PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รวมฉากการตาย + กับดักของ SAW

bazin456
25th September 2012, 20:08
http://www.youtube.com/watch?v=_Z7f98Zgkmg

แนะนำควรกินอาหารตอนดูจะได้อารมณ์มาก

ฝาก

ถ้า Saw คือหนังโรคจิตสำหรับคนโรคจิตดู
หนังฮีโร่ก็สำหรับพวกเพ้ออยากเป็นฮีโร่พ่นใยสินะ
หนังแฟนตาซีก็สำหรับพวกเพ้อเจ้อบ้าบอหลุดโลกสินะ
หนังแอคชั่นก็สำหรับพวกหัวรุนแรงบ้าคลั่งสินะ
หนังหื่น(ที่คุณคิดเอาเอง)อย่างจันดาราก็สร้างมาให้สำหรับพวกบ้ากามอย่างคุณสินะ
เห็นช่วงเข้าใหม่ๆพูดถึงแต่จันดารานี่นะ แถมดูแต่ฉากเอากันอีกตะหาก !!

ปล.ผมชอบ saw

-;1557219']ระดับความเจ็บปวดทรมาน = ระดับความชั่วที่เคยทำ
ชั่วน้อย-เจ็บน้อย ชั่วมาก-เจ็บมาก
หนังเรื่องนี้สอนดีนะ ดูแล้วไม่อยากจะทำชั่ว :cool:

ผมตามดูจนครบทุกภาค ชอบมากเลย จริงๆถ้าดูให้ลึกลงไป จะเห็นได้ว่า เค้าพยายามจะสอนให้ทุกคนรู้จักถึงคุณค่าของชีวิตตัวเองและชีวิตของคนรอบข้างที่ทุกคนได้ทำร้าย ผมว่ามันเป้นเรื่องที่ต้องใช้ความคิดมากๆเลย ไม่งั้นมันก็จะถูกดูว่าเป็นหนังโรคจิตอย่างเดียว
ผมชอบประโยคนี้  “ผู้ที่ไม่เห็นคุณของชีวิต ก็ไม่ควรได้มีชีวิต” ชอบมากๆ

ถึง

บอกตรงๆ จากใจนะ
หนังประเภทนี้สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่าบันเทิงนะ
มันบ้าไปเเละ ดูเเล้วถามหน่อยมีใครดูเเล้วมันสนุกไหม
หรือว่าตื้นเต้นเพราะคนกำลังจะโดนฆ่า
ถึงมันจะเป็นเเค่หนังงเเต่เเบบนี้มันเกินไปวะครับ หนังบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
คนที่ดูได้นี่ถือว่าเทพมากอะ เเบบไปเป็นทหาร ศพเพื่อนกองอยู่ก็ไม่กลัวอะ
เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต

หนังทุกเรื่องไม่ได้มีแค่ส่วนเสียอย่างเดียว ทำใจยอมรับ แล้วลองหามาดู แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่อย่างที่คุณคิดครับ :) ทุกคนเห็นคุณค่าของชีวิต และอยากรักษามันไว้ นี่ละ คำสอนจากหนังเรื่องนี้

อยากรู้กันนักใช่ไหม มันเป็นอย่างไร ทำไมถึง JIgsaw ต้องจับมาทรมานและเล่นเกมเอาไปเลย!!!!

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=14727.0

ส่วนที่เหลือ เคลลียร์กันเองนะ ไม่เกี่ยวกับผมเเละ ปล่อยกระทู้นี้ไปสู่สุขคติได้เเละ

ไม่อ้าว 555+ ฝากถึงคนที่เพิ่งมานะครับ เขาก็ขออภัยแล้วกับแฟน SAW ทุกท่าน ผมก็อาจจะพูดไรไม่ดีลงไป ก็ต้องขออภัยท่านด้วยเช่นกันครับ ทุกคนมีสิทธิ์ ลงความเห็นหมด เพราะฉะนั้น เขาพูดก็ไม่ผิดหรอกครับ เพราะฉะนั้น เขามาดูด้วยความบันเทิงก็พอ แล้วครับ อย่ามาดราม่าเพิ่มเติมเลย 555+

gsp
25th September 2012, 20:15
หนังประเภทนี้สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่าบันเทิงนะ
มันบ้าไปเเละ ดูเเล้วถามหน่อยมีใครดูเเล้วมันสนุกไหม
หรือว่าตื้นเต้นเพราะคนกำลังจะโดนฆ่า
ถึงมันจะเป็นเเค่หนังงเเต่เเบบนี้มันเกินไปวะครับ หนังบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
คนที่ดูได้นี่ถือว่าเทพมากอะ เเบบไปเป็นทหาร ศพเพื่อนกองอยู่ก็ไม่กลัวอะ
เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต

KiMBERRY_ZiMi
25th September 2012, 20:19
สุดยอดมากผมชอบหนังเรื่องนี้ ดูครบทุกภาคแล้ว ภาคหลังๆๆมาไม่ค่อยโหดเลย

cat_killer
25th September 2012, 20:23
สมองยังดีอยู่ไหมเนีย - -* บ้าวะ จากใจนะ ปัญญาอ่อน

peetdekza
25th September 2012, 20:27
หนังบั่นทอนสติปัญญา

OZIL
25th September 2012, 20:35
ดูหมดทุกภาคชอบมากเรื่องนี้ ถึงมันจะดูสาดิสก็เถอะ :sweat
เเฟนคลับ Saw มากันเพียบ 555

Deathbringer
25th September 2012, 20:41
ชอบมากดูทุกภาค แต่ภาคหลังสีเลือดมันแปลกดูชมพูๆไงไม่รู้ = =
ตอนจบนี่ชอบสุดที่มันจะเฉลยอะ ได้อามรมดี 555

**ถ้าเป็นเรื่องจริงใครๆก็กลัว ไม่ได้โรคจิต แต่แยกแยะได้ อันไหนหนัง อันไหนเรื่องจริง**

jabbawockeez70
25th September 2012, 20:41
เดี๋ยวนั่งทำเครื่องแล้วเอามาเล่นบ้าง 55555+

bunlove123
25th September 2012, 20:43
เป็นหนังที่โคตรๆมันเลย ภาค5งี้สุดยอด

0810380803
25th September 2012, 20:47
ถ้าดูจริงๆแล้วหนังเรื่องนี้มีข้อคิดนะครับว่าความตายกับทรมานคุณจะเลือกอะไรแล้วก็คนที่โดนนำมาเล่นเกมส์ล้วนแต่เอาเปรียบชาวบ้านมาทั้งนั้นก็เหมือนทางศาสนาหละครับคนทำบาปก็ต้องตกนรกหมกไหม้โดนลงโทษต่างๆนาๆทั้งกระทะทองแดงต้นงิ้วผมว่าน่ากลัวกว่าหนังเรื่องนี้อีกนะครับ

NamJUBU
25th September 2012, 20:49
อยากบอกว่า.... นมชิสุกะน่าดูกว่าค่ะ !! 5555
------------------------
แต่ละฉากก็นะ มันก็สยองแบบ หยี๋ๆ แหยงๆ เกินไปอ่ะค่ะ คนสร้างมันคิดเครื่องแต่ละเครื่องได้ไง -*- .... แต่ตอนจบมันก็สอนคนนะเออ ^^"

CanDiiZ
25th September 2012, 20:52
มันมีทริคในการรอดชีวิตอยู่ครับ (ยกเว้นภาคหลัง เพราะฆาตกรทำไม่ใช่ตัวจริง)

คือประมาณว่าเป็นการทดสอบจิตใจเบื้องลึกของคน ถ้ายับยั้งได้ก็จะรอด

(อาจเจ็บตัวนิดหน่อยเพราะแต่ละคนก็มีแผลใจ หรือเคยทำเรื่องผิดๆมา ก็ต้องชดใช้ไปบ้าง)

มันไม่ใช่หนังฆ่าหั่นศพ สับแหลก แยกชิ้นส่วน ถึงมันจะใกล้เคียงก็เถอะ

แยกแยะด้วย ดูหนังให้เป็น ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู จบป่ะ

flukluking
25th September 2012, 20:53

มนุษย์มีสันดานดิบอยู่ไงละครับ

psk023
25th September 2012, 20:54
โหห ****โรคจิตงี้อย่าให้เจออ่ะ หวดหน้า**** 55555

retroriankidskids
25th September 2012, 20:56

ต้องแยกแยะนะครับ ระหว่างหนังกับเรื่องจริง เพราะบางคนก็ชอบแนวนี้ (ผมไง 555) ผมว่าแนวนี้มันก็สนุกนะครับ อย่าไปอคติกับมันมาก ดูเอามันส์ก็พอแล้ว แล้วหนังก็ใช่ว่าจะไม่มีสาระเลยนะครับ หนังเรื่องนี้มีข้อคิดอยู่ครับ

