PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยใช้โทรศัพท์ ZTE raser2บ้างครับมีปัญหายากถาม

sukdabun
26th September 2012, 09:39
คือว่า ตั้งแต่ผมซื่อเครื่องนี้มาผมแทบจะไม่เติมตังเลย เพราะเครื่องมันกินเงินทุกทีเซงมากๆครับ เพราะโปรแกรมข่าวมันอัพเดตตลอดเวลาเวลาเงินหมดมันก้หยุดพอเติมมันก้กินเงินอีกและ :eek:ผมลองไปตั้งค่าที่โปรแกรมนี้ติกออกจนหมดคิดว่ามันจะหยุดมันก้ไม่หยุดทำงานเซงมากๆ ดูในคู่มือเหมือนว่าทางผุ้ผลิตจะไม่เปิดเผย ในคู่มือมันมีบอกสัญลักษ์ทุกอย่างแต่ที่ไม่มีบอกคือ ตัวH ทีอยู่ไกล้ๆสัญยานโทรศัพมันขึ้นตลอดทุกครังที่มีเงิน:confused: ทุกวันนี่ต้องกับมาใช้เครื่องเก่าๆ คั้นจะขายต่อคนอื่น ก็ไม่ยากโกหกเขา เลยไว้ฟังเพลงดูหนังเล่นเกมส์อย่างเดียวนี่้มันโทรศัพท์หรือเครื่องเล่นพกพาวะนี้ เซงโครตเสียดายตัง******:sweat
ใครพอจะทราบวิทีปิดnews&weatherตัวนี้อย่างถารบ้างครับ หรือโปรเเกรมลบโปรที่มาจากโรงงานได้บ้าง
ขอบคุณที่อ่านกะทู้ผม มันอาจจะยาวไปแต่ก้แค่อยากระบาย:blush

basbas16
26th September 2012, 09:59
มันเป็น Android มันน่าจะปิด APN ได้นะ นายลองเข้าไปที่ Setting > ไร้สายและเครือข่าย (อะไรสักอย่างนี้แหละ)
> ไปต่อที่เครือข่ายโทรศัพท์เคลื่อนที่ > เปิดการใช้ข้อมูล ลองดูมันมีเครื่องหมายติ๋กอะไรอยู่ไหมอะครับ ถ้ามีก็เอาออก

ปล.ผมใช่Android เหมือนกันแต่ไม่รู้ว่ามันจะคล้ายๆกันหรือเปล่านะ

sukdabun
27th September 2012, 10:26
ขอบคุณที่แนะนำครับ เดียวจะลองดุ ครับ:dance