไม่หนักเครื่อง ใช้ง่าย ประสิทธิภาพดีพอสมควรเลย

infinityteen
27th September 2012, 22:54
ถ้าเครื่องกากๆ [ขอโทษครับใช้คำไม่สุภาพ] ก็ใช้ AVAST Free ครับ เบาเครื่องจริงๆ (แต่ไวรัสที่มันใหม่ๆหรือเก่งๆหน่อย กันไม่ค่อยได้ครับ)
แต่ถ้าเครื่องยังพอดีอยู่ [เล่นเกมกลางๆไม่กระตุกก้โอแล้วครับ] แนะนำ NOD32 ครับ ฮิตทั่วบ้านทั่วเมือง ส่วนไวรัสก็..ที่เคยใช้ก็ยังดีอยู่อ่ะ อัพเดตเอง ไม่กวนเรา ป้องกันได้ดี
สรุป : ตามใจครับ ^^