Psychohistorist
25th September 2012, 20:56
ครับ หนังมันปัญญาอ่อน บ้า งี่เง่า สำหรับคนที่ไม่เคยดูไงครับ ถ้าคุณดูอย่างตั้งใจคุณจะเห็นว่ามันไม่ใช่เรื่องงี่เง่าอย่างที่คุณคิด มันมีเนื้อเรื่องมากกว่า หนังบางเรื่องที่มีแต่ฉากยิงกันแล้วก็จบไป

Jigsaw หรือ John Kramer เริ่มมาจากวิศวกรที่มีชีวิตเป็นสุข มีภรรยา (Jill) ที่เปิดคลินิค และตั้งท้องอยู่ วันนึงมีคนติดยาเข้ามาต้องการจะขโมยยาไปเสพ แล้วก็ประตูอย่างแรงโดนท้อง Jill ทำให้ลูกที่ยังอยู่ในท้องตายไป ต่อมา John ก็เครียดเพราะว่าทุกอย่างที่ทำมา วางแผนมาอย่างดีกลับพังทลายลง หลังจากนั้น John ก็ไปพบ Dr. Gordon แล้วเจอมะเร็งในสมอง John จึงคิดฆ่าตัวตายแล้วขับรถชนเสาไฟฟ้าแต่ว่าไม่ตาย จึงเป็นต้นกำเนิด Jigsaw

John เริ่มงานแรกด้วยการ จับคนติดยาคนนั้นมาเล่นเกม โดยให้โอกาสด้วยการหากเล่นแล้วทำตามจะปล่อยออกไป

เกมนั้นคือการเอาหน้าเลื่อนผ่านออกจากใบมีด และหากทำแรงพอใบมีดก็จะหลุดออก

http://www.youtube.com/watch?v=ZhFY-b8MCXY

ดูก่อนจะว่าหนังเรื่องนี้นะครับ เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนั้น หนังมันงี่เง่าจับคนมาทรมาน คนที่ดูได้ต้องเป็นบ้า เรื่องจริงๆ คือหนังมันทำมาเป็นเรื่องยาว แต่ละภาคจะย้อนอดีตต่างๆ เหมือน jigsaw เกมต่อตัวต่อ

SyClos
25th September 2012, 20:57
เคยดูภาค 3 เเล้ว บอกเลยคนสร้างหนังเเมมโรคจิต เอิ่มมมม....กุเทพสินะ5555555

onalovejung
25th September 2012, 21:00

ผมโรคจิตหรือเนี้ย :o

seedofriots
25th September 2012, 21:01
หนังแบบนี้ทำให้คน รู้คุณค่าชีวิต รู้จักสิ่งที่เรียก ความจริง มากกว่า หนัง รักใคร่ ซะอีกครับ

INDY.Xp|AbSo2T
25th September 2012, 21:06
หนังเรื่องนี้สอนคนครับ โลภ โกรธ หลง ตัณหาที่อยู่ในตัวมนุษย์ จะเผยธาตุแท้ออกมาก็เมื่อตอนนี่ชีวิตตัวเองอยู่บนเส้นด้าย

ที่แต่ละคนโดนไม่ใช่ว่าอยู่ๆในจับมานะ แต่ละคนมีที่มาครับ ติดตามเอาในหนังเลย

BoonTew
25th September 2012, 21:07
ชอบครับ ถือเป็นหนังที่เล่นกับอารมณ์คนดูได้ดีเลย ดีกว่าหนังสยองทั่วไป

ผมว่าหนังไม่ได้ขายแค่ความโหดอย่างเดียวแบบ hostel หรือthe hill have eyes แต่ขุดเอาสันดานดิบของคนมานำเสนอผ่านเครื่องมือสุดแนว

สำหรับผมเรื่องนี้ขึ้นแท่นหนังคลาสสิคในดวงใจไปเรียบร้อย

geomanOo
25th September 2012, 21:09
ครับ หนังมันปัญญาอ่อน บ้า งี่เง่า สำหรับคนที่ไม่เคยดูไงครับ ถ้าคุณดูอย่างตั้งใจคุณจะเห็นว่ามันไม่ใช่เรื่องงี่เง่าอย่างที่คุณคิด มันมีเนื้อเรื่องมากกว่า หนังบางเรื่องที่มีแต่ฉากยิงกันแล้วก็จบไป

Jigsaw หรือ John Kramer เริ่มมาจากวิศวกรที่มีชีวิตเป็นสุข มีภรรยา (Jill) ที่เปิดคลินิค และตั้งท้องอยู่ วันนึงมีคนติดยาเข้ามาต้องการจะขโมยยาไปเสพ แล้วก็ประตูอย่างแรงโดนท้อง Jill ทำให้ลูกที่ยังอยู่ในท้องตายไป ต่อมา John ก็เครียดเพราะว่าทุกอย่างที่ทำมา วางแผนมาอย่างดีกลับพังทลายลง หลังจากนั้น John ก็ไปพบ Dr. Gordon แล้วเจอมะเร็งในสมอง John จึงคิดฆ่าตัวตายแล้วขับรถชนเสาไฟฟ้าแต่ว่าไม่ตาย จึงเป็นต้นกำเนิด Jigsaw

John เริ่มงานแรกด้วยการ จับคนติดยาคนนั้นมาเล่นเกม โดยให้โอกาสด้วยการหากเล่นแล้วทำตามจะปล่อยออกไป

เกมนั้นคือการเอาหน้าเลื่อนผ่านออกจากใบมีด และหากทำแรงพอใบมีดก็จะหลุดออก

http://www.youtube.com/watch?v=ZhFY-b8MCXY

ดูก่อนจะว่าหนังเรื่องนี้นะครับ เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนั้น หนังมันงี่เง่าจับคนมาทรมาน คนที่ดูได้ต้องเป็นบ้า เรื่องจริงๆ คือหนังมันทำมาเป็นเรื่องยาว แต่ละภาคจะย้อนอดีตต่างๆ เหมือน jigsaw เกมต่อตัวต่อ

ท่านคือเเฟนพันธ์เเท้ตัวจริง สมัยภาคเเรกผมดูเเทบอ้วกไปๆมาๆเริ่มติดดูครบทุกภาค55+

ViCtiM 2 Die 4™
25th September 2012, 21:10
ผมชอบหนังเรื่องนี้มากๆครับ ดูครบทุกภาค แบบว่าตอนจบเป็นอะไรที่อยากบอกว่า "อยากให้มีต่อภาค 8 จังโว้ย"

ผมเป็นคนจิตปกติดีนะครับ ตอนแรกๆที่ผมเห็นปกหนัง ผมยังคิดว่าหนังนี้โรคจิต แต่เมื่อได้มาดุแล้ว อยากบอกว่าประทับใจมากๆ

ถ้าคุณไม่เคยดู อยู่ดีๆมาเห็นฉากคนโดนฆ่า คุณคงไม่รู้อะไรครับ

(ต่อจากนี้คือสปอยนิดๆ) อยากบอกว่า คนที่โดนจับแล้วมาโดนทรมานน่ะ ก่อนที่จะโดนจับ คนพวกนี้มันไม่เห็นคุณค่าของชีวิตตัวพวกเขาเอง เช่น พวกคิดจะฆ่าตัวตาย พวกติดยาเสพติด โกงกิน ฆาตกร เป็นต้น

จากนั้นลุงจิ๊กชอว์ ก็เลยจับมา แล้วให้เล่นเกมตัดต่อตายของแก แล้วให้รอดชีวิตภายในเวลาที่กำหนด เห็นได้ว่าคนพวกนั้นยังไม่อยากตาย(ด้วยวิธีการโหด)ทั้งนั้น

สุดท้ายนี้ ถ้าใคร "แค่เห็น" หนังเรื่องนี้ให้ท่านได้ดูหนังเรื่องนี้ แบบเซ็นเซอร์ก็ได้ แล้วคุณจะคิดใหม่ครับ

Meteorite
25th September 2012, 21:16
หนังแนวนี้ผมดูแล้วหลับ

Psychohistorist
25th September 2012, 21:23
http://www.youtube.com/watch?v=vhSHXGM7kgE

http://www.youtube.com/watch?v=kIFc33y5ocQ&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=UhiB1kCVIcI

http://www.youtube.com/watch?v=G9EOmVrURAY

เพลงประกอบหนัง เพราะมากครับ

AUSTIN
25th September 2012, 21:24
เรื่องนี้ถ้าดูผ่านๆมัวเสียวอยู่ก็จะไม่เข้าใจเนื้อหาจริงๆที่หนังจะสื่อครับ หนังเรื่องนี้สอนคนดูเยอะเลยผมดูทุกภาคภาคแรกๆนี่สอนดี(หลังๆไม่ใช่ละนั่นยอมรับ)

ผมไม่เคยคิดจะดูหรอกตอนแรกเพราะดูเป็นหนังโรคจิตปัญญาอ่อน แต่ดูจริงๆแล้วมันไม่ใช่แค่นั้น หนังนี้มีปรัชญาเสียดสีสังคมหลายๆอย่างในการดำเนินชีวิตที่มีจริง

