PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเป็นแบบผมมั้งไหม PES 2013 ดราม่า

Vichey
26th September 2012, 17:29
ผมเล่นเกมส์บอลมาตั้งแต่ยังเด็กโน่น สมัย Play1 เล่นเรื่อยมาจนปัจจุบันเมื่อก่อนก็เล่นไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่แต่ก็สนุก เล่นกับพี่บ้าง น้องบ้าง เพื่อนบ้าง ถ้าไม่มีใครเล่นด้วยก็กับคอมนี่ละครับ เพราะเกมส์บอลนี่เหละครับที่ทำให้ผมเริ่มเชียร์บอล มีทีที่ตัวเองชอบ เริ่มรู้จักนักเตะหลาย ๆ คน เล่น play 1-2 จากนั้นก็ย้ายมาเล่นบนคอม เรียกได้ว่าบ้าเกมส์บอลเข้าเส้นวันนึงต้องไม่ต่ำกว่า 10 แมท จนกระทั่ง Pes 2012 ออกเมื่อปีก่อน ผมก็เริ่มรู้สึกว่า คอมมันเก่งเกินไปไหม ขี้โกงมาก จากที่ผมเล่นภาคก่อนๆ ยิงคอมไม่ต่ำกว่า 3-0 ในระดับ ซุฟตา แต่ Pes 2012 ทำให้ผมรู้สึกเหมือนฝีมือตัวเองลดฮวบฮาบ ทั้งๆที่ก็เล่นอยู่ตลอดเวลาจนสุดท้ายก็เลิกเล่น มาปีนี้ด้วยใจรักในฟุตบอล เลยอยากจะลิ้มลองอีกครั้งพร้อมหวังว่าจะมีการเปลี่ยนแปลง สุดท้ายก็ไม่เป็นดังคาด คอมก็ยังโหดเหลือคนานับ ตัวเกมส์มีการเพิ่มลูกเล่นต่างๆเข้าไปใหม่ มีท่าหลอกล่อเพิ่มมา มีการจ่ายและยิงแบบกำหนดทิสทางได้เอง มีการทดลองฝึก ว่าใช้ยังไง แต่พอถึงเวลาใช้จริงใครมันจะไปกดทันฟะ ยิ่งเล่นก็ยิ่งเครียด ตั้งแต่เลน PES 2013 มา 3-4 วันนี่ ยังไม่เคยชนะเลย แล้วโดนยิงทีนี่เจ็บใจสุดๆ ยิงเบาๆ ก็เข้า พอเรายิงยังไงก็เข้ายากเหลือเกิน คอมแกก็ไม่คิดจะเข้าบอลพรวดพราดบ้างเลย อะไรจะเพอเฟกขนาดนั้น ทั้งๆที่เราเล่นภาคก่อนนี่ยิงยับ ลองปรับระดับ Regula ดูแม้งก็อ่อนเกิน ดูจืดฉืดไปเลย เล่นกี่ทีก็ยังเครียด เมื่อวันก่อนเพื่อมานั่งเล่นด้วย เราก็เล่นได้สบาย พัดกันแพ้-ชนะ คอมนี่ยังกับเมคมาเลย พอเข้าพรวดหน่อยก็โดนหลบ ฟรีคิกนี่ไม่ต้องพูดถึงทีมเล็กแม้งยิงแบบ สามเลี่ยมเปะ ถ้าอยู่ในระยะยิงเมื่อไหร่ เป็นประตูแน่ๆ มันยากเกินทำใจที่ต้องโดนยิงแบบง่าย ๆ แบบหยาม ๆ ก็ได้แต่หวังว่าปีหน้าจะมีการเปลี่ยนแปลง

ด้วยใจรักในฟุตบอลจริงๆ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านครับ(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

-[Chelsea_FC]-
26th September 2012, 17:36
เดี๋ยวนี้มันไม่เหมือน Winning นะครับ เลี้ยงผ่านอย่างเดียวง่ายไป
เกมส์สมัยนี้มันเปลี่ยนเป็นให้คอมเล่นแบบ Tactic Defense แล้ว ก็คือประคองแนวรับไม่เข้าพรวดพราด :yes
(แต่แนะนำ FIFA ลองไปเล่นดูนะ)
เพิ่ม
(ส่วนเรื่องฟรีคิกนั้น มันจะมีสั่งให้กำแพงกระโดดเพื่อลดโอกาสที่บอลจะผ่านเข้าสามเหลี่ยมได้ หรือ สั่งให้กำแพงพุ่งเข้าหาบอล )