PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บ๊ายบาย!"น้ำตาล"บอกลาผีย้ายซบแมวดำ 4 ปี

Mid-NighAngel
7th July 2011, 22:57
บ๊ายบาย!"น้ำตาล"บอกลาผีย้ายซบแมวดำ 4 ปี

http://i.dailymail.co.uk/i/pix/2011/07/07/article-2012248-0CE7D27500000578-860_634x631.jpg

แล้วก็ถึงเวลาที่ต้องบอกลากันจนได้สำหรับเวส บราวน์กองหลังของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดที่ตอบตกลงร่วมทัพซันเดอร์แลนด์เป็นที่เรียบร้อยพร้อมกับเซ็นสัญญากันเป็นเวลา 4 ปี

อดีตดาวเตะทีมชาติอังกฤษตกลงเซ็นสัญญากับ"แมวดำ"เรียบร้อยแล้วโดยตกลงเซ็นสัญญากันเป็นเวลา 4 ปีและไม่มีการเปิดเผยค่าตัวในการย้ายตัวครั้งนี้

"เราดีใจมากที่ได้นักเตะที่มีทั้งทักษะ ประสบการณ์และอุปนิสัยแบบบราวน์เข้ามาร่วมทีม"สตีฟ บรูซกุนซือของทีมกล่าว

"เขามีช่วงเวลาที่ดีกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดมาหลายปีและเขาไม่ใช่แค่มาเพิ่มความแข็งแกร่งให้กับกองหลังเราเท่านั้น เขายังนำความกระหายชัยชนะและความเป็นผู้ใหญ่ของเขาก็ยังเป็นผลดีกับคนรอบข้างอีกด้วย"

แข้งวัย 31 ปีย้ายมาสู่ถิ่นสเตเดี้ยม ออฟ ไลท์ด้วยประสบการณ์อันล้นเหลือหลังสามารถคว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกกับ"ปิศาจแดง"ได้ถึง 5 สมัย แชมป์เปี้ยนส์ลีก 2 สมัยและเอฟเอคัพกับลีกคัพอย่างละสมัยด้วย

บราวน์ลงเล่นให้กับแมนฯยูไนเต็ดไปทั้งหมด 361 นัดยิงไป 5 ด้วยกันเขายังได้ลงเล่นในนามทีชาติอีกถึง 23 นัดพร้อมกับ 1 ประตูที่ทำให้กับทีมชาติได้ในเกมที่พบกับสาธารณรัฐเช็คในปี 2008

Credit : Soccersuck.com

p$ . ถ้ามีอะไรผิดพลาด ขออภัย ด้วยนะครับ !! :rolleyes:

ความคิดเห็นส่วนตัว : บ๊ายบาย บราวน์ ขอบคุณทุกๆ ช่วงเวลาที่ผ่านมา !! T T ♥

Naowarat
7th July 2011, 23:05
ใครจะว่ายังไงผมไม่รู้ ... ผมรู้แค่ว่า เขาพยายามได้ดีมากตลอดที่อยู่กับ Man Utd :D

montreepot
8th July 2011, 05:40
เขาจะเป็น หนึ่งใน นักเตะ แมวดำ ที่ยิ่งใหญ่!

torzar
8th July 2011, 09:55
ตอนมา แมนยู แรกๆผมไม่ค่อยชอบซักเท่าไหร่นัก เล่นได้ไม่ดีเลย แฟนๆผีหลายคนก็คิดยังงั้น
พอผ่านมา 2 ฤดูกาล ผมเห็นเค้าพัฒนามาเรื่อย จน เฟอกี้ ไว้วางใจ ให้ลงในนัดสำคัญอยู่บ่อยๆ
จนทำให้ผมเปลี่ยนความคิด " เค้าสุดยอดมากครับ " พอเค้าย้าย รู้สึกเสียดาย ผีแดงคงขาด มือ Def คนสำคัญไปแล้ว

Maggots
8th July 2011, 11:25
ใครจะว่ายังไงผมไม่รู้ ... ผมรู้แค่ว่า เขาพยายามได้ดีมากตลอดที่อยู่กับ Man Utd :D

ใช่ครับการมาอยู่ทีมใหญ่ๆอย่างแมนยู ต้องมีความกดดันเสมอ น้องน้ำตาลอาจจะยังไม่เหมาะสมกับแมนยูที่มีการแข่งขันกันแย่งเป็นตัวจริงอยู่ตลอดเวลา
แต่ผมว่าได้ไปอยู่กับ แมวดำคงได้ลงเป็นตัวจริงมากขึ้น อาจจะเรียกฟอร์มเก่งกว่าตอนอยู่แมนยูก็ได้