เช่นหญิงเจ้าชู้ นิสัยไม่ดีขี้ใจร้อน การไม่มีน้ำใจ ความไม่รู้จักการให้อภัย ความโลภไม่มีสติในการแก้ไขปัญหา หลงตัวเอง การหลอกลวงหรือการเห็นแก่ตัวจะเห็นในเรื่องนี้

หนังจะสะท้อนด้านมืดของชีวิตมนุษย์นิสัยสันดานดิบของแต่ละคนเผยออกมาผ่านเหยื่อในเรื่อง ซึ่งตอนแรกๆดูน่าสงสารแต่เปิดเผยไปเรื่อยๆไปๆมาๆมันก็สมควรตายแล้วประมาณนั้นแม้มันจะสะเทือนใจ(ตอนจบหนังเรื่องนี้มันจะเฉลยเงื่อนอะไรปมปิดท้ายแบบ Flash Back หรือจุดไคลแมกซ์พลิกผันให้ดูซึ่งทำให้เงิบทุกภาค :sweat:sweat)

(แม้ภาคหลังๆมันเริ่มฆ่าคนดีละเพราะฆาตกรคนละคนกัน -*-) ยกตัวอย่างบางภาคมาขอบอกรวมๆเพื่อไม่สปอย เรื่องเกี่ยวกับพ่อและลูกที่ไม่รักกันแต่พอพรากกันก็อยากจะรักซะอย่างงั้น อยากจะแสดงออกมากทำให้คุณขาดสติร้อนรนแต่เพียงคุณรู้จักคำว่ารอพิจารณาความร้อนรนและหยุดมันคุณก็จะหาทางสงบเจอครับ อีกภาคนึงถ้าคุณรู้จักทีมเวิร์คร่วมมือกันใช้สมองแง่คิดไม่เห็นแก่ตัว แค่เอากุญแจตอนแรกแล้วลอดช่องผ่านประตูไปเสียเลือดคนละหยด 2 หยดก็จบไปแล้ว อีกภาคถ้ารู้จักพูดความจริงไม่หลอกลวงคุณก็จะไม่พบความจริงที่เกิดจากสิ่งที่คุณหลอกลวง

bazin456
25th September 2012, 21:49
อยากรู้กันนักใช่ไหม มันเป็นอย่างไร ทำไมถึง JIgsaw ต้องจับมาทรมานและเล่นเกมเอาไปเลย!!!!

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=14727.0

dragonslayer
25th September 2012, 21:50
ผมกำลังจะนอน -*-

helos
25th September 2012, 22:51

ถ้า Saw คือหนังโรคจิตสำหรับคนโรคจิตดู
หนังฮีโร่ก็สำหรับพวกเพ้ออยากเป็นฮีโร่พ่นใยสินะ
หนังแฟนตาซีก็สำหรับพวกเพ้อเจ้อบ้าบอหลุดโลกสินะ
หนังแอคชั่นก็สำหรับพวกหัวรุนแรงบ้าคลั่งสินะ
หนังหื่น(ที่คุณคิดเอาเอง)อย่างจันดาราก็สร้างมาให้สำหรับพวกบ้ากามอย่างคุณสินะ
เห็นช่วงเข้าใหม่ๆพูดถึงแต่จันดารานี่นะ แถมดูแต่ฉากเอากันอีกตะหาก !!

ปล.ผมชอบ saw

rjv9k9kp
26th September 2012, 11:03
ดูหนังให้เป็นครับ แล้วจะสนุกกับมัน

RIAD:MAz
26th September 2012, 21:33

หนังงงยังไงหรือครับผมบันเทิงอ่ะครับไอฉากตายมันก็ได้ลุ้นครับลุ้นว่าเนื้อเรื่องจะเป็นเช่นไรจะตายหรือไม่ บอกเหมาะกับพวกโรคจิต จริงหรอครับ ผมดูครบทุกภาคผมยังไม่เคยคิดจะฆ่าใคร ก็เรียน ปกติไม่มีความรุนแรง แต่ผมว่าหนังมันได้ฝึกให้เราคิดมากกว่าคุณได้ดูเนื้อเรื่องจริงๆรึเปล่า มันซับซอนนะ มันมีแง่คิดนะ ไม่ใช่แค่เปิดหนังมาไม่มีเนื้อเรื่องเอาคนมานั่งทรมาณให้ดู ฆ่าทิ้ง แบบนั้นผมก็ไม่ดูนะ หนังมันเเสดงให้เห็นถึงสันดารดิบเวลาที่จะเอาชีวิตรอด บางคนเวลาคับขันก็ฆ่าคนรักได้ แล้วเวลาเกิดเจอเหตุการณ์จริงที่เรากำลังจะโดนฆ่าเราควรทำยังไงมันก็เป็นธรรมชาติของมนุษย์ยังไงก็ต้องตาย ดูหนังเเล้วคิดตามหน่อยครับไม่ใช่ดูแค่ภาพ กับเสียงเเล้ว ปิดเนื้อเรื่องไม่สนใจเเล้วมาบอกว่า ตัวคนดูนั้นโรคจิต หนังมันสอนให้ดูเเล้วคิดครับไม่ใช่ให้ดูเเล้วทำตาม ไอที่ดูแล้วทำตามเค้าเรียกไม่คิดครับ

ปล. ขนาดเกมยังมีฆ่ากันเลยท่าเล่นมากๆเปผ็นโรคจิต ละครตบกันตลอดงี้ไม่สอนให้ คนตีกันทุกวันหรือ ป่านนี้ก็เป็นกันทั้งบ้านทั้งเมือง แล้วคุณจะเถียงไหม๊ล่ะครับว่าไม่เคยเล่นหรือไม่เคยดูอะไรพวกนี้

ponzaaz55
26th September 2012, 21:45

อย่าว่าผมนะ ผมชอบ แนวนี้นะ ไม่ได้ชอบเพราะ เรื่องการตายนะ แต่ ชอบ เพราะ ไอ่คนที่คิดกับดักอะมันเก่ง เวลาผมดูผมก็นั่งคิดว่า มันจะมีทางอื่นมั้ยในการแก้กับดักอ่ะ - -

pon34646
26th September 2012, 22:05
มันส์ สะใจดีครับ ชอบดูหนังแนวนี้อ่ะ

madnessboy01
26th September 2012, 22:09
ดูทีตูดงี้ฟิต เหงื่อแตกเต็มตูดเลย

satsawat7925
26th September 2012, 22:12
ไม่กล้าดูแฮะ น่ากลัวมากเลย

-[Chelsea_FC]-
26th September 2012, 22:23
ระดับความเจ็บปวดทรมาน = ระดับความชั่วที่เคยทำ
ชั่วน้อย-เจ็บน้อย ชั่วมาก-เจ็บมาก
หนังเรื่องนี้สอนดีนะ ดูแล้วไม่อยากจะทำชั่ว :cool:

Zaraki Kempaji
27th September 2012, 19:09
เรื่องสนุกมาก

ผมกำลังหาภาค 1-2 มาดูอยู่

Dead Pepper
28th September 2012, 12:32
เป็นหนังในดวงใจอีกเรื่องเลยค่ะสำหรับเรา มีเก็บไว้มันทุกภาค ส่วนตัวคิดว่าตัวเองเป็นคนดูหนังเก่งพอตัวสามารถเดาทิศทางหนังแต่ละเรื่องว่าจะไปทางไหน แต่พอมาเจอเรื่องนี้เล่นซะเราหลงทางไปเลย ถึงภาคหลัง ๆ การหักมุมจะไม่ค่อยสะใจและสนุกเหมือนภาคแรก ๆ แต่ก็เป็นหนังที่เราชอบมาก ๆ

" ฉันอยากจะเล่นเกมส์ "
" อยู่หรือตายอยู่ที่คุณเลือกเอง "
" เกมส์จบแล้ว "

วลีสุดฮิตที่ปรากฏในหนังเรื่องนี้ทุกภาค

nat236919
28th September 2012, 12:37

เรื่องนี้ โรคจิตกว่าเยอะ = =

http://image.free.in.th/z/ic/776_image.jpg (http://pic.free.in.th/id/f1c90ac79ea8db815a8fed34a4e396b6)

Nakata2009
28th September 2012, 12:42
สำหรับท่านไหนที่ไม่ชอบหนังประเภทนี้ คุณก็ไม่มีสิทธิไปว่าเขานะครับ ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องดูสิ แค่ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่อยากให้ดราม่านะ

LIVE
28th September 2012, 20:06
ผมไม่เคยดูเหมือนกัน มันสยอง ไม่ไช่แนวครับ - -

kanjanachai
28th September 2012, 20:40

คนเรามีหลายมุมมองนะครับ บางคนชอบ บางคนไม่ชอบ ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
ไม่งั้นเวลาดูหนังเขาจะบอกทำไม ว่า โปรดใช้วิจารณญาณในการชม(ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยด้วย)
ส่วนคิดว่า มันคือศิลปะ ครับ มันต้องใช้อารมณ์ร่วม ในการดู
ศิลปะคือสิ่งที่แสดงออกมาด้วยอารมณ์ เช่น โกรธ กลัว เศร้า
เพราะฉนั้น ทุกสิ่งอาจเป็นศิลปะ ก็ว่าได้ (ว่าไปนั้น นอกเรื่องซะแล้ว) ขออภัยด้วยถ้า จขกท ไม่พอใจ

vasanchai
28th September 2012, 20:42
คนดูน่าจะโรคจิตกว่า 55

gurock
28th September 2012, 20:48
อย่างเจ๋งอะ 55555

7Resurrect111on
28th September 2012, 21:00
Oh Yeahhhhhhhhhhhhhhhhhh so far so goodddddd

[Mz]_Zero
28th September 2012, 21:01
หนังเรื่องโปรดเลยละครับ ส่วนตัวชอบมาก ไม่ได้ชอบเพราะมันโหด

แต่ชอบแนวคิดต่างๆของหนังเรื่องนี้ คนไม่ได้ดูทั้งหมดก็แบบนี้แหละครับ

มักจะหาว่ามันโหดอย่างเดียวไม่มีสาระ ยอมรับครับมันก็โหดสำหรับบ้างคน

แต่ถ้าดูเนื่อหามันดีๆ ดูจนจบ ท่านจะเข้าใจว่าหนังเรื่่องนี้เกี่ยวกับคุณค่าของชีวิต

พูดง่ายๆ ผมดูละรักชีวิต ตัวเองมากขึ้นจริงๆ

Sendoh0_0
28th September 2012, 21:02
มันโหดเกินไปครับ

DeadCarnival
28th September 2012, 21:07
ทำไม Anti กันเยอะจัง หนังก็เป็นแนว Thriller อยู่แล้วจะโหดเสียขนาดนี้ก็ไม่มีอะไรน่าแปลก ดูไปให้เสียวไส้เล่น

*เห็นคนตายในจอ กับ เห็นคนตายในชีวิตจริง มันต่างกันเยอะนะครับ

huggyth
28th September 2012, 21:19
ผมตามดูจนครบทุกภาค ชอบมากเลย จริงๆถ้าดูให้ลึกลงไป จะเห็นได้ว่า เค้าพยายามจะสอนให้ทุกคนรู้จักถึงคุณค่าของชีวิตตัวเองและชีวิตของคนรอบข้างที่ทุกคนได้ทำร้าย ผมว่ามันเป้นเรื่องที่ต้องใช้ความคิดมากๆเลย ไม่งั้นมันก็จะถูกดูว่าเป็นหนังโรคจิตอย่างเดียว
ผมชอบประโยคนี้ “ผู้ที่ไม่เห็นคุณของชีวิต ก็ไม่ควรได้มีชีวิต” ชอบมากๆ

alonedevil
28th September 2012, 21:27

คุณคงไม่เคยูมาแต่ภาคแรกซินะ ยอมรับว่าหนังมันโหดครับ แต่ถ้าคุณมาตั้งใจดูใหม่มองข้ามความโหดไปเอาแค่ตัวเนื้อๆของเรื่อง
คนส่วนใหญ่ในหนัง มันมีที่มาที่ไปครับว่าทำไมถึงโดนจับมา และมันแสดงให้ถึงธรรมชาติของคนเมื่อถึงจุดๆหนึ่งว่าต้องเลือกระหว่างตัวเองหรือคนอื่น หรือครอบครัว
และที่ผมชอบคือ ตัวเนื้อเรื่องครับมันทำการปะติปะต่อได้เยี่ยมมากๆ(ยกเว้นภาค 2)นอกนั้นดีหมด ลองนั่งดูจริงๆจังๆครับ แล้วคุณจะชอบ

iamabasser
28th September 2012, 21:32

ของงี้อยู่ที่คนดูครับ หนังโหดยิ่งกว่านี้ก็มี ยังมีคนดูเยอะเลย

akanent
28th September 2012, 21:59
555+ แนวหนังก็ทำมาขายแบบหลายๆแนวให้คนแต่ละประเภทได้ดูกันเช่นหนังรักน้ำเน่า ไง ^_^

Zean_Neo
28th September 2012, 22:04
สงสัย มีประเภทโลกสวย หลงมาดู :p

RealArmy
28th September 2012, 22:19
บรื้อออออออออ ขนหัวลุก

samekubpom
28th September 2012, 22:42
เรื่องนี้ โรคจิตกว่าเยอะ = =

http://image.free.in.th/z/ic/776_image.jpg (http://pic.free.in.th/id/f1c90ac79ea8db815a8fed34a4e396b6)

ผมดูภาคที่พระเอกรึเปล่า ตัวอ้วน ๆ ซาดิตสุด ๆ ดูแล้วสมงสมองนี่ไปหมดเลย 555

redwallnut
28th September 2012, 22:53
ประโยคเด็จภาคไหนสักภาค "คุณรู้ไหมว่า นักโทษที่ออกจากเรือนจำใน USA 80% กลับเข้าไปรับโทษอีก ครั้งแล้วครั้งเล่า คุณคิดว่า "การลงโทษตามกฎหมาย" มันได้ผลไหม? มันทำให้คนพวกนี้กลับตัวได้ไหม?" (จำค่อยได้แต่ประมาณนี้)

zczc
29th September 2012, 09:26
จริงๆครับ ใครไม่ตั้งใจดูก็ไม่รู้เรื่องเพราะ ทุกฉากสัมพันธ์กันหมด

แล้วมันจะเฉลยๆทีหลัง หรือบางทีเราอาจคิดไม่ถึงเลยก็ไ้ด้

เช่นฉาก ที่จิ๊กซอ ตาย ทุกคนคิดว่ามันจบแล้ว เย้ เย้ เย
แต่แพทย์ได้ผ่าศพชันสูตร ตอนผ่าพบว่ามีเทปอยู่ในท้อง หุหุ
พอเปิดเทปฟัง ประมาณว่า พวกนายคิดว่ามันจบแล้วสินะ ที่ไหนได้นี่มันแค่เริ่มต้น

ลองตั้งใจดูดูครับจะรู้เรื่องไม่ใช่มันจะโหดอย่างเดียวนะเธอ:dance

thewinman
29th September 2012, 09:32
ดูทีไรก็เสียวทุกทีเลย

M4A1Predator
29th September 2012, 10:42
หนังสร้างสรรค์ครับ
มันสอนได้หลายอย่างนะ

****สร้างสรรค์กว่าละครไทยอีกครับ

hansamu
29th September 2012, 18:11

แสดงว่าเวลาดูหนัง(เรื่องใดๆ ก็ตาม) สมองคุณไม่ได้ คิดตาม หรือ แยกแยะ หรอครับ

30th September 2012, 18:48
ชอบครับ ขุดหน่อย
อยากให้คนเสพฟามโหด

gsp
30th September 2012, 23:18
พอๆกับ manhunt อะทำออกมาตามอารมณ์จริงมั้ย
อย่างคนชอบดูหนังรักอะ ก็เป็นคนโรเเมนติก
ชอบดูหนังไซไฟก็ชอบเรื่องอนาคต
ชอบดูหนังสงครามก็ชอบทหาร จรีิงมั้ย
เเล้วชอบหนังโรคจิตนี่ยังไง ไม่ใช่โลกสวยนะ เเต่รับไม่ได้อะ เเต่ละฉาก
ภาค 3 อะ จับผุ้หญิงเปลือยผ้าเเล้วเเช่เเข็งจนเเข็ง นี่อะนะ อยากรู้หนังเรื่องนี้ต้องการสื่อไร
ความดิบหรอ ถ้าความดิบนะไปดู apocalype ยังพอได้ เเต่นี่อะไรฉากโหดไม่ค่อยนั่นหรอกเเต่เวลามันทำนี่ดิโรคจิตชัดๆ
ผมดูทั้งเรื่องมันมีไร จับคนมาทรมานเล่น เป็นหนังที่ต้องการไร ทำมาให้คนโรคจิตดูเหอะ ใครเป็นนักดูหนังก็บอกผมหน่อยละกัน
รับไม่ได้หนังเเนวนี่ จริงๆ

gsp
30th September 2012, 23:25
http://www.youtube.com/watch?v=_Z7f98Zgkmg

หนังทุกเรื่องไม่ได้มีแค่ส่วนเสียอย่างเดียว ทำใจยอมรับ แล้วลองหามาดู แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่อย่างที่คุณคิดครับ :) ทุกคนเห็นคุณค่าของชีวิต และอยากรักษามันไว้ นี่ละ คำสอนจากหนังเรื่องนี้

คำสอนเเค่นั้นกับความบ้าของคนที่จับคนมาบั่นกระดูกเล่นนี่นะครับ
ผมดูหนังเรื่องนี้ตอน ป.5 นะ พูดจริงๆ พี่ข้างร้านมันซื้อมาดูจาก เซเว่น
เริ่มเเรกมาก็๋เห็นคนจับมาตรึงเเล้ววางระเบิดนี่อะนะ คำสอนของมัน
ผมรู้เนื้อเรื่องเริ่มเเรกเเล้วยังไงมันก็ทำมาให้พวกโรคจิตดูชัดๆ
ผมไม่ได้บ้าฮีโร่ไรนะ เเต่เกลียดหนังที่เอาฉากโหดๆมาเป็นเครื่องหมายการค้าเเค่นั้นเเหละ
พอเเล้ว ยังไงเเฟนหนังเรื่องนี้ก็ขอโทษละกัน อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่คิดว่ามันจะดราม่า

LookPhet
30th September 2012, 23:34
หูย มันทำให้ผมขนลุกอะ กลัว T^T

TEENOY '
30th September 2012, 23:52

แหม ขัดทุกกระทู้เลยนะ :) หนังก้คือหนังใช้สมองแยกแยะนะ

TEENOY '
30th September 2012, 23:55
คำสอนเเค่นั้นกับความบ้าของคนที่จับคนมาบั่นกระดูกเล่นนี่นะครับ
ผมดูหนังเรื่องนี้ตอน ป.5 นะ พูดจริงๆ พี่ข้างร้านมันซื้อมาดูจาก เซเว่น
เริ่มเเรกมาก็๋เห็นคนจับมาตรึงเเล้ววางระเบิดนี่อะนะ คำสอนของมัน
ผมรู้เนื้อเรื่องเริ่มเเรกเเล้วยังไงมันก็ทำมาให้พวกโรคจิตดูชัดๆ
ผมไม่ได้บ้าฮีโร่ไรนะ เเต่เกลียดหนังที่เอาฉากโหดๆมาเป็นเครื่องหมายการค้าเเค่นั้นเเหละ
พอเเล้ว ยังไงเเฟนหนังเรื่องนี้ก็ขอโทษละกัน อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่คิดว่ามันจะดราม่า

Rating หนังก้บอกอยูว่า 18+ ยังไปดูแล้วมาบ่นอีก ผิดที่คุณแล้วละดันไปดูตอน ป.5 เค้าให้ดูเพื่อให้แยกแยะ
ถ้าดูแล้วแยกแยะไมได้ก้ไปดูการ์ตูนดีกว่านะ :)

gsp
1st October 2012, 00:07
Rating หนังก้บอกอยูว่า 18+ ยังไปดูแล้วมาบ่นอีก ผิดที่คุณแล้วละดันไปดูตอน ป.5 เค้าให้ดูเพื่อให้แยกแยะ
ถ้าดูแล้วแยกแยะไมได้ก้ไปดูการ์ตูนดีกว่านะ :)
เเยกเเยะเป็นครับ รู้ว่ามันเป็นหนัง เเต่มันทำเกินไปครับ
เป็นการปลดปล่อยอารมณ์สันดานดิบไง ผมรู้นะ มันจับคนชั่วมา เออเข้าใจ
เเต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ เคยมีฆาตรกรโรคจิตที่ไหนมันมาฆ่าคนชั่วหละครับ จริงไหม
ไม่รู้นะ เเฟนหนังอาจจะชอบตรงที่มันสื่อ เเต่สำหรับผมหนังเเบบนี้ จากใจนะ เอาตรงๆ เเย่มากๆ
ผมดูหนังมาหลายเรื่องเเหละ ไม่เคยดูการ์ตูนด้วยซ้ำ เเต่หนังเเบบนี้ดูเเล้วมันจะสื่อว่า ทำชั่วต้องโดนฆ่าโหดๆ เหรอ งงกับหนังมัน
ขอโทษละกันพอเข้าใจว่ามีเเฟนหนังเยอะ เเต่ผมก็เเค่อยากเเสดงความคิดเห็น
ไม่มีดราม่านะ เเสดงความคิดเห็นกันนะครับ

kinchiro155
1st October 2012, 00:10
หนังเค้าดี จริงๆ นะ

TEENOY '
1st October 2012, 00:25
เเยกเเยะเป็นครับ รู้ว่ามันเป็นหนัง เเต่มันทำเกินไปครับ
เป็นการปลดปล่อยอารมณ์สันดานดิบไง ผมรู้นะ มันจับคนชั่วมา เออเข้าใจ
เเต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ เคยมีฆาตรกรโรคจิตที่ไหนมันมาฆ่าคนชั่วหละครับ จริงไหม
ไม่รู้นะ เเฟนหนังอาจจะชอบตรงที่มันสื่อ เเต่สำหรับผมหนังเเบบนี้ จากใจนะ เอาตรงๆ เเย่มากๆ
ผมดูหนังมาหลายเรื่องเเหละ ไม่เคยดูการ์ตูนด้วยซ้ำ เเต่หนังเเบบนี้ดูเเล้วมันจะสื่อว่า ทำชั่วต้องโดนฆ่าโหดๆ เหรอ งงกับหนังมัน
ขอโทษละกันพอเข้าใจว่ามีเเฟนหนังเยอะ เเต่ผมก็เเค่อยากเเสดงความคิดเห็น
ไม่มีดราม่านะ เเสดงความคิดเห็นกันนะครับ

ผมก้ไม่ใช่แฟนหนังซอว์หรอก แต่มันฆ่าเพราะมันจะเตือนคนเลวคนอื่นไง
เหมือนเชือดไก่ให่ลิงดู

GhostRunKung
1st October 2012, 04:29
ดูก็ไม่เหน รู้สึกไรก็ธรรมดา นะ ไม่ได้โหดไรมากมายขนาดนั้นนะ :beee

1st October 2012, 10:27

มันคือภาพยนตร์ครับ ต้องทำความเข้าใจตรงนี่ก่อน
อีกอย่างเค้าไม่ได้ขอให้คุณไปดูนี่ครับ

อย่างน้อยมันก็เป็นภาพยนตร์ที่มีประโยชน์กว่าหนังที่ตีตลาดหลายๆเรื่องละกันครับ
อย่ามาโลกสวยงามดีกว่าครับ ผมอยากรู้จังคุณอายุเท่าไหร่ ถ้าโตแล้วก็มีเหตุผลหน่อยนะครับ
แต่ถ้าเด็กอยู่ก็ไม่ถือสาครับ

ในตัวคุณก็มีแบบในหนังแหละครับ ตับ ไต ไส้ น้ำดี เลือด น้ำเหลือง กระดูก เอ็น ปอด
เพียงแค่มันซ่อนอยู่ในผิวหนังเท่านั้น คุณจะมองว่าแย่ทำไมครับ

muek9999
1st October 2012, 11:23

ถ้าคุณถามว่า หนังประเภทนี้สร้างมาทำไม ผมก็อยากถามเหมือนกันว่า Assasincreed/RE/Dead space/Prototype/Borderlands/Torchlight/Diablo/Dead Island/และอื่นๆอีกมากมาย จะสร้างมาทำไม

เกมประเภทนี่สร้างมาทำไมกัน ถ้าจะบอกว่ามันบันเทิงนะ
มันบ้าไปและ เล่นแล้วถามหน่อยว่ามันจะแปรงร่างตามเกมหรอ
หรือว่าตื่นเต้นเพราะได้หั่น ทำลาย ศัตรูเล่นๆ
ถึงมันจะเป็นแค่เกมแต่แบบนี้มันก็ออกจะไร้สาระเกินไปวะครับ เกมบ้าไรเหมาะกับพวกโรคจิตอะ
คนที่เล่นจบนี่ถือว่าเทพมากอะ แบบไปเป็นนักฆ่า ฆ่าคนได้อย่างเลือดเย็น
เคยเล่นมาเกมนึงแล้ว บอกเลยคนสร้างแมมสุดยอด

godog585858
1st October 2012, 11:28
ผมก็ชอบดูนะหนังประเภทนี้ มันแลดู ลึกลับซับซ้อน (จะใจในการเห็นคนตาย นิดๆ) ผมดูตั้งแต่ ภาคแรก ยัน ภาค สุดท้ายเลย เนื้อเรื่องมันน่าติดตามดี ^ ^

dekdee852
1st October 2012, 12:19
กำ ผมไม่ได้โรคจิตนะครับปกติดี ดูตามแต่โอกาส คือถ้าใครติดจานIPM มันจะมีช่องหนัง แล้วหนังพวกนี้ฉายบ่อยมาก ผมดูจนแบบว่าชินไปแล้ว แต่สภาพจิตใจผมก็ยังปกติดี เจอศพจริงก็... ไปทีมืดๆก็ยังหนาวๆผี

ผมว่าหนังแนวนี้มันก็เหมือนเป็นแนวหนึ่งในสิ่งบันเทิงของประเภทหนังละ มันก็มีทุกแนวให้คนเลือกสรรหรือที่มีคนตอบรับ หนังเอ็กซ์ เอวี ตลก บั่นทอนปัญหา ดราม่าอะไรไป มันก็มีความหมายในตัวของมัน เราจะใช้อคติของเรา หรือใช้ความคิดของเราไปตัดสินไม่ได้ครับ เพราะเราไม่ชอบ คิดว่ามันไม่ดี ไร้ค่า ก็ใช้ว่าเราทุกคนจะคิดแบบเดียวกัน ถ้ามองในมุมลึกมันก็สะท้อนหลายๆอย่างนะครับ

SSgt.Winter075
1st October 2012, 12:22
ดู"แว่วเสียงเรไร"ยังสนุกกว่า:eek:

Wimpy Kid
1st October 2012, 12:23
ผมชอบนะหนังเรื่องนี้ดูแล้วลุ้นดี

gintoki
1st October 2012, 12:25
โหหนักหน่วงมากกระทู้ด้านบนๆ น่ะ ถ้าความคิดผมน่ะ ผมว่า หนังมันโหดมาก มันแรงจริงๆนั้นหละจะสร้างมาเพื่อ......ยังไงหนังก็คือหนังทำมาเพื่อฉายให้คนที่อย่ากดู คนที่ว่างอยากหาอะไรทำ คนที่เดินๆในร้านเช้า vcd แล้วหยิบมันขึ้นมาแล้วเช้าไปดู ที่ว่าหนังพวกนี้ทำมาเพื่อให้คนโรคจิตดู......ไม่น่ะผมก็ปกติดีนิไม่ได้บ่าอะไรก็ดูสนุก มันสนุกเพราะเนื้อเรื่องที่มีการทำให้คนดูงงทำใหสงสัยแล้วมาเฉลยตอนท้าย สนุกน่ะ ถ้าไม่นับพวกฉากเลือดสาดไปด้วยแล้วฉากพวกนี้มีทำไม ก็น่าจะเกี่ยบกับเวลามีคนรถชนงี้ทำไมต้องมีคนไปดู ต้องมีคนไปมุงดูด้วย แล้วทำไมต้องเอาลงข่าว(ถึงจะมีภาพเบรอ) ก็เนี่ยครับคนเรามีความอย่ากรู้อย่ากเห็นอย่ากจะเจออะไรใหม่ๆ ก็เหมือนฉากโดนทรมานแหละครับ เราไม่เคยเจอมาก่อนฉ่ะนั้นเราอย่ากดู ถึงจะกลัวมันก็จะมีเสียงหัวเราะได้ ถ้าเราชวนเพื่อนมาดูก็จะพูดเล่นจนหัวเราะกันจนได้ .....ก็ครับหนังก็คือหนัง เวลาเราดูมันก็จะมีทั้งเรื่องที่ชอบและไม่ ยังไงคนเราก็ต่างนิสัยกันหากจะอยู่ด้วยกันให้ดีได้ เราต้องรู้จักเปิดใจครับ :bye:bye

helos
1st October 2012, 14:43

ถ้าแยกแยะเป็น คำถามนี้จะไม่เกิด ถ้าแยกแยะเป็นน่ะนะ..

คิดแล้วก็แปลก กระทู้ SAW (หนัง) gsp บอกโหดรับไม่ได้

แต่กระทู้หลานฆ่ายาย (เรื่องจริง) gsp บอกเรื่องปกติ !!! O__O

ผมว่ารู้สึกเหมือน gsp เค้าจะโรคจิตนะ

ปล.แล้วก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องแฟนหนังไม่แฟนหนังหรอกครับ ผมชอบ saw แต่ก็ยังอยู่ระดับไม่ชอบมาก
แต่เกี่ยวตรรกะวิบัติของ gsp มากกว่า

muek9999
4th October 2012, 16:45

ผมงงกับข้อความสุดท้ายของคุณมากครับ ไม่มีดราม่านะ - -

ตัวคุณน่ะครับกำลังจะดราม่าเลย สรุปท่านแยกแยะได้รึเปล่าเนี่ย

เข้าใจครับว่าไม่ชอบหนังแนวนี้ แต่ท่านก็ไม่มีสิทธิ์ไปว่าอะไรเขาครับ แต่หนังทำมาก็ต้องมีบทวิจารย์ เรื่องนี้ยอมรับ แต่ทว่าเขายังไม่ได้กราบเท้าขอให้คุณไปดูหนังเรื่องนี้ซะหน่อยนี่
จากที่ท่านถามมาอยู่ประโยคหนึ่งว่า "แต่มันจะจับมาฆ่าเพื่อ" ดูได้เลยว่า ท่านยังไม่เข้าใจจุดประสงค์ของเรื่องนี้เอามากๆ หรือท่านเข้าใจแล้วแต่แค่อยากเขียนประโยคเชิงซับซ้อนให้โพสของท่านนั้นดูยาวเหยียดเฉยๆ
อีกอย่าง ผมไม่ใช่แฟนหนังเรื่องนี้ไม่ได้คลั่งใคล้ ผมเคยดูมาทุกภาคผมดูเพราะผมอยากติดตามเห็นว่ามันมีหลายภาค
แต่ว่า โพส ของท่านมันอ่านแล้วชวน งง ยังไงไม่รู้นะ ปากบอกไม่ได้ดราม่า แต่ที่ตัวเองทำอยู่นั่นคืออะไร ปากบอกจับมาฆ่าทำไม แต่ตัวเองอธิบายซะยาวเหยียดเลย - - ผมล่ะงง เข้าใจคำว่าดราม่ารึเปล่าครับ

Emo
4th October 2012, 17:11
คุณ helos ชอบหนังแบบไหน น้า....... คิดไม่ออก อิอิ
ว่าหนังเขาซะหมด เลย อิอิ

ปล.คือหนังมันก็คือหนังครับ มันอยู่ที่คนนะครับ

gsp
4th October 2012, 20:28
ถ้าแยกแยะเป็น คำถามนี้จะไม่เกิด ถ้าแยกแยะเป็นน่ะนะ..

คิดแล้วก็แปลก กระทู้ SAW (หนัง) gsp บอกโหดรับไม่ได้

แต่กระทู้หลานฆ่ายาย (เรื่องจริง) gsp บอกเรื่องปกติ !!! O__O

ผมว่ารู้สึกเหมือน gsp เค้าจะโรคจิตนะ

ปล.แล้วก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องแฟนหนังไม่แฟนหนังหรอกครับ ผมชอบ saw แต่ก็ยังอยู่ระดับไม่ชอบมาก
แต่เกี่ยวตรรกะวิบัติของ gsp มากกว่า
กระทู้ลงไปเเทบมิด ผมก็ขอโทษพวกเเฟนคลับหนังเรื่องนี้เเล้วไง
คนเรามีความคิดเห็นอะ จะให้ผมคิดเเบบพวกคุณได้ที่ไปไหนเล่า ผมอาจจะอยู่บ้านๆ ก็เยไม่ชอบหนังเเนวนี้
จะเอาดราม่าเหรอครับ ดราม่านี่ยังไงผมก็ไม่รู้นะ รู้เเต่ว่ามันคือการทะเลาะกัน
ไอที่ผมพูดไปตอนเเรกนั้นคือเเสดงความคิดเห็นครับ เเบบนี้พูดกันไม่ถูกใจได้ต่อยกันเลยเหรอ
ขอร้อง ปล่อยไปเหอะทู้นี้อะ ผมไม่ได้จะให้คุณเ้าใจหนังตามผม ผมเเค่เเสดงความคิดเห็น
ปล.ไอกระทู้หลานฆ่ายายที่ว่าเป็นเด็กมะกันฆ่าคุณยายใช่ไหม
ผมว่ามันธรรมดาครับ เพราะบ้านเราก็มีครับ ฆ่าพ่อ ฆ่าเเม่ ฮุบสมบัติ บลาๆเเต่ไม่ใช่ฆ่าเเบบโรคจิต
เเต่มันผิดกฎหมายเเค่นั้น โอเคนะ

weerapat222
4th October 2012, 20:33
มันทำมาเพื่อคนที่ต้องการที่จะหาสีสันของชีวิตครับ

gsp
4th October 2012, 20:34
สรุปตอนนี้กลายเป็นดราม่าเเล้วใช่ไหม
ผมขอโทษคนชอบหนังเเล้วที่ไปว่าหนังเเรงเกินไป
เเล้วคุณต้องการไรละครับจะให้เเก้ก็ได้นะ
คือความคิดเห็นมันมีเเตกต่างกันอะครับ
จะให้มานั่งเปลี่ยนความคิดว่าหนังเรื่องนี้ดี ปั่นสมองคนเพื่อให้รับรู้ถึงความทรมาน
ผมทำไม่ได้อะ ตอนเเรกผมก็พิมพ์เเล้วนี้ จากใจ ไม่ใช่ ขอด่าหน่อยนะ นี่ครับ จริงไหม
เหนื่อยๆ จะเป็นลมกะไอหนังเรื่องนี้

Malik310338
4th October 2012, 21:48
ดูคลิปไปด้วย นั่งเกร็งไปด้วย

aofsada
4th October 2012, 22:33
ผมไม่รู็แต่ที่รู็ๆๆ พวกที่ไม่รู็เรื่องอ่ะคิดว่าสิ่งนี้เป็นสิ่งที่ดี และอาจจะเอาไปทำกับเพื่อนๆๆก็ได้ เช่น เห็นในข่าวอ่ะที่ว่าเอาประทัดไปยัดปากคุณยายอ่ะ จะแกต้องตาย เด็กที่เห็กจากไหนหนังคงคิดว่าเดี่ยวแกก็ตื่น
มันเป็นการกระทำที่ อาจจะมีคนเอาไปทำก็เป็นได้

helos
5th October 2012, 01:35
เบิ้ลครับ ----

helos
5th October 2012, 01:36
กระทู้ลงไปเเทบมิด ผมก็ขอโทษพวกเเฟนคลับหนังเรื่องนี้เเล้วไง
คนเรามีความคิดเห็นอะ จะให้ผมคิดเเบบพวกคุณได้ที่ไปไหนเล่า ผมอาจจะอยู่บ้านๆ ก็เยไม่ชอบหนังเเนวนี้
จะเอาดราม่าเหรอครับ ดราม่านี่ยังไงผมก็ไม่รู้นะ รู้เเต่ว่ามันคือการทะเลาะกัน
ไอที่ผมพูดไปตอนเเรกนั้นคือเเสดงความคิดเห็นครับ เเบบนี้พูดกันไม่ถูกใจได้ต่อยกันเลยเหรอ
ขอร้อง ปล่อยไปเหอะทู้นี้อะ ผมไม่ได้จะให้คุณเ้าใจหนังตามผม ผมเเค่เเสดงความคิดเห็น
ปล.ไอกระทู้หลานฆ่ายายที่ว่าเป็นเด็กมะกันฆ่าคุณยายใช่ไหม
ผมว่ามันธรรมดาครับ เพราะบ้านเราก็มีครับ ฆ่าพ่อ ฆ่าเเม่ ฮุบสมบัติ บลาๆเเต่ไม่ใช่ฆ่าเเบบโรคจิต
เเต่มันผิดกฎหมายเเค่นั้น โอเคนะ

คุณจะว่าหนังโรคจิตก็ว่าไป คุณมีสิทธ์ แต่ผม(และอีกหลายท่าน)

จะว่าคุณว่าแยกแยะไม่เป็น ดูหนังแค่ผ่านๆแล้วตัดสิน

โรคจิต เห็นหลานฆ่ายายเป็นเรื่องปกติธรรมดา (ค้อนทุบรัวๆเสร์จไปกินพิซซ่าต่อ ปกติ อืมๆ)

ผมก็มีสิทธ์เช่นกันครับ

ทั้งหมดนี่ไม่ได้อะไรมากหรอก ถ้า saw มันเป็นหนังห่วยๆที่ฆ่ากันแบบไม่มีเหตุผลแบบไม่มีเนื้อเรื่อง

แบบมาถึงก็ฆ่าๆๆๆจนครบ2ชม.จบ อันนั้นมันก็คงเป็นหนังห่วยๆโรคจิตนั่นแหละ

แต่คุณดันดูหนังไม่เป็นแล้วตัดสินไปก่อนไง เลยโดนตรงเนี้ย

เช่นถ้าผมชอบหนังแอคชั่น แล้วไปดูโรแมนติกเรื่องนึงที่ "บทแน่น โลเคชั่นสวย กำกับดี นักแสดงถ่ายทอดอารมณ์เก่ง "

แต่ผมชอบหนังแอคชั่นไงแล้วผมด่าหนังรื่องนี้ว่า "หนังแม่มห่วย คุยกันกอดกันทั้งเรื่อง ไม่มียิงกันเลย ห่วย" (ในกระทู้ของหนังเรื่องนั้นด้วย)

คุณว่าผมจะโดนแบบคุณตอนนี้มั้ยล่ะ

ถ้าเป็นผมคิดแบบเดียวกับคุณผมจะบอกว่า "ไม่ค่อยชอบแนวนี้อ่ะครับ มันฆ่ากันโหดไป"

แต่คุณมาแบบจัดเต็ม "สร้างมาทำไม ดูแล้วสนุกตรงไหน เหมาะกับพวกโรคจิต คนสร้างแม่มโรคจิต"

ปล.เรื่องฆ่าคนถึงจะโหดในหนังสุดๆแค่ไหน ก็ยังน่ากลัวน้อยกว่าการฆ่าคน(ถึงจะแบบสุดแสนจะธรรมดาแค่ไหนก็ตาม)ในโลกจริงมากครับ
ผมถึงว่าคุณโรคจิตไง

ปล2.ย้ำอีกครั้งว่าผมไม่ได้ชอบ saw มากมายนัก บอกตามตรงว่าไม่ใช่แนวเลยด้วย ยังไม่ได้ดูภาค 6 กับ 7 ด้วยซ้ำ ไม่ใช่หนังในดวงใจ
เพียงแค่ดูหนังแล้วเข้าใจที่หนังจะสื่อ ถ้าจะเทียบความโหดความโรคจิตแล้ว saw ยังเด็กน้อยครับ

คุณ helos ชอบหนังแบบไหน น้า....... คิดไม่ออก อิอิ
ว่าหนังเขาซะหมด เลย อิอิ

ปล.คือหนังมันก็คือหนังครับ มันอยู่ที่คนนะครับ

ผมชอบแฟนตาซี ไซไฟ ครับ แต่ที่สำคัญที่สุดคือ "บท"

ถ้าในปีนี้ที่ชอบมากๆที่สุดเลยคือ Prometheus กับ The dark knight Rises ครับ

avengers กับ spiderman ยังค่อนข้างเฉยๆอยู่

อย่าง Tranformer เงี้ย Resident เงี้ย Harry เงี้ย ดูไปภาคเดียวก็บอกลาแล้วครับ

(แต่ไม่ใช่หนังห่วยนะ เพราะผมรู้ว่าเค้าก็มีจุดขายของเค้า แต่มันไม่โดนผมที่ชอบบท)

gsp
5th October 2012, 02:18
คุณจะว่าหนังโรคจิตก็ว่าไป คุณมีสิทธ์ แต่ผม(และอีกหลายท่าน)

จะว่าคุณว่าแยกแยะไม่เป็น ดูหนังแค่ผ่านๆแล้วตัดสิน

โรคจิต เห็นหลานฆ่ายายเป็นเรื่องปกติธรรมดา (ค้อนทุบรัวๆเสร์จไปกินพิซซ่าต่อ ปกติ อืมๆ)

ผมก็มีสิทธ์เช่นกันครับ

ทั้งหมดนี่ไม่ได้อะไรมากหรอก ถ้า saw มันเป็นหนังห่วยๆที่ฆ่ากันแบบไม่มีเหตุผลแบบไม่มีเนื้อเรื่อง

แบบมาถึงก็ฆ่าๆๆๆจนครบ2ชม.จบ อันนั้นมันก็คงเป็นหนังห่วยๆโรคจิตนั่นแหละ

แต่คุณดันดูหนังไม่เป็นแล้วตัดสินไปก่อนไง เลยโดนตรงเนี้ย

เช่นถ้าผมชอบหนังแอคชั่น แล้วไปดูโรแมนติกเรื่องนึงที่ "บทแน่น โลเคชั่นสวย กำกับดี นักแสดงถ่ายทอดอารมณ์เก่ง "

แต่ผมชอบหนังแอคชั่นไงแล้วผมด่าหนังรื่องนี้ว่า "หนังแม่มห่วย คุยกันกอดกันทั้งเรื่อง ไม่มียิงกันเลย ห่วย" (ในกระทู้ของหนังเรื่องนั้นด้วย)

คุณว่าผมจะโดนแบบคุณตอนนี้มั้ยล่ะ

ถ้าเป็นผมคิดแบบเดียวกับคุณผมจะบอกว่า "ไม่ค่อยชอบแนวนี้อ่ะครับ มันฆ่ากันโหดไป"

แต่คุณมาแบบจัดเต็ม "สร้างมาทำไม ดูแล้วสนุกตรงไหน เหมาะกับพวกโรคจิต คนสร้างแม่มโรคจิต"

ปล.เรื่องฆ่าคนถึงจะโหดในหนังสุดๆแค่ไหน ก็ยังน่ากลัวน้อยกว่าการฆ่าคน(ถึงจะแบบสุดแสนจะธรรมดาแค่ไหนก็ตาม)ในโลกจริงมากครับ
ผมถึงว่าคุณโรคจิตไง

ปล2.ย้ำอีกครั้งว่าผมไม่ได้ชอบ saw มากมายนัก บอกตามตรงว่าไม่ใช่แนวเลยด้วย ยังไม่ได้ดูภาค 6 กับ 7 ด้วยซ้ำ ไม่ใช่หนังในดวงใจ
เพียงแค่ดูหนังแล้วเข้าใจที่หนังจะสื่อ ถ้าจะเทียบความโหดความโรคจิตแล้ว saw ยังเด็กน้อยครับ

ผมชอบแฟนตาซี ไซไฟ ครับ แต่ที่สำคัญที่สุดคือ "บท"

ถ้าในปีนี้ที่ชอบมากๆที่สุดเลยคือ Prometheus กับ The dark knight Rises ครับ

avengers กับ spiderman ยังค่อนข้างเฉยๆอยู่

อย่าง Tranformer เงี้ย Resident เงี้ย Harry เงี้ย ดูไปภาคเดียวก็บอกลาแล้วครับ

(แต่ไม่ใช่หนังห่วยนะ เพราะผมรู้ว่าเค้าก็มีจุดขายของเค้า แต่มันไม่โดนผมที่ชอบบท)
พิมเหนื่อยไหมครับก็คือ อะง่ายๆ จะให้ผมทำอะไร
คืออ่านเเล้วมึนอ่านะ ดับเบิ้ลก็ดับเบิลไปเหอะ อะจะให้ผมทำอะไร
ลบเหรอ หรือว่ายังไง เห็นตั้งเเต่ ฆ่ายายเเล้วไปกินพิซซ่าเเละ เยอะเเยะบานตะไท
คือจะเอาเรื่องหนังผมเจ๋งนะเว้ย ดูถูกคนสร้างเเบบนี้ได้ไงใช่ไหม
นี่ผมเเสดงความคิดเห็นนะครับ ไม่ใช่มาด่าคุณ
ผมว่าใจเยนๆเเล้วพูดดีกว่าไหม พิมช้าๆ หรือไม่ก็ปล่อยกระทู้ให้ตกไป
ถ้าผมเถียงอยู่เเบบนี้ก็ไม่จบครับ 10 ปี 100 ปี
ความคิดเห็นต่างกัน จะให้มันเข้าใจกันยังไงหละครับ
นอกจากเปลี่นความเชื่อ เหมือนที่เค้าว่าไม่มีศาสนา คนที่เลขอาจเป็นคนดีได้อะ
คือความคิดเห็นอะรู้จักไหม คุณเอาไปมั่วกับกระทู้อื่นไปหมด เพื่อให้ผมเป็นคนซาดิส
เถียงไปไม่จบกันพอดี ลองอ่านเฉยๆ ไม่ต้องพิมพ์ดิ้ ปล่อยตกๆไปดิ้ ทำไม่ได้เรอะ
ว่าเพื่อนตัวเราก็พิมซะยาว เห้อ เซงไม่จบไม่สิ้น

damkapee
5th October 2012, 04:40
- - ทำใจครับ ขานี้เขามาม่า helos ผมก็เคยโดนเขามาม่าใส่ ถึงกับเงิบไม่มีปัญญาเถียงเลยไม่เข้าบอร์ดหลายวันเลย
เขามีเรด้าเขาจับได้ถึงกลิ่นอันบอบเกิดถึงมาม่าเขาก็จะบึ่งไปแบบไม่ถามพวกเราสักคำ

spindy
5th October 2012, 05:10
ใครจะว่าผมโรคจิตก็แล้วแต่นะ แต่ผม โครตชอบ เลยเรื่องนี้ เนื้อเรื่องทำออกมาได้ยอดเยี่ยม ขอบอกว่า ใครทนดูครบทั้ง 7 ภาคแล้วสามารถเข้าใจเนื้อเรื่องทั้งหมดได้นั้น จะรู้ว่า ทำไมผมถึงชอบเรื่องนี้ครับ

Mcarmy
5th October 2012, 05:50
ผมสงสัยไอเครื่องที่มันสวมหัว นี่จริงๆ กลไกการทำงานของมันเป็นยังไงเหรอครับ ผมดูตอนช่วงนึงที่ถอดออกมาเกือบไม่ทันปากฉีกไปครึ่งนึงน่ะ และก็ผู้หญิงที่โดนสวมเครื่องนี้แล้ว Game Over เครื่องมันทำอะไรอ่ะ หน้าเป็นโพลงเลย
ผมดู ภาค 4 5 6 เองภาค 1 2 3 ไม่ได้ดู ใครรู็ช่วยบอกกลไกที น่าสนใจ

souharid
5th October 2012, 06:13
หนังเรื่องนี้ผมภาคที่1 มากที่สุดเลยเพราะไม่คิดว่าไอ้คนที่นอนตายอยู่เป็น คนร้าย หลังจากนั้นมาก็เลยติดตามหนังเรื่องนี้มาตลอดเลยโดนใจมากครับ สุดๆเลย:cool:

helos
5th October 2012, 10:29
ก็ไม่ต้องอะไรหรอกครับ คุณ gsp ก็แค่คราวหลังถ้าจะวิจารณ์อะไรๆก็ช่วยดูให้ท่องแท้นิดนึง
หนังมันไม่ใช่สร้างมาห่วยๆแบบหนังไทยหลายๆเรื่อง มันมีมากกว่านั้น
แล้วก็ไม่ได้บอก saw มันเจ๋งอะไรหรอก แต่มันก็ไม่ได้เป็นแบบที่คุณว่า
อุตส่าห์ย้ำไปล้วนะผมไม่ใช่แฟนหนัง saw

ส่วนคุณ damkapee มาม่ารอบนั้นมันเกิดแปลกมากเลยนะ คุณว่าคุณไม่มีเวลาไปซื้อ ซื้อไม่ทัน

ผมก็แนะนำให้ว่าดูตารางของที่ออกดิ เข้าใจว่าคุณคงไม่รู้ว่ามันมีตารางเวลามาก่อน

เลยคิดว่ามันคงหายากมากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีเวลาหาไม่ก็คิดว่าเป็นตารางแบบตารางธาตุตารางหุ้นใช่มั้ย

ตารางมันเป็นแบบนี้ครับ http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7187.0

เป็นไงครับ ดูง่ายกว่าตารางธาตุนิดนึงเอ๊งงงงง

ผมถึงบอกไงว่าแค่ตารางแค่นี้ยังดูไม่ได้ ก็ซื้อไม่ทันไปตลอดแหละ

ผมจะเถียงจะมาม่าก็ด้วยเหตุผลตลอดครับ แล้วผมมีเรดาห์มาม่าตรงไหน(วะ)ครับ ถ้ามีจริงผมไปตั้งเว็บแข่งกับจ่าไปแล้ว

พอตรงนี้ละกัน เดี๋ยวประเด็นเปลี่ยนอีก

gsp
5th October 2012, 13:04
ก็ไม่ต้องอะไรหรอกครับ คุณ gsp ก็แค่คราวหลังถ้าจะวิจารณ์อะไรๆก็ช่วยดูให้ท่องแท้นิดนึง
หนังมันไม่ใช่สร้างมาห่วยๆแบบหนังไทยหลายๆเรื่อง มันมีมากกว่านั้น
แล้วก็ไม่ได้บอก saw มันเจ๋งอะไรหรอก แต่มันก็ไม่ได้เป็นแบบที่คุณว่า
อุตส่าห์ย้ำไปล้วนะผมไม่ใช่แฟนหนัง saw

ส่วนคุณ damkapee มาม่ารอบนั้นมันเกิดแปลกมากเลยนะ คุณว่าคุณไม่มีเวลาไปซื้อ ซื้อไม่ทัน

ผมก็แนะนำให้ว่าดูตารางของที่ออกดิ เข้าใจว่าคุณคงไม่รู้ว่ามันมีตารางเวลามาก่อน

เลยคิดว่ามันคงหายากมากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีเวลาหาไม่ก็คิดว่าเป็นตารางแบบตารางธาตุตารางหุ้นใช่มั้ย

ตารางมันเป็นแบบนี้ครับ http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7187.0

เป็นไงครับ ดูง่ายกว่าตารางธาตุนิดนึงเอ๊งงงงง

ผมถึงบอกไงว่าแค่ตารางแค่นี้ยังดูไม่ได้ ก็ซื้อไม่ทันไปตลอดแหละ

ผมจะเถียงจะมาม่าก็ด้วยเหตุผลตลอดครับ แล้วผมมีเรดาห์มาม่าตรงไหน(วะ)ครับ ถ้ามีจริงผมไปตั้งเว็บแข่งกับจ่าไปแล้ว

พอตรงนี้ละกัน เดี๋ยวประเด็นเปลี่ยนอีก
อ่าเเค่นั้นเเล ก็พูดเเค่นั้นเเหละครับ
คราวหน้าผมจะมีวิจรณายาน มากขึ้นนะครับ โอเคๆ
เเยกเเยะหนัง โอเคๆ เหอๆ จบกันนะ ปล่อยลงไปได้เเละ เเอดมินมาเห็นเดี๋ยวจะโดนกัน

gsp
5th October 2012, 13:05
ส่วนที่เหลือ เคลลียร์กันเองนะ ไม่เกี่ยวกับผมเเละ ปล่อยกระทู้นี้ไปสู่สุขคติได้เเละ

wanchana1150
5th October 2012, 14:38
สยองงงงงงงงงงงงงง

ElFz
5th October 2012, 14:53
ผมดูทุกภาคครับ สนุกดีนะ

ปล.ถ้าดูลึกลงไปมันสอนให้รู้ค่าของชีวิต